Thắc mắc về lệnh cấm ?

MrShj

Thượng Úy
Cho mình hỏi 1 số trường hợp sau :

1> mình treo shop cây vk cùi = 300m . người ta mua mình có gold , vậy có gọi là phạm luật không ?

2> Tại sao món đồ của mình cực khổ op dc treo shop bán , lại bi đánh thuế 2% ? không còn cách nào để giảm gold trong SV sao ? tôi trade qua lại 1 ngày 1b 2b , 1 lần gd mất 10m 20m , 1 ngày gd hàng trăm lần , tự nhiên lại mất cả trăm mil gold vô cớ ?

3> Tôi có gold , Bán ra @ nạp Tk , rồi bán @ , hoặc item @ => vnd , có phạm luật không .

4> Các topic mua bán trên 4room thì tag ai , ai sẽ là người làm chứng .

5> Tôi hay vay mượn gold của bạn bè để tiêu xài , bản thân tôi xài 1 ngày ra vào 1b 2b . vậy làm sao phân biệt dc đâu là vay mượn , đâu là mua bán .

6> vừa fix mod , h lại fix gold , vậy các bạn train phải chịu khá nhiều thiệt thòi đấy , mà 1 sự thật là Gold sản sinh từ quái 1 ngày 8 acc dc bao nhiêu đâu:(

Các câu hỏi khác mời các gamer khác đặt câu hỏi , mong BQT giải thích để a e nắm luật

Last edited by a moderator:

GhostxLove

Hạ Sĩ
Đúng ra tăng exp quái thôi, thay vì làm quái mạnh lên thì cứ để bt hoặc cho yếu hơn cũng tốt , up lv lẹ lên 8x 9x ko làm đồ train thì train bằng niềm tin ấy :-??

kebongdem2017

Hạ Sĩ
thắc mắc ở cái số 5.Đánh thuế Shop cá nhân 2%, Giao dịch 2% tổng số gold giao dịch.
Tức là giờ mình mượn người khác 1b gd qua cái tui chỉ còn 980m ???. rồi khi trả phải trả tới 1B 21m mới đủ 1B
Nếu thật sự như vậy thì hơi vô lí

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Cho mình hỏi 1 số trường hợp sau :

1> mình treo shop cây vk cùi = 300m . người ta mua mình có gold , vậy có gọi là phạm luật không ?

2> Tại sao món đồ của mình cực khổ op dc treo shop bán , lại bi đánh thuế 2% ? không còn cách nào để giảm gold trong SV sao ? tôi trade qua lại 1 ngày 1b 2b , 1 lần gd mất 10m 20m , 1 ngày gd hàng trăm lần , tự nhiên lại mất cả trăm mil gold vô cớ ?

3> Tôi có gold , Bán ra @ nạp Tk , rồi bán @ , hoặc item @ => vnd , có phạm luật không .

4> Các topic mua bán trên 4room thì tag ai , ai sẽ là người làm chứng .

5> Tôi hay vay mượn gold của bạn bè để tiêu xài , bản thân tôi xài 1 ngày ra vào 1b 2b . vậy làm sao phân biệt dc đâu là vay mượn , đâu là mua bán .

Các câu hỏi khác mời các gamer khác đặt câu hỏi , mong BQT giải thích để a e nắm luật
Thấy càng ngày càng thiếu suy nghĩ. Tắt máy, ngồi nghĩ thêm tí đi rồi vào lại đây, vẫn chưa thông thì để mình rep. Hơi bị thất vọng vì 1 cái đầu óc gian thương nổi tiéng mà mây cái đấy còn nghĩa ko ra.

bgl

Gia nhập giang hồ
Thấy càng ngày càng thiếu suy nghĩ. Tắt máy, ngồi nghĩ thêm tí đi rồi vào lại đây, vẫn chưa thông thì để mình rep. Hơi bị thất vọng vì 1 cái đầu óc gian thương nổi tiéng mà mây cái đấy còn nghĩa ko ra.
mình k thông luôn nè bạn, giải thích cho mình với. nghĩ nãy giờ chưa ra :)

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Đúng ra tăng exp quái thôi, thay vì làm quái mạnh lên thì cứ để bt hoặc cho yếu hơn cũng tốt , up lv lẹ lên 8x 9x ko làm đồ train thì train bằng niềm tin ấy :-??
Cấm bán gold nên gold sẽ bao la, giờ chủ yếu là săn item, nên cứ đầu tư 1-2 acc cho thật khủng bố.

Quái 8x thậm chí 10x cũng không chịu nổi nhiệt 2-3 party bu lai đập, thằng nào ks mạnh nhất hưởng hết.

Muốn làm set khủng tất nhiên phải dùng item mua bán thông qua @, muốn HT CH cao cũng phải xài@

Ý đồ BQT là vậy, chừ giờ nhiều cụ cứ tà tà hốt gold=))=))=)), rồi server đi về đâu:((:((:((

Lion_King

Staff member
Cấm bán gold nên gold sẽ bao la, giờ chủ yếu là săn item, nên cứ đầu tư 1-2 acc cho thật khủng bố.

Quái 8x thậm chí 10x cũng không chịu nổi nhiệt 2-3 party bu lai đập, thằng nào ks mạnh nhất hưởng hết.

Muốn làm set khủng tất nhiên phải dùng item mua bán thông qua @, muốn HT CH cao cũng phải xài@

Ý đồ BQT là vậy, chừ giờ nhiều cụ cứ tà tà hốt gold=))=))=)), rồi server đi về đâu:((:((:((
Cũng không hẳn. Vì hiện tại bất cứ event hay quest nào BQT cũng đều ra 2 hướng để tiêu thụ lượng gold. Sắp tới có nhiều tính năng nhằm thúc PK thông qua gold nữa nên đâu phải cái nào cũng là @ ???

nhatthiem113

Thiếu Úy
Số 1, 5 : Gọp chung trả lời là , thoải mái dùng thủ đoạn nào cũng được, nhưng rủi ro cao ( hệ thống Kteam, lừa đảo không chuyển tiền... --> cả 2 bị khóa acc)
Số 2: Để anh @Lion_King giải thích vì nếu là chơi game bình thường thì 2% không là gì nhưng đối với kinh doanh lớn trong game thì hơi vất vả.
-Cập nhập tỷ lệ drop gold , item tỷ lệ nghịch với chia exp cho pet
Số 3: Khỏi phải lo vì cái nạp @ Lúc người ta mua gold ban đâu= VND em nhận sau khi bán Item @.
Số 4: Cái này anh cũng thắc mắc. Đợi @Lion_King vào giải đáp.
P/s Anh @Lion_King nên xem xét phần dame quái, không nên cao quá vì không phải ai cũng có khả năng nâng đồ vip để train đâu anh.

Mikasa

Gia nhập giang hồ
Vụ đánh thuế gd có vẻ hơi thốn. Giả dụ muốn gd 1 món đồ đắt tiền thì phải gom gold lại về 1 acc. Như vậy mỗi lần gom gold từ các acc phụ sẽ bị thuế 2%, càng nhiều acc càng bị trừ nhiều tiền.
Sau cùng gd để mua đồ thì người bán cũng bị mất 2%. Ví dụ người ta bán 1 món đồ giá 1b, sau gd xong chỉ nhận được 980m.
Hay ngay cả vụ vay tiền cũng thế, vay bạn 1b (nhận về 980m), về sau trả thì phải trả hơn 1b20m, tổng thất thoát gold lên đến hơn 40m

Thiết nghĩ chỉ nên đánh thuế việc treo shop, còn việc trao đổi riêng tư giữa các acc thì ko nên đánh thuế :)

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
t

ko ý kiến gì chỉ mỗi số 2 là thấy buồn

MrShj

Thượng Úy
Mấy cái này e đọc là ok hết rồi , nhưng e muốn 3 mặt 1 lời , để sau này khỏi có người tố e là ntn như thế kia , vì luật này e suy nghĩ dc , nhưng cho e được người người khác thì khó . E chỉ sợ 1 số bạn k hiểu thì dấn vào , lại có lần đầu tha , lần sau tha .
Vậy anh giải thích giúp e cái số 2 nhé ! cảm thấy hơi bị khắc nghiệt a ah
Số 1, 5 : Gọp chung trả lời là , thoải mái dùng thủ đoạn nào cũng được, nhưng rủi ro cao ( hệ thống Kteam, lừa đảo không chuyển tiền... --> cả 2 bị khóa acc)
Số 2: Để anh @Lion_King giải thích vì nếu là chơi game bình thường thì 2% không là gì nhưng đối với kinh doanh lớn trong game thì hơi vất vả.
-Cập nhập tỷ lệ drop gold , item tỷ lệ nghịch với chia exp cho pet
Số 3: Khỏi phải lo vì cái nạp @ Lúc người ta mua gold ban đâu= VND em nhận sau khi bán Item @.
Số 4: Cái này anh cũng thắc mắc. Đợi @Lion_King vào giải đáp.
P/s Anh @Lion_King nên xem xét phần dame quái, không nên cao quá vì không phải ai cũng có khả năng nâng đồ vip để train đâu anh.
E đăng bài là hỏi cho gamer thôi a

Lion_King

Staff member
Mình nói lần cuối, 2% là 1 con số cực kì nhỏ, và nói tắt 1 câu, nó chỉ dùng để đảm bảo 1 vấn đề duy nhất: Gold ko được bảo toàn trên toàn server và có độ hụt nhất định.

Còn sắp tới nới lỏng gold ra, có khi còn hơn con số 2% các bạn bị mất nữa chứ đừng nói.

ngocquyet131993

Binh Nhì
Em là mem mới. LK có thể inbox cho e lí do được ko ạ ?
Nếu có lý. e ủng hộ 100%
Em cũng hơi thắc mắc li do sao lại đánh thuế 2% ạ.
Ví dụ e dồn gold lại 1acc thì cũng mất gold @@

MrShj

Thượng Úy
Em đồng ý là treo Shop thì sẽ bị đánh thuế , nhưng kệnh gd hay xảy ra vay mượn , rất khó xử a

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Giờ co 1 lệnh cấm, nên giờ em ghét thằng XYZ gì ấy em làm con chim mồi, nó tham xong.

Nên dần dần mọi việc sẽ đi vào quỹ đạo, mua bán item quý hiếm sẽ thông qua VNĐ không còn hỗ trợ nửa hay an toàn là @.

Vì là hàng quý hiếm nên để làm 1 set train hay PK, gặp 1 tay máu me có hạng dang MKL .... thì @ là nhanh nhất cho mấy cái PVP % cao hay bùa an toàn....:)):)). Đợi event mấy tay đó nó mất lửa ngay

BQT mở giới hạn 15 lv là rất tốt cho cơ hội anh em làm hàng khủng đi săn item, rất vui và kịch tính, đồ yếu săn bằng niềm tin.

Em yếu nên cứ tích cóp mua đồ 2nd của mấy bậc tiền bối cho lành, mà giờ có cơ hội này chắc cũng thử thời vận 1 phen

Tạm thời vào thời điểm này lệnh cấm bán gold = VNĐ là tốt nhất cho hạ nhiệt gold, còn hơn mấy cái ý tưởng đánh quái không ra gold=))=))=))

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
@Lion_King mong Sếp bỏ cái vị gd và treo shop trừ % :) còn lại rất là đồng ý
cái này là đánh thuế vào những dân thường luôn chứ ko phải các bác nông dân farmer nữa :)

còn rất nhiều cách để hạn chế farmer,
BẤT LỰC MỚI PHẢI DÙNG CÁCH MÀ CHUẨN BỊ ÁP DỤNG NÀY...

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
@Lion_King mong Sếp bỏ cái vị gd và treo shop trừ % :) còn lại rất là đồng ý
cái này là đánh thuế vào những dân thường luôn chứ ko phải các bác nông dân farmer nữa :)

còn rất nhiều cách để hạn chế farmer,
BẤT LỰC MỚI PHẢI DÙNG CÁCH MÀ CHUẨN BỊ ÁP DỤNG NÀY...
Bỏ cái gd đi , còn ai treo shop thì nên thu phí cũng k sao .

Bên trên