LK có lên để ý cái này ( setup game)

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Tình hình là chuẩn bị có cái code test => down game về cài => Góp ý tý ti

Khi setup game:
- Hình như LK để mặc định extract files (auto) vào ổ C ( win), Dù muốn cài vào ổ D thì ổ C vẫn phải Free space ~6,2G mới cài game được( sau khi cài đặt xong thì sẽ auto del data extract). Với dung lượng ~ 6,2G, một dung lượng ko nhỏ đối với ổ Win, vì ổ cài win thường là để dung lượng ít để khởi động cho nhanh. => sẽ gây khó khăn với bạn ko biết nhiều máy tính, về sof, chơi ngoài nét.....
- Quá trình setup tương đối lâu ( ~40p) ( ashenka đã đề cập)

P/s: Ko biết có ai bị như mình không hay chỉ có mình mình bị.

Poseidon

Binh Nhì

Khi setup game:
- Hình như LK để mặc định extract files (auto) vào ổ C ( win), Dù muốn cài vào ổ D thì ổ C vẫn phải Free space ~6,2G mới cài game được( sau khi cài đặt xong thì sẽ auto del data extract). Với dung lượng ~ 6,2G, một dung lượng ko nhỏ đối với ổ Win, vì ổ cài win thường là để dung lượng ít để khởi động cho nhanh. => sẽ gây khó khăn với bạn ko biết nhiều máy tính, về sof, chơi ngoài nét.....

có mục custom cho bạn chọn mà, mình vẫn chọn vào ỗ D bình thường

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
có mục custom cho bạn chọn mà, mình vẫn chọn vào ỗ D bình thường
Cài vào ổ D được mà @@ "Dù muốn cài vào ổ D thì ổ C vẫn phải Free space ~6,2G, sau khi cài đặt xong thì sẽ auto del data extract" , Có thể là do ổ C của bạn trống > 6,2G lên bạn không để ý ^^ . kiểm tra xem phải không?

Poseidon

Binh Nhì
Cài vào ổ D được mà @@ "Dù muốn cài vào ổ D thì ổ C vẫn phải Free space ~6,2G, sau khi cài đặt xong thì sẽ auto del data extract" , Có thể là do ổ C của bạn trống > 6,2G lên bạn không để ý ^^ . kiểm tra xem phải không?
uk ổ C mình trống 15Gb nên ko để ý cái này

mumpasyn

Binh Nhất
bạn yên tâm....bây h đang trong quá trìn test DEV sv...nên có lẽ Kteam và A LK chưa build những cái này....Mic ngĩ khi mà..... Sv đã ỗn định thì những cái này sẽ đc Build tốt hơn mà............:D

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
Máy mấy thím làm sao chứ mình setup từ lúc bắt đầu đến khi xong hết có 15p.
Cấu hình cũng bình thường thôi: i3 380m - ram 2gb - hdd 320gb 7200rpm.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Máy mấy thím làm sao chứ mình setup từ lúc bắt đầu đến khi xong hết có 15p.
Cấu hình cũng bình thường thôi: i3 380m - ram 2gb - hdd 320gb 7200rpm.
i5 còn đang vỡ hết cả alo nè nói chi i3 =)). Chủ yếu là mình góp ý cái thứ nhất thôi, cái thứ 2 1 tiếng cũng đc =)). Kết cái tốc độ download, toàn 1.xxx mb/s (wifi cùi )

Gladiator

Hạ Sĩ
Mấy pác dc cài bản thứ 2 còn đở đó , như mình cài bản đầu tiên mất gần 1h20' :)) , i5 ram 4G HDD 550GB đó :D

rongonline

Gia nhập giang hồ
Không mà các bác nói đúng đó, Setup có vẻ lâu, thường bị đứng ở lúc đang chạy cây Installing :). Máy mình i7 , 16GB Ram nhưng cũng cảm nhận được độ delay của bản cài. Hy vọng bản chính thức sẽ tốt đẹp hơn.

Nam Còi

Gia nhập giang hồ
Chính xác là muốn cài ổ khác thì ổ c cần phải trống trên 6gb để nó giải nén tạm ra mới cài được.

ashenka

Support only

Khi setup game:

Đúng rồi hôm bữa mình có hỗ trợ bạn LanhKiemMa, bạn ấy nói chính xác đó.
P/s: Mình đã nén lại toàn bộ client bằng winrar bao gồm cả patch002 và patch việt hoá nhiệm vụ, các bạn tải về và giải nén là vào game được. Các bạn chưa có hoặc gặp lỗi trong vấn đề cài đặt vào game thì tải về tại đây

Bên trên