TỔNG HỢP FIX LỖI Tổng hợp lỗi version 14 + phần thưởng

Tịnh Hải

Binh Nhì
Tên Nhân Vật Test : BestNinEver
ID Test: son497512
ID nhận thưởng : ludwig.kakumei
Nội dung Lỗi : 1. Lỗi skill Liên đả ko hiển thị hiệu ứng khi mới bấm ( như là tắt effect võ công trong tùy chọn ) còn skill thì bình thường, test trên char ninja
2. Lỗi chém quái không miss
3. Chém người cũng không thấy miss luôn.
4. Lỗi mở hộp CHT có thể mang quá trọng lượng
5. Lỗi PT với team train trong mê cung đp có thể đứng từ tầng 3 buff xuống tầng 2. solo ko tốn máu
6. Lỗi hiển thị damage Liên đả không đúng.
7. Lỗi không sử dụng dc TLP khi ở NMH
8.Lỗi bấm start phát auto uống sâm như nước. hình như uống phát hết luôn sâm đem theo =.=
9. Lỗi phần thương nhân chi hồn trong auto khi bỏ stick NHT thì nó sẽ không nhặt HNT.
10. Lỗi khi login đăng nhập vào game, bấm tài khoản hoặc mật khẩu xong đăng nhập thì thỉnh thoảng launcher biến mất mà game thì không thấy đâu, mở lên đăng nhập lại nick đó thì báo là tài khoản đang đăng nhập nơi khác.
11. Lỗi auto ninja thỉnh thoảng không chịu bật kích tốc dù đã cài đặt. Bấm Start là đánh quái luôn.
12. Khinh công 6x chạy tốc độ hơi cao so với thực tế. Official nó sẽ chạy chậm hơn ạ. Em có để ý thấy tốc độ thực tế vẫn đúng nhưng chính mình nhìn char mình chạy thì KC 6x nhanh hơn bình thường.
13. Lỗi hiển thị trong bảng nhiệm vụ ( Ctrl + Q ) các nhiệm vụ bình thường đáng lẽ là nằm trong phần cốt truyện, nhưng click vào thì không thấy gì cả dù chưa làm quest nào.
14. Lỗi thư tín từ NPC tới mình không hiển thị
15. Khinh công 15 của nin khi tháo vũ khí sẽ chạy nhanh hơn cầm vũ khí, khi cầm vũ khí sẽ bị khựng khựng Hồi xưa Offficial cũng có bị vụ này mà giờ đã hết rồi
16. Lỗi đang train đột nhiên đánh quái không chết nữa, quái cũng không đánh mình được luôn mà vẫn nói chuyện với ng trong game bình thường
17. Lỗi Lvl bao nhiêu cũng có thể pt lvl 1 được. đại loại là đang chơi char hhisnh, có người trong team auto pt, mình out pt đó, xong canh thời gian cho vừa tới auto pt nhân vật mình thì mình đổi nhân vật, log con LVL 1 sẽ nhận dc bảng thông báo gia nhập PT, sau đó xác nhận là đc vào.
18. Lỗi TLP ko sử dụng lần cuối cùng được. TLP 100 lần chỉ sử dụng được 99 lần, lần cuối sử dụng nó sẽ ko di chuyển đi đến bãi khi mình đã chọn.
19. Đang rút ngọc KHN ( chính xác hơn là vừa bấm vào KHN ) mà mình đang chọn vào người chơi khác, người khác bấm move ( di chuyển ) thì camera quan sát của mình sẽ chạy theo người đó.
20. Cường hóa thất bại khi không có CHT ( không mất đồ ). không biết phải lỗi không.
21. Lỗi hiển thị, tàng hình ninja xong bị mất đầu khi nhìn từ phía sau và màu tóc thì có thêm màu hồng nữa, màu xanh là màu gốcupload_2017-4-26_12-57-9.png
22. Lỗi khinh công 15, đôi khi kích hoạt rồi vẫn chạy bộ như chưa kích hoạt, kết quả thì lúc chạy dc lúc không ( không có khói ). em cắt bằng snipping tool bị thiếu, mà trong ảnh là e kích hoạt chạy r mà vẫn chạy bth, k có khói, k chạy nhanh. Lỗi này thỉnh thoảng xảy ra
23. Skill kết liễu k xài dc với cả có hiệu ứng trừ def của nin ở dòng skill 1
24. Lỗi phù về Huyền bột bằng "Rời Khỏi". Khi em click chuột phải vào "Rời khỏi" trong bảng hành động "CTRL + A", thì sau 10 giây phù về huyền bột, nó báo là đã tốn 31500 gold nhưng ko thấy trừ. Vậy là phù Huyền bột khỏi phải mua rồi.
25. Lỗi khinh công 15 kích hoạt nhanh, tốn nhiều mana, Lỗi khinh công 15 khi để xuống thanh công cụ, mình click chuột phải vào đó để kích hoạt mà bấm quá nhanh ( mấy thanh niên thích click ) thì khinh công sẽ kích hoạt 2 3 lần liên tiếp và trừ luôn mana tốn ( không có cộng dồn

Chốt : Các AD hay Mod cần hình ảnh hay gì đó về lỗi thì comment hoặc inbox hộ em với ạ, em đăng lên đây nhiều quá chiếm mất tầm nhìn của các anh em report lỗi khác. Em muốn lấy con pet nên e sẽ test thêm lỗi để report, các anh nhớ cộng dồn cho em nhé, lỗi nào trùng cứ comment trừ ra giúp em ạ. :)

Đính kèm

Phương Thanh

Binh Nhì
lỗi khi đang auto train đánh quái thì tắt auto đi . để pt mời tổ đội bị lỗi ko hiển thì tổ đội pt mà vẫn dc exp

Tên Nhân Vật Test : PhuongThanh
ID Test: grandman3
ID nhận thưởng : sh300ii
TVM chỗ khoanh tròn bị chặn ko đi qua được....

máp HB và LCQ chỗ e khoanh tròn. ko click chuột tự động tìm đường được

ta dinh luan

Gia nhập giang hồ
Tên Nhân Vật Test : QuayTayDaiPhap
ID Test : 0934302292
ID nhận thưởng : boydecember
Nội dung Lỗi : Lỗi tổ đội không hiển thị thanh tổ đội

Tịnh Hải

Binh Nhì
27. lỗi thỉnh thoảng không tháo đồ ra được

28. Chỉ vào đồ không hiển thị thông tin. ( không chụp ảnh được vì chụp bấm print screen nó mất con trỏ )

Tịnh Hải

Binh Nhì
29. lỗi skill cột 3 của nin quá nhanh, dam vào quái không có dam như đã hiển thị, quái không đáp trả. Khi đã bấm dùng liên tục thì ngắt ra rất khó

Tịnh Hải

Binh Nhì
bonus ảnh cho lỗi 22. upload_2017-4-26_13-59-50.png

30. bật khinh công xong tàn hình nin, bấm CTRL + R vài lần hoặc đánh quái thì khinh công vẫn còn mà k có tác dụng ( hình như Official cũng thế nhưng nó ko hiển thị là khinh công còn, các anh test xem nhé hoặc nếu có thời gian em sẽ test )

Tịnh Hải

Binh Nhì
32. Nhận được cả 2 nhiệm vụ chuyển chức lần 2 chính phái và tà phái. Chính xác thì chỉ nhận dc 1, muốn nhận bên kia phải hủy để nhận lại

FuKuBoy

Gia nhập giang hồ
Tên nhân vật test: Mixu
ID test: fukuboy
ID nhận thưởng: fukuboy
Nội dung lỗi:
1: khí công Thiểm ảnh chấn kinh của nin lại tăng độ chính xác chứ k phải tăng xác suất phát động công kích chí mạng.
2: Khi train bãi sơn tặc bên Tam Tà Quan đánh hết quái mà không thấy quái hồi sinh.
3: Đánh còn bị giật và lag, Khi chọn quái xong một lúc sau mới đánh
4: Khi giật bị chậm turn có hiện tượng ngốn sâm và máu (Nhai sâm với máu liên tục)
5: Khi đánh quái bị động gần như nó k đánh lại mình, phải vừa chạy theo vừa đánh
6: Quái chủ động khi chạy ra đánh có hiện tượng chạy vòng vòng, kiểu như không xác định được phương hướng
7: Quái chủ động ở ngay sát nhưng k đánh mình, mà nhiều lúc những con ở xa tít thì chạy lại đánh mình.
8: Buff tốc kích của Njn nhiều khi thấy nó buff nhưng k thấy hiển thị hình ảnh khí công tốc kích
9: chức năng di chuyển nhân vật bằng cách click trên map bị lỗi: tại map huyền bột không thể move nv bằng cách click lên bãi sơn tặc được.
10: Khi bị mất kết nối thì không lưu lại vị trí đang đứng trước đó!
- Hình ảnh: Xin lỗi vì trình độ máy tính kém nên em không biết cách up hình ảnh lên, với lại một số lỗi cũng k chụp lại được!

Tịnh Hải

Binh Nhì
Lỗi 37 : Lỗi về ngắt attack/skill. Khi em để Attack ( thanh kiếm lệnh chém thường ) vào F1, skill vào F2, Thiền vào F3 để em kẹp vào quái, ngắt skill or chém thường các kiểu thì không sao. Nhưng nếu làm vào người thì : làm khoảng vài lần rồi bấm di chuyển để dừng nó đánh rất khó. Nếu chuột trái vào F2 dùng skill thì nó đánh thường, chuột trái vào F1 dùng đánh thường thì nó dùng skill. Khi em bấm chạy ra được rồi, em không bấm gì nữa thì không sao, em bấm di chuyển phát nữa nó lại tự quay ra đánh cái người mà em đánh trước đó bằng skill hoặc đánh thường. Vì vừa làm cái này vừa quay video hơi khó nên em vẫn chưa có video vì em dùng điện thoại quay. khả năng máy tính có hạn em sẽ có video sau

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Tên Nhân Vật Test : HuanHuong
ID Test: huan1
ID nhận thưởng : huan1
Nội dung Lỗi : Không biết đã ai report chưa, nếu rồi thì del bài dùm: Trong phần hỗ trợ Auto có để Bồi Nguyên Đơn, Thái Cực Đơn, Bá Vương Đơn , tuy vẫn đang còn thời gian xử dụng nhưng khi bật auto nó vẫn ăn liên tục và ăn chồng lên nhau,
Như Hình thì char Đao khi nhảy KC Bá Khí Phá Giáp + Liên hoàn Phi Vũ thì sẽ chia ra làm 3 dame nhưng nó không tính tất cả dame mà chia ra 3 dame ví dụ: nhảy kc Liên Hoàn Phi Vũ được , ~ 400+400+400 => khi nhảy thêm KC Bá Khí Phá Giáp nữa sẽ được ~ 410+450+410 (có lúc ~ 410+410+450 cũng có lúc ~ 450+410+410) , nếu chính xác phải là => ~ 460+460+460 (có nghĩa là KC LHPV cũng chia ra từng dame như đánh chay vậy)
Hình Ảnh :

ruadnvn

Gia nhập giang hồ
Tên Nhân Vật Test : camap
ID Test: camapsaurang
ID nhận thưởng : camapsaurag
Relog item quest mất . Quest 34

Bên trên