Những điều KTeam nhất định phải tránh!

Gladiator

Hạ Sĩ
Có lẽ cũng ko ít người có 7 năm gắn bó cùng với HK , những điều mình nói sau đây có thể không vừa ý một số người . Hi vọng các bạn chỉ góp ý ko tranh cãi hay ném đá .

Sau hơn 7 năm gắn bó cùng HK ,có lúc vui , có lúc buồn , cũng từng chia tay bèo bèo 3 cái server rồi. Chứng kiến từng bước đi sai lầm của mỗi server ..nay xin đúc kết lại để KTeam né nó ra .
  1. HKGH là 1 game có tính cộng đồng rất mạnh ,để gắn bó được cộng đồng đó lại với nhau cần phải có những gian nan , thử thách và cả những trận chiến . Trong đó yếu tố bang hội là yếu tố quyết định đến sự gắn bó đó nhất . Những server gần đây nhiệm vụ bang phái làm quá dễ dàng nhờ có chức năng hồi sinh tại chổ của Chí Tôn Phù .. làm giảm đi sự gắn kết vượt ải sinh tử của mỗi G . Đây là một sai lầm chí tử khi mà sự vinh dự của những bang hội vượt thành công ải sinh tử không còn được đề cao .
  2. Từng trận chiến với số lượng đông đảo , từng bang hội hùng bá một thời ở Nam Minh Hiệu luôn tạo cảm giác thích thú cho những ai trực tiếp tham chiến và cả những người đứng coi . Tất cả tạo nên một không khí hào hứng để mỗi lần log game là một sự hồi hộp chờ đợi thú vị . Tuy nhiên cái không khí đó ở những server gần đây đã không còn ... Nếu khi xưa đồ có +9 +10 thì khả năng 1hit die một người ngang level với set đồ pk tàm tạm là rất khó xảy ra thì ngày nay điều đó quá dễ dàng với sức mạnh của những pill lắc quá khủng, Vừa bước chân ra PK thì bị 1 hit về thành ..và thế là những trận PK lớn , tổng lực chính tà lui dần vào quá khứ . Các bang hội cũng chẳn muốn war làm gì ..vì chỉ cần có 1~2 người đồ +10 max pill là đủ cân cả 1 bang .Thêm nữa cái chức năng hồi sinh tại chổ của Chí Tôn Phù lại một lần nữa hủy hoại đi ý nghĩa "Về làng dưỡng sức" trong những trận PK ..Không gắn kết được tình anh chị em qua từng trận chiến , gamer không dám ra PK vì ko phải ai cũng có điều kiện bỏ ra 1 đống tiền cho 1~2h PK . Và những ai từng gắn bó chắc sẽ hiểu 1~2h PK hằng ngày đó nó quan trọng ra sao.
  3. Mỗi item lượm được luôn có một cảm giác hồi hộp khó tả , tuy nhiên với những server Offical hiện tại thì cảm giác đó đã ko còn nữa ...một từ dùng để diễn tả chung những item tạo nên sự mừng rỡ tột cùng khi nhặt được một thời ..hiện tại là "Rác" .Sự hứng thú khi train level bị giảm suất nghiêm trọng .
  4. Những item quý hiếm , những vũ khí cuối , những set trang bị max op một thời dùng để đánh giá giữa Pro và Gà ...ngày nay đã không còn . Tất cả đều như nhau ..dẫn đến cảm giác hụt hẫng khi sở hữu những trang bị đó. Còn đâu cảnh 1 người cầm cây vũ khí 71m ...chạy phía trước ..nhìn lại phía sau cả đám đàn em chạy theo " a ơi cho em coi kiếm với ...." hay "a ơi cho em ít tiền với". Phổ biến những Item cuối mỗi lần tc và trang sức xịn là một sai lầm .

hiepmctc

Binh Nhất
SV off thì nhặt được bất cứ cái gì cũng chả thèm coi ,,,vì ở chợ có những cái víp hơn ,giá rẽ , và bán đầy ,1 set 3-4x đã full pt 6 +5-6 thì khi nhặt đc pt 4-5 coi như quăng shop ,

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Ý kiến hay quá, chỉ cần drop như ngày xưa là khoản train, PK dc giải quyết.
Nhưng còn vụ CTP thì nó có 2 mặt của nó, chúng ta chỉ cần ko dc hồi sinh tại chỗ PK hay chanel PK là đủ, chứ khi lên cao thì ko có CTP cũng up dc thôi mà.
Những thứ còn lại quá chuẩn.:)

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
Vấn đề thứ 2 tôi k dám chắc là k có , nhưng Team sẽ kiểm soát dc thôi .
Còn 1,34 thì trước giờ có thảo luận nhiều , và trong các câu khẳng định của LK đã có câu trả lời .

Các lý do SV khác mất niềm tin nơi gamer chưa dc nhắc đến :
- Up Lv quá nhanh , gây nhàm chán , hết sự thú vị của mỗi mức chinh phục , khám phá ... do các Item hỗ trợ exp , NTC , coockie quá nhiều .
- Kiểm soát các lỗi quá yếu kém , thiếu chủ động ,
- .......

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Đồng ý với chủ topic, nhưng có 1 cái mình nghĩ bữa giờ. Đó là sự khan hiếm của VK cuối 5m 17m 71m liệu có thể không, khi nghề chế VK hiện hành

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Đồng ý với chủ topic, nhưng có 1 cái mình nghĩ bữa giờ. Đó là sự khan hiếm của VK cuối 5m 17m 71m liệu có thể không, khi nghề chế VK hiện hành
Ai đâu mà rảnh đi chế vk thấp bạn ơi, vk thì phải chế cây cuối (133m) và phải là 3 cấp thì dùng mới dc, chứ dưới 10x thì thà cầm cây 31m cho nó lành bởi vì chế items mất nhiều time và công sức lắm để time đó train đôi lúc rớt những thứ tốt hơn ko chừng.

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !

muốn chế dc 5m phải có VK cùi phân giải + op ful + 4 cho xịt đễ lấy nguyên liệu .
Chế cũng dc , nhưng chế dc rồi giá nó cũng chẳng rẻ mạt gì cho nên k sợ mất giá .
Lúc đó nhà nhà xài 1m5 3m , k ai bán cho bạn làm phế liệu đâu !

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Ai đâu mà rảnh đi chế vk thấp bạn ơi, vk thì phải chế cây cuối (133m) và phải là 3 cấp thì dùng mới dc, chứ dưới 10x thì thà cầm cây 31m cho nó lành bởi vì chế items mất nhiều time và công sức lắm để time đó train đôi lúc rớt những thứ tốt hơn ko chừng.
Vậy là bạn lầm to rồi, thứ 1 là thời gian đầu những người hàng nghề sẽ dễ giàu to, thứ 2 là sever lên lv lâu, thứ 3 là đa số những người xài VK cuối (Khá tốt- cao cấp có thể) là những đại gia hoặc member muốn đứng lv để đi tlc mình muốn

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
muốn chế dc 5m phải có VK cùi phân giải + op ful + 4 cho xịt đễ lấy nguyên liệu .
Chế cũng dc , nhưng chế dc rồi giá nó cũng chẳng rẻ mạt gì cho nên k sợ mất giá .
Lúc đó nhà nhà xài 1m5 3m , k ai bán cho bạn làm phế liệu đâu !
Chủ yếu là VK71m thui đại ca ơi. Rùi đến vk17m cho mấy gamer muốn đi pk theo tlc mình muốn (lớn ăn hiếp nhỏ) ^^

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Vậy là bạn lầm to rồi, thứ 1 là thời gian đầu những người hàng nghề sẽ dễ giàu to, thứ 2 là sever lên lv lâu, thứ 3 là đa số những người xài VK cuối (Khá tốt- cao cấp có thể) là những đại gia hoặc member muốn đứng lv để đi tlc mình muốn
Mình có thể khẳng định luôn là khi bạn chế mà đem bán thì số tiền + lại để chế ra items là ko phải nhỏ đối với dưới 10x, và liệu bạn có bán ra lời dc 20% trên tổng bạn chi ra, chưa kể tới time mà bạn bỏ ra.
Nếu tôi ko lầm thì để có dc items ko quá khó nhưng có đủ nguyên liệu hay ko là 1 vấn đề đấy. Có khi bạn cố gắng thu nhặt trong 1 tuần, 1 tháng mà vẫn thiếu đấy bạn.

MrShj

Thượng Úy
Chủ yếu là VK71m thui đại ca ơi. Rùi đến vk17m cho mấy gamer muốn đi pk theo tlc mình muốn (lớn ăn hiếp nhỏ) ^^

Yên tâm bạn hiền , SV vk thừa thãi để giã ra làm nguyên liệu chắc k nhiều để up nghề từ 5m len 71m đâu . Bên dzo còn chật vật nữa mà .
Mình cũng nghĩ , chế dc 1 cây thì chi phí còn cao hơn mua , nhưng KT va CC thì wa xa la ngon .

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Mình có thể khẳng định luôn là khi bạn chế mà đem bán thì số tiền + lại để chế ra items là ko phải nhỏ đối với dưới 10x, và liệu bạn có bán ra lời dc 20% trên tổng bạn chi ra, chưa kể tới time mà bạn bỏ ra.
Nếu tôi ko lầm thì để có dc items ko quá khó nhưng có đủ nguyên liệu hay ko là 1 vấn đề đấy. Có khi bạn cố gắng thu nhặt trong 1 tuần, 1 tháng mà vẫn thiếu đấy bạn.
Thì ra bạn nghĩ là vậy. Mình đoán chắc bạn chưa hành nghề hoặc chỉ qua loa thui. Riêng mình, thì đã hiểu rõ trong tầm tay cả 3 nghề. Thậm chí đã học max hết 3 nghề bên sv Dzogame. Nên time 1 tuần 1 tháng bạn đưa ra thì thật buồn cười.
Về nguyên liệu thì chắc cũng không khó lắm. Vì mình nghĩ giỏi lắm sv LK này giảm tỉ lệ thấp khoảng 2 3 lần so với Dzo là cùng. Mà như thế là cũng quá đủ để hành nghề.
Về vấn đề lợi nhuận thì chưa chắc những người hành nghề nghĩ đến lúc học nghề. Trên 50% là ham hố, đua đòi, ham đẹp, muốn tìm hiểu thôi. Nên việc khan hiếm VK cuối + NL là khó có thể

MrShj

Thượng Úy
Thì ra bạn nghĩ là vậy. Mình đoán chắc bạn chưa hành nghề hoặc chỉ qua loa thui. Riêng mình, thì đã hiểu rõ trong tầm tay cả 3 nghề. Thậm chí đã học max hết 3 nghề bên sv Dzogame. Nên time 1 tuần 1 tháng bạn đưa ra thì thật buồn cười.
Về nguyên liệu thì chắc cũng không khó lắm. Vì mình nghĩ giỏi lắm sv LK này giảm tỉ lệ thấp khoảng 2 3 lần so với Dzo là cùng. Mà như thế là cũng quá đủ để hành nghề.
Về vấn đề lợi nhuận thì chưa chắc những người hành nghề nghĩ đến lúc học nghề. Trên 50% là ham hố, đua đòi, ham đẹp, muốn tìm hiểu thôi. Nên việc khan hiếm VK cuối + NL là khó có thể

các Nguyên liệu khác thì k ít , nhưng nếu là NL dc giã hoặc miss Vk ful Op thì hơi khó đấy , và số tiền up nghề khá cao .
bạn nên kết hợp thêm nghề Op Vk thuê thì mới có thể tự cung cấp NL .
Mà bạn cứ thử đi , mình đảm bảo k dễ đâu . LK đã lưu ý vấn đề này rồi .

Bên trên