GIÚP ĐỠ Game dis liên tục xin giúp đỡ!

MrShj

Thượng Úy
hôm qua giờ mình k dis . Mình xài FPT .
Nên cái này chứng tỏ tại lỗi mạng 1 số khu vực chứ k thể đổ lỗi do game .
Nếu game tạch thì cả làng cả nước dis trắng .
Các bạn cũng đừng cmt như kiểu BQT thiếu trách nhiệm như vậy , vì đêm qua tôi còn thấy GM cảnh báo dis k6 đó .

LêDinh

Gia nhập giang hồ
2 3 ngày nay team minh trian là bị ddiiss . bình thường dis 3 4 acc riêng tối qua thì dis cả team nhé . mong ad giúp đỡ . tối qua vào lại thi tầm 2 3 h sang lại dis tiếp .

Jigsaw

Gia nhập giang hồ
Mạng vietel đây chơi lien quân đt bình thường ko sao nhưng ngó lên acc treo game thì bị dis. sang nay dậy thấy dis từ 2-3h sang quá chán. ban ngày thì hqua dis lien tục cứ log vào 1 lúc bỏ đấy 2 tiếng sau tv xem thì ms train dc mấy phút cũng dis luôn r.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
1 bài viết của xKelvin cũng báo lỗi diss mạng tầm hơn 50cmt (nhìn nhầm 100cmt). 1sv đã đầy (kênh 1) thì AD cũng biết được khoảng bao nhiêu người đang onl trong sv đó nhưng khi diss thì log lại sv đó chỉ dc nữa cây kênh (màu vàng) chưa tính các sv khác (buổi tối hqa dậy là thấy dis tầm 2h). Trong bài viết này đến hiện tại không dưới 20ng bị diss và theo ý AD thì chỉ ghi nhận được khoảng 20ng báo lỗi (AD trả lời tôi). Vậy AD cho là bao nhiêu người báo diss thì AD mới nói là game ko bị lỗi? AD nói lỗi mạng 1 số khu vực cho là vậy đi thì có cách nào để giải quyết cho gamer hay ko chứ j mà cứ BÀN RA game ko bị lỗi còn nói giữ được 90% kết nối của toàn bộ user nội tối hqa là dưới 50% rồi. THÂN!
Hi bạn,

Câu chuyện đơn giản thế này. Bạn hay ra tiệm nét chơi game, hôm nay đường nó làm lại bạn đi ko được, cách giải quyết của tiệm Nét là gì bạn?

Bạn không nắm đc số liệu, cứ dự vào số comment và định hình sự việc, logic kiểu này là logic áng chừng và lấy số nhỏ để quy đặt chuyện lớn à?

Mình hiểu việc bạn dis là ức chế, tuy nhiên đây là vấn đề của nhà mạng mà bạn, toàn bộ VNPT bị đứt lúc 2-3h sáng. Game vẫn bth, các gamer khác vẫn cắm. Mình giải quyết cho bạn làm sao đây ?

xKelvin

Gia nhập giang hồ
Hi bạn,

Câu chuyện đơn giản thế này. Bạn hay ra tiệm nét chơi game, hôm nay đường nó làm lại bạn đi ko được, cách giải quyết của tiệm Nét là gì bạn?

Bạn không nắm đc số liệu, cứ dự vào số comment và định hình sự việc, logic kiểu này là logic áng chừng và lấy số nhỏ để quy đặt chuyện lớn à?

Mình hiểu việc bạn dis là ức chế, tuy nhiên đây là vấn đề của nhà mạng mà bạn, toàn bộ VNPT bị đứt lúc 2-3h sáng. Game vẫn bth, các gamer khác vẫn cắm. Mình giải quyết cho bạn làm sao đây ?
nói chung là ae dis ai cũng ức chế cả a ơi....nhưng mà a cố gắng fix là ae mưng lắm r` !!!

xKelvin

Gia nhập giang hồ
Do nhà mạng sao fix bạn, như bây giờ mạng chạy phà phà không sao nè, tối qua thì dis cả pt 3 4 lần ^^
Ý e là a LK nhìu lúc cố gắng tìm cách khắc phục sự cố cho ae r mà k pải do mạng or sv đó a...chứ e k có ý gì cả....cũng như e bữa h mạng US lag dis liên tục cũng bực nhưng thôi..... bh mạng chạy phà phà mà k bik lúc nào nó dis nè

Bên trên