Rãnh rỗi sinh nông nỗi.

TuHeresy

Binh Nhất
Hnay nhân dịp mất ngủ xin được viết 1 bài kể về tuổi thơ dữ dội của mình với hiệp khách.Nói chung là từ lúc tham gia diễn đàn đến giờ vẫn chưa up 1 bài nào, có gì sai phạm mong anh em bỏ qua.

Nhớ lúc hiệp khách asiasoft vừa ra là lúc đó đang học lớp 6, lúc đó thì có biết game online là gì đâu, lâu lâu có 1 2 ngàn chạy ra quán ngồi chơi MU offline vs bắn half life vì quán net k có mạng.Rồi thằng bạn rũ qua quán khác nó bảo nó chỉ cho trò này thế là theo nó thôi, ra thấy cũng chả hiểu gì là gì, rồi nó bảo nó cái nick giờ tao tạo 1 co , mày tạo 1 con 2 đứa chơi chung nick chứ hồi đó biết tạo acc chết liền :)) đến giờ vẫn nhớ tài khoản là "giahuy32". Rồi thế là thích luôn từ đó, thế là rãnh là chạy ra quán net đó chơi. Dc cái quán net nhiều người chơi HK kể cả chủ net. Nhắc đến chũ net ms thấy bá đạo 2 vợ chồng cùng chơi, vợ chơi ban ngày, chồng chơi ban đêm cũng thuộc hàng top sever, nhớ lúc đó train đến 6x là dừng vì chưa có map mới thì ổng bả cũng 6x. Nhìn đánh mak ghiền, có mỗi tội cho ông anh, train ngày train đêm, nhớ là chơi con Kiếm train mãi lên 59 bị lock sạch đồ, vẫn chưa kịp bay =)). Thôi quay lại mình, cũng bắt đầu từ đó 2 thằng cùng luyện chung acc, mình chơi thì bạn mình nó bắn gunz. Đến khi đống cữa vẫn chưa có con nào quá 45. 2 đứa train hết con này đến con khác cứ len tầm đầu 4x là "tao chán quá mày ơi tạo con khác chơi" :D, à nhớ hồi đó đi train gặp thằng thương mặc AC mang con chim nhìn mak ghiền nó chạy đâu mình chạy theo đó b-) à còn vụ này nữa lúc đó chơi Đao cầm cây Dao 243 cùn cùn op sẵn thằng kia hỏi mua mình nói 300k nó ok lun thế là bật ra ý tưởng đợi nó gd nó đồng ý mình lấy cây Đao bỏ lại kho đồ là lấy dc 300k thế là làm như ý tưởng vẫn bỏ dc cây Đao vào kho đồ, đồng ý gd cái mất mẹ cây Đao, ngồi mặt đơ lun :-o nghĩ lại thời trẽ trâu cũng lưu manh phết. Chơi được 1 thời gian thì game đống cửa. Game đống cữa mình có biết đâu, lúc đó có biết forum hay thông báo gì đâu, cứ mở máy là vô game chơi, thằng bạn bảo game đống cửa rồi mày ơi tự nhiên thấy buồn hiu lun.

Thế là kết thúc sự nghiệp hành tẫu thời trẻ trâu. Về sau mình cũng k tìm hiểu nữa mãi sau lên TP hox thì tình cờ mới biết thằng ở cùng phòng cũng thích chơi hiệp khách thế là tự nhiên thân nhau rồi tìm sever private trước khi dzo mở cữa. 2 đứa chơi dc 1 thời gian thì thấy có thông báo 1 tháng nữa dzo mở cửa thế là 2 thằng cứ trông ngống tới ngày thì lại dây thun, bị dzo dây thung hẵn mấy lần thì mới dc vào chiến, vào dc là chiều 2 thằng chạy ra mua card nạp vào mua thú cưỡi, mới 2 3x mang thú cưỡi đi train rõ oách lun b-) Ngặt nỗi lúc đó lịch hox dày đăt. Sáng đi hox, tới về cắm đến 3h mới ngủ. Ngủ dc tí lại phải đi hox. Rồi 1 tháng trôi qua, cái kết đắng lòng là bệnh liệt giường 3 ngày trời k biết trời trăng may đất gì, may mà mấy thằng trong phòng nó mua thuốc, mua cơm cho ăn, ngủ dạy tự nhiên thấy cơm thấy thuốc rồi nó bảo ăn rồi uống thuốc, hết bệnh còn trả tao tiền. Hết bệnh cũng quyết định nghĩ dzo lun, vì nản + sinh viên thì tiền đâu mua ngung thần trâu ăn cho đủ. Nghỉ 1 time lại tìm private và lần này lôi kéo thêm dc 1 thằng chơi HK nữa. Vẫn nhớ như in kỉ niệm 3 thằng cùng chém giết cũng như thức đêm canh auto, nữa đêm đánh nhau mak lo ó um sùm, nhớ lần pk trâu bò nhất là hơn 6h đồng hồ. 2 thằng pk nhau "để tao với mày chơi coi thằng nào nản trước" vì có CTP hồi sinh tại chỗ nên cứ thế mà phang, ngồi rồng rã pk hơn 6h mấy thằng trong phòng bảo thôi nghỉ đi nhưng cứ lì vs nó cuối cùng nó cũng nản. Có lẽ h đó chỉ là kỉ niệm vì mỗi đứa giờ 1 đường, tao vẫn còn nhớ như in trước mỗi lần open 1 sever pri thì cả đám ngủ sớm để sáng thức sớm đi ăn về đến nhà đợi đến giờ là vào chiến. Chiến cả ngày đến tối kéo nhau ra quán nước mía ngồi bàn luận về hiệp khách. HacPhongBang ngôi nhà giúp tôi tìm dc k ít anh em, bạn bè và cũng gây ra k ít thù oán, nhờ HiepKhachGiangHo mà mình nhận ra rằng thế giới ảo này k khác gì thế giới thực, có người tốt có kẻ xấu, ở đây bạn có thể thể hiện nhân cách thật sự cũa mình. Mình từng rất tự hào về ngôi nhà HacPhongBang mak chính bàn tay mình đóng góp rồi 1 ngày tất cả quay lưng lại vs mình, ừ mình chấp nhận, bởi những ai tiếp xúc vs mình sẽ hiễu, tuy là game nhưng mình lun đặt chứ "TÍN" làm đầu. Hi vọng yulgangvn sẽ là một mãnh đất tốt đễ mình có thể cùng anh em tìm kiếm thêm những hão hữu và thù nhân. Thôi nói quá nhiều rồi mất cũng cã tiếng đễ viết xong. Tạm dừng tại đây vậy. Nếu ai muốn giao luu với mình thì hãy tham gia group này. Group này mình tạo nên bỡi các anh em mak đã kết giao được thông qua những cuộc hành tẩu giang hồ. Bài viết có hơi dài dòng anh em thông cảm lâu quá k dc tâm sự, vẫn còn nhiều điều muốn nói mak thôi dừng dài quá r.

https://www.facebook.com/groups/544211389015970/

TuHeresy

Binh Nhất
Tu cũng qua đây rồi à? hẹn ngày tái nghộ nhé (^_^)
anh SuZy nè
Em qua đây lâu rồi anh, mỗi tội vô danh tiểu tốt nên nào dám đâu đăng bài, im im thôi. Tối qua mất ngủ nên lãm nhãm kỉ niệm chút. Hẹn gặp lại anh. Em cũng mất sdt anh, có nhìu lúc test định nhá anh rũ vào test chung :))

CFThichlachoi

Gia nhập giang hồ
Em qua đây lâu rồi anh, mỗi tội vô danh tiểu tốt nên nào dám đâu đăng bài, im im thôi. Tối qua mất ngủ nên lãm nhãm kỉ niệm chút. Hẹn gặp lại anh. Em cũng mất sdt anh, có nhìu lúc test định nhá anh rũ vào test chung :))
Uhm, ráng chờ qua tết mở anh em chơi chung cho vui nhà vui cửa:)

Bên trên