THẢO LUẬN Giải pháp hạn chế famer

doujinshi110

Binh Nhì
Đồng ý giải pháp của mod, cứ tăng 300m 100k, gold nhiều như vậy dân farm sml. Ko cần bóp gold quái gì cả, h cứ thả gold qua event tràn lan, bh đủ tỷ lệ thì hết event.
Newbie chả có gì khó khăn trong việc giảm giá gold này, vì vừa dc hưởng event thả gold, hoặc bần cùng mua gold rồi tự opt đồ còn rẻ chán. Việc thả gold đồng thời còn tăng rate item khủng long xuất hện, vừa giải quyết dc vấn đề thừa def, thiếu dame.
Nâng cao các hoạt động hàng ngày hàng tuần để vừa lấy gold, vừa ép gamer tham gia hoạt động cũng hợp lý.
Quan trọng của việc này là ko phải ngày một ngày hai là giải quyết dc, mong là 3 tháng nữa ra quân về chiến game thì ổn định, chứ hiện tại cây full 27 +5 mà toàn tr rưỡi-2tr thì phê quá :)).

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Lần nào chả thế này, mỗi lần up 1 mốc lv mới là gold lại nhảy vọt 1 cái.

Hầu hết thằng kêu lạm phát gold đều là thằng farmer. farm 1 ngày 200m đang bán được 400k gold mất giá bán đc có 300k. Thằng farm là thằng khổ nhất, chứ gamer khổ củ d*i gì. nạp 100k vào mua được nhiều thứ hơn =)) gamer lại chả sướng bỏ mịa ra.

Nhưng cái ko đc ở đây là: ngta bỏ tiền ra mua gold chứ ko nạp vào game, thất thu cho BQT. Lý do vì sao à, vì đơn giản thị trường bên ngoài hấp dẫn hơn @ shop, giá rẻ hơn @ shop.
Càng ra event tiêu thụ gold thì ngta sẽ càng mua gold, mà nạp ít đi. Các ông thấy sai chưa ??? Cái gì chả có 2 mặt của nó, lạm dụng nó thì kiểu gì cũng sớm thấy mặt tiêu cực của nó thôi.
Vi hành, kiểm tra, vật phẩm nào giá cao trong @ shop thì giảm nó đi, ra thêm nhiều iteam @ shop mới đi tác dụng vô biên đi. Quay quanh cỏ 3 lá ngta sẽ dị ứng, ra tạm cái cỏ 500 lá đi =))
Kích thích PVP thì ra pill giá rẻ hơn đi, thời gian phù hợp cho các trận pk ví dụ như thay vì 4 tiếng giảm nó còn 2 tiếng thôi. tôi thấy 4 tiếng phế vãi. Boss TLC hay bla bla gì đc 1 -2 tiếgn là ai về nhà người đấy.
Thay vì giá pill cao khiến ngta cân nhắc, có nên ăn pill không? có nên pk không khi mà nó đang full pill? Khỏi ăn khỏi pk để dành sau này nó hết pill tỉn nó. Nhưng có biết là nó hết pill nó cũng hết pk =)) game càng nhạt.

Muốn thay đổi nó, làm sao mad char naod cũng có khả năng giết người ấy, pill rẻ thôi. Để ng ta ít cân nhắc thôi. Thay vì bán đc ít. H lại bán đc nhiều mà mn pk cũng vui nhộn hơn. Anh em ai nấy cũng vui vẻ. Được đập nhau đã đời.

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Ông nào bảo ép gamer này ép gamer kia thì tỉnh lại đi nhé.
Ngta chơi game giải trí. Môi trường khuyến khích ngta sẽ chơi. Môi trường sida ép ép cc. Pk có giết đc mịa ai đâu mà pk. Chơi game để giải trí. Rảnh vào là chơi. Cảm thấy gò bó quá ngta chia tay game.

Nên nhớ gamer ko phải quân, ko phải con cháu các bố. Nên các bố ép này ép nó thì xin khiếu nhé.
Hãy khuyến khích chứ đưng ép buộc nhau.

GhostxLove

Hạ Sĩ
Hiện tại thì sv có lạm phát gold gì đâu? vẫn ok ngon lành ,chủ yếu là Kteam muốn giải quyết vấn đề cày gold xong bán VND chứ ko nạp @ , dẫn đến thất thoát nguồn thu cho sv , mà sv thì cần nó để duy trì chi phí này nọ để vận hành chứ :-??cho nên các ý kiến thì nên xoáy vào vấn đề mua bán gold = vnd dẫn đến thất thoát nguồn thu cho sv, chứ k phải vấn đề lạm phát hay ko lạm phát

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Hiện tại thì sv có lạm phát gold gì đâu? vẫn ok ngon lành ,chủ yếu là Kteam muốn giải quyết vấn đề cày gold xong bán VND chứ ko nạp @ , dẫn đến thất thoát nguồn thu cho sv , mà sv thì cần nó để duy trì chi phí này nọ để vận hành chứ :-??cho nên các ý kiến thì nên xoáy vào vấn đề mua bán gold = vnd dẫn đến thất thoát nguồn thu cho sv, chứ k phải vấn đề lạm phát hay ko lạm phát
nhưng mỗi cuộc cách mạng mỗi sự thay đổi thì phải có ngọn cờ với lý do nào đó chứ. Giờ tự nhiên kêu, các ông xem thế nào chứ thiếu kinh phí duy trì sv Vãi chưởng nghe nó thô quá.
Mỉa mai vậy thôi nhưng anh em biết và thông cảm =))

MrShj

Thượng Úy
Nếu Gold còn 300k / 1b .
Nhưng Drop ngọc vẫn vậy , tôi vẫn fam , khi đó tôi bán 1v 30% = 3b ( 1m ) cũng như xên xên 1m như hiện tại .
Khi đó họ không fam gold từ quái , mà họ fam Item . và vẫn bán ra VND .
Fix giá gold , luôn phải đi kẹp với tỉ lệ rơi Item quý , đưa vào PVP . Fix tỉe lệ chứ k phải tiệt .

Cấm bán = vnd . Sẽ phát sinh quá nhiều luật để chống lách luật . Khó Quản lý .

Bán ngân phiếu = @ , Sẽ khó kiểm soát dc lượng gold vì nó đang nằm ở dạng @

Đánh thuế : vừa gây ức chế , vừa phải kiểm soát , tốn công việc , lại vẫn có lách luật .

Tiến trình :
- Âm thầm Giảm drop Mod , tặng drop quái sub , tặng thêm Sub vào các Map 9x , tăng thêm Mod vào BHBC .
- Cân bằng Class : miễn phí pill 1 tuần ( các loại pil sv đang không có ) cho anh em thoải mái chém giết , sau 1 tuần xóa sạch pil . ( +2 vk , + 1 TB , Chí tôn , tịnh tâm chay ..)
- Tăng thưởng thêm chiến phiếu khi giết dc người = 500k 1m . giết 1 người dc 1 võ huân đơn random . 1 người vẫn dc 5 huy chương / lần tlc .
- 5 huy chương có thể đổi dc 1 cái gì đó random ra gold hoặc Item quý cho gamer yếu vẫn có cơ hội làm giàu .
Người giàu k có thì mua .

...

ngo dang khoa

Gia nhập giang hồ
Nếu Gold còn 300k / 1b .
Nhưng Drop ngọc vẫn vậy , tôi vẫn fam , khi đó tôi bán 1v 30% = 3b ( 1m ) cũng như xên xên 1m như hiện tại .
Khi đó họ không fam gold từ quái , mà họ fam Item . và vẫn bán ra VND .
Fix giá gold , luôn phải đi kẹp với tỉ lệ rơi Item quý , đưa vào PVP . Fix tỉe lệ chứ k phải tiệt .

Cấm bán = vnd . Sẽ phát sinh quá nhiều luật để chống lách luật . Khó Quản lý .

Bán ngân phiếu = @ , Sẽ khó kiểm soát dc lượng gold vì nó đang nằm ở dạng @

Đánh thuế : vừa gây ức chế , vừa phải kiểm soát , tốn công việc , lại vẫn có lách luật .

Tiến trình :
- Âm thầm Giảm drop Mod , tặng drop quái sub , tặng thêm Sub vào các Map 9x , tăng thêm Mod vào BHBC .
- Cân bằng Class : miễn phí pill 1 tuần ( các loại pil sv đang không có ) cho anh em thoải mái chém giết , sau 1 tuần xóa sạch pil . ( +2 vk , + 1 TB , Chí tôn , tịnh tâm chay ..)
- Tăng thưởng thêm chiến phiếu khi giết dc người = 500k 1m . giết 1 người dc 1 võ huân đơn random . 1 người vẫn dc 5 huy chương / lần tlc .
- 5 huy chương có thể đổi dc 1 cái gì đó random ra gold hoặc Item quý cho gamer yếu vẫn có cơ hội làm giàu .
Người giàu k có thì mua .

...
mình có tí ý kiến về phần mình in đậm phía trên của bạn @MrShj
trong cuộc sống mình có rất nhiều thứ, và hầu như cái gì cũng bị đánh thuế cả mà có thấy ai ức chế gì đâu? bỏ công sức trí lực ra làm việc kiếm tiền vẫn bị đánh thuế game cũng vậy.
việc mua bán = vnd giữa sự bảo hộ của BQT và ko bảo hộ bạn chọn cái nào, khi quyền lợi bị bất bạn kêu ai.
vd trước mắt là các trường hợp hack, lừa đảo BQT đang làm free và làm rất tốt ngay cả VNG cũng chưa chắc bằng vậy tại sao anh em ko trích bớt 1 phần lợi nhuận từ việc bán gold, item ra VND để ủng hộ BQT làm việc đó và phát huy tốt hơn nữa.

cái ý thứ 2 thì mình có chút xíu ý kiến thế này "giảm drop mod tăng drop sub " theo mình thấy chẳng ảnh hưởng gì tới dân farm cả. Trang bị pt farm vip thì vẫn có lãi bạn ạ, người chơi bình thường chưa chắc đầu tư vk trang bị bằng mấy ông farm.

MrShj

Thượng Úy
mình có tí ý kiến về phần mình in đậm phía trên của bạn @MrShj
trong cuộc sống mình có rất nhiều thứ, và hầu như cái gì cũng bị đánh thuế cả mà có thấy ai ức chế gì đâu? bỏ công sức trí lực ra làm việc kiếm tiền vẫn bị đánh thuế game cũng vậy.
việc mua bán = vnd giữa sự bảo hộ của BQT và ko bảo hộ bạn chọn cái nào, khi quyền lợi bị bất bạn kêu ai.
vd trước mắt là các trường hợp hack, lừa đảo BQT đang làm free và làm rất tốt ngay cả VNG cũng chưa chắc bằng vậy tại sao anh em ko trích bớt 1 phần lợi nhuận từ việc bán gold, item ra VND để ủng hộ BQT làm việc đó và phát huy tốt hơn nữa.

cái ý thứ 2 thì mình có chút xíu ý kiến thế này "giảm drop mod tăng drop sub " theo mình thấy chẳng ảnh hưởng gì tới dân farm cả. Trang bị pt farm vip thì vẫn có lãi bạn ạ, người chơi bình thường chưa chắc đầu tư vk trang bị bằng mấy ông farm.
Cái thứ nhất bạn nói : Đánh thuế để tăng thu nhập cho SV . Mình nghĩ k cần thiết , vì chỉ cần 1 event 1 thời điểm đúng thì con số lợi nhuận k phải suy nghĩ . Nhưng để làm việc này cần nhiều công sức và đầu óc , các bộ luật ....
Nói đơn giản : tôi bán Hết Item , bán gold ra vnd nghĩ game , bắt tôi đóng thuế ?? Tôi đâu phải dân fam ??

Cái thứ 2 : Nếu dân fam mà chịu đầu tư để tank sub , vừa nhiều exp vừa nhiều Item thì họ k dc xem là fam nữa rồi .
Acc họ còn ngon hơn acc bình thường thì " người bình thường " đó cần phải xem họ đầu tư ntn rồi .
Và tăng Drop cho sub là cho dân " train thứ thiệt " họ hưởng thụ đó bạn ah

MrShj

Thượng Úy
Hahaha chỉ tội mấy bác 8x đầu tư vnd mua gold giờ không muốn chơi nữa bán cũng ko dám :P
1 là chưa hề cấm .
2 là có cấm cũng cứ gd bình thường , bạn đọc kỹ rồi cmt

p/s từ khi HBN cmt câu 300m = 100k . Sv cứ nghĩ ngày mai sẽ có ngay 100b tồn tại trong Sv hay sao ấy , tiến trình này cần thơi gian các bạn nhé , nhanh lắm cũng 1-2 tháng , các bạn động não với

riprip

Gia nhập giang hồ
giảm 80% tiền mau' với sâm ....
đánh quái không rớt gold hoặc giảm nhiều đi ... nhưng iteam với quái không đươc giàm tỉ lệ hồi sinh nhanh hơn để lên lv nhanh ...
cũng có thể thêm dame quái 10% nêu như sài chí tôn phù thì bỏ qua 10% def ...dame quái lên người hạ nhẹ 10% + thêm đi pk gì gì đó :))

DuocSeSe

Gia nhập giang hồ
như thớt nói rất ok ! thêm cái thu phí giờ chơi ! 1 tháng 1 acc nạp bao nhiu đó , càng nhìu acc farm thì sv càng có kinh phí duy trì !

kidttt

Gia nhập giang hồ
Bóp gold muốn bóp cỡ nào cũng được , 300m 400m = 100k thì tuỳ
Nhưng đã là game online thì phải có buôn bán VND , như vậy nó mới nhiệt .. Chứ kiểu thay đổi vầy giống như nhảy vào xong ôm nhau tự kỉ trong đó luôn vậy , có đồng vô đồng ra thì mới chới đc chứ zzz

Enies

Hạ Sĩ
- Chủ đề của các bác nêu ra
Khiến dân chúng ai cũng phải kêu la
- Bởi vì trong những ngày vừa qua
Cũng đã bàn luận vấn đề đi quá xa
- Fam ngay trên Sever người ta
Tích một đống xong rồi lại bán ra
- Giờ cấm thì chớ có kêu ca
Vì thông báo cũng đã được ban ra.

Ahaha =))=))

khanh104

Gia nhập giang hồ
Sao càng ngày càng thấy cấm nhiều thứ khó hiểu nhỉ.. Gameonline nào cũng như thị trường trong xã hội cũng phải có dân chịu cày, farmer để cung cấp cân bằng cung cầu cho thị trường... Thi trường tự vận động chỉ có can thiệp bằng thuế hay cung cấp nguồn cung mới loại bỏ nguồn cung cũ chứ ko nên cấm.. Cảm giác ad càng lúc nhúng tay càng nhiều vo game mà ko có biện pháp hợp lý..

MrShj

Thượng Úy
thấy cấm vậy thôi , chứ có cấm bán acc , cấm bán 30% , cấm bán gold đâu .
tất cả acc +| Item gd = vnd bt .
Gold bán thì chỉ dc bán dưới hình thức trao đổi : nạp tài khoản . Vậy cũng dc

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Làm mà bất chấp như vậy. Nếu lỡ h dzo nó ra SV mới thì mấy bác sẽ ứng phó thế nào :| @Huyết Ban Nick @Lion_King
Mấy server mới nói thật mất lòng, 70% mấy bác nông dân chạy qua kiếm ăn, 30% newbie vào chơi thử, vài tháng sau newbie out sạch.

Mấy thằng TOP server cũ nó chui vào làm gì, phí tiền làm set đồ, đi TLC thì chỉ nhảy nhót chém giết server nào chả vậy.

Dzo thì server ế sau 1-2 năm lại gộp server lại. Kịch bản ai em không biết chứ, dzo thì đó là 1 bài ca không bao giờ quên

Cần trãi nghiệm thì homeviet hôm x1000 exp, ai chả qua mò qua test chuyển sinh lần thứ mấy chán chê rồi, max sạch map, sạch boss, hỏi thử bác trãi nghiệm cái gì mới ở server mới của dzo=))=))=))

Bên trên