Nên bán Auto trong @shop? why not?

Nên bán auto trong @shop , Yes or No

• Yes

Số phiếu: 4 11.4%
  • No

Số phiếu: 31 88.6%

• Số lượng người bầu chọn
    35
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Natsu

Binh Nhì
Mịa , thế quái nào mà các bạn cứ tìm mọi cách hạn chế auto thế nhỉ ?
---Lạm phát ? Xin lỗi cái này tùy thuộc vào trình độ quản lý của GM thôi , GM kém cỏi thì ko có auto cũng sẽ lạm phát ,.. như HKUS đấy ,. tỉ lệ rớt đồ ko quá cao , auto 24/24 ... bao năm rồi mà có thấy nó lạm phát ko ? Farm gold thì ở đâu chả có, mà sv kêu tỉ lệ rớt thấp... farm ko biết đc bao nhiêu đây ?
--- Kêu auto nhiều , nhiều ng auto làm chán game ,.. toàn thấy những nhân vật vô hồn ,.. mịa , ko có thời gian nhưng vẫn mê game này thì cứ auto có sao ? ko auto thì chỉ có nước out game , tắt máy chứ không chả nhẽ khuyến khích bỏ học ngồi click hay chơi trộm trong khi đag làm việc ? Ng nào rảnh thì cứ ko auto ngồi mà chơi tay .. Người nào bận thì cứ auto , đến khi rảnh thì có thể chơi tay , ngồi 8 , chém gió với bạn. Thế đéo nào cứ tìm cách hạn chế , giảm lợi ích khi auto là thế quái nào.

Đau đầu thật , mấy chú trẻ trâu vô công rỗi nghề , rảnh hơi cứ bắt ng khác phải như mình ... thấy ng khác auto còn mình lại thích , muốn chơi tay thì GATO nên tìm mọi cách chèn ép để họ ko = mình ak =))))

XiaoTi

Binh Nhất
Thật ra bản thân mình ghét Auto, bởi vì khi vào train nhìn ai cũng như cái xác không hồn thì chán lắm. Tuy nhiên cũng không thể phủ định cuộc sống ngày càng hiện đại thì mọi thứ cũng phải thay đổi. Đa số chúng ta cũng phải bận bịu cho cuộc sống nên mình quyết định sẽ cho Auto 24/7.

Tuy nhiên.

Có nhiều phương án để kích thích mọi người train tay hơn, ví dụ:

Cứ mở Auto, còn 80% exp, điểm kinh nghiệm. Muốn ko mất hoặc mất ít có thể mua CTP, hoặc mua 1 vật phẩm gì đấy ở shop (bán bằng gold chẳng hạn, giá vừa phải, ăn 1 cục thì được 1 tiếng ko bị trừ exp chẳng hạn).

Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.

v.v.v

Việc này kích thích mọi người mang tính cộng đồng hơi là thả cái máy vô hồn train từ ngày này qua tháng nọ :)
Like cái này nè. thế mới xôm.đi train mà cứ như đi chợ ấy. vui lắm

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
tôi thấy PA nào cũng được! có giới hạn %exp khi auto thì có bán CTP tăng %exp.
ai muốn auto 100% exp mà không có time train tay thì đầu tư tiền để = với ae train tay.
còn ai nói "tôi nghèo tôi muốn = bạn" đơn giản bạn nghèo vì bạn chưa nằm vào dạng lao động tạo ra tiền.
nếu bạn đã tạo ra tiền thì vấn đề 200k 1 tháng là chuyện dễ dàng.
còn nếu bạn chưa tạo ra tiền thì <=> bạn có time đễ train tay

@@@@@@@@@Hoàn toàn công bằng cho cả hai bên@@@@@@@@@

Tôi cũng không giàu. thậm chí không có 1 cái xe để đi lại. nhưng tôi đang làm việc và yêu hkgh nên chấp nhận = người train tay khi phải bỏ chi phí
Đồng ý, người ko muốn bỏ tiền thì chấp nhận lao động để kiếm ra tiền thôi. Cái Server này hạn chế là tiền gây ra chênh lệch ghê gớm thôi, ai cũng như ai thì còn gì hay.

Natsu

Binh Nhì
Phương án 1 của LK là 1 pa hay , nhưng đk tiên quyết là ng chơi tay có CTP cũng ko đc + 20% exp như ng auto

Pink

Thiếu Úy
Thật ra bản thân mình ghét Auto, bởi vì khi vào train nhìn ai cũng như cái xác không hồn thì chán lắm. Tuy nhiên cũng không thể phủ định cuộc sống ngày càng hiện đại thì mọi thứ cũng phải thay đổi. Đa số chúng ta cũng phải bận bịu cho cuộc sống nên mình quyết định sẽ cho Auto 24/7.

Tuy nhiên.

Có nhiều phương án để kích thích mọi người train tay hơn, ví dụ:

Cứ mở Auto, còn 80% exp, điểm kinh nghiệm. Muốn ko mất hoặc mất ít có thể mua CTP, hoặc mua 1 vật phẩm gì đấy ở shop (bán bằng gold chẳng hạn, giá vừa phải, ăn 1 cục thì được 1 tiếng ko bị trừ exp chẳng hạn).

Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.

v.v.v

Việc này kích thích mọi người mang tính cộng đồng hơi là thả cái máy vô hồn train từ ngày này qua tháng nọ :)
Like phương án 2 còn việc CTP ank Lk nên ngiên cứu thật kĩ ko sẽ có Anti :)

WingKnight

Gia nhập giang hồ
Mịa , thế quái nào mà các bạn cứ tìm mọi cách hạn chế auto thế nhỉ ?
---Lạm phát ? Xin lỗi cái này tùy thuộc vào trình độ quản lý của GM thôi , GM kém cỏi thì ko có auto cũng sẽ lạm phát ,.. như HKUS đấy ,. tỉ lệ rớt đồ ko quá cao , auto 24/24 ... bao năm rồi mà có thấy nó lạm phát ko ? Farm gold thì ở đâu chả có, mà sv kêu tỉ lệ rớt thấp... farm ko biết đc bao nhiêu đây ?
--- Kêu auto nhiều , nhiều ng auto làm chán game ,.. toàn thấy những nhân vật vô hồn ,.. mịa , ko có thời gian nhưng vẫn mê game này thì cứ auto có sao ? ko auto thì chỉ có nước out game , tắt máy chứ không chả nhẽ khuyến khích bỏ học ngồi click hay chơi trộm trong khi đag làm việc ? Ng nào rảnh thì cứ ko auto ngồi mà chơi tay .. Người nào bận thì cứ auto , đến khi rảnh thì có thể chơi tay , ngồi 8 , chém gió với bạn. Thế đéo nào cứ tìm cách hạn chế , giảm lợi ích khi auto là thế quái nào.

Đau đầu thật , mấy chú trẻ trâu vô công rỗi nghề , rảnh hơi cứ bắt ng khác phải như mình ... thấy ng khác auto còn mình lại thích , muốn chơi tay thì GATO nên tìm mọi cách chèn ép để họ ko = mình ak =))))
2 PA anh LK đã đề ra rồi ...đa số mọi người đều đồng ý ....cái hay của game là cùng pt tán chuyện ...trải nghiệm cảm giác lụm từng viên ngọc ....và việc hạn chế time auto là để tránh chênh lệch lv wá cao .....1 ngày bạn đi làm bao nhiu tiếng 12 tiếng ko ? ....nếu thế thì bạn nên vote cho LK chọn PA 2 ...;)

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
tôi thấy PA nào cũng được! có giới hạn %exp khi auto thì có bán CTP tăng %exp.
ai muốn auto 100% exp mà không có time train tay thì đầu tư tiền để = với ae train tay.
còn ai nói "tôi nghèo tôi muốn = bạn" đơn giản bạn nghèo vì bạn chưa nằm vào dạng lao động tạo ra tiền.
nếu bạn đã tạo ra tiền thì vấn đề 200k 1 tháng là chuyện dễ dàng.
còn nếu bạn chưa tạo ra tiền thì <=> bạn có time đễ train tay

@@@@@@@@@Hoàn toàn công bằng cho cả hai bên@@@@@@@@@

Tôi cũng không giàu. thậm chí không có 1 cái xe để đi lại. nhưng tôi đang làm việc và yêu hkgh nên chấp nhận = người train tay khi phải bỏ chi phí

CTP ko đc có x% exp nha bạn

còn lại thì cái gì cũng đồng ý cả

100k cũng đc 150k cũng đc mà 200k cũng đc miễn là game tốt

baconsau

Gia nhập giang hồ
Đồng ý, người ko muốn bỏ tiền thì chấp nhận lao động để kiếm ra tiền thôi. Cái Server này hạn chế là tiền gây ra chênh lệch ghê gớm thôi, ai cũng như ai thì còn gì hay.
nói về vấn đề lạm phát vì tiền đỗ sô vào game thì phải nhìn nhận lại ở 1 số game bị sụp đỗ như kiếm thế, hkdzo, tlbb,...
đa số những game đấy đều rất hay. nhưng từ khi có item@ hổ trợ việc làm gia tăng các trang bị khủng: bỏ tiền vào mua đá óp trang bị, mua pet khủng! thậm chí thằng cày cuốc trâu bò lv cao nhưng vẫn bị lv thấp giết do trang bị item@ khủng!

Còn việc auto train và item hổ trợ train thì không = 1 góc ức chế item@ hổ trợ đập óp đồ!!!!!!!!

baconsau

Gia nhập giang hồ
Và xin hỏi LK sẽ trụ nỗi không khi không có item@ mà người người xử dụng để duy trì sv
chỉ dựa vào ac 200@ mỗi cái ah :eek:? bởi số lượng người mua ac chỉ có hạn!
xin bảo đảm 100% rằng sẽ khó khăn cho LK để duy trì sv
người người muốn chơi mà ngại chi tiền (thích free tâm lý ngại chi tiền vào game vô bổ hoặc tiền net đã không đủ rồi tiền đâu mà chi mua item)
người muốn chi thì không thể chi (1sv công = đến nổi biết bán gì để duy trì sv)

thu phí chơi cũng không được mà bán item@ cũng không xong! nghĩ nghĩ nghĩ nghĩ nghĩ nào!!!

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Và xin hỏi LK sẽ trụ nỗi không khi không có item@ mà người người xử dụng để duy trì sv
chỉ dựa vào ac 200@ mỗi cái ah :eek:? bởi số lượng người mua ac chỉ có hạn!
xin bảo đảm 100% rằng sẽ khó khăn cho LK để duy trì sv
người người muốn chơi mà ngại chi tiền (thích free tâm lý ngại chi tiền vào game vô bổ hoặc tiền net đã không đủ rồi tiền đâu mà chi mua item)
người muốn chi thì không thể chi (1sv công = đến nổi biết bán gì để duy trì sv)

thu phí chơi cũng không được mà bán item@ cũng không xong! nghĩ nghĩ nghĩ nghĩ nghĩ nào!!!
Mọi người chưa biết chiến lược của mình như thế nào mà ? Đâu phải server mở ra free h ết thì còn gì là thú vị nữa? Phải có sự ganh đua, mà muốn ganh đua thì mua đồ siêu thị. Miễn sao chiến lược ở đây, là đồ siêu thị phải bán với giá đúng. Những thứ phổ t hông giá vừa phải, những cái có thể gây chênh lệch thì giá trên trời .

Natsu

Binh Nhì
Thiếu gì cái bán đâu mà bạn : túi , gia hạn , nhẫn kết hôn , áo choàng , thuốc nhuộm , pet , phúc vận phù 20% , bộ thẩm mĩ viện , các loại bùa đổi tên , tẩy khí công , sâm , máu siêu thị , tẩy skill , CTP...
Tuy nhiên thì mấy cái hot như 1~3 thì có vẻ sv này ít bán đc ;))

TheGameC3

Binh Nhì
vậy nhờ anh LK chốt lại giùm em với các mem khác về vấn đề auto 1 cách chính xác và nhanh nhất có thể là được rồi.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
vậy nhờ anh LK chốt lại giùm em với các mem khác về vấn đề auto 1 cách chính xác và nhanh nhất có thể là được rồi.

ko phải lo đâu TheGame ah` vì còn test game rồi CB nữa mà mình còn góp ý dài dài
nhưng hy vọng CB kéo dài ra 1 xíu là đc

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên