Kênh & map pk !

Moon

Gia nhập giang hồ
khâm phục bác đó
ít người chịu lục lại mấy bài viết trước như bác đâu :)
nhưng mà ko có auto thì cũng thiệt thòi lắm
nhưng khi đã sử dụng auto thì trừ 5 hay 10% exp gì gì đó chẳng hạn @@!
theo mình thì nên giảm 5% thôi
vì 10% thì nó là 1 con số lớn
đó là ý kiến của mình để ACE được công bằng
nhưng mình thì đi làm suốt ngày
chỉ có auto mới chơi được sau những giờ giải lao về nhà với vợ con :)
mình cũng không muốn giảm 5% exp đâu
nhưng như vậy thì bên nào cũng thiệt thòi cả
vấn để có auto thì chắc chắn rồi
nhưng làm thế nào để công bằng cho ACE thì hơi khó
Lên lv cao 5% là cả một gia tài, cả 1 thời gian dài đấy, đặt biệt là sv theo kiểu AS nữa.
Cái này có nói mãi thì cũng hok vừa lòng được tất cả. Chắc BQT phải mở 1 pic khảo sát, cái nào đa số người chọn thì dùng cái đó.

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
cái vụ giới hạn giờ chơi là do bên bộ VH-TT đưa ra nên mới có, chứ làm gì có game nào giới hạn giờ chơi, chơi càng nhiều càng được thêm KN thì có [-(
còn việc auto hay không thì cứ mở game chia làm 2 kênh, 1 kênh auto 1 kênh không, kênh không auto được thêm 10% nữa, thử coi 1 tháng kênh nào đông người hơn là biết liền
còn về kênh pk, ai treo kênh pk được thêm 10% exp chẳng hạn, mà chơi game hk ghét nhất sv pri pk thoải mái, lúc nào cũng phải canh máy, lơ mơ 1 chút là về thành :|
giờ đi làm rồi, ai rảnh như bọn trẻ trâu suốt ngày kill auto phá người khác

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Lên lv cao 5% là cả một gia tài, cả 1 thời gian dài đấy, đặt biệt là sv theo kiểu AS nữa.
Cái này có nói mãi thì cũng hok vừa lòng được tất cả. Chắc BQT phải mở 1 pic khảo sát, cái nào đa số người chọn thì dùng cái đó.

em cũng nghĩ như bác
nhưng vẫn chờ quyết định
chỉ cần 6x thôi là thấy 5% nó to thế nào rồi @@!

loanle

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ 2 3% thôi. Nếu lớn quá nó bắt người chơi chi phối nhiều cuộc sống thật. Ai chứ game này ra mình cũng sẽ bị sa sút sức học. @@!. 5% Cũng sẽ đi theo vết xe đỗ của Dzo " Train Train ", khác xíu là " Train tay - Train tay ". Cuộc sống bên ngoài ko vững thì out game, hết đam mê là chuyện tất nhiên. Mình nghĩ game đã hay, vui rồi thì tự khắc người ta sẽ vô train tay, nói chuyện bạn bè này nọ thôi, Mong LK xem xét kỹ vấn đề này !

tienthanhs1

Trung Sĩ
2 thằng đang oánh nhau..kẹp skill liệt hết tay, chuẩn bị cú last hít tiễn đối phương về thành thì nó tắt cmn PK....HẾT chuyện :))
Quan điểm của bác vẫn là dc phép pk tất cả các kênh như sever yulgangpro đúng ko? => để rồi gamer chửi nhau như những đứa trẻ trâu ko có văn hoá cũng vì vấn nạn cắn auto do những thành phần (rảnh rỗi sinh nông nổi) phá game gây ra sao?...

Mà mình nói thật 1 người khi đã đam mê game HK thì chỉ những lúc bận công việc ngoài đời thì họ mới để auto chứ rảnh chẳng ai làm thế cả => và công việc nuôi sống bản thân kiếm thêm thu nhập nuôi game thì phải đặt lên hàng đầu=>nên chẳng phải vì bị pk luc auto mà người ta bỏ làm để trông game... và có tranh thủ dc tí nào cũng lo kiếm pt train ổn định chứ hơi đâu đi pk rồi đến giờ làm tắt máy đi làm=> mà treo thì bị pk càng ức chế ( 1 số sever pri đã có gương rồi đó)

Một phần ae lười pk vì pk chưa tạo dc sức hút mất thời gian chuyển map chuyển kênh v.v...rồi đến dc map pk thì ko có đối thủ quay về=> thay vì cưỡng ép người khác trông máy để train hãy tạo sự thuận tiện cho việc PK 1 cách tự nguyện như cmt phía trên của mình mà ko ảnh hưởng nhiều cho việc cày lv

Làm dâu trăm họ thật khó...mong anh LK đưa ra quyết định sáng suốt để sever ngày càng thu hút dc người chơi:x
muốn tắt pk khi đã đánh nhau thì chỉ 2 phút (cái này tùy vào LK nhé) sau khi ngưng PK thì mới có thể hủy PK được
cái gì cũng có cái khác chế nó
bác cứ yên cmn tâm nhé :D
Bác nói chuẩn đó...như game Khí Phách Anh Hùng của teamobi sau khi đeo khăn PK lên phải 3phút sau mới tháo khăn PK xuống dc

Việc cho PK mọi nơi mọi lúc nhưng tuân thủ theo nguyên tắc đôi bên tự giác có rất nhiều cái hay => ví dụ: đang đi mua đồ hay chuẩn bị đi train gạ nhau làm mấy ván trong lúc chờ đợi...và có thể chọn cổng Huyền Bột hay địa điểm nào đó là nơi cho m.n tỉ thí võ công.v.v...cũng có thể trong trường hợp 2 pt tranh nhau bãi train bên nào cũng giữ lý cũa mình ko bên nào nhường=> thay vì chửi nhau địt mẹ địt cha thì có thể chơi đẹp bằng cách thoả thuận 2pt bật PK bên nào về thành trước thì thua phải nhường bãi...trong trường hợp khi pt thì đội trưởng bật pk thì cả pt ở chế độ PK nhé!
Ai có ý kiến xin góp ý chân thành ko gạnh đá lẫn nhau nhé

ngocquyet13111993

Gia nhập giang hồ
Sever mới ra chắc có lỗi này lỗi kia chưa hoàn thiện thì quá bình thường nhưng chắc có lẽ nhiều người cần là ở cái ngọc Phòng Thủ xdrop rớt ít dù có rớt cũng chưa chắc lọt vào tay mình nên e nghỉ là nên bán trong Shop card " Bảo Rương Tân Thủ " trong đó có " Áo + Tay + Chân level10 theo các char và ép full pt 3 4 kô cân 5 ^.^ và kô có cường hoá chỉ zin thôi " giá thì 50k card hay 100k card ( Mình mong đừng ai tiết kiệm và đặt vấn đề hút máu vì sever mở ra thiếu thốn kinh phí rất nhiều tiện đường anh em có cái để phụ :P) .Nó giúp mình thuận lợi train đến level 4x 5x trong thời gian đó mình làm " Nhiệm Vụ " và train lượm được 1 số ngọc để dành khi tới đó làm 1 sét 4x hay 5x để tiếp tục train tiếp >>>>. Em biết điều này rất khó đối với a LK nhưng mà em mong anh LK sẽ làm được vì khi vào train mà kô mặc đc đồ chắc uống máu như uống nước :eek:
Bác này nói cũng có lý của bác . Vì a LK đã tốn rất nhiều công sức và tiền bạc... chúng ta thì ngoài test ra thì chả phụ giúp a được gì.... kinh phí thì chắc cũng chỉ mình a bỏ ra... nên SV mới mở coi như phụ giúp a 1 ít....

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Quan điểm của bác vẫn là dc phép pk tất cả các kênh như sever yulgangpro đúng ko? => để rồi gamer chửi nhau như những đứa trẻ trâu ko có văn hoá cũng vì vấn nạn cắn auto do những thành phần (rảnh rỗi sinh nông nổi) phá game gây ra sao?...

Mà mình nói thật 1 người khi đã đam mê game HK thì chỉ những lúc bận công việc ngoài đời thì họ mới để auto chứ rảnh chẳng ai làm thế cả => và công việc nuôi sống bản thân kiếm thêm thu nhập nuôi game thì phải đặt lên hàng đầu=>nên chẳng phải vì bị pk luc auto mà người ta bỏ làm để trông game... và có tranh thủ dc tí nào cũng lo kiếm pt train ổn định chứ hơi đâu đi pk rồi đến giờ làm tắt máy đi làm=> mà treo thì bị pk càng ức chế ( 1 số sever pri đã có gương rồi đó)

Một phần ae lười pk vì pk chưa tạo dc sức hút mất thời gian chuyển map chuyển kênh v.v...rồi đến dc map pk thì ko có đối thủ quay về=> thay vì cưỡng ép người khác trông máy để train hãy tạo sự thuận tiện cho việc PK 1 cách tự nguyện như cmt phía trên của mình mà ko ảnh hưởng nhiều cho việc cày lv

Làm dâu trăm họ thật khó...mong anh LK đưa ra quyết định sáng suốt để sever ngày càng thu hút dc người chơi:x
Bác nói chuẩn đó...như game Khí Phách Anh Hùng của teamobi sau khi đeo khăn PK lên phải 3phút sau mới tháo khăn PK xuống dc

Việc cho PK mọi nơi mọi lúc nhưng tuân thủ theo nguyên tắc đôi bên tự giác có rất nhiều cái hay => ví dụ: đang đi mua đồ hay chuẩn bị đi train gạ nhau làm mấy ván trong lúc chờ đợi...và có thể chọn cổng Huyền Bột hay địa điểm nào đó là nơi cho m.n tỉ thí võ công.v.v...cũng có thể trong trường hợp 2 pt tranh nhau bãi train bên nào cũng giữ lý cũa mình ko bên nào nhường=> thay vì chửi nhau địt mẹ địt cha thì có thể chơi đẹp bằng cách thoả thuận 2pt bật PK bên nào về thành trước thì thua phải nhường bãi...trong trường hợp khi pt thì đội trưởng bật pk thì cả pt ở chế độ PK nhé!

nói thật nghe bác nói thôi là đã thấy máu me rồi :))
hạo hự với cái kiểu dành bãi của bác quá
PK nghe là đã thấy sướng rồi :))

Kazard Kullz

Binh Nhất

Như LK đã nói: "ý tưởng thì vô số, quan trọng là add vào tốn rất nhiều time". Hiện tại tắt bật PK mất bao lâu thì chắc là chưa có. Hay chỉ đơn giản như treo máy train quái trong vòng 5 6 phút gì đấy sẽ đc bảo vệ PK như kiểu các web game treo đêm ấy. Trước mắt thì cứ nêu ý tưởng đó rồi ra test xong đợt này đã sau đó tính tiếp.

tienthanhs1

Trung Sĩ
toi y kien the nay pk tu do o dau cung duoc. nhung nhu AS co vung dat pk, neu pk o map khac thi bi len sat khi, khi do khi bi nguoi khac pk thi se bi rot kn. than
Mấy đứa nó xac dinh phá m.n thì nó đâu sợ diem sát khí nhu bac noi dau...nếu diem trừng phạt cao thì chẳng ai dám pk trừ map NMH ngoài mấy thằng bỏ acc di phá...nhu vay cũng ko giai quyet dc vấn đề và m.n cung ko muon pk...vấn de ở day là lam sao cho m.n thich di pk solo hoac hỗn chiến chứ ko phai tạo điều kiện cho kill auto

taolathangga

Gia nhập giang hồ
May dua no xac dinh pha m.n thi no dau so diem sat khi nhu bac noi dau...neu diem trung phat cao thi chang ai dam pk ngoai NMH tru may thang bo acc di pha...nhu vay cung ko giai quyet dc van de va m.n cung ko muon pk...van de o day la lam sao cho m.n thich di pk solo hoac hon chien chu ko phai tao dieu kien cho kill auto
không đọc được gì luôn. hiz. khó hiểu quá

loanle

Gia nhập giang hồ
May dua no xac dinh pha m.n thi no dau so diem sat khi nhu bac noi dau...neu diem trung phat cao thi chang ai dam pk ngoai NMH tru may thang bo acc di pha...nhu vay cung ko giai quyet dc van de va m.n cung ko muon pk...van de o day la lam sao cho m.n thich di pk solo hoac hon chien chu ko phai tao dieu kien cho kill auto
Cả một xã hội thu nhỏ. Mỗi người mỗi tính, làm sao nói như bạn được ???

tienthanhs1

Trung Sĩ
Cả một xã hội thu nhỏ. Mỗi người mỗi tính, làm sao nói như bạn được ???
nói như em thì làm sao? ko hiểu ý bác??????????????đây là ae thảo luận đóng góp ý kiến cho 4rum có không khí...còn việc anh LK làm dc đến đâu là chuyện của LK...và cmt trên tớ cũng đã nói LK làm dâu trăm họ chứ đâu phải tớ ko nghĩ trước nghĩ sau đâu!:eek: bác đọc hết cmt rồi cho ý kiến nhé

loanle

Gia nhập giang hồ
nói như em thì làm sao? ko hiểu ý bác??????????????đây là ae thảo luận đóng góp ý kiến cho 4rum có không khí...còn việc anh LK làm dc đến đâu là chuyện của LK...và cmt trên tớ cũng đã nói LK làm dâu trăm họ chứ đâu phải tớ ko nghĩ trước nghĩ sau đâu!:eek: bác đọc hết cmt rồi cho ý kiến nhé
Game mà - phải PK mới vui chứ, nó bị kamar thì cứ đập, đập ko lại sợ mất điểm thì đi chổ khác train. Tui là thằng kamar mà ông kêu phá game đó :))

tienthanhs1

Trung Sĩ
Game mà - phải PK mới vui chứ, nó bị kamar thì cứ đập, đập ko lại sợ mất điểm thì đi chổ khác train. Tui là thằng kamar mà ông kêu phá game đó :))
nếu bạn nói thế thì mình xin phép ko tranh luận thêm với bạn nữa#:-s mình chỉ mong bạn có cái nhìn đúng về PK nhé...đi kill lúc người ta auto train lại coi đó là vui và bảo đó là pk thì mình chịu thua...:eek:

Chốt lại 1 câu: game thà ko có auto..còn nếu đã sinh ra cái auto lại để tự do kill thì chỉ gây ra ức chế dẫn đến nản game( 1 số sever pri đã để như thế và rồi,,,,cũng chỉ vì sever quá ít người chơi lên ADM bên đó mới để kill auto tư do thế nhé)

loanle

Gia nhập giang hồ
nếu bạn nói thế thì mình xin phép ko tranh luận thêm với bạn nữa#:-s mình chỉ mong bạn có cái nhìn đúng về PK nhé...đi kill lúc người ta auto train lại coi đó là vui và bảo đó là pk thì mình chịu thua...:eek:

Chốt lại 1 câu: game thà ko có auto..còn nếu đã sinh ra cái auto lại để tự do kill thì chỉ gây ra ức chế dẫn đến nản game( 1 số sever pri đã để như thế và rồi,,,,cũng chỉ vì sever quá ít người chơi lên ADM bên đó mới để kill auto tư do thế nhé)
Thì như vậy. Bạn có thể vào động. không thì kiếm kênh thường train. Ai mạo hiểm thì vào kênh Pk, map PK để lấy 20% Exp. Vậy thôi. Chứ cứ đòi tốt hết cho mình, còn máy anh kamar Pk như mình làm sao có đất sống >:)

tienthanhs1

Trung Sĩ
Thì như vậy. Bạn có thể vào động. không thì kiếm kênh thường train. Ai mạo hiểm thì vào kênh Pk, map PK để lấy 20% Exp. Vậy thôi. Chứ cứ đòi tốt hết cho mình, còn máy anh kamar Pk như mình làm sao có đất sống >:)
nói như bạn thì mình đâu có nói gì...tại chủ thớt và 1 số bạn bảo như bên dzo nhàm chán và đề nghị ko mở kênh thường ( kênh ko Pk) lên mình và mọi người mới tìm phương án nào hay đem ra mổ xẻ...tại bạn ko đọc hết cmt đấy mà:P

Bên trên