Nơi chia sẽ cảm xúc HKGH những ngày đầu Asiasoft

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mình thấy rất nhiều bạn vẫn còn rất hạo hực nhớ về thời HKGH AS 1 thời sóng gió và biết bao nhiêu kỉ niệm

Mình lập ra topic này là để anh em chia sẽ nhưng giây phút đáng nhớ nhất từ lúc còn chơi HK AS

Vừa để anh em hồi nhớ về thời xa xưa, vừa để AD có thể cảm nhận lại những thứ mà chỉ có HK AS mới được

Anh em cùng nhau chia sẽ những ký ức đẹp về thời thơ ấu nha
Mình xin mở màng luôn tuy không được cảm động hay xúc tích cho lắm nhưng cũng là kỷ niệm của mình ko bao giờ quên

Hồi đó mình có chơi 1 con Kiếm tà nữ đánh vui lắm lúc đó chỉ mới 3x thôi đồ thì cùi vô đối áo và chân tay + 2 + 3 được cây kiếm 3m thì op Công lực 3 4 5 chứ làm gì có tiền mà mơ đến Công lực 10 chứ

Còn nhỏ không có tiền chơi net đâu, sáng nào cũng 5k ăn sáng mà ko ăn đi học về ra chay ra quán nét ngay và luôn :D
hồi đó 5k thì chơi đc 2 tiếng rưỡi luôn đó

chơi đến 1 2h chiều mời về.
Ở quán nét có thằng kia lv 49 mà lúc nào cũng mong nó up nhanh 6x để được nhìn thấy skill bay 6x là như thế nào.
Ngày nào cũng ra nét xem có up 6x chưa. !^^ thời gian cứ thế trôi qua.

Bây giờ lớn rồi không bị gò bó nữa nhưng vấn ko có time để chơi game nhưng HKGH thì luôn luôn có và sẽ theo đuổi đến cùng........

Pink

Thiếu Úy
Mình chỉ nhớ là ngày xưa Cứ ân oán giang hồ ji` là lên lôi đài giải quyết vừa pk vừa đánh võ mồm chứ ko pk loạn xạ như bây giờ :D

quietly

Gia nhập giang hồ
chỉ nhớ mỗi trian lên 35 mất hơn 2 tháng, =)), nhặt được cây thương tà 5m , mừng lân lân suốt cả tuần. chẳng biết làm gì óp tc17 vô xong +3 mừng quýnh =))

alexgodric

Gia nhập giang hồ
kỉ niệm nhớ nhất cái thời trẻ trâu... cúp học chơi game, tán gái các kiểu, bị đám giả gái lừa mất cây kiếm 5m full tc15 + 4 mới mua hot như vàng... T.T

Natsu

Binh Nhì
Mình chỉ nhớ hồi đó chơi đao , may mắn nhặt được cây 600k sướng vãi ... theo đuôi pt lên Cu Tí Dị nhân train ... đao chưa op đánh Cu Tí được có vài máu.
Thằng key : nó mới hỏi : " đứa nào đánh đc 3 máu thế ?
Mình hoảng quá im ko nói gì .... nó phát hiện và kích mẹ ra =))
Lại lon ton về đánh vũ nữ =)))

Gladiator

Hạ Sĩ
Chương 1: Đại chiến Thủ Lĩnh Tiều Phu :
Nhớ ngày xưa .... HK vừa ra lò nóng hổi , 2 pt cấp 14 15 hẹn nhau ở cổng bãi tam vĩ hồ HB ... trước mặt là hơn 100 con tam vĩ hồ + tiều phu các loại ... mục tiêu cuối cùng là phải kill cho được Đại ca tiều phu ... chao ôi ! cả 2 pt một vài ng có 1~2 món đồ trắng ,còn lại là khỏa thân , vũ khí dưới mức cùi ^^ ... máu cũng ko có mà bơm ... tiếp cận được a thủ lĩnh tiều phu thì chỉ còn có 9 mạng ... thịt dc anh thủ lĩnh còn 2 mạng .. tưởng đâu chạy về tới thành thì thoát ... ai dè đàn em anh thủ lĩnh tiều phu dí về tới nhà ... chém die tại chổ ^^.

Chương 2: Thảm sát làng huyền bột : :
Thuở ấy làng Huyền Bột đông lắm , vì chẳn còn cái làng nào khác cái làng Huyền Bột cả ^^ . Sơn tặc được xem là trùm thuở ấy .... vào 1 buổi sáng đẹp trời , hình như vừa mở cửa game dc 2h thì phải .... 1 anh đao chạy hớt hả từ cổng Đông Nam vào thành , vừa chạy vừa kêu cứu ... theo sau anh là 6 anh Đại Khoái Đầu Sơn Tặc rất bảnh trai ...Giang hồ quần hùng thấy người gặp nạn liền rút dao, kiếm ,thương, trượng ra tương trợ ....lv cao nhất lúc đấy hình như chưa ai quá 10 ^^ ... kết quả 6 chàng sơn tặc ngự trị thành HB trong hơn 5h , nhiều vụ thảm sát rất dã man xảy ra , nhiều bạn vừa tạo nhân vật vào gặp phải a sơn tặc ... chỉ biết thốt lên 1 câu "đúp liu tê ép ??"

Chương 3: Ngân hàng Vi Đại Bảo : Trước giờ chơi MU, PTV ... hiện tượng mất gold trong túi xảy ra thường xuyên , vì vậy ... đánh dc bao nhiêu tiền thì thường nhét vào kho .... được biết anh Vi Đại Bảo có mở "sớ vịt" (service) giữ đồ and tiền $_$ ... đánh heo rừng .... bắt cáo đỏ ..... chụp cóc ghẽ cả tiếng đồng hồ được 2k tiền .. mua máu hết 1k5 .. còn 500 đem gửi kho Vi Đại Bảo .. vừa gữi vào thì thằng bạn kêu cho mượn 100 ..ngặm ngùi vào kho rút ra 100 thì thấy tiền đâu chẳn thấy ... thấy a VDB trừ phí service hết 100 mất rồi .... còn 400 trong đó ..biết tính sao đây :((

Chương 4: Khám phá huyền thoại Đao Kiếm Tiếu:

Sau 2 ngày cày cuốc ,lượm được 7 8 viên cht ...mười mấy viên ngọc xanh ..và xanh ( chưa hình thành khái niệm ngọc ngon và lõm ^^) cả nhóm tự hỏi máy viên này xài để làm gì ... phương án đưa ra là phi shop (3k một số tiền kha khá lúc này ) ... tình cờ 1 thằng trong nhóm phát hiện ra cái chữ cường hóa ...ở đao kiếm tiếu nó giống với chữ cường hóa trong cường hóa thạch ... thế là canh bạc cân não bắt đầu ... dc 4 viên cht ...bỏ vô cường hóa cây kiếm lên 4 một lèo ...liền đưa ra kết luận là cường hóa không mất đồ ..... Thằng bạn nghe nói vậy bắt chước làm theo với cây thương và lặng lẽ đứng dậy tính tiền ... mặt méo xẹo.... ( chơi ở quán net)

Chương 5: Bước đầu gặp sơn tặc :

Sau những pha ám ảnh về sức mạnh của sơn tặc thuở sơ khai ... bị phủ đầu ..(xem lại chương 2) cả pt chuẩn bị rất kỹ càng khi quyết định lv 28 qua chém sơn tặc .. máu sâm đầy đủ .... pt 4 người tiến vào bãi sơn tặc .... tiếng hô hào vang lên .." Máu tao mau lên " " tao chém nó có 45 máu mày ơi" " tuyệt chiêu con này .. nó hết máu rầu nà " " lượm được gì ngon ko mạy " " cứu tao ... 3 con ... cứu ...." ( Sau đó tự hiểu ) ..... Vì sơn tặc là trùm map lúc này .. nên kill dc 1 anh là mừng lắm .... nhưng đánh .. mười mấy anh rồi chẳn thấy gì ... kết luận ... đánh cương thi ngon hơn :))

Chương 6: Hồi ức tuyết rơi ...

Mùa đông năm ấy lạnh lắm .... đi ngoài đường cũng lạnh .... nhưng khi bước vào quán net .. log game rồi thì cái lạnh giá biến đâu mất ^^ Map huyền bột tuyết phủ trắng xóa , lâu lâu lại có những cơn mưa tuyết ùa đến ... bản nhạc giáng sinh vang lên rộn rã ...

Noel năm ấy vui lắm , ai ai cũng cảm thấy cảm giác hạnh phúc khi log game ,Đi trên từng con đường huyền bột trắng xóa tuyết rơi dù là một mình hay đi với bạn , với anh em , hay với người mình yêu quý nhất cũng rất lãng mạn ..... đi đánh mấy bác Túy Giả Lộc ... lượm dc nhẫn xuất trần lúc ấy là cả 1 tài sản lớn ^^ . Tuyết rơi rất đẹp , đi sâu vào tâm trí những ai gắn bó với HKGH ... cũng có lẽ HKGH đi vào tim họ kể từ đấy và ai cũng mong muốn rằng một ngày nào đó tuyết lại rơi trên huyền bột .... nhưng có lẽ lần đầu tiên tuyết rơi cũng là lần cuối cùng .. những mùa noel sau ko còn tuyết rơi nữa .

Chương 7: Chính tà phân tranh -- ngày đầu ra trận :

Nhận được tin ... 120 phút nữa sẽ diễn ra thế lực chiến ... quần hùng bỏ train , hiệp khách tề tựu kín cả TTQ và LCQ ... thông báo bắt đầu cho vào ghi danh ....."bụp" full server trong vòng 2s :D ... bác nào vào được thì hả hê vui cười , bác nào vào ko dc thì dùng nhiều biện pháp như đá dây mạng thằng bên cạnh , sụp cầu dao cả quán nét , ai quen biết EVN thì nhờ cắt điện luân phiên ^^ . Tất cả chỉ vì 1 mục tiêu vào dc TLC . Nhiều bạn ức chế vì ko vào được hoặc vào được mà bị disconect bắt đầu ngồi chửi rủa ... từ @#$%$ x y z cho đến chửi nhà mạng , nhà phát hành ..vv.. xin tạm gác việc những bác bị ... cho ở ngoài ...

Chuyển sang những hiệp khách bước vào được TLC đầu tiên ấy , câu hỏi đặt ra mà ko ai trả lời được là đánh thế nào ?? Nhưng rồi những giây phút đếm ngược kết thúc ... cánh cổng mở toan ra ..... chính tà xông lên ... gặp nhau giữa sân TLC ... câu đầu tiên và được nói nhiều nhất lúc đó là " pà mẹ nó lag vê ka lờ " ( xin được trích nguyên văn mà thôi) ... nhưng ai nấy đều 1 bầu nhiệt huyết chiến đấu .... máu siêu thị đổ thành sông , máu bình đổ thành biển , mana thì nhỏ giọt thôi ^^ ... Huyền thoại nhấp máu SúpCá lập kỷ lục khi mà mới bị dính 1 skill nhấp đi luôn 200 bình máu trong 10s , quả là 1 kỷ lục mà đến giờ chỉ có auto F6 mới may ra làm dc . .... Nhìn chung quang cảnh khi ấy rất khóc liệt ... 1 vs 5 , 1 vs 10 là chuyện bình thường , nhiều âm thanh khẩu hiệu vang lên .. "combo nó", "chém nó" "pà mẹ nó trâu dữ vậy" "cứu......" ....chẳn ai biết đánh tượng cả ^^ ... Kết thúc ....phe tà giành thắng lợi T_T ..... vụ ăn kỳ lân ko tường thật được ... mình theo 9

chickenloj

Binh Nhì
ùa cũng nhớ lắm cái dụ GM thả boss ngoài thành HB như kiến bu đánh thì 10 máu 1 2 máu ngọc rớt thì như ruồi bâu thịc là thíc j đâu á k biết

sugus012

Gia nhập giang hồ
Ùi, chỗ bạn 5k 2 tiếng rưỡi cơ à. mình hồi đó, cũng 5k ăn sáng, ăn 3k còn lại 2k chơi được 30p thui, mà thích lắm. cái hồi mới ra AS cơ, cả bon hì hục vào train, được hơn tuần có thằng up 2x (oai nhất đôi luôn) đi đánh tam vĩ hồ, rồi pt nhau đập con thủ lĩnh tiều phu, mà toàn bị ks. hài k đỡ được. hồi đấy thích chơi dp nữ, nhìn đẹp đẹp mà sau chuyển sang thương nữ.
Hồi đó, cái thời mà TanSat còn bá đạo ý, nếu ai ở cái thời mà mới có NMH và toàn bụm nhau ở đấy, đảm bảo sẽ biết tới cái tên TanSat đó, đao tà cầm 17m hay 31m gì đó.
Xong cái hồi GM thả boss trước cổng hb, đông dã man. ùi có thêm đợt thả boss bên liễu 9 hay gì gì ý, vui hết cỡ.
Ùi 1 dạo mình nghỉ (bị mấy thằng cùng quán soi pass lột đồ lol), tới khi ra phiên bản có cung, lại xuất hiện lại vs cái tên Jumong. ùi cái tên đấy thì cứ phải gọi là nổi tiếng thôi rồi, ai đánh cung cũng thấy đặt Jumong, hài vãi. :)
ui tuổi thơ tôi, đã gắn liền vs cái tên Hiệp Khách Giang Hồ...... tôi vậy, bạn cũng vậy... cùng nhau quay lại tuổi thơ với HK LKteam nào :P
Nhân đây cũng gửi lời thx tới LKteam lun, thx đại ka nhiều nhiều! :D

TheGameC3

Binh Nhì
Ngày xưa mình vừa biết game HKGH là hồi lớp 6, bây giờ sắp thi ĐH rồi :P vẫn còn ghiền lắm cơ. Hồi đó nhỏ biết gì nhiều đâu, hú hý theo đàn anh lên Sơn Tặc đập( mà nói nhỏ là lv15 cầm cung cùi đi đánh sơn tặc =))), đứng ngoài cổng trại mà bắn vào con nào dí thì mình chạy hụt mạng, dí 1 tý nó quay vào thì bắn tiếp, vài phút thì chết 1 con =.=". Rồi cứ thế lv20 mà bu đánh hổ bên TTQ, lên lv như gió mà tới lúc học skill thì thui, phãi cày điễm kỹ năng mòn cả mắt :confused:. Nhớ ngày xưa chơi ngu mà zui thật, kỳ này củng phải áp dụng kỹ thật này nửa thoai :P

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Ùi, chỗ bạn 5k 2 tiếng rưỡi cơ à. mình hồi đó, cũng 5k ăn sáng, ăn 3k còn lại 2k chơi được 30p thui, mà thích lắm. cái hồi mới ra AS cơ, cả bon hì hục vào train, được hơn tuần có thằng up 2x (oai nhất đôi luôn) đi đánh tam vĩ hồ, rồi pt nhau đập con thủ lĩnh tiều phu, mà toàn bị ks. hài k đỡ được. hồi đấy thích chơi dp nữ, nhìn đẹp đẹp mà sau chuyển sang thương nữ.
Hồi đó, cái thời mà TanSat còn bá đạo ý, nếu ai ở cái thời mà mới có NMH và toàn bụm nhau ở đấy, đảm bảo sẽ biết tới cái tên TanSat đó, đao tà cầm 17m hay 31m gì đó.
Xong cái hồi GM thả boss trước cổng hb, đông dã man. ùi có thêm đợt thả boss bên liễu 9 hay gì gì ý, vui hết cỡ.
Ùi 1 dạo mình nghỉ (bị mấy thằng cùng quán soi pass lột đồ lol), tới khi ra phiên bản có cung, lại xuất hiện lại vs cái tên Jumong. ùi cái tên đấy thì cứ phải gọi là nổi tiếng thôi rồi, ai đánh cung cũng thấy đặt Jumong, hài vãi. :)
ui tuổi thơ tôi, đã gắn liền vs cái tên Hiệp Khách Giang Hồ...... tôi vậy, bạn cũng vậy... cùng nhau quay lại tuổi thơ với HK LKteam nào :P
Nhân đây cũng gửi lời thx tới LKteam lun, thx đại ka nhiều nhiều! :D

Ừ ở mình lúc đó 1 tiếng có 2k thui bạn ah`
Mình chơi từ lúc AS mới mở cửa mà lúc đó chơi đc 1 2 ngày gì đó thôi cũng chẳng nghĩ là sẽ gắn bó lâu dài đâu vì còn nhỏ mà, Sau đó thì về nhà xem TV lên xem thì thấy trên VTV2 có giới thiệu về game HKGH của AS mình vẫn còn nhớ lắm thế là lúc đó cứ nghĩ là lên TV thì chắc sau này mình chơi giỏi nhiều người sẽ biết đến mình thế là Game Online 3D đầu tiên của mình chính là HKGH !^^ :D
Kết nó từ cái hồi nó lên VTV2 đó mọi người ạ :D
Mình cũng ko hiểu vì sao lúc đó Game mà cũng đc lên kênh THVN nữa. Phải nói là game 3D đầu tiên tài VN thì phải...

Ôi nhớ quá cái thời AS à...

WingKnight

Gia nhập giang hồ
hí hí đọc bài của Gladiator mắc cười vãi ....khi mình mới bt chơi HK thì cũng mở dc gần 2 năm rồi .... chơi chưa dc 1 năm là game đóng cửa ...nhưng bt bao nhiêu kỉ niệm còn in đậm trong mình ....nhớ wá ...khi bt tin dzo mang Hiệp Khách trở lại niềm vui ko thể tả hết dc ...bao nhiu hoài niệm trở về ....nhưng càng hy vọng ao nhiu thì bọn dzo làm mình thất vọng bấy nhiu ....bây giờ mình chỉ còn 1 niềm tin cuối cùng vào LionKing thôi ....mình sẽ đợi niềm hy vọng cuối cùng này ...:)

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Nhớ lúc đó hãy còn bé, mới lớp 6 thì phải, cầy từ lúc lớp 6 đến lớp 7 con thương nam lên đc 41 ( Quá nhọ ) rồi có biết gì về các loạiv ũ khí đâu, cầm cái thương nhặt được mà nó bằng gỗ đấy, cái thương 900k trong shop thì phải, cầm nó đi train, tới bãi còn slots thì xin rồi nó bảo đồ ngon ko? mình bảo là full cl10+4 ( thời đấy đã hót lắm rồi )
nó cho vào pt xong đánh thử kill 35 được 120 máu con Cự Tí =)) nó kick!

Rồi một thời gian sau nhớ xin tiền bố ( xin mà ko nói, tự động lấy ) 100k đi nạp thẻ mua Áo Choàng, mua được cái áo mà nó như cái bang ý, có mũ đội, trông khá chất! Xong rồi được 1 tg game ụt!

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
nhiều kỷ niệm vui lắm !!! Còn nhớ lúc con thương mới lv 1 ra đánh mèo . 1 hit 2 hit chết 1 con tưởng pro lắm . Lv3 chạy lên núi thấy có con bò tưởng nó như con khác dễ đánh . Ai ngờ nó húc 1 phát còn 1x giọt chạy toáng loạng . Xuống núi tưởng thoát rồi . Đứng vận công thở phào . Tự nhiên giống lag lắm . Con bò chạy như '' sinbad'' lại gần mình toáng loạng tập 2 . Thế là nó cứ đuổi thẳng vô thành .. Sợ chết la làng kêu . Cờ cư cờ cứu ... Thế có thằng nào cứu đâu ... Chạy lòng vòng trong thành rồi lại ra thành như đi .... " chăn bò '' ấy . Cuối cùng cũng nằm một đống vì bị sói xám cắn ... Kết thúc lãng nhách ... Nhưng đó là kỷ niệm rất vui của miss . Ui tuổi thơ :(

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Qua box giải trí cho đúng luật . Nhưng thôi linh động move lại , các bạn cmt theo chủ đề nhé , cmt chệch là tớ move + del bài , tái diễn là ăn point luôn .

Quá khứ của tớ nhớ mãi là có thằng nhóc hỏi mua cái acc , tớ kêu nó đưa cái áo choàng nó đang mặc tớ đọc acc cho , và thế là cu cậu đưa , ngay lập tức tớ nhấn esc out game hôm sau mới vào lại ... vẫn nhớ cái áo đó là Lãnh Nguyệt Viêm Long Giáp , thích áo đó tới h....

Kỉ niệm nữa là có thằng bán Hàn Thiết Đao giá 800k , mình nhấn lộn 80k thế mà nó cũng ok luôn , cũng như trên , out game đi học luôn mà cả buổi rạo rực học ko vô , năm đó học lớp 10 .

Còn rất nhiều kỷ niệm như bị hack 4 5 lần vẫn chơi , đó là lý do chơi hơn 2 năm mà mới lv 64 , từng phải mua lại chính đồ hack của mình mà ngậm đắng nuốt cay vì ko bắt đc tận tay , sau năm lớp 12 , tổng kết xong thằng hack bị mình + anh em tẩn cho 1 trận bò lết ( thù rất dai ). Lúc đó đi học ở thị trấn ko phang nó đc , phang nó là khỏi đi học .
Rồi thằng bạn lượm đc cái Xích Hỏa Kiếm nó la ầm lên cả quán bu vô chúc mừng.

...bla..bla...
1 thời trẻ trâu ...

Pink

Thiếu Úy
Kỉ Niệm của mình là cúp học cầy acc thương 2 tuần mới lên được lv 35 vừa thăng chức xong chưa kịp tận hưởng cảm giác Phê :rolleyes: thì bị thằng cung lv 53 ( trùm quán nét ) nó tuyên bố 1 câu xanh rờn mày train ở đâu tao giết đấy :confused: và thế là mình quyết tâm lăn lội đường xa lên BH mua được acc Đao lv 64 Và sau đó hắn đã bị mình cho ăn hành đến nỗi sợ quá kí hiệp ước hòa bình :cool: Và sau đó mình đã lên ngôi Trùm các Quán Net ở trong Khu :D

sugus012

Gia nhập giang hồ
nhớ cái hồi đấy, mới vào game, ít tiền mua mau. toàn đánh mấy con xong ngồi luyện công. giờ ng lại up chậm là hợp lý rồi :D

Bên trên