Mong các bạn dành chút thời gian cho những tâm sự của mình

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

huynhtuankha

Binh Nhất
Bác này có xích mích với chủ 2pic à sao ném đá ác thế =))
bác nghĩ 50 cái vk 600k vs 5m đấy họ mang đi solo ư, đúng là haivl.com :)) sao bạn k chịu nghĩ là những nguời đó pt với nhau. Đây chỉ là bài ý kiến đóng góp, sao bác phải nổi xung lên như thế, ảnh hưởng đến quyền lợi của bác à =))
Ý kiến của chủ topic cũng đáng để xem xét đấy chứ, thay vì tặng vk max thì tặng các phần quà @shop, hay 1 vài cái gì đó đặc biệt chẳng hạn.....
:)) bạn làm ơn trích dùm mình câu nào nổi xung vs chủ 2pic liên quan đến vụ nhận quà, và cũng nói vs bạn rằng mình chưa có 1 giải thưởng nào liên quan đến nó cả... bạn ấy góp ý mình giải thích, có liên quan gì vs bạn ak :))

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Vậy thì bỏ VK đi tặng VK 600k và AC thôi
Ủng hộ Vk 600k là max và AC đặc biệt chỉ có tester mới có + CTP gì gì đó nữa
Không ủng hộ vk 5m 17m mặc dù mình cũng nằm trong nhóm test dev

Alpha

Gia nhập giang hồ
:)) bạn làm ơn trích dùm mình câu nào nổi xung vs chủ 2pic liên quan đến vụ nhận quà, và cũng nói vs bạn rằng mình chưa có 1 giải thưởng nào liên quan đến nó cả... bạn ấy góp ý mình giải thích, có liên quan gì vs bạn ak :))
chả liên quan =)) nhưng mình thích vào chém gió đấy =))
với cả mình thấy cái giải thích của bạn có vẻ hơi gà mờ 1 chút: "những ng` này sẽ cầm nó solo 1mình lên cấp" =))

NGUYHIEM

Binh Nhì
Thôi nào mấy bác ! tại sao cứ khi nổi lên vấn đề j là mọi người lại cứ sung đột thế nhỉ. :mad: ko nc 1 cách nhẹ nhàng dc à, hay là mấy bác mun chứng tỏ mình là boys :D

Quang Lê

Binh Nhất
Hay là tặng bảo hộp đi, mang lại cảm giác hồi hộp khi mở quà. Hoặc thay vk 5m = 1 set 4x, 5x full pt 3 +4. Mình ko tán thành tặng vk 5m, 17m

babeheo93

Gia nhập giang hồ
Thân chào ae Hk gần xa, BQT game. Mình nghĩ đã là game công bằng thì chẳng ngại gì mà nói thẳng nói thật ra đây.
Mình đã có bài góp ý về vụ nhận item khủng khi mới bắt đầu game sẽ làm mất cân bằng game
http://yulgangvn.com/forum/threads/gop-y-ve-vu-nhan-qua.1314/

Nhưng bị gạt phăng đi,
Và mình cũng nói rõ ý của mình là ko muốn cho nhận quà vào lúc bắt đầu mà sẽ nhận quà khi game đã chạy đc 1 time.
Nhưng Gm và 1 số người trên này ko hiểu, thậm chí cố tính ko hiểu và cố ý bẻ ngoặt ý mình đi, cho là mình "GATO rồi thì là có công có thuong, ng ko có công thì ko đc có y kiến".

Nhiều bạn nghĩ 600k với 5m thì làm đc cái quái gi ( làm sao mà pk với mấy vk này rồi này nọ). Vậy là các bạn chẳng hiểu gi về game này cả.
Đối với game Hk này chỉ cần lúc đầu bạn vượt lên đc thì đó sẽ là cả 1 lợi thế lớn. Nếu bạn nằm trong top đầu, những đồ mà bạn nhặt đc hoặc những đồ bạn sài rồi bán lại sẽ rất đc giá, vì có nhiều ng mua. Nhưng nếu bạn là ng chơi sau, thì đồ bạn nhặt đc chẳng có giá trị gì cả.

Khi bắt đầu open, các bạn còn đang kiếm tiền mua sâm máu, còn để tiền mua vk 243k, lên 35 lại pai để dành 1 khoản lớn để mua vk 3m. Trong khi ng khác thì đã có sẵn 600k + 5m + sâm máu St. Như thế là đủ làm bố server rồi chứ đừng nói.Còn các đại gia bỏ tiền mua đồ thì ko nói.

Nếu các bạn chưa từng chơi HKAS lúc đầu thì các bạn ko thể hiểu đc. Thường thì pai lên lv 30 mới đủ tiền mua đc vk 243k nếu nhặt đc nhiều vk cùi + quần áo đem phi shop. Và ít nhất pai lên lv 50 mới có tiền mua 3m, cũng bằng cách tương tự. Trừ trường hợp nhặt đc thì khỏi nói, sướng như rên.

Có 1 điều rất lạ ở đây, là mình góp ý nên để cho nhận quà lúc đạt lv 60, lúc đó thì 600k có thể đổi thành 17m, có vấn đề gi đâu ???
Nhưng Gm và 1 số bạn nhất quyết ko nghe. Tại vì sao?
Mình xin trích dẫn lời của GM trong topic
http://yulgangvn.com/forum/threads/du-kien-cash-shop-anh-em-vao-them-ti-y-kien-nhe.1309/

Trong đó GM có nói " Yeu hoá và 1 số vật phẩm hỗ trợ train sẽ ko đc bán vào lúc đầu mà pai đợi 1 thời gian mới bán "
Rõ ràng là Gm cũng thừa hiểu nếu bán những vật phẩm này vào lúc đầu sẽ gây xáo trộn game thế nào.
Vậy mà Gm lại tặng Vk cho những ng tester để họ dễ dàng đứng đầu ser. Vậy sao Gm ko vào chơi game luôn đi, Gm là ng tạo ra game thì muốn gì mà ko đc.

Các bạn thử nghĩ xem đợi đến khi đạt lv 60, cho nhận quà thì có vấn đề gi đâu nhỉ?. Đến đây thì đã lộ rõ bản chất của việc tặng quà này, đây ko pai là thưởng quà mà là tạo điều kiện để 1 số người có đc lợi thế hơn người khác, với lý do " Tôi tạo ra game, tôi pai đc lợi hơn, mặc dù nói đây là game công bằng"

Điều cuối cùng t muốn nói vs các bạn và BQT game.
Một NPH game chân chính, ko bao giờ mang các vật phẩm trong game ra tặng cho ng chơi.
Vì như thế là đã can thiệp quá mạnh vào game, vi phạm luật phát hành game online.

Các bạn chơi các game nhiều cũng biết, NPC chỉ tặng những vật phẩm trong shop bán = @. Chứ ko bao h tặng các đồ như vk, trang sức.

Gm đã nói những vk 600k 5m sẽ cực kỳ hiếm, bỏ tiền ra cũng chưa chắc mua đc. Vậy mà Gm có thể tạo ra nó và trao cho gamer, các bạn nghĩ sao về điều này??

Nếu sau này các bạn gặp 1 ng chơi có vk khủng như 155m 177m, các bạn làm sao biết đc đấy có pai do ng chơi nhặt đc. Hay cũng là do "Gm tạo ra rồi trao cho ng chơi".?

Đến đây thì thật sự là pai suy nghĩ lại độ chuyên nghiệp của LK team rồi, liệu đây là 1 game công bằng mà mình mong đợi hay chỉ là 1 sự nhí nhố, mình thật sự thất vọng khi mà đội ngũ LK team mà mình tin tưởng lại là những ng như vậy.
cũng hay đấy :)) nhưng người ta làm gì kệ đi :)) chơi game vui mà :)) VK 600k , chẵng lẽ mấy anh ấy không PT mình :)) đúng không :))

langtukyquac

Gia nhập giang hồ
tặng thớt 1 câu tâm đắc của dân mê tiên hiệp nhé:"thế gian này chỉ có kẻ yếu đuối + k có năng lực mới trông chờ đến 2 chữ công bằng".

XssTTssX

Gia nhập giang hồ
Các bạn tester mình quà rất hợp lý , họ đã bỏ nhiều công sức đóng góp . Nhung GM nên tặng cho các tester VK 600k la TỰ CHỌN va 5m la NGẪU NHIÊN chứ không nên tự chọn hit thì sẽ hay hơn nhiều @@! ... game mới ra mà thầy lv 35 mà cầm 5m Não thịt ...

tran huu cuong

Gia nhập giang hồ
Thân chào ae Hk gần xa, BQT game. Mình nghĩ đã là game công bằng thì chẳng ngại gì mà nói thẳng nói thật ra đây.
Mình đã có bài góp ý về vụ nhận item khủng khi mới bắt đầu game sẽ làm mất cân bằng game
http://yulgangvn.com/forum/threads/gop-y-ve-vu-nhan-qua.1314/

Nhưng bị gạt phăng đi,
Và mình cũng nói rõ ý của mình là ko muốn cho nhận quà vào lúc bắt đầu mà sẽ nhận quà khi game đã chạy đc 1 time.
Nhưng Gm và 1 số người trên này ko hiểu, thậm chí cố tính ko hiểu và cố ý bẻ ngoặt ý mình đi, cho là mình "GATO rồi thì là có công có thuong, ng ko có công thì ko đc có y kiến".

Nhiều bạn nghĩ 600k với 5m thì làm đc cái quái gi ( làm sao mà pk với mấy vk này rồi này nọ). Vậy là các bạn chẳng hiểu gi về game này cả.
Đối với game Hk này chỉ cần lúc đầu bạn vượt lên đc thì đó sẽ là cả 1 lợi thế lớn. Nếu bạn nằm trong top đầu, những đồ mà bạn nhặt đc hoặc những đồ bạn sài rồi bán lại sẽ rất đc giá, vì có nhiều ng mua. Nhưng nếu bạn là ng chơi sau, thì đồ bạn nhặt đc chẳng có giá trị gì cả.

Khi bắt đầu open, các bạn còn đang kiếm tiền mua sâm máu, còn để tiền mua vk 243k, lên 35 lại pai để dành 1 khoản lớn để mua vk 3m. Trong khi ng khác thì đã có sẵn 600k + 5m + sâm máu St. Như thế là đủ làm bố server rồi chứ đừng nói.Còn các đại gia bỏ tiền mua đồ thì ko nói.

Nếu các bạn chưa từng chơi HKAS lúc đầu thì các bạn ko thể hiểu đc. Thường thì pai lên lv 30 mới đủ tiền mua đc vk 243k nếu nhặt đc nhiều vk cùi + quần áo đem phi shop. Và ít nhất pai lên lv 50 mới có tiền mua 3m, cũng bằng cách tương tự. Trừ trường hợp nhặt đc thì khỏi nói, sướng như rên.

Có 1 điều rất lạ ở đây, là mình góp ý nên để cho nhận quà lúc đạt lv 60, lúc đó thì 600k có thể đổi thành 17m, có vấn đề gi đâu ???
Nhưng Gm và 1 số bạn nhất quyết ko nghe. Tại vì sao?
Mình xin trích dẫn lời của GM trong topic
http://yulgangvn.com/forum/threads/du-kien-cash-shop-anh-em-vao-them-ti-y-kien-nhe.1309/

Trong đó GM có nói " Yeu hoá và 1 số vật phẩm hỗ trợ train sẽ ko đc bán vào lúc đầu mà pai đợi 1 thời gian mới bán "
Rõ ràng là Gm cũng thừa hiểu nếu bán những vật phẩm này vào lúc đầu sẽ gây xáo trộn game thế nào.
Vậy mà Gm lại tặng Vk cho những ng tester để họ dễ dàng đứng đầu ser. Vậy sao Gm ko vào chơi game luôn đi, Gm là ng tạo ra game thì muốn gì mà ko đc.

Các bạn thử nghĩ xem đợi đến khi đạt lv 60, cho nhận quà thì có vấn đề gi đâu nhỉ?. Đến đây thì đã lộ rõ bản chất của việc tặng quà này, đây ko pai là thưởng quà mà là tạo điều kiện để 1 số người có đc lợi thế hơn người khác, với lý do " Tôi tạo ra game, tôi pai đc lợi hơn, mặc dù nói đây là game công bằng"

Điều cuối cùng t muốn nói vs các bạn và BQT game.
Một NPH game chân chính, ko bao giờ mang các vật phẩm trong game ra tặng cho ng chơi.
Vì như thế là đã can thiệp quá mạnh vào game, vi phạm luật phát hành game online.

Các bạn chơi các game nhiều cũng biết, NPC chỉ tặng những vật phẩm trong shop bán = @. Chứ ko bao h tặng các đồ như vk, trang sức.

Gm đã nói những vk 600k 5m sẽ cực kỳ hiếm, bỏ tiền ra cũng chưa chắc mua đc. Vậy mà Gm có thể tạo ra nó và trao cho gamer, các bạn nghĩ sao về điều này??

Nếu sau này các bạn gặp 1 ng chơi có vk khủng như 155m 177m, các bạn làm sao biết đc đấy có pai do ng chơi nhặt đc. Hay cũng là do "Gm tạo ra rồi trao cho ng chơi".?

Đến đây thì thật sự là pai suy nghĩ lại độ chuyên nghiệp của LK team rồi, liệu đây là 1 game công bằng mà mình mong đợi hay chỉ là 1 sự nhí nhố, mình thật sự thất vọng khi mà đội ngũ LK team mà mình tin tưởng lại là những ng như vậy.

bạn nói rất hay.. với sever 9.0 mà tỉ lệ Drop như ver 2.2 của Asia ngày xửa ngày xưa thì chỉ cần khuyến khích Gold là đủ.. chứ chứ k nên tặng @ và vk nữa ( trừ CTP ra là có thể vì công sức test đi = ~ 200k rồi- > 1 lợi thế quá lớn rồi) vì thế mình nghĩ k nên tặng vk + sam máu st nữa ..

ADzzVoDich

Binh Nhì
Chốt nhá:những ai trong 4rum này có suy nghĩ mấy cai' vk 600k +5m mất cân bằng thì xác cmn định là éo đủ đẳng cấp chơi HKGH nhá.Nói luôn mình là tester cho nó vuông.

Ultraman Tiga

Gia nhập giang hồ
-Có những vk 600k , 5m ... họ cũng chĩ cầm dame trắng thôi...chứ k đi cường hóa lên đâu ;;)....đơn giãn vì sợ tạch...lúc đầu chơi HKAS mình còn ngu ngơ chĩ bik cường hóa lên cho cao thôi chứ đâu có ép ngọc hợp thành đâu...bây h sau khi chơi 1 time thì họ sẽ chẵng dại ốp những ngọc hợp thành cùi vào vk 600k hay 5m như thế đâu...cường hóa thì lại càng không ( vì uổng chứ sao nữa )....cho nên có cầm những vk 600k hay 5m thì cũng như cưỡi ngựa xem hoa mà thôi.....
-Mình cũng là 1 tester nhưng cũng không ham vọng gì về những món đồ thuởng ingame vào thời gian đầu...đối với mình có cũng đc...không có cũng không sao...quan trọng là game quản lý tốt + đội ngũ làm việc năng động và công bằng là oke + thông báo chính xác...cái nào ra cái đó đừng trễ nãi là được
-Chậm chưa chắc đã thua
-Nhanh chưa chắc đã thắng

lovering

Gia nhập giang hồ
Vấn đề phát sinh quan trọng nhất khi tặng quà = vật phẩm là giá cả thị trường. Nếu tặng quà là vũ khí cuối thì có thể để vũ khí đó ở trạng thái không thể giao dịch. Còn bông tai khí công thì tuyệt nhiên ko nên, có tặng thì là vật phẩm có thời gian chứ vật phẩm vĩnh cữu lại còn giao dịch được thì khó kiểm soát giá thị trường lắm.

Thường các server chết chủ yếu là do không kiểm soát được lạm phát ở chợ, tiền gold mất giá. AS chỉ 1 event mừng sinh nhật btkc 1 và pt 7 mà game đã rẽ dốc không phanh. Mình có 1 số ý kiến sau:

1. Tặng vũ khí 3m, 243k --> có thể giao dịch.

2. Tặng vũ khí 5m, 600k --> không thể giao dịch.

3. Bông tai khí công 1 --> có thời gian (30 ngày hoặc 60 ngày chẳng hạn)

*** Như vậy các bạn test vẫn giữ nguyên lợi thế về train lvl cũng như cả về mặt tài chính khi open game. Thay vì phải để ngân lượng để mua vũ khí, thì khoản tiền đó các bạn hoàn toàn có thể dùng cho việc khác rồi.

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
ý kiến của bạn cũng không phải là sai, mình thấy khá nhiều bạn câu like ở cái event Facebook đến phát nản ^^, thưởng cho các bạn tester thì mình không có ý kiến gì cả, nhưng mà Mod muốn thưởng ai thì thưởng mình chỉ có 1 ý kiến là không nên thưởng những đồ phải bỏ công đi train mà có được, thưởng đồ trong cashshop cũng được vậy.

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
Vấn đề phát sinh quan trọng nhất khi tặng quà = vật phẩm là giá cả thị trường. Nếu tặng quà là vũ khí cuối thì có thể để vũ khí đó ở trạng thái không thể giao dịch. Còn bông tai khí công thì tuyệt nhiên ko nên, có tặng thì là vật phẩm có thời gian chứ vật phẩm vĩnh cữu lại còn giao dịch được thì khó kiểm soát giá thị trường lắm.

Thường các server chết chủ yếu là do không kiểm soát được lạm phát ở chợ, tiền gold mất giá. AS chỉ 1 event mừng sinh nhật btkc 1 và pt 7 mà game đã rẽ dốc không phanh. Mình có 1 số ý kiến sau:

1. Tặng vũ khí 3m, 243k --> có thể giao dịch.

2. Tặng vũ khí 5m, 600k --> không thể giao dịch.

3. Bông tai khí công 1 --> có thời gian (30 ngày hoặc 60 ngày chẳng hạn)

*** Như vậy các bạn test vẫn giữ nguyên lợi thế về train lvl cũng như cả về mặt tài chính khi open game. Thay vì phải để ngân lượng để mua vũ khí, thì khoản tiền đó các bạn hoàn toàn có thể dùng cho việc khác rồi.
mình hoàn toàn đồng ý về ý kiến của bạn ........

zDanBachPhongz

Gia nhập giang hồ
thật ra thì phải giải thế nào bạn mới hiểu đây... Mất cân băng game??? giỏi lắm thì cũng tầm 50 cái 600k hay 5m thôi, bạn nghĩ chắc rằng những ng` này sẽ cầm nó solo 1mình lên cấp 1mình ko, nếu thế mình dám cá vs bạn ko bao h lên lv nhanh = 1 pt train 6-8 ng`... Ko công bằng vs các gamer khác??? thế sao Ad HLV cho bạn cơ hội test thì ko tham gia mà cứ phải lập topic phàn nàn... Event có phải cho riêng ai đâu, bạn ko tham gia dc ak` hay bạn có lí do gì đó ko tham gia dc nên muốn ng` khac giống như mình... Phát thưởng thời gian sau ví dụ lên 60 nhận quà??? bạn cũng biết sv lên 60 cũng ko phải là 1 sớm 1 chiều, mà mục đích của a LK khi phát thưởng là cho mọi ng` 1 tí động viên vì họ có công vs sv, lúc sau phát thì ý nghĩa gì nữa vì bạn thử nghĩ mà xem lúc đi train gặp ng` cầm 600k thì ak` đó là ng` đc nhận quà có công vs sv có hảnh diện ko chứ... Sao ko phát thưởng = @shop thế khác nào cho tiền các tester liệu có ý nghĩa như những cái kia ko, có đáng công ng` ta ngày đêm cày cuốc ko...

Đừng có lôi 2 chữ "chuyên nghiệp" vào đây... vì đây là sv của cộng động yêu game HK viết ra ko bất kì 1 NPH game hay 1 CTy nào cả... Ko chơi thì thôi, ko ép... thích chuyên nghiệp qua Dzo mà chuyên vs chả nghiệp...

HẾT!!!
bác cứ phán như thánh. cái mất cân bằng game ở đây bác hiểu ntn mà cứ như muỗi đốt .... thế? thế bác nghĩ vừa vào mà mình thì mộc kiếm mà ng khac thì 600k này 5m nọ? thưa là 1 cây thôi cũng phải làm cho ng khác phái snghi nhé ( như thớt đã trình bày). cứ trẻ trâu vào mà phán. vâng! event không riêng ai cả, con bé biết click chuột khi mới 3 TUỔI vẫn có thể ủng hộ bạn về điều này ( cái ng ta nói là sau này và lâu dài, chẳng hạng cá nhân hay 1 cái gì đó mà có đc 1 món đồ ưng ý v..vvv...) cũng 9 vì k fai 1 sớm 1 chiều mà đã có đc vk max ở 2 mốc thăng chức thì nó mới là vấn đề cần quan tâm. còn về phần thưởng thì,,, vâng! viết lại 1 cái game đc thì đối với họ 1 phần thưởng không là vấn đề đâu, mà cái quan trọng ở đây là " CỘNG ĐỒNG VÀ NIỀM TIN ". ok

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
1 bình sâm siêu thị trị giá 20k
1 bình máu siêu thị trị giá 20k
1 chí tôn phù trị giá 100k .
1 áo choàng trị giá 70k.
giá trị 1 tester cực khổ vì server chỉ đáng 210k như vậy sao ? Dù các bạn tester cảm thấy hài lòng thì lương tâm KTeam cũng ko cho phép bốc lột sức lao động các bạn ấy một cách trắng trợn như vậy được.Phần thưởng vũ khí 600k , 5m chỉ là vũ khí trắng để op được nó là cả 1 vấn đề , chưa kể việc cường hóa thất bại sẽ bị mất . 1 cây 3m op pro với 1 cây 5m op cùi bạn sẽ chọn cây nào ? Nếu các bạn cũng muốn có vũ khí 5m thì hãy bỏ tiền ra đầu tư mà mua lấy. Ghé qua xem box DEV Release xem kìa , hơn 10 con người đang đi chụp từng hình ảnh test từng nhác đánh để giúp team hoàn thiện game. Đừng so bì với công sức họ bỏ ra nữa nhé. Đây là topic cuối cùng về vấn đề này , những topic sau mình sẽ del và ban nick thẳng tay.
Thân!

huynhtuankha

Binh Nhất
1 bình sâm siêu thị trị giá 20k
1 bình máu siêu thị trị giá 20k
1 chí tôn phù trị giá 100k .
1 áo choàng trị giá 70k.
giá trị 1 tester cực khổ vì server chỉ đáng 210k như vậy sao ? Dù các bạn tester cảm thấy hài lòng thì lương tâm KTeam cũng ko cho phép bốc lột sức lao động các bạn ấy một cách trắng trợn như vậy được.Phần thưởng vũ khí 600k , 5m chỉ là vũ khí trắng để op được nó là cả 1 vấn đề , chưa kể việc cường hóa thất bại sẽ bị mất . 1 cây 3m op pro với 1 cây 5m op cùi bạn sẽ chọn cây nào ? Nếu các bạn cũng muốn có vũ khí 5m thì hãy bỏ tiền ra đầu tư mà mua lấy. Ghé qua xem box DEV Release xem kìa , hơn 10 con người đang đi chụp từng hình ảnh test từng nhác đánh để giúp team hoàn thiện game. Đừng so bì với công sức họ bỏ ra nữa nhé. Đây là topic cuối cùng về vấn đề này , những topic sau mình sẽ del và ban nick thẳng tay.
Thân!
Phải thế :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên