thêm 1 nạn nhân của dzogame

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Hình chụp CMND đó anh. Nó chuyên gia gửi support để khóa - Mở khóa đồ
Anh vẫn chưa hiểu lắm, CMND lưu trong mail để làm gì ? Ví dụ khi lập acc, e up hình CMND lên, cái đấy sẽ lưu vào 1 nơi sâu thẳm trong ass à nhầm trong server éo ai biết đc.

Sau đó e vào support, hỏi số CMND thì gõ số, supporter check . Ngi vấn thì hỏi thêm sẹo ở đâu cách nhiêu cm =)) Chả có lý gì lưu CMND ở Yahoo cả, chả nhẽ thằng Dzo nó lưu thế?

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Anh vẫn chưa hiểu lắm, CMND lưu trong mail để làm gì ? Ví dụ khi lập acc, e up hình CMND lên, cái đấy sẽ lưu vào 1 nơi sâu thẳm trong ass à nhầm trong server éo ai biết đc.

Sau đó e vào support, hỏi số CMND thì gõ số, supporter check . Ngi vấn thì hỏi thêm sẹo ở đâu cách nhiêu cm =)) Chả có lý gì lưu CMND ở Yahoo cả, chả nhẽ thằng Dzo nó lưu thế?
Không phải đâu anh. Bên Dzogame nó bắt phải chụp hình CMND 2 mặt (chụp rõ) gửi qua cho nó, chứ không phải chỉ như anh nghĩ.

Lion_King

Staff member
Không phải đâu anh. Bên Dzogame nó bắt phải chụp hình CMND 2 mặt (chụp rõ) gửi qua cho nó, chứ không phải chỉ như anh nghĩ.
Thế câu này của em có nghĩa gì:

Bên Dzogame thường xuyên xảy ra chuyện h@ck yahoo lấy hình chụp CMND trong đó.

Ai đi giữ CMND trong mail?

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Thế câu này của em có nghĩa gì:

Bên Dzogame thường xuyên xảy ra chuyện h@ck yahoo lấy hình chụp CMND trong đó.

Ai đi giữ CMND trong mail?
Đấy là trường hợp bất cẩn của đứa bạn em thôi. Nó chụp hình gửi support mà quên không xóa, thỉnh thoảng vẫn có 1 số người dính, còn đa số vẫn là do h@ck qua tài khoản suppport anh ơi.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất

ảnh CMND lộ nhìu lắm LK ơi. vẫn chưa biết rõ lộ thế nào nhưng nghi là qua mail khi mình gửi support. (trước bị hack tụi dzo nó nói dzậy)

- Mình có 1 đề nghị thế này: Bên yh nó bảo mật như shit, yh của mình bị hack 1 lần, nó cài yh thay thế vào đó, giờ mình có lấy lại đc pass, đổi thông tin thế nào đi nữa cũng bị nó lấy lại pass bất cứ lúc nào nó mún. vì vậy SMS chắc là sẽ an toàn nhất, cái gì cũng có thể ăn cắp hay mò ra thông tin, nhưng sdt thì ko thể, trừ khi nó lấy đc đt mình. Nên khi tiến hành 1 cái gì đó mà thông qua SMS thì độ bảo mật cao hơn rất nhìu.

VD: Khi mún đổi pass, email, đăng kí khóa item hay bất cứ thông tin gì, hệ thống sẽ tự động gửi 1 đoạn code tới sdt đã đk hoặc là nt theo cú pháp nào đó đến tổng đài để nhận mã code.
Như dzậy sẽ giảm thiểu đc rủi ro.

-Ưu điểm:
+đảm bảo chỉ có chính chủ mới thay đổi đc thông tin. kết hợp với pass 2 nữa thì keylog cũng khó lòng vào đc acc.(trừ khi keylog pro đến mức biết lun cả pass 2).
+Hacker có đăng nhập đc tài khoản trên web cũng ko thay đổi đc gì.
+GM, MOD đỡ phải mệt như bên dzo, ngồi coi thông tin CMND này nọ.
+Tiếc kiệm thời gian mà hiệu quả.

-Nhược điểm: phải thuê tổng đài. cái này có thể khắc phục bằng cách tính phí dịch vụ, khi đạt đến lv cao rồi chắc ko ai tiếc vài ngàn để bảo mật tốt cho acc của mình.

Mình góp ý dzậy mọi người cho thêm ý kiến thử xem, để chúng ta bảo mật ăn đứt bọn "dzô" loại.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
ca này khó nuốt so với những thằng nước ngoài như em đây :">
sms kiểu nào đây ta --'

OMG!! ko tính tới nước ngoài :eek:, nhưng cách này an toàn lắm cho những ai trong nước phải hem.

Nhưng cũng có thể mở ra nhìu cách bảo mật. Cách trên cũng chỉ áp dụng khi ai đăng kí SMS. Có thể nói nó vừa tiết kiệm đc nhân lực, thời gian, mà hiệu quả lại cao. Nhân lực và thời gian đó để giúp những trường hợp như của Chibi :D

Lion_King

Staff member
Cách xài Token pass via SMS cũng hay, nó y như Internet banking nhưng lại hạn chế với kiều bào.

Hừm, mấu chốt của vấn đề vẫn là Item. Chúng ta nhìn nhận lại gốc rễ của sự việc xem nào:

Item có thể chuyển từ A sang B bằng cách:

• Drop rồi Pick up
  • Trade (90% ?)
  • Phi shop (vứt chơi)
  • Treo Shop (chủ yếu giao dịch bằng gold)
Cách vứt và phi Shop có thể khôi phục 100%. Nhưng chủ yếu 2 cách còn lại làm sao xác định được là giao dịch có chủ ý hay không?

Người mua thì muốn mua item nhanh (ng bán muốn có tiền nhanh), nhưng lại đi kèm rủi ro. Vậy mấu chốt ở đây là 1 cách để bảo vệ cho cả 2, phải ép họ thông qua 1 tình huống khác, có chủ đích và kéo dài thời gian giao dịch để giảm thiểu tối đa rủi ro.Cách mà mình nói ở trước bây h nhiều trang TMDT thường rất xài, Paypal, Ngân lượng, v.v.v rất rất nhiều.

Không biết ai có ý kiến hay hơn ko ?

Khóa đồ đã thấy trong game, nhưng chưa từng được thấy sử dụng ở bất kì sv nào thậm chí cả Offical Korea nên mình ko thể hiện thực đc do ko nắm đc packet chính xác là bao nhiêu.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
khóa item theo kiểu của dzogame là để đề phòng khi hacker vào đc acc cũng ko thể làm gì đc những món đồ mình đã khóa. Nhưng những acc top sv khóa item vẫn bị hack ầm ầm ra đó, rồi bị KTTC luôn. Vậy tại sao mình ko ngăn ngừa ngay bước đầu tiên là ko để hacker mò ra đc hay đổi đc pass ID của mình.

sẵn đây mình cũng góp 1 ý về KTTC, về việc KTTC trong game diễn ra cũng ko nhìu, đa số cũng phải lên lv cao cao mới KTTC, nên nếu có 1 hệ thống quản lý việc này thì sẽ hạn chế đc rất nhìu rủi ro xảy ra.

Bên trên