GIÚP ĐỠ Lap treo game thường bị dis

Kiemkhach

Gia nhập giang hồ
m treo lap ngày đêm, PC thì đang cày đt.... cứ tới giờ trưa (đặc biệt buổi trưa) là lap cứ dis suốt PC thì vẫn chạy phà phà....
chuyển acc xuống PC thì k dis nữa, vđ chắc nằm do lap, ace nào biết khắc phục giúp vs ạ

huynhthinh

Binh Nhất
mình sài wifi nhà hàng xóm chơi nguyên ngày k diss lun ấy .. bạn xem lại driver wifi của bạn or update nó lên . ko phải do wifi thì đổi cục router đi :D

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Tắt chế độ ngủ với mấy cái linh tinh đi xem, vẫn bị thì update driver wifi lên

pmh189

Gia nhập giang hồ
dị thật treo lap ngày đêm tôi chỉ dám treo 12h xog tắt cho nó nguội chắc chon pin lap của bác thớt phồng cmnr

Lam Trieu

Binh Nhì
wifi ko on dinh dau phu thuoc nhieu yeu to qua , truoc minh choi wifi con thang ban choi day mang 2 dua pt ma minh toan dis, no cha lam sao, gio` chua` roi xai` day mang cho an toan` :)) , tot nhat dau tu cai day cam vao may la ok nhat :3
bên trong cái lap nó chật lắm, treo lâu là nó sập ngay đặc biệt là máy yếu cpu load 100% liên tục là sập. PC tui 2 acc mà load 90 rồi, game này ngốn cpu lắm
may ong cau hinh` kem' thi co may dua core i7 2 acc co den 40% dau :))

Kiemkhach

Gia nhập giang hồ
2acc 60% là cùng, PC cũng xài cục hút wf chứ đâu có xài dây majnC.... dis kiểu đó k hiểu, dù lap off r tới buổi trưa treo vừa treo xíu cũng dis

Rouroni Kenshin

Gia nhập giang hồ
kinh nghiệm treo máy và thu thập nhiều từ bạn bè. laptop tui toàn core 2 ram 2g treo 2 acc cắm wifi trong laptop thì hay dis nên tui cắm dây mạng trực tiếp xài ko còn hiện tượng dis. ngoài ra tui còn mua một usb wifi cắm vào thay thế card trong laptop vẫn treo ngon lành. còn về độ ngốn cpu 100%. máy tui lúc nào cpu cũng 100% cpu thì nó sẽ lag thui chứ ko dis mạng. vấn đề dis mạng thì nên thay thế card wifi bằng dây mạng(hoặc usb wifi). tôi chia sẻ kinh nghiệm để ae ko có time chơi mà tâm huyết dễ dàng treo máy chứ ko phải tỏ vẻ tài giỏi gì cả :D

Bên trên