THẢO LUẬN Rất nhiều ae ra đi

ThienDiem

Trung Sĩ
Anh em bên Tân thủ 1 mà trải qua nhưng biên cố lơn của sv TMC như trước đây thì chắc nghỉ hết.
Server Tân thủ 1 là server thừa hưởng toàn bộ nhưng kết quả và thành tựu tốt nhất của server TMC.
Vì vậy nếu như anh em chơi game muốn vui vẻ thì đừng nên đặt nặng vấn đề một số xử cố nhỏ.
P/s Hưỡng dẫn cách tạo ý kiến và báo lỗi.
1) Báo lỗi, bug cứ lập topic 4rum công khai để BQT game kiểm tra và thông báo fix.
2) Nêu ý kiến đóng góp server về event hay gì gì đó thì cứ lập topic vote lấy ý kiến thảo luận của cả server, qua đó BQT sẽ xem xét hướng đi nào tốt mà tiến hành thêm vào game.
Cả 2 điều trên nếu như mang đến kết quả tốt cho server thì sẽ được BQT tặng thưởng.
Làm sao hiểu được cảnh ác mộng TMC trước đây đc A ơi :)

dcjuly97

Binh Nhất
thật sự thì thấy 2 đợt ev vừa r` kteam làm hơi gấp , đồ 17m đang giá ~5 600k còn 1 200k , clvc25 từ 35 40m còn 20m .mà ev lại chỉ có top ăn nổi boss hph , nên mấy người lv tàn tàn ko theo ev dc . mong sau này ra ev kiểu đi train dc đồ về đổi ấy , có thể thưởng bèo chút nhưng mọi người đều chơi dc vậy thì vui hơn .
vk 17m đa phần do boss, người người nhà nhà đập boss thì nó sẽ rớt ra từ từ mọi thứ sẽ rẻ chứ muôn vk 17m 1-2m hay sao.

dcjuly97

Binh Nhất
giảm ở đây là giảm tinh thần . họ treo v thôi chứ linh hồn k có!
1 phần họ đang bán acc ad phải nhìn nhận sự thật như vậy !!!
vấn đề lạm phát đang là là dâu hỏi lớn chẳng còn một món đồ nào ngoài 71m lúc này thật sự có giá trị !
đi phang boss lấy mấy viên ulpt 80 với 30% coi giá trị không. VK 17m cũng 1-2k@ 1 cây chứ có ít đâu. Thế muốn thế nào là hài lòng các farmer đây :)

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
vk 17m 200k 1 cây là thấy hơi bị cao rồi đó, tiền op rồi tiền ch nữa. Ai trong số các thanh niên trong topic này đủ tự tin làm dc cây 17m full 100% +8 9 ?

anhnongdan

Gia nhập giang hồ
Mình cũng thấy cái ev hph vừa rồi đúng là dành cho top, nghĩ cũng thấy thiệt thòi cho ae tầm tầm chả đc j từ ev đó cả.

sock

Hạ Sĩ
tmc đã thanh lọc được rất nhiều thành phần này rồi, cơ mà tt1 hot quá nên lại có dịp tiếp nhận thêm 1 đợt mới, vừa muốn cầy tiền bán VND vừa muốn đồ = top sv mà mình bán cho ^:)^^:)^, đồ drop mình thấy là đã tốt hơn thời tmc rất nhiều rồi, chả lẽ lại giống hồi tmc trước top 9x sắp 10x hết rồi mới ra đồ 71m :|:|,
bug thì mình éo biết nên éo care lắm,nhưng muốn kể lại câu truyện của mình cho các bạn mới chơi biết qua, lúc mình mới chơi lại game mua về con đao lv 89 lúc đó top đao 102 mình chưa vào top 50 đao luôn, hiện giờ pt mình train đều không nghỉ thì mình top 4 đao, mấy thằng chung pt mình luôn thời đó lv 100 giờ chỉ hơn mình 30 40% và = lv nghĩ thoáng ra cho bớt đau đầu đi mấy má

ThienDiem

Trung Sĩ
tmc đã thanh lọc được rất nhiều thành phần này rồi, cơ mà tt1 hot quá nên lại có dịp tiếp nhận thêm 1 đợt mới, vừa muốn cầy tiền bán VND vừa muốn đồ = top sv mà mình bán cho ^:)^^:)^, đồ drop mình thấy là đã tốt hơn thời tmc rất nhiều rồi, chả lẽ lại giống hồi tmc trước top 9x sắp 10x hết rồi mới ra đồ 71m :|:|,
bug thì mình éo biết nên éo care lắm,nhưng muốn kể lại câu truyện của mình cho các bạn mới chơi biết qua, lúc mình mới chơi lại game mua về con đao lv 89 lúc đó top đao 102 mình chưa vào top 50 đao luôn, hiện giờ pt mình train đều không nghỉ thì mình top 4 đao, mấy thằng chung pt mình luôn thời đó lv 100 giờ chỉ hơn mình 30 40% và = lv nghĩ thoáng ra cho bớt đau đầu đi mấy má
Cần đề cập đến t về up lv k . Kakak

llisonu1

Gia nhập giang hồ
Thấy các bác có bàn về vấn đề phạt kill auto thì hồi trước em có chơi khá nhiều game của nước ngoài lẫn VN thì có 1 số kiểu phạt khá hay mà mình có thể áp dụng:

Kiểu 1 - Bắt nhốt hãm hiếp
Mô tả: Kill quá nhiều người trong 1 khoảng thời gian sẽ bị nhốt vào 1 map ngục/mê cung/đảo trong 1 khoảng thời gian nhất định. Map này ngoài phần ngục người chơi đứng là ko có quái còn lại rất nhiều quái lv > lv người chơi
Cách thoát:
+ Cách 1: Đợi hết thời gian phạt (tính bằng thời gian online kiểu ấp trứng chứ ko phải offline, tránh tình trạng cứ log acc clone vào killauto rồi lại out đợi hết thời gian phạt lại vào)
+ Cách 2: Vượt ngục/ mê cung - tùy game, có game yêu cầu chạy ra khỏi mê cung mà ko bị quái kill (bơm máu bị cooldown nên cũng khá khoai); có game thì yêu cầu kill hết quái mới thoát được (quái khá khỏe và đông nên tốn tg và mệt phết đấy)
+ Cách 3: Đút lót - phạt 1 lượng tiền lớn mới cho thả ra hoặc giảm % thời gian ngồi tù

Kiểu 2 - Phạt kinh nghiệm
Mô tả: Người chơi kill quá nhiều người trong 1 khoảng thời gian sẽ bị nhận 1 debuff ko cho nhận kinh nghiệm hoặc giảm % kn khi kill quái
Cách thoát: Phải tự tay kết liễu 1 số lượng quái (tùy game) có lv lớn hơn hoặc bằng lv bản thân mà không được nhận kinh nghiệm, kill đủ số lượng thì thoát

Kiểu 3 - Phạt Chỉ số
Mô tả: Người chơi kill quá nhiều người trong 1 khoảng thời gian sẽ nhận 1 debuff giảm dam, def trong 1 khoảng thời gian (online)
Cách thoát: Đợi hết giờ =))

Kiểu 4 - Tự kỷ
Mô tả: Khóa chức năng tổ đội, hoặc tham gia một số event trong 1 khoảng thời gian
Cách thoát: Đợi hết giờ

Kinh nghiệm của e là thế, các con số có thể thay đổi để phù hợp hơn với game :D

Hagel D.Raizer

Gia nhập giang hồ
t ko nói ko ra đồ , mà nên hạn chế thôi . và cứ cách 1 2 ev thì lại ra đồ để ae có hứng thú hơn , đồ có giá trị hơn , ko rớt giá quá lẹ dẫn đến nãn . còn bác cứ so sánh tmc làm gì ? sv đó ra trước , vẫn còn nhiều lỗi thì sv sau phải bị lỗi theo ah ? đã kế thừa từ sv tmc thì tt1 phải tránh những sai lầm đó chứ ? 5 6x bug exp nó khác 9 10x có bug exp , 5 6x 1 ngày 2lv nếu bug , còn 9 10x bug 1 ngày lên dc 50% ko ? sao so sánh vậy dc ?

à lạm phát cơ đấy... nói mãi 2 năm nay rồi :)) chán chả buồn nói. Kiếm cái sv nào đồ giữ giá hơn sv này trên toàn cõi VN này rồi về mình bàn luận tiếp nào.
sao bạn để clvc 25 24 tràn lan như v rõ ràng ko một gamer nào muốn như v! bạn có thể nói cho
đi phang boss lấy mấy viên ulpt 80 với 30% coi giá trị không. VK 17m cũng 1-2k@ 1 cây chứ có ít đâu. Thế muốn thế nào là hài lòng các farmer đây :)
1k la 1k lam gì có zụ 1-2k

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Việc 100%+6 qa bt. +8 +9 thì có tiền thôi.
thời điểm 6x trước khi có event thả ngọc thì viêc làm 1 cây vk full 100% khá là khó chứ không phải dễ ( đối với người chơi game bt log 1 - 2 acc ) vì giá lúc đó lên tới 30- 40m 1 viên 25%. Cày lên 6x tính 4 viên full đi cũng cần tới > 100m r, có mấy ai có đủ gold mua hả ông ngoài những ngươi chịu bỏ tiền vào mua = @ ? và lộ trình gộp sv nữa. Nếu giờ làm đồ đạc hiếm, thì 6x ông còn xài cái vk full 18 19% ấy, sau 6-8 tháng gộp sv thì ông tính đánh với ai ?

dcjuly97

Binh Nhất
sao bạn để clvc 25 24 tràn lan như v rõ ràng ko một gamer nào muốn như v! bạn có thể nói cho

1k la 1k lam gì có zụ 1-2k
Ủa h giảm rate clvc 25% để làm gì, bây h mục tiêu phải vươn xa chứ, tranh thủ up 8x rồi ngọc 24 và 25% từ từ rẻ dần giống bên TMC cho các newbie bắt kịp với thị trường chứ vì lúc này mọi người chỉ qtam clvc 26-30% trở lên. Chứ chẳng lẻ muốn dậm chân tại chỗ à. Thử vk 17m là kick hay thương tà xem có đắt ko.

Hagel D.Raizer

Gia nhập giang hồ
Ủa h giảm rate clvc 25% để làm gì, bây h mục tiêu phải vươn xa chứ, tranh thủ up 8x rồi ngọc 24 và 25% từ từ rẻ dần giống bên TMC cho các newbie bắt kịp với thị trường chứ vì lúc này mọi người chỉ qtam clvc 26-30% trở lên. Chứ chẳng lẻ muốn dậm chân tại chỗ à. Thử vk 17m là kick hay thương tà xem có đắt ko.
đồng ý ngọc rẻ dần , nhưng ở đây là giá tụt dốc ko phanh , giá chỉ còn 1/2 hoặc 1/3 thì ko hay m đáng ra kteam nên phổ biến clvc25 từ từ sau 2 3 đợt ev thì ổn hơn chứ dồn vào 1ev nên bây h clvc dưới 22 hầu như ko ai xài ,

wapure

Gia nhập giang hồ
đồng ý ngọc rẻ dần , nhưng ở đây là giá tụt dốc ko phanh , giá chỉ còn 1/2 hoặc 1/3 thì ko hay m đáng ra kteam nên phổ biến clvc25 từ từ sau 2 3 đợt ev thì ổn hơn chứ dồn vào 1ev nên bây h clvc dưới 22 hầu như ko ai xài ,
bây giờ người ta mua 30% hết rùi ông ơi, ôm 25% nhiu lắm hay sao thế, lúc sv mới ra 2 tuần bán đc 1v 25% vs 1v 24% 3k5>> hay muốn giữ giá đó luôn

wapure

Gia nhập giang hồ
ở đây mấy ông nói 25% làm phát các kiểu, kéo nguyên pt cầm vk 17m full 25%+6 cho ta xem nèo, =)) hay chỉ biết nhặt xong rùi op 23% để 25% bán chứ ngu gì dùng

Bên trên