Sửa lỗi font chữ window 8

anhvu1331

Binh Nhì
Có lẽ các bạn dùng window 8 ( có thể window7 ) đã gặp lỗi chữ hiển thị ngoằn ngoèo rất bực mình

Sau đây mình xin chia sẻ cách mình đã sử dụng để fix lỗi trên. Đó là thay đổi font chữ mặc định của window. Cách làm như sau:
B1: Vào menu start > Run
B2: Gõ vào cụm từ regedit
B3: Chọn HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Window NT > CurrentVersion > FontSubstitutes
B4: Sau khi hiện ra bảng bên dưới, Nhắp đúp vào Default ( Khoanh đen trên hình), sau đó gõ tên font bạn muốn dùng ( Tahoma, Times New Roman, Segoe UI, ...)

B5: Restart Hoặc Log off và kiểm tra kết quả.

Vì mình không biết hệ thống dùng font gì nên mình thử 1 vài font khác nhau
Segoe UI

Tahoma

Thanks all.

o0okingo0o

Hạ Sĩ
Bác nào cứu em với. hix làm tất cả rồi. chọn hết các Font chữ luôn. nhưng vẫn bị.. có Bác nào biết chỉ giúp nhá.

Máy ở nhà thì không sao máy cty thì thế này.

Làm theo đúng hướng dẫn rồi..

nhưng vẫn thế này. dù có restar bao nhiêu lần

Bác nào cứu hộ em.. muốn test làm Q với mấy Bác mà như zầy thì như không. đọc lòi con mắt ra luôn

Trân trọng

o0okingo0o

Hạ Sĩ
Lỗi nhỏ nên em xin không lập Topic nhé.
Không biết là máy em lỗi hay diễn đàn bị lỗi. khi nào rảnh Bác Mèo xem chổ em đánh dấu nhé. Em thấy nó ngộ ngộ.

Truong Hong Linh

Gia nhập giang hồ
Có lẽ các bạn dùng window 8 ( có thể window7 ) đã gặp lỗi chữ hiển thị ngoằn ngoèo rất bực mình

Sau đây mình xin chia sẻ cách mình đã sử dụng để fix lỗi trên. Đó là thay đổi font chữ mặc định của window. Cách làm như sau:
B3: Chọn HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Window NT > CurrentVersion > FontSubstitutes
B4: Sau khi hiện ra bảng bên dưới, Nhắp đúp vào Default ( Khoanh đen trên hình), sau đó gõ tên font bạn muốn dùng ( Tahoma, Times New Roman, Segoe UI, ...)

Segoe UI

Tahoma

Thanks all.
ông ko để ý đa số tui ở mục Trò chuyện linh tinh ah` :))

không có poster đâu :">

Truong Hong Linh

Gia nhập giang hồ
http://www.4shared.com/rar/ZHtMfjyUce/SUALOIFONT_HONGLINH.html? Các bạn tải cái này về dung nhe. Khỏi phải vào regedit làm gì.

Segoe UI

Tahoma

Thanks all.[/QUOTE]

Bên trên