THẢO LUẬN Sao tự nhiên khóa acc

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Theo cách xưng hô tên gọi thì biết là kimcangkiem có quan hệ, nhưng điểm khác biệt nằm ở chữ " TỪNG ". Bản thân tôi cũng biết kimcangkiem nếu đúng là kimcangkiem của những thời HK Sea 2009 2010. Nhưng thử hỏi, nếu kimcangkiem theo sever này từ lúc còn trong Kteam đến tận bây giờ, và vi phạm luật của sever thì có bị xử 1 cách " cạn tàu ráo máng " như thế này ko :D Quan trọng ko phải ở chữ " từng ", mà là chữ " đang " :) Ví dụ cho dễ hiểu, thằng quan to về hưu cũng ngang hàng với thằng lính què :D
nói 1 câu thế này, bạn biết những thứ ở dưới cái giếng của bạn thôi :)) Rồi suy luận như đúng rồi :)) bày đặt quan to với chả bé :)) Stop tranh luận nhé.

Silver

Hạ Sĩ
Đọc vụ này nhớ lại cái vụ report AntonioreyesPF dùng tool lúc còn giới hạn auto. Report có cả clip, dẫn chứng từ A đến Z. Cuối topic thì GM Huyết Lang Vương chốt hình phạt là trừ 3 level khoá acc 7 ngày. Lúc ấy mới up 1 topic kiến nghị về việc tại sao án phạt lên Antonio chưa dc ban hành thì nhận lại các cmt của GM và LK nguyên văn thế này :

Từ GM Huyết Lang Vương : "Chào mọi người !
Trường hợp của Antoni sau khi xem xét các tình tiết giảm nhẹ và thành thật khai báo hối cải. BQT quyết định giảm nhẹ hình phạt cho Antoni là không giảm 2 cấp độ nữa , thay vào đó Antoni sẽ được vào diện theo dõi đặc biệt và có thể sẽ bị baned khỏi các sự kiện đua top sắp đến. Đây có lẽ là khá nặng cho lần đầu vi phạm rồi. Hồi chuông cảnh tỉnh cho các bạn sử dụng phần mềm can thiệp vào game".

"Antoni đã chủ động giải thích cách thức mình vi phạm từ đó giúp BQT đưa ra những phương án ngăn chặn những trường hợp tương tự, xét thấy thái độ hợp tác và có thay đổi tích cực nên BQT quyết định giảm nhẹ hình phạt nha."

"Thế bây giờ nếu bạn rơi vào trường hợp đó bạn đừng xin khoan hồng nha, phải chừa người ta đường sống chứ."

"
Pháp luật còn có tình tiết giảm nhẹ mà. Tóm lại là hình phạt như hiện tại cũng khá nặng rồi."

Từ Lion King : "Bạn lấy thiếu số ra đề suy ra cái đa số, điều này trong tranh luận cực kì là không nên :) Tranh luận thì phải có logic và logic ấy phải chặt chẽ nhé.
Nick này đáng lí, mình ban thẳng cẳng, khỏi khiếu nại. Về lí chắc chắn đúng, nh còn cái tình. Với mình những người đóng góp dù chỉ 1 ít 4 năm qua vẫn là cái gì đó là gánh nặng cho mình, và giờ là lúc mình trả ơn, và trả xong thì hết nợ. Lần 2, cứ theo quốc pháp mà làm.
Thế thôi, còn tester lâu năm hay không, chắc bạn cũng hiểu là thế nào."

Và quan trọng nhất là câu này : " Chính xác, nếu không phải là người theo cái sv này bao năm thì cứ theo quốc pháp mà làm. "

Link topic gốc : http://forum.yulgangvn.com/threads/mod-cho-e-hoi-antoni-da-chap-hanh-ban-an-chua-a.9491/page-2

Thứ nhất : GM Huyết Lang Vương đã chốt hình phạt là khoá acc 7 ngày và giảm 3 level nhưng sau cùng vẫn thay đổi hình phạt bằng cách giảm nhẹ cho Antonio.

Thứ hai : Khi lập topic thắc mắc thi` dc BQT thông báo là thay đổi hình phạt vì Antonio biết inbox hối cải xám hối, rồi quan trọng nhất Antonio là member tester kì cựu test game cùng BQT 4 năm ????? Nếu đã ra quyết định và hình phạt rồi thì tại sao lại thay đổi hình phạt mà ko thông báo trực tiếp lên cái topic report mà lại cố tình bao che, giảm nhẹ hình phạt trong im lặng ? Nếu ko kiến nghị thì chắc chẳng ai biết sự việc BQT đã thay đổi hình phạt ban đầu đưa ra và cố tình bao che cho Antonio vì Antonio là test kì cựu :))

Thứ ba: Trong cmt của LK mình đã in đậm, thì rõ ràng đã công khai việc phân biệt đối xử giữa gamer bt và gamer " kì cựu " Thế cho hỏi nếu thằng công an mà nó buôn ma tuý thì mức án dành cho nó là nhẹ hơn cái thằng dân đen cùng tội à ???? Đã là quan chức, biết luật mà vẫn cố tình vi phạm, lách luật thì phải phạt nặng gấp nhiều lần cái thằng dân đen chứ tại sao lại ngược lại ? Như vậy khác nào bao che ô dù ?

Kết luận : Trong sever này, cậu phải là người có công với sever, đại khái là theo sever lâu, đóng góp nhiều, nạp tiền nhiều thì mới gọi là có tí " bôi trơn ", mới đc cho qua hoặc " ô dù " các kiểu dc . Chứ nếu ko cậu làm sai cậu bị khoá thẳng cổ mà ko cần thông báo. Thôi đây xem như bài học dành cho cậu, chia tay sớm bớt đau khổ. Thân chào !
sao đọc giống chú cap vậy ta =))

Emyeubualiem

Gia nhập giang hồ
nói 1 câu thế này, bạn biết những thứ ở dưới cái giếng của bạn thôi :)) Rồi suy luận như đúng rồi :)) bày đặt quan to với chả bé :)) Stop tranh luận nhé.
Con người ta ai cũng đều là ếch dưới giếng, khác nhau là ở cái miệng giếng thôi. Đừng bao giờ cho miệng giếng của mình to hơn của người khác. Good luck for you.

haigiangyb19987

Binh Nhì
Liên quan chứ, liên quan ở câu in đậm từ chính miệng người đứng đầu sever nói ra " Chính xác, nếu không phải là người theo cái sv này bao năm thì cứ theo quốc pháp mà làm. " Trong câu này nghĩa là gì ? là ai có công, theo sever lâu thì khi làm sai sẽ dc bao che, nhẹ tay và cho qua, còn ai ko theo sever lâu, ví dụ như newbie thì khi vi phạm sẽ bị trảm thẳng tay. Thế thì công khai phân biệt đối xử còn gì :D Thử hỏi nếu bác @kimcangkiem này theo sever từ những năm 2014 2015 gì đó xem có bị khoá acc ko hay là inbox nhắc nhở hoặc biết mà nhắm mắt cho qua. Cái này tự biết nhé :)) Hơn nữa, làm lãnh đạo thì phải công tư phân minh, có công thì thưởng có tội thì xử, ai cũng như ai thế người ta mới nể. Mỗi lần có phốt, nhìn qua cách xử lý của người đứng đầu server này tôi lại nhớ đến 1 nhân vật trong tác phẩm Tam Quốc Diễn Nghĩa đó là Lữ Bố. Tuy có tài, có tham vọng như luôn hành xử theo cảm tính, từ đó chỉ có thể làm tướng chứ ko bao giờ làm vua làm chúa dc. :D
Bạn ơi theo mình nghĩ cuộc sống đôi khi nên hòa đồng đừng cứng rắn quá,như LK nói ông antonio gì đó là người theo Sv lâu 1 tester tâm huyết ( lúc đó sv test lỗi tùm lum mà những bạn tester theo đc thật sự đáng cảm phục,họ là người đặt nền móng cho hnay có sân chơi cho anh em) pháp luật là 1 phần nhưng họ có công họ biết hối cải và thành khẩn khai báo tại sao lại ko khoan hồng 1 tý đc.
Mình ko nịnh Kteam nha mình chơi cho vui chứ cũng ko cần gì mà phải nịnh.

Lion_King

Staff member
Bạn ơi theo mình nghĩ cuộc sống đôi khi nên hòa đồng đừng cứng rắn quá,như LK nói ông antonio gì đó là người theo Sv lâu 1 tester tâm huyết ( lúc đó sv test lỗi tùm lum mà những bạn tester theo đc thật sự đáng cảm phục,họ là người đặt nền móng cho hnay có sân chơi cho anh em) pháp luật là 1 phần nhưng họ có công họ biết hối cải và thành khẩn khai báo tại sao lại ko khoan hồng 1 tý đc.
Mình ko nịnh Kteam nha mình chơi cho vui chứ cũng ko cần gì mà phải nịnh.
Tóm lại là thế này. Vụ đó là vụ đầu tiên và duy nhất mình xử lí tình cảm với cá nhân. Rồi khóc lóc đàn bà đủ kiểu.

Tới bây h là vài trăm ca bị BAN 1 đi ko trở lại, ai theo server thì cũng biết, ko có chỗ cho tình cảm.

Bây giờ BAN tiếp 1 ca thì vào khóc tại sao ko xử lí tình cảm ??? FUCKING LOGIC? Có ai giải thích mình ông nội kia muốn chứng tỏ cái gì ko ?

Lion_King

Staff member
Con người ta ai cũng đều là ếch dưới giếng, khác nhau là ở cái miệng giếng thôi. Đừng bao giờ cho miệng giếng của mình to hơn của người khác. Good luck for you.
Vấn đề ở chỗ, 1 con ếch lạ nhảy vào miệng giếng của tôi và bảo rằng cái miệng giếng của tôi nhỏ quá, phải to như cái miệng giếng của tôi cơ :))) Về với cái miệng giếng của cậu đi nhé :))

tibarbervn

Gia nhập giang hồ
Liên quan chứ, liên quan ở câu in đậm từ chính miệng người đứng đầu sever nói ra " Chính xác, nếu không phải là người theo cái sv này bao năm thì cứ theo quốc pháp mà làm. " Trong câu này nghĩa là gì ? là ai có công, theo sever lâu thì khi làm sai sẽ dc bao che, nhẹ tay và cho qua, còn ai ko theo sever lâu, ví dụ như newbie thì khi vi phạm sẽ bị trảm thẳng tay. Thế thì công khai phân biệt đối xử còn gì :D Thử hỏi nếu bác @kimcangkiem này theo sever từ những năm 2014 2015 gì đó xem có bị khoá acc ko hay là inbox nhắc nhở hoặc biết mà nhắm mắt cho qua. Cái này tự biết nhé :)) Hơn nữa, làm lãnh đạo thì phải công tư phân minh, có công thì thưởng có tội thì xử, ai cũng như ai thế người ta mới nể. Mỗi lần có phốt, nhìn qua cách xử lý của người đứng đầu server này tôi lại nhớ đến 1 nhân vật trong tác phẩm Tam Quốc Diễn Nghĩa đó là Lữ Bố. Tuy có tài, có tham vọng như luôn hành xử theo cảm tính, từ đó chỉ có thể làm tướng chứ ko bao giờ làm vua làm chúa dc. :D
rất chi tiết, và rất khách quan, like mạnh

Lion_King

Staff member
rất chi tiết, và rất khách quan, like mạnh
Lại hùa à :)) khách quan chỗ nào chỉ dùm cái ?

Đọc dưới này rồi giải thích cái nè:

Tóm lại là thế này. Vụ đó là vụ đầu tiên và duy nhất mình xử lí tình cảm với cá nhân. Rồi khóc lóc đàn bà đủ kiểu.

Tới bây h là vài trăm ca bị BAN 1 đi ko trở lại, ai theo server thì cũng biết, ko có chỗ cho tình cảm.

Bây giờ BAN tiếp 1 ca thì vào khóc tại sao ko xử lí tình cảm ??? FUCKING LOGIC? Có ai giải thích mình ông nội kia muốn chứng tỏ cái gì ko ?

GhostxLove

Hạ Sĩ
Sao toàn clone nick 4rum vài post vài tranh luận thế này :v btw halloween đến rồi kteam vui lòng add ít hòm kẹo bí các kiểu vào kshop cho ae mua mở cầu may nào :D lắm lúc muốn dc hút máu mà éo có để mua

MrShj

Thượng Úy
Nếu cmt đó không khách quan thì mình có 1 cách nói khách quan hơn mà k cần phải lôi mấy chuyện quan cũ về hưu hay lính què đang làm :
- KCK + Nguyễn cảnh : đã mua 2 acc dùng làm acc chính .
- KCK + Nguyễn cảnh : có login nhiều acc fam để nuôi acc chính .
=> đây không phải fam công nghiệp . Có thể Block hết acc phụ và chừa lại 2 acc chính .

Nếu như LK check ALL ACOUNT cùng 1 time , cùng IP , cùng MAC thì chính thức là Cảnh + KCK sai rồi , k cần nhắc đến luật mà 2 bạn thừa biết luật rồi .

Xin Hết !

Lion_King

Staff member
Nếu cmt đó không khách quan thì mình có 1 cách nói khách quan hơn mà k cần phải lôi mấy chuyện quan cũ về hưu hay lính què đang làm :
=> đây không phải fam công nghiệp . Có thể Block hết acc phụ và chừa lại 2 acc chính .

Nếu như LK check ALL ACOUNT cùng 1 time , cùng IP , cùng MAC thì chính thức là Cảnh + KCK sai rồi , k cần nhắc đến luật mà 2 bạn thừa biết luật rồi .

Xin Hết !
Nhìn hình mình đưa cũng thấy mà đâu cần phải type mấy dòng này ???

Lion_King

Staff member

Xin Hết !
Và nhắc lại 1 lần nữa, nhiều acc để nuôi thì nó trong 1 giới hạn chấp nhận được. Chứ ko phải là 18, ok ? Nếu nói chơi 4 acc cũng chả ai đã động làm gì, nhìn thống kê mình biết được ai như thế nào.

MrShj

Thượng Úy
Nhìn hình mình đưa cũng thấy mà đâu cần phải type mấy dòng này ???
Và nhắc lại 1 lần nữa, nhiều acc để nuôi thì nó trong 1 giới hạn chấp nhận được. Chứ ko phải là 18, ok ? Nếu nói chơi 4 acc cũng chả ai đã động làm gì, nhìn thống kê mình biết được ai như thế nào.
Tại k thấy cột time nên k rõ , chỉ có người check mới rõ . Bác nói vậy rõ rồi

tibarbervn

Gia nhập giang hồ

Đọc dưới này rồi giải thích cái nè:

Hùa gì trời, vào thấy ai cmt hay thì like, chứ ảnh hưởng nồi cơm, nêu cá gì nhà e đâu mà e hùa a :|, nghe hờn lắm nha:-?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên