GIÚP ĐỠ Nhờ ae pro it giúp đỡ

chickenloj

Binh Nhì
mình treo 2 acc với máy như thế này 2 acc CPU khoảng 30-45%
còn nhiệt độ máy thì mình nhìn rối qá ko biết gì cả .... vì mình treo hay bị màn hình xanh mới thay keo tản nhiệt vệ sinh rồi mà vẫn bị ..... nên pro nào rãnh IT tư vấn hộ sợ hại máy quá :) :)

Đính kèm

quangtuanag3

Binh Nhì
máy mạnh vậy sao bị màn hình xanh ta, thường thì máy cấu hình ko đủ mới bị màn hình xanh... mình cũng đã từng bị

OneOfAKind

Thượng Sĩ
màn hình xanh khả năng do game chạy full cpu nhiều quá => nóng => xanh màn để tự ngắt
1 khả năng nữa là lỗi hệ thống.do bạn bắt cpu chạy max công xuất thời gian dài => lỗi ở ở đâu đó trên win
trước con máy cùi của mình cũng hay bị xanh màn
mình cũng thử bôi keo nhưng k ăn thua. tạm thời treo 1 acc thôi vài hôm treo lại acc thứ 2
và CPU của cậu chạy 99 100% chứ k phải 30-45 nhé :))

chickenloj

Binh Nhì
màn hình xanh khả năng do game chạy full cpu nhiều quá => nóng => xanh màn để tự ngắt
1 khả năng nữa là lỗi hệ thống.do bạn bắt cpu chạy max công xuất thời gian dài => lỗi ở ở đâu đó trên win
trước con máy cùi của mình cũng hay bị xanh màn
mình cũng thử bôi keo nhưng k ăn thua. tạm thời treo 1 acc thôi vài hôm treo lại acc thứ 2
và CPU của cậu chạy 99 100% chứ k phải 30-45 nhé :))
ko phải cái mình coi trong task manager kìa 2 acc k bật web chỉ có dữ lắm 50% thôi cái 99 100% là GPU k phải CPU

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Ngày xưa chơi mình phá máy cũng kinh, chơi 4 acc là 100% cpu rồi mà mình vẫn cắm thêm 4 acc nữa là 8 và chạy 24/24 cứ 12 tiếng là tắt cho máy nghỉ 5 phút... Bật thêm cái web nữa máy giật đùng đùng... ấy thế mà vẫn duy trì 5 6 tháng trời :))

Dương Bất Công

Trên 1 người, Dưới 1 người
Staff member
Bạn thử cài lại win sạch nhé... sạch ở đây là chỉ cài win + driver cho máy ... không cài thêm bất kì phần mềm nào khác...sau đó thì cài game rồi chơi game và theo dõi :-?

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Nếu máy bàn thì do Màn hình bị gì thôi.
Nhớ lại xem lau chùi vệ sinh có bị vô nước không
Mình cũng tự ý vệ sinh đó. Tuy chỉ lau chùi bàn phím màn hình cho sạch sẽ thôi mà phải thay cả màn hình :">
thật sự là lần đầu tiên được biết lỗi màn hình xanh là do màn hư
và vệ sinh bàn phím phải thay cả màn hình :)) :)) :)) :))

Bên trên