[Khảo Sát] Item thay thế cho nxt

Có nên áp dụng item này ?

• Có , nên áp dụng !

Số phiếu: 19 42.2%
  • Không cháu Bao Công

Số phiếu: 26 57.8%

• Số lượng người bầu chọn
    45

Gladiator

Hạ Sĩ
Bấy lâu nay mọi người không để ý đến cái item Sinh Tử Phù , Item này có chức năng bảo toàn lượng exp của bạn khi bị quái cắn die . Đây là 1 Item vô cùng có lợi , nếu sử dụng nó thì người chơi có thể khỏi phải lo lắng về vấn đề nhẫn xuất trần , có thể đeo 2 cái nhẫn cùng 1 lúc để train , gia tăng thêm 1 phần sức mạnh , cũng có thể chẳn cần lo lắng về việc quên mang nxt . Chỉ cần có item này trong túi là được .
Theo ý kiến của mình thì nên bán item này trong @ shop với các mệnh giá khác nhau ,ví dụ :
200@ cho 6 lần sử dụng .(20k vnd cho 6 cái nxt)
500@ cho 15lần sử dụng .( Tương đương 15 cái nxt)
Đại gia thì 1k@ cho 40 lần sử dụng . (Tương đương 40 cái nxt) .

Bạn nào ko có điều kiện nạp thì có thể dùng gold để mua @ . Chắc chi phí cũng ko đến nổi quá cao so với mua từng cái nxt riêng lẽ để dùng .

Bạn nào ko thích item này thì cũng có thể dùng nxt . ko ai cấm cả ^^ .

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
mình nghĩ không nên, ngay cả ra event NXT cũng vậy, người ta farm NXT cực khổ để bán, 1 event xuất hiện NXT chất kho xài tới mùa quít, mấy người farm NXT khổ, trong khi farm NXT cũng chẳng dễ dàng gì
NXT bên sever SoF bán rất chạy, và xài nxt rất tốn tiền, đây là cách làm ăn cũng như tiêu thụ gold

Gladiator

Hạ Sĩ
mình nghĩ không nên, NXT bên sever SoF bán rất chạy, và xài nxt rất tốn tiền, đây là cách làm ăn cũng như tiêu thụ gold
Thì vẫn có thể bán nhỏ lẽ nxt cho những ai ko thích xài item này mà ^^ . Đôi khi đâu ai chịu bỏ ra 1 số tiền lớn để mua @ . Với lại đây cũng là một cách để có thêm kinh phí duy trì server . Cơ mà chuyển sang kinh doanh cái này cũng dc mà :D

Quang Lê

Binh Nhất
Mình thì nghĩ là nên có item này nhưng sửa lại 1 chút TC3 chết giảm 1%, TC4 chết 0,5%, TC5 chết giảm 0,25%. Và chỉ nên bán loại 200@ và 500@ thui

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Bấy lâu nay mọi người không để ý đến cái item Sinh Tử Phù , Item này có chức năng bảo toàn lượng exp của bạn khi bị quái cắn die . Đây là 1 Item vô cùng có lợi , nếu sử dụng nó thì người chơi có thể khỏi phải lo lắng về vấn đề nhẫn xuất trần , có thể đeo 2 cái nhẫn cùng 1 lúc để train , gia tăng thêm 1 phần sức mạnh , cũng có thể chẳn cần lo lắng về việc quên mang nxt . Chỉ cần có item này trong túi là được .
Theo ý kiến của mình thì nên bán item này trong @ shop với các mệnh giá khác nhau ,ví dụ :

Bạn nào ko có điều kiện nạp thì có thể dùng gold để mua @ . Chắc chi phí cũng ko đến nổi quá cao so với mua từng cái nxt riêng lẽ để dùng .

Ý kiến khá hay. Nhưng chú có nghĩ đến 1 ngày nào đó xui xui mạng lag thì $$ nào chịu cho đủ, cũng phải đi tìm NXT hoặc nghĩ trian

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Nếu bán theo số lượng thì được nhưng giá vậy thấp quá làm mất giá NXT , nếu đã bán thì mắc 1 chút vì NXT trong game rất khó kiếm,6 cái 50k thì được

TranViet1st46

Binh Nhất

Giá cả thì khỏi phải bàn, mình cũng rất kết cái STP này. Nhiều khi đi train mà mất điện , sụt điện, lag,v.v.v
LV 8x 9x 10x mà ko có NXT dùng thì tn nhỉ . Vs sv này thì 1% cũng là to lắm rồi ý chứ.
mình nghĩ không nên, ngay cả ra event NXT cũng vậy, người ta farm NXT cực khổ để bán, 1 event xuất hiện NXT chất kho xài tới mùa quít, mấy người farm NXT khổ, trong khi farm NXT cũng chẳng dễ dàng gì
NXT bên sever SoF bán rất chạy, và xài nxt rất tốn tiền, đây là cách làm ăn cũng như tiêu thụ gold
Vs tiến độ lên lv 4x mới có Q làm được 1 cái NXT. Nếu như ko có vật phẩm thay thế thì số lượng acc lên 4x bao nhiêu để có đủ số lượng NXT để cung cấp đây. Cung ko đủ Cầu thì làm giá cả leo thang. LV càng cao chết thì có mà tức ói máu ý chứ, chưa nói đến sẽ là 1 turn đập bàn phím như chơi ý chứ lại :'(

Dân Bách Phong

Coi trời bằng vung
thì chỉ cần giá cả item @shop tác dụng tương tự như nxt giá cao là được, giá có thể tham khảo sever official nhưng điều chỉnh lại tỷ lệ phù hợp với sever
trong khi đó có ctp 1% đã là cái gì, mình không có charm premium nxt mình chơi lên 9x mới cần, các bạn chơi cứ thích dễ quá thì chơi làm gì

LovinU

Binh Nhì
Mình nghĩ ko nên ra event nhẫn xuất trần ... toàn tạo acc clone farm lag server thấy mồ hihi ( ý kiến cá nhân thôi nha ) .. chứ có event tớ cũng farm há há:D

thuthaolove

Gia nhập giang hồ
Thế sao ko cho 2 item này xuất hiện có thời gian cố định nhỉ,ví dụ như STP thì bán trong shop khoảng 2 hoặc 3 tuần rùi gỡ ra ko bán tiếp để khi nào cần thiết thì tiếp tục bán lại,còn NXT thì cho ra mỗi đợt event nhưng vs số lượng rơi thấp để exp sv ko bị ảnh hưởng và còn ko gây nãn cho gamer vì train bị tụt lv vì die ko có item exp hỗ trợ

mumpasyn

Binh Nhất
mic ngĩ nên tich hợp vào CTP....sẽ hợp lý hơn.....hinh như CTP xải die giảm 1% thỉ fai.........chứ 200@...đc 6 lần.......mà lag như HK DZO k biet nhiêu cho vừa.........chưa kễ train đêm....nếu team đồng đội k sao...pt team lạ........ vô đánh....đứa dis đứa out thì...cắm đầu ráo hixhix

mumpasyn

Binh Nhất
Thế sao ko cho 2 item này xuất hiện có thời gian cố định nhỉ,ví dụ như STP thì bán trong shop khoảng 2 hoặc 3 tuần rùi gỡ ra ko bán tiếp để khi nào cần thiết thì tiếp tục bán lại,còn NXT thì cho ra mỗi đợt event nhưng vs số lượng rơi thấp để exp sv ko bị ảnh hưởng và còn ko gây nãn cho gamer vì train bị tụt lv vì die ko có item exp hỗ trợ
nhìn tên wen wen......... fai u làm MOD bên Hviet đúng hok????????

Bên trên