hướng dẫn chọn laptop chơi game

trịnh quốc hòa

Gia nhập giang hồ
TL` nhanh nhanh bác ACE ơi ngày maj là ra quân xách về 1 trong 2 con rồi :D bác phán cho em biết 1 trong 2 con nào chơi ko lag nếu như 2 con ko lag hết thì con nào ngon hơn con nào

Kr.Huy

Gia nhập giang hồ
TL` nhanh nhanh bác ACE ơi ngày maj là ra quân xách về 1 trong 2 con rồi :D bác phán cho em biết 1 trong 2 con nào chơi ko lag nếu như 2 con ko lag hết thì con nào ngon hơn con nào
Theo kinh nghiệm đã thữ với rất nhiều client game từ 3.1 đến 9.0 với cái máy bàn cấu hình yếu thua bạn 1 xí thì:
Chơi 2 acc thì lag (log vẫn được mà lag)
Chơi 1 acc thì OK
(tắt hiệu ứng game)

littlekid

Gia nhập giang hồ
CPU: Intel Core 2 Duo 2x1.83GHz cache L2 2M
DDR2: 2G bus 800
HDD:160gb
VGA: Intel Express

Intel Dual Core 2Ghz x 2
Ram 2Gb
Hdd 120Gb
1/ nếu về hiệu năng thì con dual core 2ghz kia ăn dứt con core 2 duo
2/ nhưng về đồ họa thì core 2 duo hơn, ít tốn điện hơn, ít nóng hơn dual core vì sao?
Dual core sử dụng công nghệ đời đầu đến 65nm (nano mét)
Core 2 duo sử dụng công nghệ đời sau 45nm
P/S: cả 2 con điều cùi năm 2013 rồi mà laptop còn sk 775 :)), 2 con này chơi pikachu + đọc báo lướt web thì dc :rolleyes: (đùa thôi =)))
nếu 1 acc thì chơi được, 2 acc là hơi giật (nhưng máy đuối lắm nhanh teo), mua thì mua con dual core ấy, rồi về nâng ram lên 3g hay 4g cũng dc giống cấu hình tui ở dưới nè nhưng ghz tui hơn:D

cấu hình máy tui nè (máy bàn nhé)
dual core 2.6Ghz 2m
ram 4G bus 800
HD 6670
Ram thì dư sức nhưng cpu yếu quá nên vào 1 acc là đã 60%, 2 acc chắc ăn 100%, core 1 60 độ C, core 2 54-59 độ C (chưa thử 2 acc nhé). Nhưng mà đã thử 1 acc hkgh + 2 cái web game + wmp => cpu 100% ^^, ram 3g2 ^^, hk ko giật mà 2 cái web game giật
p/s: đang định lên con q6600 mà chưa có tiền mua :rolleyes:

Đây: Gu Gồ :))

Portgas D.Ace

Con chó của LK
CPU: Intel Core 2 Duo 2x1.83GHz cache L2 2M
DDR2: 2G bus 800
HDD:160gb
VGA: Intel Express

Intel Dual Core 2Ghz x 2
Ram 2Gb
Hdd 120Gb
1/ nếu về hiệu năng thì con dual core 2ghz kia ăn dứt con core 2 duo
2/ nhưng về đồ họa thì core 2 duo hơn, ít tốn điện hơn, ít nóng hơn dual core vì sao?
Dual core sử dụng công nghệ đời đầu đến 65nm (nano mét)
Core 2 duo sử dụng công nghệ đời sau 45nm
P/S: cả 2 con điều cùi năm 2013 rồi mà laptop còn sk 775 :)), 2 con này chơi pikachu + đọc báo lướt web thì dc :rolleyes: (đùa thôi =)))
nếu 1 acc thì chơi được, 2 acc là hơi giật (nhưng máy đuối lắm nhanh teo), mua thì mua con dual core ấy, rồi về nâng ram lên 3g hay 4g cũng dc giống cấu hình tui ở dưới nè nhưng ghz tui hơn:D

cấu hình máy tui nè (máy bàn nhé)
dual core 2.6Ghz 2m
ram 4G bus 800
HD 6670
Ram thì dư sức nhưng cpu yếu quá nên vào 1 acc là đã 60%, 2 acc chắc ăn 100%, core 1 60 độ C, core 2 54-59 độ C (chưa thử 2 acc nhé). Nhưng mà đã thử 1 acc hkgh + 2 cái web game + wmp => cpu 100% ^^, ram 3g2 ^^, hk ko giật mà 2 cái web game giật
p/s: đang định lên con q6600 mà chưa có tiền mua :rolleyes:

Đây: Gu Gồ :))
Lap đó bác à , kể cả máy bàn thì core 2 vẫn mạnh hơn dual core nhiều nhé , còn đồ cmn họa gì ở đây , toàn card onboard
@: chủ pic : chưa mua thì tiếp tục tư vấn nhé còn mua rồi thì thôi :)) , laptop chơi game ít cũng phải i3 , 2013 rồi i3 có chục củ chứ nhiu

Refresh My Life

Gia nhập giang hồ
bạn nên đưa ra số tiền bạn có thể bỏ ra để mua rồi ae sẽ tư vấn giúp bạn nên mua máy như thế nào. Chớ với cấu hình như trên thì mua máy bàn cho khỏe bạn ợ

ashenka

Support only
Cả 2 máy bạn đưa ra đều thấp để có thể chơi 2 acc mà không bị lag.
Nếu phải lựa chọn 1 trong 2 máy trên thì bạn nên chọn core 2 duo.

Bên trên