REPORT Game ngốn cpu sau update

Harry_Kyer

Binh Nhất
Tình hình là thế này các ad:
Trước update: Treo 2 acc, mỗi acc tốn khoảng 8~9% CPU, nhiệt độ dao động 56~62 độ, có thể idle máy 24/24 mà ko thấy dấu hiệu ngốn CPU.
Sau update: Treo 2 acc, mỗi acc lên khoảng 10~12% CPU, nếu vậy thì chả có gì đáng nói. Cơ mà vấn đề là nếu idle máy khoảng 20s là CPU sẽ tăng lên khoảng 20~25% mỗi acc --> máy lên gần 90 độ (chiên trứng dc rồi).
Kiểu này chắc bán bớt 1 acc quá, AD xem xét hộ, máy thì vẫn y như thế, ko cài cắm thêm gì, ko chạy thêm soft nào (đã vào process coi thử, vẫn y như từ trước đến giờ), chỉ dùng để log acc, xin nhắc lại là từ lúc chơi game đến giờ, máy chỉ dùng để log acc (chứ chạy thêm cái gì có khi cháy CPU quá). Mà trước update với sau update nó khác nhau quá :(

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Bác dùng CPU nào mà hạnh phúc thế chỉ ngốn 8-9%.:)

Em dùng hàng cùi treo 2 acc hầu như 85-100%, dưng mà hơn 1 tháng rồi chưa bốc khói[-O<.

hoangdot094

Binh Nhất
Đúng vậy . Cảm giác máy nóng và % cpu lên quá cao . Máy máy toàn tự tắt khoảng gần 2 tháng nay rồi . Toàn chơi 1 acc

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Em thấy nó chỉ hơi lag lag tý khi bắt đầu mở 1 trang WEB hay vào youtube xem, sau đó thì bình thường trở lại, em chưa bị tình trạng shutdown bao giờ.

Bác vệ sinh thử lại keo tản nhiệt CPU, quạt CPU, quạt GPU, chân Ram, quạt power supply xem sao.

Harry_Kyer

Binh Nhất
Nhưng mà % cpu đó vs nhiệt độ đó có lẽ không hợp lý lắm :-?
Đơn giản là e xài Laptop bác.
Em thấy nó chỉ hơi lag lag tý khi bắt đầu mở 1 trang WEB hay vào youtube xem, sau đó thì bình thường trở lại, em chưa bị tình trạng shutdown bao giờ.

Bác vệ sinh thử lại keo tản nhiệt CPU, quạt CPU, quạt GPU, chân Ram, quạt power supply xem sao.
nếu vì mấy cái đo thì nó pải nóng từ đầu chứ ko cần đợi idle 20s rồi mới nóng đâu bạn

QuênĐặtTên

Gia nhập giang hồ
Có để bí chổ quạt tản nhiệt không ? Lenovo 6480 cùi treo 2 acc phà phà , nóng thì có nóng nhưng chưa thấy khói bóc lên cao :))

datyeungan1311

Gia nhập giang hồ
không quan trọng vấn đề % lắm mặc dù càng ngày game càng tăng % cpu ! nhưng mà thật tình là tuần trc thôi là 64 độ mà h là 72 73 độ rồi! mai còn thế này nữa bán acc nghĩ vừa!

GhostxLove

Hạ Sĩ
Mấy bác dung pc hay lap thế :v Mình dung pc treo 2 acc mà check chỉ tầm 75 độ là max :v lap thì treo 1 acc tầm 67 68 độ

Bên trên