TRƯNG CẦU Ý DÂN Tân hiệp khách và cao thủ trở lại

Bạn muốn gì ?

• server mới

Số phiếu: 15 16.7%
  • hổ trợ tốt cho tân thủ

Số phiếu: 48 53.3%
  • quà tặng dành cho người trở lại

Số phiếu: 13 14.4%
  • quà tặng cho id mới đăng kí

Số phiếu: 3 3.3%
  • ý kiến khác, vui lòng comment

Số phiếu: 11 12.2%

• Số lượng người bầu chọn
    90

Whisper

Binh Nhất
:confused:trời đừng giảm exp từ 35-60. Em train riết không lên nổi 40 đây anh, giảm nữa chắc train lòi họng không lên nổi 60. Toàn phải train kênh 1 vì sợ bị PK, giảm exp nữa chắc không còn gì luôn:((
- AD bảo trì xong mấy kênh 6, 7, 8, 9 là được, như vậy sẽ có đất train. Không nên mở sv mới lúc này.
- Hỗ trợ tân thủ thì AD cho thêm cây vũ khí + áo cho đủ set train.
- Pet với kết hôn là gì em cũng chưa biết nên cũng tò mò, ra 2 cái đó đi AD :D
Giảm là giảm lượng exp để lên cấp đó bạn :D ko phải giảm exp đâu
Ví dụ bạn cần 100 điểm để lên 1 cấp thì giờ chỉ cần 50 điểm thôi :))

Nếu ổn định ngại gì ko ra thêm sv Bắc Băng Cung, trước khi ra quảng cáo rầm rộ sv mới hỗ trợ x2 các kiểu, sau 1 thời gian dài nếu sv cũ ít người chơi thì tiến hành gộp 2 sv lại với nhau, game này cũ gì ae cũng bít hết rồi giờ chủ yếu là Pk, ra sv mới chỉnh lv lên nhanh chút đu cho kịp sv cũ vậy mới thu hút người chơi. Chứ suốt ngày tắm trong cái ao làng bít khi nào mấy Ad mới tậu dc chiếc Infographic

HuanHuong2006

Binh Nhì
bây giờ vẫn chưa phải là lúc mở sv mới
phải làm điều gì đó , phải cho người khác thấy sv đáng để chơi thì lúc đó mới mở sv mới đc

nói thẳng ra là phải làm thỏa mang được đại đa số người cu~ và người mới
thì lúc đó mới tính tới chuyện mở sv mới
vì khi người ta cảm thấy mọi thứ đều tốt và ổn định, đáng để chơi thì lúc đó là lúc thích hợp để mở 1 sv mới

Chip

Gia nhập giang hồ
có @ sẵn chỉ đợi có pet. tiếp đó là bang phái để tăng tinh thần đồng đội. map mới nên từ từ để anh em chơi sau có cơ hội leo theo các sư huynh

typhuyeu

Gia nhập giang hồ
- mình nghỉ chỉ đóng pk ở 2 map TTQ và LCQ lại là dc rồi , còn lại cứ giữ nguyên , vì những người chơi đầu tiên đã cũng phải khó khăn như nào mới lên dc , hiện giờ đồ cũng khá rẻ so với thời kì đầu nên newmem chỉ cần nạp 100k là đủ đồ train luôn nhé.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Ra Sever mới chỉ sợ số người nghỉ Game còn cao hơn số người back Game.
Giờ Top sever đã sắp 8x nên cũng có thể tạo điều kiện tốt cho Tân Thủ train Lv nhanh hơn để có 1 cộng đồng sôi động hơn ( có thể = cách giảm exp cần để úp LV dưới 65 lại còn 50%) Điều này sẽ giúp người chơi mới cảm thấy có thể nhanh đuổi kịp mặt bằng chung của Sever. Bên cạnh đó anh em hiện đang lv 7x cũng dễ dàng cày acc mới để luyện để tử => từ đó tân thủ cũng dễ tìm dc PT cho mình .
@Lion_King @Huyết Ban Nick các bác thử ngâm cứu xem sao nhé :x

Shjn

Gia nhập giang hồ
1. Ko nên ra sever mới. Vì ra sever mới sever cũ sẽ lại it người chơi.
2. Bang hội. Pet. máp mới ko thể thiếu
3. Hỗ trợ tân thủ = cách
a. Giảm điểm kinh nghiệm lên cấp từ 35-60 còn 50% ( Dưới 35 kệ để hạn chế close famr rương. mà có famr cũng chảng sao người ta bỏ công bỏ sức nên cũng phải thôi)
b. Các máp LCQ-TVM bỏ PK ( Vì bỏ pk thì hay hơn)
c. Hỗ trợ đồ train 3x-4x như đồ 1x ở môn chủ
Nói thật mấy bác mới chơi lên lv thì lâu. PT lại ít. train vừa cực lại nhanh chán. Kiểu như cấp 4x 2-3 ngày 1 cấp thì hơi khoai
4. Nếu có thể giảm 20% KN lên cấp từ 60-80 thì hay ( Vì thấy lên cấp vl quá >.<)

Tất cả chỉ là ý kiến cá nhân. Mình cũng 7x rồi nên chỉ cần cái 2-4 thôi =))
Vote cái ý kiến giảm 50% exp từ 35 - 60... mình train lại mà phải cắm vượt cấp quái 50 thì gần 2 ngày mới được 1 level... cứ thế này thì nản vãi luôn.. mặc dù là test 4 năm rồi vẫn cảm giác nản nản đấy

hieuvodoi158

Binh Nhất
Nếu ổn định ngại gì ko ra thêm sv Bắc Băng Cung, trước khi ra quảng cáo rầm rộ sv mới hỗ trợ x2 các kiểu, sau 1 thời gian dài nếu sv cũ ít người chơi thì tiến hành gộp 2 sv lại với nhau, game này cũ gì ae cũng bít hết rồi giờ chủ yếu là Pk, ra sv mới chỉnh lv lên nhanh chút đu cho kịp sv cũ vậy mới thu hút người chơi. Chứ suốt ngày tắm trong cái ao làng bít khi nào mấy Ad mới tậu dc chiếc Infographic
ngu sách

Daikalop1a

Binh Nhất
Ra sv mới cũng được, nhưng trước khi ra sv mới mình có đề xuất là hoàn thiện chức năng game + ra Pet (có thể Map mới), fix các lỗi kc (nếu còn), ra Pet, mở bang hội bậc 4 (để test luôn). Khi đó ra sv mới còn có cái quảng bá cho người ta hào hứng, sv mới sẽ có nhiều ưu đãi tính sao cho ~ 3-5 tháng là = sv cũ (ra khoảng 5 tháng thì sát nhập lại khi đó 2 lv của 2 sv đã cân bằng) vậy là chúng ta lại vui :D
Ý kiến đóng góp cá nhân thôi nhé

Whisper

Binh Nhất
- Nói là đồ đạc rẻ, chơi dễ hơn rất nhiều thì cũng không sai, nạp 1 chút donate cho sv cũng chẳng phải khó, nhưng thử nghĩ xem, là 1 người mới vào, thấy toàn 6x 7x gần 8x rồi, lẹt đẹt theo sau và chắc chắn là không thể leo bằng mọi người được. Chưa kể việc kiếm đồng bọn train cùng là cả 1 vấn đề lớn. Người mới còn chưa cảm thấy an tâm để đầu tư vào sv thì làm sao mà có donate nhiều

- Thiết nghĩ việc giảm exp lên lv 6x là cần thiết, đồ đạc hỗ trợ 1 chút, hoặc là làm 1 số Q lấy exp, lấy đồ thay vì đến NPC nhận trực tiếp (làm Q sẽ đỡ 1 phần clone).

- Việc các clone mọc ra nhằm farm rương thì cũng chẳng phải vấn đề lớn vì đó cũng là cách cho các bác tiêu bớt gold thôi, các bác rảnh các bác làm clone thì cũng ko sao, có người làm sẽ có người cần, dù sao giá cũng chỉ giảm đến 1 mức nào đó phù hợp thôi chứ không thể tốn gần 4m +18 tiếng mà bán 5m đc :D

- Ý kiến chủ quan, góp ý, xin đừng gạch đá

thienvy91

Gia nhập giang hồ
e là người chơi cũ quay lại xin bày tỏ ý kiến riêng của mình ạ
theo e thì :
k nên ra sv mới
giảm exp cần để lên lv 1-60( e mới chơi mà cắm train 4 ngày r vẫn 2x=> nản lắm các bác ạ)
nên ra chức năng pet và kết hôn càng sớm càng tốt
mở Q nhận đồ hỗ trợ tân thủ gồm vk+ áo+ trang bị( 2 Q thăng chức 1+ thăng chức 2)
điểm kỹ năng tăng lên 2-3 thay vì 1( nếu >= lv)
và 1 cái quan trọng kể từ khi chơi game đến bây h của e đó là:
cỏ và cây màu sắc sặc sỡ lòe loẹt gây nhức mắt thậm chí hoa mắt
"xin" ad lưu tâm vấn đề này trả lại cho gamer 1 màu xanh lạnh lẽo huyền bí ( đậm chất giang hồ hiểm ác) thay vì những đốm màu gây nhức mắt vui nhộn đầy trẻ con
ý kiến của riêng e thôi ạ

quang

Gia nhập giang hồ
theo e thì :
k nên ra sv mới
giảm exp cần để lên lv 1-60( e mới chơi mà cắm train 4 ngày r vẫn 2x=> nản lắm các bác ạ)
mở Q nhận đồ hỗ trợ tân thủ gồm vk+ áo+ trang bị( 2 Q thăng chức 1+ thăng chức 2)
"xin" ad lưu tâm vấn đề này trả lại cho gamer 1 màu xanh lạnh lẽo huyền bí ( đậm chất giang hồ hiểm ác) thay vì những đốm màu gây nhức mắt vui nhộn đầy trẻ con
ko thích màu sắc sặc sỡ lòe xi cà loẹt thì tắt thiết lập đồ họa trong cài đặt là được chứ có j đâu bạn ơi

Akainu

Gia nhập giang hồ
theo e thì :
k nên ra sv mới
4 ngày mới 2x ??? train kiểu gì vậy

Bên trên