Ob rồi cb hay cb rồi ob

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

traimocoivo

Gia nhập giang hồ
Mình thấy mấy bác mod ng thì ob r cb người cb r ob ảo hết lên :D mình thấy các GO phát hành toàn ob rồi cb lúc đầu cũng thấy kì bản 9 thức thì phải ob mới đúng nhưng nghĩ ra là ob thử nghiệm r cb ra bản 9 thức. Ai thấy đúng vỗ tay nào b-)

tdzmbs

Gia nhập giang hồ
CB chắc là ae test trào lưu, Không phải khó khăn như bây giờ. CHắc CB tầm 10-15 ngày rùi OB đó

l0v3thao

Gia nhập giang hồ
bạn bjk CB với OB là viết tắt của cái gì ko vậy mà hỏi câu kỳ thế. CB = Close Beta còn OB = Open Beta, mình chơi nhiều game trước giờ chưa bao giờ có vụ OB rồi CB, chỉ có những nhà phát hành tự tin mình quản lý game tốt nên bỏ qua CB tiến thẳng đến OB. Vì CB chơi đóng, chỉ cho 1 số người nhất định chơi, OB là chơi mở cửa, tức là ai cũng chơi được. Hiểu rõ ý nghĩa rồi hãy lên hỏi nha bạn. Tks

darkness297

Gia nhập giang hồ
sẵn chả lời cho nge ko có cái vụ OB rồi mới CB đâu ai nói thế chỉ có CB rồi mới OB hoặc vài admin bỏ bớt bước CB thôi câu này hồi mới ra game online thì hỏi còn dc giờ mà ra đường gặp mấy người chơi game đấm cho vỡ mồm :D

darkness297

Gia nhập giang hồ
Thế theo b thì CB xog đến OB à :)) .
OB : quá trình test mở ra .
CB : quá trình test đóng lại để đi vào hoạt động đại trà .
Close beta là phiên bản thử nghiệm cho 1 nhóm nhỏ người sử dụng,
Open beta là phiên bản thử nghiệm đc public(đưa ra công khai), người chơi có thể đăng kí và chơi thử test các tính năng games.Khi open beta ra nghĩa là bản chính thức cũng sắp ra rồi(chờ test lỗi từ open beta thôi) :D.

darkness297

Gia nhập giang hồ
Close beta được định nghĩa là giai đoạn thử nghiệm mà hạn chế đối với các nhóm nhỏ, vd như chỉ cho code cho các thành viên vnz, hoặc các thành viên trong fb...Các bạn nào từng săn game mới cũng từng săn code rồi đúng ko?

Open beta thì là giai đoạn thử nghiệm lớn hơn, quy mô hơn. Vd như tất cả các thành viên đăng ký ở website đều được chơi vậy đó.
rồi các bạn hỉu chứ :D

Khóc Vô Lệ

Gia nhập giang hồ
B không phải spam post làm gì .
OB xong CB nhé .
Lần sau nói cái gì thì dứt điểm đừng cứ như thằng đứt hơi thế .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên