THẢO LUẬN Kteam cần làm gì đó để khuấy động lại anh em

Tịnh Hải

Binh Nhì
Như title, em có yêu cầu nho nhỏ các anh Kteam hãy viết 1 đoạn văn ngắn về lí do phát sinh lỗi và fix thế nào, những chức năng và kết quả đạt được sau bản update rồi làm gì đó, như tổ chức event bù lễ hay đại loại thế cho các anh em cùng chơi trúng thưởng để khuấy động lại server nào.

Tiện đây em cũng có several thắc mắc:

1. Bãi rắn ở official cắn người 44 máu cụ thể là rắn kim linh xà( rắn vàng ) ở def 460, mà ở sv mình lại cắn thương em def 477 tới 59 69 máu. Nếu đây là lỗi, mong các anh fix gấp cho ae. Nếu k cho em nghe giải thích. Em đã report trong topic tổng hợp lỗi ver14.

2. Khi nào khuyến mãi nạp @ cho anh em

3. Kteam có nghĩ tới ý định quảng bá sv mạnh hơn khi ver 14 sẽ ổn đinh trong thời gian tới ko ? muốn sv đông ng chơi hơn cho vui mà thấy Kteam quảng bá yếu quá :(

4. Khí công của các char khác và chiêu thức của nin ver mới là khác. Loại bỏ vạn kim tích sơn và tất sát nhất kích, thay kc các kiểu cụ thể là dzo. Sao bên mình không đổi ạ có gì trả lời cho e biết

5. Ko có gì hết, chúc Kteam ngày càng phát triển. :)

Lam Trieu

Binh Nhì
Tình trạng sv chưa ổn lắm quảng bá có khi ae chửi sml luôn :))
cũng đang thắc mắc số 4 . tại sao khí công các char không chuẩn official ??

Tịnh Hải

Binh Nhì
Tình trạng sv chưa ổn lắm quảng bá có khi ae chửi sml luôn :))
cũng đang thắc mắc số 4 . tại sao khí công các char không chuẩn official ??
ý mình là sau khi ver 14 đi vào nề nếp thì quảng bá để đông ae chơi hơn.

- Ra pet nữa , tháng 5 rồi mà chưa thấy dấu hiệu của pet đâu.
chắc gần ra rồi mình nghĩ fix mấy lỗi lặt vặt xong ra cùng với kênh vip luôn

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Như title, em có yêu cầu nho nhỏ các anh Kteam hãy viết 1 đoạn văn ngắn về lí do phát sinh lỗi và fix thế nào, những chức năng và kết quả đạt được sau bản update rồi làm gì đó, như tổ chức event bù lễ hay đại loại thế cho các anh em cùng chơi trúng thưởng để khuấy động lại server nào.

Tiện đây em cũng có several thắc mắc:

1. Bãi rắn ở official cắn người 44 máu cụ thể là rắn kim linh xà( rắn vàng ) ở def 460, mà ở sv mình lại cắn thương em def 477 tới 59 69 máu. Nếu đây là lỗi, mong các anh fix gấp cho ae. Nếu k cho em nghe giải thích. Em đã report trong topic tổng hợp lỗi ver14.

2. Khi nào khuyến mãi nạp @ cho anh em

3. Kteam có nghĩ tới ý định quảng bá sv mạnh hơn khi ver 14 sẽ ổn đinh trong thời gian tới ko ? muốn sv đông ng chơi hơn cho vui mà thấy Kteam quảng bá yếu quá :(

4. Khí công của các char khác và chiêu thức của nin ver mới là khác. Loại bỏ vạn kim tích sơn và tất sát nhất kích, thay kc các kiểu cụ thể là dzo. Sao bên mình không đổi ạ có gì trả lời cho e biết

5. Ko có gì hết, chúc Kteam ngày càng phát triển. :)
Để anh trả lời em như sau:

1. Mỗi server đều có thông số khác nhau và chênh lệch chút ít, mốt thứ đều có tính tương đối. Cho nên chênh lệch trên e thấy thật sự ko đáng kể và ko đáng để fix e nhé.
  2. Theo kế hoạch, sẽ là thứ 7 đến CN tuần này, sau khi mọi thứ ổn định, user cũ yên vị và user mới chơi được game
  3. Vấn đề quảng bá a đã nói đâu đó rồi. Game này thực sự hút user mới rất khó, đâu đó chỉ là nhảy qua nhảy lại giữa các server mà thôi chứ người chơi mới hoàn toàn chưa bao giờ chơi thì đếm trên đầu ngón tay. Quảng bá thì cũng đã làm và chạy thường xuyên rồi, tuy nhiên cách hữu hiệu nhất vẫn là mọi người thôi. Ví dụ nhiều bài kêu gọi Like, Share chỉ vọn vẻ hơn 160 shares, trong khi active users gần 1500 người... Thiết nghĩ mọi người muốn em nó phát triển thì nên giúp đỡ team bằng các hành động trên thì hay hơn.
  4. Mặc dù là v.14 nhưng KTeam đã và đang cố giữ những gì nguyên bản nhất có thể. Bao gồm cả KC, đây là 1 nỗ lực rất lớn để giữ được mọi thứ như xưa. But things could be changed. A nghĩ có thể KC sẽ được thay đổi sau khi mọi thứ đâu vào đất, roughtly tầm 3 tháng nữa hoặc trong v.15
  5. Cảm ơn em . Hy vọng đã giải đáp phần nào thắc mắc của e

Tịnh Hải

Binh Nhì

1. Mỗi server đều có thông số khác nhau và chênh lệch chút ít, mốt thứ đều có tính tương đối. Cho nên chênh lệch trên e thấy thật sự ko đáng kể và ko đáng để fix e nhé.
  2. Theo kế hoạch, sẽ là thứ 7 đến CN tuần này, sau khi mọi thứ ổn định, user cũ yên vị và user mới chơi được game
  3. Vấn đề quảng bá a đã nói đâu đó rồi. Game này thực sự hút user mới rất khó, đâu đó chỉ là nhảy qua nhảy lại giữa các server mà thôi chứ người chơi mới hoàn toàn chưa bao giờ chơi thì đếm trên đầu ngón tay. Quảng bá thì cũng đã làm và chạy thường xuyên rồi, tuy nhiên cách hữu hiệu nhất vẫn là mọi người thôi. Ví dụ nhiều bài kêu gọi Like, Share chỉ vọn vẻ hơn 160 shares, trong khi active users gần 1500 người... Thiết nghĩ mọi người muốn em nó phát triển thì nên giúp đỡ team bằng các hành động trên thì hay hơn.
  4. Mặc dù là v.14 nhưng KTeam đã và đang cố giữ những gì nguyên bản nhất có thể. Bao gồm cả KC, đây là 1 nỗ lực rất lớn để giữ được mọi thứ như xưa. But things could be changed. A nghĩ có thể KC sẽ được thay đổi sau khi mọi thứ đâu vào đất, roughtly tầm 3 tháng nữa hoặc trong v.15
Thanks a đã giải đáp thắc mắc ạ. Mà có vấn đề là mình nên xem xét vấn đe 1 không e xin nêu ra 2 lý do để được xem lại:
1. 460 Def và 477 def cách nhau 17 def rất xa đối với SV mình, Ví dụ thay vì full 7 +5 đã full 8 để thêm đc tầm 12 def và PT 8 sv mình rất đắt đỏ xong phải +6 cho bằng.
2. Dam quái to hơn ( cắn def 460 44 máu - cắn def 477 59 máu ) thì phải cách tầm 30 - 32 damage, đồ def mắc hơn vậy nghĩa là mặc set def càng cùi càng bị cắn đau.
2 điều trên dẫn đến khó khăn cho các anh em 45 trở lên def cùi, đặc biệt là các anh em muốn solo thì 45 > làm set full 8 +6 ko đủ def solo ( thiếu tầm 15 20 def ), hoặc 6x nhưng không đủ điều kiện chơi set 8. Nếu được mong a xem xét

Tịnh Hải

Binh Nhì
Nếu cần người test dam từng loại quái, a LK co the giao cho em lam viec do giup sever minh luon ( sorry em viet toi day unikey bi loi )

HoConNho

Binh Nhì

- khi nào ra pet vậy đại ca @Lion_King

Cà Pháo

Hạ Sĩ
- lại bị chó cắn :)) , đúng là con chó có khác , thích đi đớp phân =))
Xưa có cu thầy giáo thấy đám trẻ ồn ào, cao giọng bảo: lũ chó con lo ăn phân đi sao ồn vậy.

1 đứa trong đám trẻ trả lời:

Thầy ơi, tụi em kính mời thầy xơi đi, vì chắc thầy đã xơi qua thấy ngon nên gặp ai cũng mời chào.

Giận quá mất khôn, hoconnho bao giờ nhớn đây:eek::((, nói chuyện khôn ngoan chút đi cưng:((

HoConNho

Binh Nhì
Xưa có cu thầy giáo thấy đám trẻ ồn ào, cao giọng bảo: lũ chó con lo ăn phân đi sao ồn vậy.

1 đứa trong đám trẻ trả lời:

Thầy ơi, tụi em kính mời thầy xơi đi, vì chắc thầy đã xơi qua thấy ngon nên gặp ai cũng mời chào.

Giận quá mất khôn, hoconnho bao giờ nhớn đây:eek::((, nói chuyện khôn ngoan chút đi cưng:((
- sủa cái gì chả hiểu , thôi éo nói nhiều với con chó làm gì , nó sủa mà mình chả hiểu gì , tội nghiệp ông bà già nó sinh ra dc 1 thằng rẻ rách , ăn xong đi sủa đi cắn người :))

mainhatminh

Binh Nhì
Mình đang chơi ninja lv 51 max kc 2 mà ko thấy né đâu het....hãm gê..nhưng mê ninja..cố gắng sau này đợi Kteam mỡ lối đi mới cho ninja....hoặc kc chuẫn như máy sever khác là ok..

Bên trên