Hiệp khách new - perfectvn.net - sự thật đằng sau tên miền perfectvn.net

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nam Trung Bảo

Sư Phụ Đao Kiếm Tiếu
Hi all!

Sau một thời gian vắng bóng giang hồ, mình xin đại diện Kteam gửi đến toàn bộ anh em trong 4rum nói riêng và toàn thể những anh em chờ đợi sever YulgangVN nói chung,những người đã ủng hộ YulgangVN trong suốt thời gian qua, đó là động lực cho đội ngũ Kteam phấn đấu và nỗ lực làm việc với công suất thấp nhất và hiệu suất cao nhất :D

Sau đây mình xin giới thiệu đến các bạn một website đang được cộng đồng cho là thêm 1 NPH đưa Hiệp Khách Giang Hồ hồi sinh lần 2 tại Việt Nam trước YulgangVN. Với tên miền perfectvn.net, sau vài phút tìm hiểu chúng tôi đã có được những kết luận bước đầu và khả năng chính xác đến 96.69% sau cái vỏ bọc perfect ID :)

Các bạn hãy cùng tôi tham gia vào cuộc hành trình này nhé :)

Chương 1 - Admin là ai? Tại sao lại dám đưa bản quyền mgame vào website?

Đầu tiên chúng ta sẽ search cái domain này trên www.whoismind.com, chúng ta sẽ được các thông tin sau: http://www.whoismind.com/whois/perfectvn.net.html

với email admin đăng ký là: [email protected]

Và ông gút gồ đã nói: "Dân ta phải biết sử ta, nếu mà không biết thì tra google" :D

Bước tiếp theo chắc các bạn đã biết tôi sẽ làm gì, đem yahoo này lên google search (copy cái email kia ném vào GG là xong thui :P)

Ra thế này nè cho ai lười search: http://www.ipaddressden.com/email/[email protected]

Và đây là ảnh cho ai lười click -_-

Và 5 tên miền kia được đăng ký bằng email này :))

1. dvgame.com - Kênh thông tin game private :))
2. gaotien.com - Ko quan tâm
3. mangxahoizalo.com - Ko quan tâm
4. pctdn.com - Đây là cái ta sẽ quan tâm
5. perfectvn.net

Với tên miền pctdn.com chúng ta thử vào xem nó ra cái gì :)) Đó là 4rum Trường THPT Phan Trâu Chinh, đương nhiên đó là admin của 4rum. Và kiểm tra thông tin admin 4rum đó :))
http://pctdn.com/@forum/member.php?1-Bap.pct&s=85669420852c50a6a452e9d07faf4197</font

Trông cũng đẹp trai, nhưng mà ko đập chai đập lọ bằng LK nhà ta được :))

Kịch hay còn ở phần sau, mời các bạn theo dõi phần 2 :))

Chương 2 - Bản quyền của mgame hay thực chất chỉ là ........................

Chỉ với google hầu như tất cả các thông tin của admin này lộ tẩy hoàn toàn.

Với địa chỉ perfectvn.net hãy xem ping và IP của website này.
IP = 202.78.227.243

Đưa lên google thử xem =]]] Mình đã làm các bước cho các bạn rùi :P đường link đây: https://sites.google.com/a/hiepkhach.us/home/

Để ý đường link download client của HKUS nhé các bạn :))

ftp://202.78.227.243/HiepKhach.exe => Hoàn toàn trùng khớp với IP của website perfectvn.net trong hộp thoại cmd.

Và kết quả là ra sao? Các bạn nhỉ :))

Câu trả lời đúng nhất và nhiều like nhất ( mình sẽ giám sát việc acc clone :)) ) sẽ được một phần quà có giá trị :)) là gì thì còn chờ xem ai được nam hay nữ và nam thì được quà to hơn nữ nhé =]]

PerfectVN

Gia nhập giang hồ
Trời trời thua mấy bác tự xưng là Kteam này.
1. Cái email đăng ký: thời buổi này còn có chuyện chủ email đăng ký là chủ của domain ah? Nói cho Pro Kteam biết là cái domain perfectvn.net là domain reg bằng CCV đấy. thông tin đăng ký là của chủ thẻ, email đăng ký là của người reg.

2. Thử vào http://hiepkhach.us đợi 10s xem nó có tự động chuyển qua http://perfectvn.net không? Một điều rõ ràng như thế tại sao Kteam phải khổ cực điều tra rồi làm bài viết thế này? "thương thay".
Vào đây : https://www.facebook.com/YulgangUs đọc status mới nhất của trang này. Việc này đơn giản hơn cách của bạn nhiều Kteam ạ.

Ah chủ topic còn post bài lên fanpage của perfectvn như sau: "Nam Trung BảoCá nhân Kteam nghĩ đây là dzogame Vì mgame bán bản quyền thì bán theo khu vực thôi " trời, vì cái logo của mgame trên trang thông tin perfectvn mà làm Kteam phải khổ thế này sao? chỉ cái logo đó đã làm kteam xuống tinh thần và nghĩ rằng PerfectVn thực sự mua bản quyền phát hành HKGH ở việt nam ah? sợ PerfectVn cạnh tranh sao @.@, Mình nghĩ đơn giản lắm, HKGH xuất xứ từ hàn quốc (cụ thể là Mgame) thì để cái logo của nó trên trang chủ có sao nào ^.^

=>Tóm lại, mình muốn các bạn Kteam hiểu rằng. PerfectVN là server private, hoàn toàn không có ý định cạnh tranh với bất kỳ server nào. Việc game thủ lựa chọn server nào để chơi là quyền của họ. Thậm chí perfectvn chưa hề có những hành động PR. Mà các bạn ra sức tìm hiểu, post bài forum, facebook với mục đích phá hoại Uy tín của 1 server mới mở còn chưa có ai biết đến như perfectvn thế này có vẻ hành động này không được đẹp cho lắm. Không dài dòng làm gì, sự việc chỉ có vậy mình nói ít mong các bạn hiểu nhiều. Bọn mình còn chưa PR mà các bạn làm thế này thì perfectvn nổi tiếng mất. Thời gian rảnh nên tập trung vào công việc chính của các bạn nhe. Thân ái!

Nam Trung Bảo

Sư Phụ Đao Kiếm Tiếu
Trời trời thua mấy bác tự xưng là Kteam này.
1. Cái email đăng ký: thời buổi này còn có chuyện chủ email đăng ký là chủ của domain ah? Nói cho Pro Kteam biết là cái domain perfectvn.net là domain reg bằng CCV đấy. thông tin đăng ký là của chủ thẻ, email đăng ký là của người reg.

2. Thử vào http://hiepkhach.us đợi 10s xem nó có tự động chuyển qua http://perfectvn.net không? Một điều rõ ràng như thế tại sao Kteam phải khổ cực điều tra rồi làm bài viết thế này? "thương thay".
Vào đây : https://www.facebook.com/YulgangUs đọc status mới nhất của trang này. Việc này đơn giản hơn cách của bạn nhiều Kteam ạ.

Ah chủ topic còn post bài lên fanpage của perfectvn như sau: "Nam Trung BảoCá nhân Kteam nghĩ đây là dzogame Vì mgame bán bản quyền thì bán theo khu vực thôi " trời, vì cái logo của mgame trên trang thông tin perfectvn mà làm Kteam phải khổ thế này sao? chỉ cái logo đó đã làm kteam xuống tinh thần và nghĩ rằng PerfectVn thực sự mua bản quyền phát hành HKGH ở việt nam ah? sợ PerfectVn cạnh tranh sao @.@, Mình nghĩ đơn giản lắm, HKGH xuất xứ từ hàn quốc (cụ thể là Mgame) thì để cái logo của nó trên trang chủ có sao nào ^.^

=>Tóm lại, mình muốn các bạn Kteam hiểu rằng. PerfectVN là server private, hoàn toàn không có ý định cạnh tranh với bất kỳ server nào. Việc game thủ lựa chọn server nào để chơi là quyền của họ. Thậm chí perfectvn chưa hề có những hành động PR. Mà các bạn ra sức tìm hiểu, post bài forum, facebook với mục đích phá hoại Uy tín của 1 server mới mở còn chưa có ai biết đến như perfectvn thế này có vẻ hành động này không được đẹp cho lắm. Không dài dòng làm gì, sự việc chỉ có vậy mình nói ít mong các bạn hiểu nhiều. Bọn mình còn chưa PR mà các bạn làm thế này thì perfectvn nổi tiếng mất. Thời gian rảnh nên tập trung vào công việc chính của các bạn nhe. Thân ái!

@Perfect VN: thanks đã góp ý :))

Bạn vui lòng xem lại fanpage của bạn dùm ạ :D

Mình đã có post 1 câu: "Chúc thành công vì một cộng đồng HKGH VN" đúng ko ? :D Tất cả cũng chỉ vì logo của mgame có trên website của bạn :)) Mình nghĩ bạn nên thay đổi cách suy nghĩ về làm sever, đặt vấn đề cộng đồng nên hàng đầu nhé.

THÂN ái.

Ngọc Sương

Gia nhập giang hồ
Mình thấy mod cũng rảnh rỗi ghê. Sv private của ng ta mở, ai muốn chơi thì chơi, vào đào bới làm gì thế mod =='. Còn YulgangVN đợi cả năm rồi, ko thấy tin tức gì hết, vẫn đợi ;( buồn ghê

ngophu.thieu

Gia nhập giang hồ
sever mình chưa xong đi lo chuyện bao đồng. hỏi thật mod 1 câu sv này có ra không vậy càng ngày càng giống chùa bà đanh chẳng thấy ma nào dô

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Như mình đã nói ! Dù bất kỳ server nào cũng đều là ae chung cộng đồng HKGH đã gắn bó với game từ rất lâu . Việc đã kích này nọ là điều ko nên có . Mod Nam Trung Bảo đã hơi nóng nãy trong chuyện này . Thay mặt KTeam chúc PerfectVN sớm gặt hái được thành công .
Còn riêng về YulgangVN , Mình ko muốn nói nhiều nữa chỉ xin nói ngắn gọn thế này "Ngày nào các bạn còn vào dc Forum là ngày đó ngọn lửa tâm huyết của chúng tôi vẫn còn cháy !"
Thân ái!

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Sau 1 thời gian vắng bóng giang hồ và quay lại làm cái 2pic như thế này đây? Thông tin về sv mình thì 3,4 tháng trời chả thấy đâu, h "thay mặt" Kteam đi nghiên cứu bóc mẽ người ta mấy cái mà thật ra cũng chả có ai quan tâm lắm và cũng chả hiểu mục đích để làm gì ?,Mình nghĩ MOD nếu có trong Kteam thật thì nên tập trung vào việc phát triển sv hơn là làm mấy cái việc rỗi hơi này
P/s:Hơi bức xúc tí vì gần 1 năm nay hầu như ngày nào mình cũng mò vào đây chờ đợi sv của Kteam và sau mấy tháng trời k có thông tin vào thấy tên 2pic "Hiêp Khách New" tưởng có biến ai ngờ vào thì lại đọc này đây ....

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Việc đặt logo Mgame dĩ nhiên là đã vi phạm bản quyền nhưng đó là việc của Mgame với họ , và Mgame cũng chả rảnh rỗi mà kiện tụng cái sv nhỏ này đâu , sv nào cũng là tâm huyết của người ta đổ ra , ai cũng có quyền chơi hoặc ko , nhưng ko nên đá xoáy vào .

PerfectVN

Gia nhập giang hồ
Việc đặt logo Mgame dĩ nhiên là đã vi phạm bản quyền nhưng đó là việc của Mgame với họ , và Mgame cũng chả rảnh rỗi mà kiện tụng cái sv nhỏ này đâu , sv nào cũng là tâm huyết của người ta đổ ra , ai cũng có quyền chơi hoặc ko , nhưng ko nên đá xoáy vào .
Đúng như bạn này nói đặt logo của nó là sai :) nhưng Mgame không thừa hơi để kiện mấy server nhỏ lẻ như thế này. Khi nào nó report hẵng hay. Cám ơn các bạn đã ủng, cám ơn những lời chúc thành công. Mình hy vọng YulgangVn sớm ra mắt các server private khác còn phải học hỏi từ các bạn nhiều! Ak còn chuyện này wa rồi thì để nó qua đi, không nên làm lớn chuyện.
Thanks!

Shiflove

Binh Nhì
Như mình đã nói ! Dù bất kỳ server nào cũng đều là ae chung cộng đồng HKGH đã gắn bó với game từ rất lâu . Việc đã kích này nọ là điều ko nên có . Mod Nam Trung Bảo đã hơi nóng nãy trong chuyện này . Thay mặt KTeam chúc PerfectVN sớm gặt hái được thành công .
Còn riêng về YulgangVN , Mình ko muốn nói nhiều nữa chỉ xin nói ngắn gọn thế này "Ngày nào các bạn còn vào dc Forum là ngày đó ngọn lửa tâm huyết của chúng tôi vẫn còn cháy !"
Thân ái!
\m/

luckfullkaka

Gia nhập giang hồ
Khi Ad chém gió : - Chó ngừng sủa. - Rùa đứng im. - Chim khen hay. - Giáo sư xoay kính nể. - Pê đê cúi đầu . - Gấu hoan hỉ. - Khỉ vỗ tay. - Máy bay nổ. - Hổ thót tim. - Bim bim nát. - Cát mịt mù. - Mr Xù xin số. - Lữ Bố chịu thua. - Cua gẩy càng. - Đại bàng té ngửa. - Ngựa hét AAA...!!! - Ôbama đòi làm đệ tử . - Liên hiệp Hội Phụ Nữ đòi tuyên dương. - Nhà thương quá tải - Từ Hải pó tay .... => Nói chung là chém gió hay ko thể tả :))
- đợi dài cmn cổ .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên