THAN THỞ Tâm thư gửi anh lionking.

dankula13

Gia nhập giang hồ
tất cả bài viết của dankula13 trong topic này minh sẽ xoá hết, muốn kiên tụng gì thì lấy acc chính vào comment.

Comments mục đích đá đểu và khích bác là không được đâu.
Quy định "acc chính" là như thế nào? Trong đây không nói!? Tôi chỉ comment đúng quy định của diễn đàn thôi và đây là "acc chính" của tôi!

doujinshi110

Binh Nhì
Góp ý kiến nhỏ
Kbonus với kcash bh quá nhàm
Nhiều lúc nạp vào chả biết mua j
Toàn bán lấy gold
Nên update thêm vào kcasb lẫn kbonus
Nên up thêm đồ mua để đc kbonus
Chứ bh chủ yếu toàn mấy đồ ít ng mua đc kbonus
Đáng ra mua j cũng phải đc kbonus nhưng mà đc ít đi

tienthanhs1

Trung Sĩ
Thật sự mà nói, rất nhiều ae bỏ Dzogame vì tình trạng diss lag do sever đặt tại nước ngoài chứ ko phải chỉ vì Dzo hút máu::) Giả sử nếu bác @Lion_King mà là NPH của Mgame, đem đặt dc sever tại VN , vận hành và hỗ trợ gamer như YulgangVN thì tôi tin chắc đây sẽ là mái nhà chung của ae HKGH. Còn đây là bản code lại của Mgame thì sẽ có những ưu điểm và khuyết điểm, Nhưng mọi người cũng thấy sau gần1 năm chất lượng ngày càng tốt:)....

Chỉ có điều Kteam nên vạch ra 1 định hướng lâu dài, đây là phiên bản chính thức ko phải phiên bản test, nên ko thể cái gì cũng đưa ra thử nghiệm dc, thà rằng nó cứ lạm phát với 1 tốc độ đều như Dzogame ( Dzogame lạm phát ko hẳn chỉ do fame gold đánh quái, mà phần nhiều do bug gold, bug Q VLHC),:( còn hơn là nay điều chỉnh cái này mai điều chỉnh cái khác ( tất nhiên em hiểu việc cái gì chưa tốt thì phải fix, chính vì thế em mới nói cần có 1 định hướng lâu dài):) để ae yên tâm chơi, hơn là cứ lo ngay ngáy ko biết ngày mai sever sẽ đi theo hướng nào....

trên đây là những cảm nhận của em về sever...Dù sao đi nữa thì em cũng sẽ cố gắng gắn bó với sever cho đến khi sức tàn lực tận, bởi vì cho đến hiện tại cũng ko có 1 sever nào đáng để đầu tư công sức và tiền bạc vào hơn sever này:)

LegendK

Binh Nhất
A LK có thể nới lỏng exp thăng cấp ra ko, tại đường game còn dài dài lắm (13x,14x) mà lên exp sv còn quá chậm (lv 9x train bãi cũng dc tính là vip nhất sv rùi 1 ngày dc 6% thì hơi nãn xíu), chưa tính tới mấy chuyện lục đục cân bằng char này nọ do mỗi char có 1 điểm mạnh riêng ở từng GĐ khác nhau, nhưng hầu như lên lv cao (thăng thiên 1-2) đều tự động cân bằng lại hết, nên có bóp exp thì bóp ở mức thăng thiên 1-2 để ae pk máu lửa mà ko sợ char này mạnh lúc này char kia lại phế

huynhthinh

Binh Nhất
+ 3: Là người đam mê, nhưng không có tiền hoặc ít tiền (sinh viên, học sinh, lao động lương thấp), loại này đam mê nhưng không có tiền để có được đồ ngon mà phải chịu khó cày cuốc, Loại người này làm cho game sôi động và thường kỹ năng chơi của Loại người này là tốt nhất.

kết câu này ghê =)) .. thôi e cứ an phận .. fix sao thì fix e vẫn cứ train bt :)) ..
e chơi cho thoả niềm đam mê nên em cứ lâu lâu nạp card nhỏ nhỏ ,, đeo sever đến đâu thì hay đến đó .. :)) ..
p/s : ng dân đen chính cống :)) ..

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mỗi người 1 ý...
nên lấy ý kiến số đông ra mà mà bình chọn, như người này thích thế này người kia thích thế nọ
AC 20% exp vậy sao ko bán Chỉ Thêu luôn đi cho nhanh
Chỉ Thêu là vật phẩm để train thôi mà :)

Dũng Master

Gia nhập giang hồ
Là người đam mê, nhưng không có tiền hoặc ít tiền (sinh viên, học sinh, lao động lương thấp), loại này đam mê nhưng không có tiền để có được đồ ngon mà phải chịu khó cày cuốc, Loại người này làm cho game sôi động và thường kỹ năng chơi của Loại người này là tốt nhất.
triệu like :D

Canta89

Gia nhập giang hồ
Tôi chắc chắn với LK là nằm trong 10% như LK đề cập đến. Thật sự cũng nên nạp tiền để ủng hộ sv. Ko ai bỏ công không cho các bạn chơi free. Nạp không nhiều nạp ít để ủng hộ sv. Chơi game cũng cần phải có ý thức mới được. Vì một cộng đồng Yulgangvn ngày càng lớn mạnh hãy nhiệt tình ủng hộ sv. Tôi vẫn còn nhớ ngày Asia soft VN sụp đổ. Một phần công sức cũng nhờ các bạn hack bot phá hoại. Nếu như một ngày nào đó các bạn phá họa sv sập ( giả sử) thì các bạn sẽ mất tất cả, công sức, thời gian tiền bạc, bạn bè,.... Chắc chắn ai cũng không mong muốn điều này. Vì vậy hãy chung tay xây dựng cộng đồng này trở nên lớn mạnh ( mặc dù đôi lúc cũng rất ức chế với ĐKT :D). ID cant88 JVIV

ztungvnz1

Hạ Sĩ
@Lion_King
Rất cám ơn anh vì sever này. Định hướng của anh rất đúng nhưng cách làm thì lại chưa đúng.

Trước tiên việc cần là làm hài lòng gamer bằng cách đây nhanh cân bằng char trc. Một khi đã cân bằng, anh muốn triệt gì thì triệt. Làm mạnh tay yếu tay thế nào cũng chả quan tâm. Đơn cử như dame đp và thương, ngay từ ban đầu topic mọc lên hỏi sự bá đạo của 2 char này em đã đưa ngay ra nhận định là điểm đả kích võ công bị sai. Nhưng tận sau 3 tháng mới được xác định chính xác.

Sự việc anh cấm đoán gd bằng vnd, ban đầu em đã rất bức xúc vì em là 1 người hay mua item và gold bằng vnd. Nhưng sau khi ra "Thất thạch huyền kim" em mới hiểu ý đồ của anh. A thấy đó nhiều gamer chậm hiểu như em mà thông tin đến sau như thế rất dễ bị làn sóng kích động của bọn phá game gây ra.

Đối với việc gd, treo shop bị trừ phí. Anh nên ra 1 thẻ bài cho gian thuong va thương nhân, tác dụng: những account có thẻ bài này sẽ không phải chịu phí gd. Nhưng thẻ bài có thời hạn và giá cũng phải tương đương bằng 1/3 giá trị họ gd. Hoăc 1 item lưu lại gold bị trừ phí. Hạn sử dụng 1 tuần, sau khi dùng sẽ lấy lại đc 2/3 số gold đã trừ chẳng hạn.
Item này sẽ giúp thương nhân hoặc gian thương chân chính bớt gánh nặng. Vì họ mất công mất thời gian buôn bán. Họ phải có lãi. Có họ, mua bán trong game cũng dễ dàng hơn nhiều.

Cuối cùng, cũng là quan trọng nhất, anh không ưa những gamer không nạp. Đánh đồng họ với 70% còn lại là sai hoàn toàn. Rất nhiều gamer ko nạp nhưng chơi vẫn rất ok. Họ tạo ra của cải. Cơ sơ vật chất của sv. Không hề phá hoại sv. Không nên đánh đồng với đội farm gold, đội coi game là công cụ kiếm tiền. Việc tiêu diệt những thành phần xấu của sv nên lương tay với đội ngũ này.

KhanhTran

Trung Sĩ
@Lion_King
Rất cám ơn anh vì sever này. Định hướng của anh rất đúng nhưng cách làm thì lại chưa đúng.

Trước tiên việc cần là làm hài lòng gamer bằng cách đây nhanh cân bằng char trc. Một khi đã cân bằng, anh muốn triệt gì thì triệt. Làm mạnh tay yếu tay thế nào cũng chả quan tâm. Đơn cử như dame đp và thương, ngay từ ban đầu topic mọc lên hỏi sự bá đạo của 2 char này em đã đưa ngay ra nhận định là điểm đả kích võ công bị sai. Nhưng tận sau 3 tháng mới được xác định chính xác.

Sự việc anh cấm đoán gd bằng vnd, ban đầu em đã rất bức xúc vì em là 1 người hay mua item và gold bằng vnd. Nhưng sau khi ra "Thất thạch huyền kim" em mới hiểu ý đồ của anh. A thấy đó nhiều gamer chậm hiểu như em mà thông tin đến sau như thế rất dễ bị làn sóng kích động của bọn phá game gây ra.

Đối với việc gd, treo shop bị trừ phí. Anh nên ra 1 thẻ bài cho gian thuong va thương nhân, tác dụng: những account có thẻ bài này sẽ không phải chịu phí gd. Nhưng thẻ bài có thời hạn và giá cũng phải tương đương bằng 1/3 giá trị họ gd. Hoăc 1 item lưu lại gold bị trừ phí. Hạn sử dụng 1 tuần, sau khi dùng sẽ lấy lại đc 2/3 số gold đã trừ chẳng hạn.
Item này sẽ giúp thương nhân hoặc gian thương chân chính bớt gánh nặng. Vì họ mất công mất thời gian buôn bán. Họ phải có lãi. Có họ, mua bán trong game cũng dễ dàng hơn nhiều.

Cuối cùng, cũng là quan trọng nhất, anh không ưa những gamer không nạp. Đánh đồng họ với 70% còn lại là sai hoàn toàn. Rất nhiều gamer ko nạp nhưng chơi vẫn rất ok. Họ tạo ra của cải. Cơ sơ vật chất của sv. Không hề phá hoại sv. Không nên đánh đồng với đội farm gold, đội coi game là công cụ kiếm tiền. Việc tiêu diệt những thành phần xấu của sv nên lương tay với đội ngũ này.
-_- Lại 1 người nữa ra đi . Mong time sau ổn định thì quay nhé

makiemlong

Binh Nhất
@Lion_King

Bài viết cực chuẩn, đúng ý với ý kiến của mình ! Nhưng ....... nương tay chứ không phải lương tay nha bác Tùng yêu dấu, hẹn gặp lại bác vào 1 ngày đẹp trời, I love you.

Last edited by a moderator:

Hochoi

Binh Nhì
Theo tôi tạo ra một pill tăng 20% EXP thì tốt hơn vì hiện tại ai đó cũng có áo choàng + 5, 6 đã có op KC mà lại đi mặc áo choàng tăng mỗi EXP thì hơi phí. Sẽ có người lăn tăn chuyện mặc AC 20% EXP hay không đặc biệt những người có AC +10 trở lên.

Quái Cái

Qui ẩn giang hồ
Theo tôi tạo ra một pill tăng 20% EXP thì tốt hơn vì hiện tại ai đó cũng có áo choàng + 5, 6 đã có op KC mà lại đi mặc áo choàng tăng mỗi EXP thì hơi phí. Sẽ có người lăn tăn chuyện mặc AC 20% EXP hay không đặc biệt những người có AC +10 trở lên.
sẽ có chức năng gia hạn hoặc nhập AC, Kteam sẽ tính toán kĩ trước khi ra mắt.

Bên trên