Kênh & map pk !

Kazard Kullz

Binh Nhất
Mình chơi bên dzo đc mấy tháng trong khi đợi YulgangVN, trong khoảng thời gian đó mình cực kỳ chán khi chỉ cắm đầu vào train và đi TLC, VLHC hay PVDC mà ko có thêm bất cứ 1 cuộc PK nào ngoài thành dù đang ở kênh PK... Tất cả gói trọn trong chữ Train Train và Train, quá nhàm chán. Từ 1x đến 10x tập trung ở kênh 1 Normal (Ko PK). Các Mod xem như nào chứ sv này cũng như thế thì chán lắm, nên giới hạn Level ở kênh Normal, ví dụ: chỉ cho các nhân vật dưới Lv 40 hoặc 60 vào kênh 1 để train.
Về Map thì chắc cho PK luôn ở 2 Map LTP và TVM cho nó hấp dẫn :))
Và add thêm cái giờ thích sát tà phái hay tiêu diệt chính phái ở 2 MAP TTQ vs LCQ. Game hiệp khách mà ko có cạnh tranh giữa 2 thế lực, ko phân biệt chính tà hay là ko có những vụ gọi hội truy sát tên này, hấp diêm bang kia và đặc biệt là ko có vụ khóa cổng thành thì chẳng có gì là hấp dẫn nữa..

Mn cho ý kiến đi !!!

xecutkit

Binh Nhì
phàm thì những người có đồ yếu thì khỏi train quá :)), cá nhân mình thấy gamer việt nam khá nhiều người chẳng vì gì cũng giết, pk loạn lên, những người muốn yên thân thì mới vào những kênh như vậy :)

EmLaBaDao

Gia nhập giang hồ
Mình chơi bên dzo đc mấy tháng trong khi đợi YulgangVN, trong khoảng thời gian đó mình cực kỳ chán khi chỉ cắm đầu vào train và đi TLC, VLHC hay PVDC mà ko có thêm bất cứ 1 cuộc PK nào ngoài thành dù đang ở kênh PK... Tất cả gói trọn trong chữ Train Train và Train, quá nhàm chán. Từ 1x đến 10x tập trung ở kênh 1 Normal (Ko PK). Các Mod xem như nào chứ sv này cũng như thế thì chán lắm, nên giới hạn Level ở kênh Normal, ví dụ: chỉ cho các nhân vật dưới Lv 40 hoặc 60 vào kênh 1 để train.
Về Map thì chắc cho PK luôn ở 2 Map LTP và TVM cho nó hấp dẫn :))
Và add thêm cái giờ thích sát tà phái hay tiêu diệt chính phái ở 2 MAP TTQ vs LCQ. Game hiệp khách mà ko có cạnh tranh giữa 2 thế lực, ko phân biệt chính tà hay là ko có những vụ gọi hội truy sát tên này, hấp diêm bang kia và đặc biệt là ko có vụ khóa cổng thành thì chẳng có gì là hấp dẫn nữa..

Mn cho ý kiến đi !!!

Vote minh chơi bên DV cũng z...

MầmBin

Gia nhập giang hồ
có ai lv thấp nhớ hồi ASIA vào thành lúc đóng thành chính tà không nhểu :v ... cảm giác giống như chạy tị nạn vậy :))

hiepmctc

Binh Nhất
Từ đầu NPP game đã cho cột mốc là lv 100-120 thì ngu gì tụi nó đi đánh nhau ở lv thấp cho tốn time + tiền. Mình chơi EU tuy 6x 7x nhưng vẫn đi kiếm mấy đứa pk nhưng đc tầm 10p đánh nhau thì ai nấy lại cấm đầu train đến max lv mới ra đánh nhau..thật sự rất chán.

khanh104

Gia nhập giang hồ
ko phải tự nhiên hồi đó mà có map NMH đâu, pk tùm lum thì NMH chẳng có tiếng là nơi PK các G hồi xưa. Theo mình các map như NMH BHBC NL thì mới nên để PK như offical và tất nhiên xp cao hơn 1 tí để cho người cày trâu có thể theo kịp các đại gia ko thì ngồi đó mà khóc cho mấy chú đại gia cắn thuốc PK

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Xin góp ý nhỏ 1 tý.Ý kiến của chủ thớt thì khá hay nhưng mà ai cũng muốn chơi sớm và đón noel trong HK mà đúng kô nên đừng tạo áp lực cho a LK nữa nh chơi như thế đó sau nàyđể anh ấy sắp xếp lúc ban đầu như thế nào mì cấp lớn hết thì theo dự kiến tiếp theo còn việc PK lớn hay gì đó thì cứ như xưa NMH và BHBC.... còn TVM với TTQ hay map 6x thì theo chốt giờ pk mỏi tối hàng ngày nó sẽ ổn và kô có bị cắn trộm ( nói cắn trộm vậy thôi chứ sever mình có auto đâu =)) ).Sever mình chưa đc ra và cũng chưa vào quỷ đạo ng này ý kiến ng kia ý kiến rồi lại kô vừa lòng mấy member khác chắc thêm 1 cái tết nữa mới đc chơi game :(( :(( :(( :((. Nếu như train nhàm chán thì anh LK nên cứ 1 hoặc 2 smod ra làm Event " Giaỉ Đấu PK Hàng Tuần Dành Cho Bang Hội " cho anh em tàn sát lẫn nhau >:)>:)>:)
Chuẩn rồi. Ý tưởng mình có nhiều lắm. Nhưng cái quan trọng bây h là server phải thật ổn định đã. Ổn định từ những cái cơ bản thìmówi mở rộng ra được. Một khi đã ổn định những thứ "ruồi bu" mình mở rất nhanh. PK là thứ khó nhất và là trái tim của cả server. Mình đang chuẩn bị kĩ vì nó là thứ khó xơi nhất, yêu cầu tất cả mọi người vào cùng góp ý để hoàn thiện được.

heavenofhell

Gia nhập giang hồ
Chuẩn rồi. Ý tưởng mình có nhiều lắm. Nhưng cái quan trọng bây h là server phải thật ổn định đã. Ổn định từ những cái cơ bản thìmówi mở rộng ra được. Một khi đã ổn định những thứ "ruồi bu" mình mở rất nhanh. PK là thứ khó nhất và là trái tim của cả server. Mình đang chuẩn bị kĩ vì nó là thứ khó xơi nhất, yêu cầu tất cả mọi người vào cùng góp ý để hoàn thiện được.
Sever mới ra chắc có lỗi này lỗi kia chưa hoàn thiện thì quá bình thường nhưng chắc có lẽ nhiều người cần là ở cái ngọc Phòng Thủ xdrop rớt ít dù có rớt cũng chưa chắc lọt vào tay mình nên e nghỉ là nên bán trong Shop card " Bảo Rương Tân Thủ " trong đó có " Áo + Tay + Chân level10 theo các char và ép full pt 3 4 kô cân 5 ^.^ và kô có cường hoá chỉ zin thôi " giá thì 50k card hay 100k card ( Mình mong đừng ai tiết kiệm và đặt vấn đề hút máu vì sever mở ra thiếu thốn kinh phí rất nhiều tiện đường anh em có cái để phụ :P) .Nó giúp mình thuận lợi train đến level 4x 5x trong thời gian đó mình làm " Nhiệm Vụ " và train lượm được 1 số ngọc để dành khi tới đó làm 1 sét 4x hay 5x để tiếp tục train tiếp >>>>. Em biết điều này rất khó đối với a LK nhưng mà em mong anh LK sẽ làm được vì khi vào train mà kô mặc đc đồ chắc uống máu như uống nước :eek:

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
heavenofhell said:
Xin góp ý nhỏ 1 tý.Ý kiến của chủ thớt thì khá hay nhưng mà ai cũng muốn chơi sớm và đón noel trong HK mà đúng kô nên đừng tạo áp lực cho a LK nữa nh chơi như thế đó sau nàyđể anh ấy sắp xếp lúc ban đầu như thế nào mì cấp lớn hết thì theo dự kiến tiếp theo còn việc PK lớn hay gì đó thì cứ như xưa NMH và BHBC.... còn TVM với TTQ hay map 6x thì theo chốt giờ pk mỏi tối hàng ngày nó sẽ ổn và kô có bị cắn trộm ( nói cắn trộm vậy thôi chứ sever mình có auto đâu =)) ).Sever mình chưa đc ra và cũng chưa vào quỷ đạo ng này ý kiến ng kia ý kiến rồi lại kô vừa lòng mấy member khác chắc thêm 1 cái tết nữa mới đc chơi game:(( :(( :(( :((. Nếu như train nhàm chán thì anh LK nên cứ 1 hoặc 2 smod ra làm Event " Giaỉ Đấu PK Hàng Tuần Dành Cho Bang Hội " cho anh em tàn sát lẫn nhau >:)>:)>:)

Bác mèo report cái bài này ở đâu vậy

sao tìm không thấy nhỉ

mà cái sv này có auto mà sao bác ấy nói không có nhỉ
chơi để giải trí mà bác bảo PK loạn xạ thì chết
có người chỉ muốn vào pt tám chuyện thì sao chứ

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Sever mới ra chắc có lỗi này lỗi kia chưa hoàn thiện thì quá bình thường nhưng chắc có lẽ nhiều người cần là ở cái ngọc Phòng Thủ xdrop rớt ít dù có rớt cũng chưa chắc lọt vào tay mình nên e nghỉ là nên bán trong Shop card " Bảo Rương Tân Thủ " trong đó có " Áo + Tay + Chân level10 theo các char và ép full pt 3 4 kô cân 5 ^.^ và kô có cường hoá chỉ zin thôi " giá thì 50k card hay 100k card ( Mình mong đừng ai tiết kiệm và đặt vấn đề hút máu vì sever mở ra thiếu thốn kinh phí rất nhiều tiện đường anh em có cái để phụ :P) .Nó giúp mình thuận lợi train đến level 4x 5x trong thời gian đó mình làm " Nhiệm Vụ " và train lượm được 1 số ngọc để dành khi tới đó làm 1 sét 4x hay 5x để tiếp tục train tiếp >>>>. Em biết điều này rất khó đối với a LK nhưng mà em mong anh LK sẽ làm được vì khi vào train mà kô mặc đc đồ chắc uống máu như uống nước :eek:

đừng có giỡn nha bác
ko có cái vụ full pt áo như vậy đâu
chẳng khác nào tiếp tay cho giặc
đã nói sv AS thì ko có cái vụ đồ đạc như vậy đâu :))

Kazard Kullz

Binh Nhất
Bây giờ còn vấn đề nào "Ương Bướng" nữa ko LK ?
Chỉ cần bác phán 1 câu "Nô" thì tất cả các mem đang nhìn về bác sẽ tặng bác những phát thông tuyệt vời nhất mà chưa có 1 NPH HKGH nào ở việt nam từng đc hưởng thụ. :))

Bên trên