Sao ta ko trở về tuổi thơ 1.7

rennamon

Gia nhập giang hồ
Nói chung là dạo trên mạng thấy đc bản HKGH tàu 1.7 khá ngon, ko quá nhiều lỗi, ko biết có ai thử chưa, chứ nó thật sự là tuổi thơ đó, thuộc tính op 1 viên là sáng, đánh ra hiệu ứng luôn, ko auto, có nhiều thứ khác ống máu quái, exp huyền thoại, mà nó là bản off thôi ko biết có thể làm online ko nữa, đây là ý kiến của tui thôi, bản đó là phê lắm r, ko auto, đánh tà tà thôi, nếu bn nói ko có thời gian muốn auto thì tui cũng chịu, giống như bn xin 1 vé đi tuổi thơ mà bn cần đem về đó tiền mà thực hiện ước mơ hồi nhỏ vậy, bn muốn ko bị bỏ rơi lv quá so với những ng có tg tui có cách nếu cho bn ủy thác giống các game khác bù lại ko có đồ thôi, sv lại đc thêm tiền vì bán ủy thác, bn ko cần auto để làm 1 cái xác, hãy để mọi người tận hưởng cảm giác khám phá trò chuyện ko giới hạn về cấp độ, hãy chơi vì niềm vui vì kỉ niệm thời trẻ, nhớ ngày xưa mỗi ngày chơi có 1 tiếng vào chỉ đánh vài con quái rồi trò chuyện lếch lếch cũng lên 40, cả chục đứa hùng tiền chỉ mua 1 cái ac mặc thay phiên nhau, kí ức hồi đó cứ tưởng lv 60 là max cấp ai ngờ còn cập nhật nữa, nhưng đồ lv 100 dừng lại là đẹp skill 108 là đc rồi, update về sao thấy chả có hứng thú gì 110,120,130, skill có quá tệ ko =.= ? đc cái là đồ lv 140 đẹp cứ như mặc áo choàng vậy, ý tưởng cho sv này vì train tay nên mấy thanh niên cày cũng khá lâu lion king có thời gian mà đi nhậu ko bận tâm nhiều, update áo choàng, máu, sâm, đồ siêu thị mà hút máu chơi thôi, lv thì max đc 110 rồi tính tiếp, hy vọng thôi chứ bản offline này làm thành online đc mình nghĩ sẽ ngon vì chơi thử thấy cũng ít lỗi, còn nếu mà phải chỉnh sửa lại từ đầu thì thôi bỏ đi, cái mà mình muốn sửa nhất là lôi đài và chính tà đại chiến, thứ nhất trong đó cần là bom máu có deplay, vì vậy sẽ dễ phân cao thấp hơn, trong TLC thì rất vui nhưng mà sẽ có kẻ có đồ rất mạnh, cân cả team, 1 sự kiện như vậy nên có tương đồng nhau sẽ vui hơn, vào TLC mn đều ko ai dc mặc gì cả, khi hạ đc 1 đối thủ (có thể do ks, hoặc có quái trong tlc ) đc 1 chiến phiếu, dùng chiến phiếu đó mà tăng đồ, nhưng mà đồ chỉ là mộc kiếm, thiết kiếm,...lên dame chút đỉnh thôi, ko nhất thiết phải mua vk bn có thể mua áo giáp chẳn hạn, mua đan đánh ra choáng hay hiệu ứng gì đó..., còn khi ở lôi đài thì là nơi thể hiện sức mạnh của đồng tiền và đẳng cấp đồ đạc, quyết đấu nhau bằng đồng tiền thương lượng để thể hiển bản lĩnh, bản 1.7 tiếc là ko có char ninja 1 char khá phê, nếu bổ sung đc char ninja nữa thì ngon tuyệt, HKGH xưa có hay nhưng ít hoạt động quá nếu có thể thêm vô nhiều hoạt động nữa chơi cho máu, ý tưởng thì mình có đầy, đây là cảm nghĩ về game sau nhiều năm gắn bó mình muốn chia sẽ 1 sv mơ ước của mình thôi, mình nghĩ lại rồi sv lionking trở về tuổi thơ cũng nữa nạc, nữa mỡ 9.0 ở đó quá nhiều thay đổi, sau khi mình chơi 1.7, sv 9.0 khác gì dzo, khác cái là exp khó hơn? map HB cũ.., ko phải hk đế vương cũng đang làm tương tự sao? nhưng khác cái exp nó x200, nữa thời này nữa kia, mình ko đủ khả năng để làm 1 sv nên chỉ đóng góp ý kiến thôi, các bn muốn nói gì về ý tưởng của mình?, kteam tâm huyết và mình cũng có cái nhiệt huyết của mình với game theo 1 hướng khác, mình cũng muốn góp xây dựng 1 ngôi nhà HKGH theo tuổi thơ, theo những ng bn cùng chơi HKGH thời đó, chỉ ra điểm hay điểm dở của game để thay đổi, mình hy vọng ý kiến của mình cũng đóng góp đc phần nào cho các bn và kteam trở về kí ức tuổi thơ, một ngày nào đó mình cũng sẽ cố gắng để thực hiện 1 sv mơ ước của mình như vậy hy vọng sẽ đc mn ủng hộ, nhưng mà ngày đó xa vời....cuối cùng xin cảm ơn các bn đã đọc bài viết của mình, mình cũng như các bn chờ đợi sv lionking trong im lặng, đợi 1 ngày hoàn thiện, trong lúc chờ đợi thì mình cũng tìm thấy đc sv 1.7 làm mình trổi dậy đầy ý tưởng và cảm giác tuổi thơ nên đóng góp ý kiến trong lúc sv đang im hơi lặng tiếng đợi open, còn diễn đàn thì đang có war....

SuperCover

Trung Sĩ
Có nhiều cái khó thực hiện quá. Lm lại cái này là ad làm cmn game mới r. Mà bản cũ chỉnh sửa chắp vá dễ xảy ra lỗi. Vd sv hiện tại nửa cũ nữa mới có thể thấy sv lỗi khá nhiều. Nhưng ý tg chơi 100% bản cũ ok

dual.shadow

Binh Nhất
Ko phải là mảnh ghép xếp hình đâu mà muốn cái gì là thêm cái đó, ủy thác vốn là bản chất của game tàu, có phải muốn có là đc đâu, có sv 2.0 của tàu đấy, người chơi đông như huyền bột ngày xưa. Search gg sẽ ra

rennamon

Gia nhập giang hồ
bạn ơi cho xin cai link pb1.7 vs :D có cách nào chơi LAN dc không kêu mấy đứa bạn chơi chung luôn
đây nè bn ơi! mình ko biết cách nào để chơi mạng lan hết á, sv này chưa việt hóa nữa tiếng tàu ko à, tk có sẵn là 12345, bn tải về chơi có gì ko cài đc thì LH mình, nhưng mà chơi HKGH lâu rồi chắc tiếng tàu ko thành vấn đề, :)
http://www.tuan565.com/2013/12/portable-hiep-khach-giang-ho-yulgang-17.html

• Like
Reactions: asa

rennamon

Gia nhập giang hồ
Ko phải là mảnh ghép xếp hình đâu mà muốn cái gì là thêm cái đó, ủy thác vốn là bản chất của game tàu, có phải muốn có là đc đâu, có sv 2.0 của tàu đấy, người chơi đông như huyền bột ngày xưa. Search gg sẽ ra
ý kiến thôi, ko đủ khả năng làm nhưng đưa ra ý kiến cho những ai có khả năng và thấy hay thực hiện, chơi sv tàu mà nó x200 đó phải ko? :D

dual.shadow

Binh Nhất
ý kiến thôi, ko đủ khả năng làm nhưng đưa ra ý kiến cho những ai có khả năng và thấy hay thực hiện, chơi sv tàu mà nó x200 đó phải ko? :D
Không x200 đâu bạn ơi, sv đó lên lv chậm như thời asia, đồ rơi ít hơn cả thời asia nên là rất có giá, bày bán ở huyền bột từ vi đại bảo ra đến tận cửa luôn mà, đông vãi cả đái luôn, nhưng mua bán bằng tiền gì ấy, mình chơi cách đây hơn năm rùi nên ko nhớ web chủ của nó, có thể nói đây là sv hiệp khách đông người nhất mà mình biết, hơn cả sv us eu dzo pri v.v mà mình chơi qua

rennamon

Gia nhập giang hồ
Không x200 đâu bạn ơi, sv đó lên lv chậm như thời asia, đồ rơi ít hơn cả thời asia nên là rất có giá, bày bán ở huyền bột từ vi đại bảo ra đến tận cửa luôn mà, đông vãi cả đái luôn, nhưng mua bán bằng tiền gì ấy, mình chơi cách đây hơn năm rùi nên ko nhớ web chủ của nó, có thể nói đây là sv hiệp khách đông người nhất mà mình biết, hơn cả sv us eu dzo pri v.v mà mình chơi qua
ngon quá mà lại của tàu chơi lẻ loi, nên giờ mình nghĩ nếu sv chúng ta cũng như thế thì chắc sẽ đông lắm

rennamon

Gia nhập giang hồ
Bạn hướng dẫn mình cài sv bạn gửi link bên trên được không, mình cài không chơi được. (có FB thì cho mình xin mình hỏi cho dễ :D)
để mình hướng dẫn luôn cho cũng dễ lắm, đầu tiên bn cài font tiếng trung, lên gg kiếm sẽ có hướng dẫn cụ thể. Sau đó bn giải nén 2 cái file tải về vào ổ D nha, giải nén ổ C chơi ko đc, giải nén xong bn đc 2 thư mục là clientHKGH1.7 và severHKGH1.7,
Đầu tiên là bn vào severHKGH1.7 chọn file odbc 32 hoặc 64 cho phù hợp với HĐH bn đang xài xong chọn yes, sau đó bn vào folder gsql => bật cái gsql trong đó lên đợi nó chạy xong hết
tiếp theo trong folder severHKGH1.7 luôn nhá bn bật thứ tự nha file 2.loginsever trước xong nó hiện lên cái bảng có nút tam giác mà xanh lá cây, bn nhấn vô đó đợi nó chạy ra mấy dòng chữ tàu là đc, tiếp theo bn bật file 3.rxjhsever lên cũng ra cái bảng như vậy, bn cũng nhấn vô nút tam giác màu xanh lá cây nha.
Xong, bn vào lại folder clientHKGH1.7 nhấn vô startgame đợi 6s nó hiện ra sever nhấn vô chơi thôi, tk có sẵn là: id12345 pss 12345 và id123456 pss 123456 dùng để chơi nhá, mình ko biết việt hóa hay cofig đồ nên chắc train tay thôi, tiền muốn có thì lên đánh bò nó rớt áo 9x về bán kiếm tiền mua thuộc tính đánh cho đẹp :D

Kazard Kullz

Binh Nhất
hiện tại bên tàu chỉ có ver 2.0 vs 14.0 thôi. LINK trang sever. Mình cũng thích chơi bên tàu nhưng lại ngại cài gõ tiếng tàu để MOVE lắm. Có nhiều map phải move mới tới đó đc. Hên hên gặp thằng tàu nào biết tiếng việt hoặc tiếng anh thì mua cái phù PT rồi đi theo nó sau đó lưu vị trí lại. Ai có cài gõ tiếng tàu thì ra trang chủ tìm bài viết tên map để train, đa số sever nó đều có trên trang chủ 1 bài như thế. SV tàu nó cho nhiều thứ lắm. Nhưng chơi vs tàu là phải xài auto bảo bảo chứ ko train ko lại nó đâu :))
Chúc các bợn may mắn. À mà đm thế bất nào mà mấy sv bên tàu lại đếu có lỗi gì nhỉ ? Toàn PRI cả nhưng chơi còn ngon hơn cả dzo :))

voquang08

Binh Nhì
ae đừng lấy link trước 7.0.cụ 9.0 mà chơi.9.0 là có ninja rồi.choi OK nhat
kể cả chơi sv off,còn sv off thì ae lên google thì nhiều lắm.đa phần là 9.0.con >9.0 thì hơi khó cài đặt mà khó chơi :)

rennamon

Gia nhập giang hồ
hiện tại bên tàu chỉ có ver 2.0 vs 14.0 thôi. LINK trang sever. Mình cũng thích chơi bên tàu nhưng lại ngại cài gõ tiếng tàu để MOVE lắm. Có nhiều map phải move mới tới đó đc. Hên hên gặp thằng tàu nào biết tiếng việt hoặc tiếng anh thì mua cái phù PT rồi đi theo nó sau đó lưu vị trí lại. Ai có cài gõ tiếng tàu thì ra trang chủ tìm bài viết tên map để train, đa số sever nó đều có trên trang chủ 1 bài như thế. SV tàu nó cho nhiều thứ lắm. Nhưng chơi vs tàu là phải xài auto bảo bảo chứ ko train ko lại nó đâu :))
Chúc các bợn may mắn. À mà đm thế bất nào mà mấy sv bên tàu lại đếu có lỗi gì nhỉ ? Toàn PRI cả nhưng chơi còn ngon hơn cả dzo :))
Chắc sv tàu cụ nên nó ít lỗi :D cả 1 trang là sv tàu luôn à, căng thật =))
cái ảnh mấy cây vk tàu nhìnn như bằng nhựa vậy =))

Bên trên