sự bá đạo kẹp của nin........+PK mong ae đóng góp nhiệt tình

mainhatminh

Binh Nhì
mà phải là bác ko..vô danh tiễu tốt thôi..nhớ lúc đó bác chơi kiếm 9..luc sau..kiếm đâu ra cây kiếm 17m..+8..ngon vl..hỏi ra thì nói mượn thằng bạn..hehe

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
mà phải là bác ko..vô danh tiễu tốt thôi..nhớ lúc đó bác chơi kiếm 9..luc sau..kiếm đâu ra cây kiếm 17m..+8..ngon vl..hỏi ra thì nói mượn thằng bạn..hehe
đó giờ có mình tui tên Ngô Kỳ Phong còn ai nữa đâu. Cây kiếm đó thật ra của ông 8x TLC3, lúc đó tui 6x cầm cây 96% +4 mà ổng đánh ko lại, bị tui kep chết 3 lần cái tự nhiên cho tui cây kiếm với set đồ 8x lun =)) sướng vl ra.

Fantasy

Binh Nhì
mình đã từng chơi ninja 112, góp ý chân thực nhất về clip của chủ thớt : dù có tốc kích cũng không thể đánh quá "ảo" như thế đc, ninja trong clip đã change skill - lỗi bug của HKGH dzogame (change file data, đồng thời dùng kẹp chay auto F6 + tốc kích, khi ra dame xanh sẽ debuff skill 94 của kiếm tà - skill có delay nhanh nhất game, khi không ra dame xanh vẫn sẽ tốc kích kết hợp delay nhanh của skill 94 và đánh dame thường )

mainhatminh

Binh Nhì
uhm..lúc đó tui hỏi tên ông nghỉa là gì..ông nói là ngọn cờ bay trc gió..h tui vẫn còn nhớ..gặp lại anh em vui thật..:)

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
mình đã từng chơi ninja 112, góp ý chân thực nhất về clip của chủ thớt : dù có tốc kích cũng không thể đánh quá "ảo" như thế đc, ninja trong clip đã change skill - lỗi bug của HKGH dzogame (change file data, đồng thời dùng kẹp chay auto F6, khi ra dame xanh sẽ debuff skill 94 của kiếm tà - skill có delay nhanh nhất game, khi không ra dame xanh vẫn sẽ tốc kích kết hợp delay nhanh của skill 94 và đánh dame thường )
tui cũng thấy chủ thớt up cái clip ko liên quan gì đến nội dung cần bàn cả, toàn là hack, bug.

Luciƒer

Binh Nhì
mình đã từng chơi ninja 112, góp ý chân thực nhất về clip của chủ thớt : dù có tốc kích cũng không thể đánh quá "ảo" như thế đc, ninja trong clip đã change skill - lỗi bug của HKGH dzogame (change file data, đồng thời dùng kẹp chay auto F6 + tốc kích, khi ra dame xanh sẽ debuff skill 94 của kiếm tà - skill có delay nhanh nhất game, khi không ra dame xanh vẫn sẽ tốc kích kết hợp delay nhanh của skill 94 và đánh dame thường )
bác này nói chuẩn không cần chỉnh! mà chủ thớt muốn anh LionKing duy trì kẹp chay trên char ninja thì nói 1 tiếng rõ ràng, đừng up mấy cái clip hack bug vớ vẫn của dzogame qua đây, àh mà qua clip của chủ threat cũng thấy dzogame nó tàn đến cỡ nào rồi nhỉ....

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Kẹp chay của ninja thực ra chỉ là 1 bug của auto mà thôi, nó focus nút F6 hơn 100 lần/s khi rời khỏi party và có check điều kiện đó trong auto. Nếu bỏ icoin tấn công vào nút F6 và bật auto thì nhân vật sẽ đánh nhanh hơn bình thường rất là nhiều . Điều đó dẫn đến sự bá đạo của class ninja và cung với 1 lượng damage dồn rất khủng khiếp . Vấn đề này sẽ được fix tại YulgangVN , trả lại giá trị thực của những đòn đánh . Các bạn cũng đừng có nói rằng ko có kẹp chay thì ninja húp cháo hay ăn cám này nọ . Hãy nhìn những gì ninja có và tận dụng nó cho hợp lý . Nếu cần thì mình sẽ phân tích toàn bộ ra cho các bạn thấy .

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
tc3 dp ko hề yếu so với các class, Tc2 có sp thì khỏi ai đụng đc nhé, dp chỉ yếu sau khi tc4.
ai nói với thím là dp yếu sau khi tc4 :cool:.tc4 mới là giai đoạn mạnh nhất của dp khi mà có skill 97 với ul skill cao nhất tính trên mặt bằng chung của tất cả các char tc4 (skill 88 của nó ul đã ngang hoặc mạnh hơn 1 chút so với 97 của char khác rồi)

Bác có chơi bên Dzo ko..có thằng dp AXIT có trượng 17m full tất tầt tật ( nhớ ko lầm)...có kill 97 mà em thấy nó chết liên tục khi di solo cùng lv....nó chung bang nên biết..:)..nhưng làm 1 char pk thì mấy ai đầu tư vào dp nhễ..
cây trượng đó nó mua của thằng bạn tôi.cây đó max opt nhưng vào tay nó thì chỉ có ra kill gà chứ nó làm quái gì biết kẹp mà đòi kill mấy đứa ngang đồ.
vì dzo ko có kep skill thường, chỉ có kep combo, tất nhiên điều đó khiến dp cực kì phế thải. còn ở đây ko kep combo giống dzo. bạn bít cách kep AS ngày xưa ko. Là nó đó.
dp ở dzo vẫn kẹp dc x2 = skill đơn đấy.nhưng phải đánh đúng cách mới dc.(đánh skill 1 hit xong vận công để ngắt skill rồi ngay lập tức di chuyển rồi phang skill 3 hit càng nhanh càng tốt.nó rút máu delay 3 lần theo skill 3hit.lần 1 là dame skill 1 hit + hit đầu của skill 3 hit.2 hit sau là dame 2 hit còn lại của skill 3 hit.đi tlc4 dùng chiêu này kill gà khá hiệu quả)

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
cần..phân tích đi đại ca sói..
nãy mình có nói sơ qua rùi
P/S: Chủ thớt có biết tốc độ nin train nhanh tới mức nào ko? Nếu train lên tới Thăng thiên mà ko có nin thì xác định ko thể farm gold nhé. Né của nin ko cần nói cũng hiểu rùi. debuff-> hút rage -> dứt điểm, đó là chiến thuật thường thấy ở nin.

Có điều kiện đầu tư 2 cây kick nữa thì khó đối thủ nào đỡ nỗi.

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
nó change skill thì người khác ko thấy khác biệt trong khi nó đánh.còn nó thì thấy dồn dame từng đợt mỗi lần phát động dame xanh, rồi đánh miss sll hit sau đòn dồn dame xanh đó.
ở đây là người quay clip này change chứ ko phải người dc quay change.con nin đó nó đánh tốc kích bt,chả có kẹp chay kẹp mặn, chan chiếc gì cả.chẳng qua coi clip do người change file quay nên cảm thấy ghê vậy thôi.
(có thử change rồi nên ko lạ gì cái này)

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
ai nói với thím là dp yếu sau khi tc4 :cool:.tc4 mới là giai đoạn mạnh nhất của dp khi mà có skill 97 với ul skill cao nhất tính trên mặt bằng chung của tất cả các char tc4 (skill 88 của nó ul đã ngang hoặc mạnh hơn 1 chút so với 97 của char khác rồi)

dp ở dzo vẫn kẹp dc x2 = skill đơn đấy.nhưng phải đánh đúng cách mới dc.(đánh skill 1 hit xong vận công để ngắt skill rồi ngay lập tức di chuyển rồi phang skill 3 hit càng nhanh càng tốt.nó rút máu delay 3 lần theo skill 3hit.lần 1 là dame skill 1 hit + hit đầu của skill 3 hit.2 hit sau là dame 2 hit còn lại của skill 3 hit.đi tlc4 dùng chiêu này kill gà khá hiệu quả)
-đúng là tc4 dame vc dp rất bá đạo, nhưng để đi pk thì ko phải là quyết định tốt nhất. lúc này kiếm, đao đã lên ngôi.

-nghỉ dzo khá lâu rùi nên cũng ko rành vụ kep skill đơn, với lúc chơi dzo chủ yếu pk = con cung nên ko để ý lắm. Nếu dzậy dp sao cùi đc.

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
-đúng là tc4 dame vc dp rất bá đạo, nhưng để đi pk thì ko phải là quyết định tốt nhất. lúc này kiếm, đao đã lên ngôi.

-nghỉ dzo khá lâu rùi nên cũng ko rành vụ kep skill đơn, với lúc chơi dzo chủ yếu pk = con cung nên ko để ý lắm. Nếu dzậy dp sao cùi đc.
chuẩn, do kiếm và đao lên ngôi nên dp ko còn mạnh như trước nữa, nhưng vẫn bá đạo hơn tc3 rất nhiều.
lên tc5 nó mới cùi dần (skill tăng có 10 ul 1 lần, lại ko có khí công hỗ trợ cho pk)
bản thân con dp thì ko cùi.cơ mà toàn mấy đứa farm gold đem dp đi hiến điểm r đổ thừa cho dp cùi.lâu dần nó thành quan niệm thôi.với lại cái kẹp kiểu đó ko phải ai cũng làm dc (luyện mất gần 2 tháng mới bắt đầu kẹp dc, mà tỉ lệ kẹp trúng chỉ tầm hơn 40% do dùng 2 skill đơn mà lại phải ngắt = vận công nên dễ miss kẹp)

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Nếu các bạn muốn thì mình phân tích như sau :
+ Lợi thế :
- là class pk khó chịu nhất mà mình từng gặp trong hơn 7 năm pk tại game HKGH với một bộ khí công và skill phục vụ cho PK chém chay .
- Khi PK các bạn thường mặc set ulpt , chính vì vậy mà dame các bạn nhận được từ class ninja sẽ vô cùng lớn. Nếu đối thủ muốn khắc chế ninja bằng cách mặt set def thì cũng chẳn thành vấn đề gì với lợi thế bên dưới .
- Kỹ năng cuối mỗi 10 level của ninja có hiệu ứng kèm theo tăng 150% clvc khi được 5 rage tạo ra khả năng dứt điểm đối thủ gần như là 90% nếu ngang đồ và ngang level . Chắc các bạn sẽ tự hỏi 5 rage đâu phải lúc nào cũng có . Mình xin trả lời luôn là với những người chơi ninja sành sỏi thì việc kiếm 5 rage trong 1'30s ~2' là điều hoàn toàn có thể .Hãy tận dụng những bãi quái gần khu vực pk của bạn . Còn nếu như ko dứt điểm được cũng chém ko chết đối thủ thì sao ??
- trong những trận PK lớn skill - def và ulpt của ninja là skill gây khó chịu nhất . Với 1 chiêu trừ def của nin và bị các class khác dồn damage thì cái chết là điều hoàn toàn chắc chắn .
-Ninja còn là class train level rất nhanh với khả năng bám trụ bãi rất lâu và kết thúc quái rất nhanh , tiêu thụ mana rất khiêm tốn là một lợi thế của ninja . Các bạn hoàn toàn có thể mua nhiều máu để bám trụ bãi train tốt hơn .
- Khả năng né skill của ninja cực kỳ bá đạo , và né cả chém chay nữa thậm chí còn hơn cả kiếm , đã vậy còn khí công né được skill đối phương thì phát chém chay sau sẽ mang theo 100% dame của skill đó . Thử hỏi nếu như phát đầu tiên đó rơi vào dame xanh thì sẽ như thế nào ..và thử hỏi nếu bạn né được 1 phát max dame skill của đao hay kiếm thì nhát chém đó được bao nhiêu damage ?
- Skill tàng hình có thể tàng hình tiếp cận đối thủ và tấn công bất ngờ khi đối thủ ko phòng bị . SKill này đánh lén rất bá đạo tạo nên 1 sự ức chế vô cùng lớn.
- Đồ đạt thì vũ khí chỉ cần op khí công 2 ở level 8x+ và công lực or đã kích ở level thấp . set đồ thì tốt nhất là né tránh.
-kỹ năng tốc kích khiến chém chay nhanh hơn 2,5 lần bình thường với những đối thủ ko nhanh nhẹn trong việc nhồi máu thì việc nằm sấp với kỷ năng này là 90% ( 10% còn lại dành cho trâu bò )
+ Khuyết điểm : Máu tương đối ít , def tương đối thấp .
tốn tiền mua thích khách chi hồn .
xong !

Bên trên