Góp ý : về PR cho SV YulGangVN .

MrShj

Thượng Úy
Mình xin mạo muộn có 1 chút ý kiến cá nhân về việc quảng bá SV như sau :

Xin nói về Sv LK hiện tại 1 số điều như sau :
- Sev dc Dev từ con số 0 tren Clien của Hàn Quốc , bời vì Dev từ đấu nên k thể tránh các trường hợp lỗi , k thê là hoàn thiện hoàn toàn , kể cả SV Off như Dzo hiện tại cũng có nhiều lỗi không thể khắc phục , Do máy chủ ở nước ngoài , họ tìm k thấy lỗi , nhưng gamer chúng ta bị lỗi . Nhưng ở đây những lỗi đó sẽ dc ráo riết khắc phục , và chủ yếu trên tinh thần hợp tác của chính các gamer .
Giờ đây game sắp ra mắt , chua hoàn thiện , nhưng mọi người đang rất náo nức onl 4room , tìm việc gì đó nhằm hỗ trợ team tiến hành nhanh công việc hơn .
PR Sv , quảng bá 4room cũng là 1 trong các việc đơn giản mà ai cũng giúp dc , mình xin ý kiến 1 chút về viec PR hiện nay và sắp tới :

1> chưa nên quảng bá rầm rộ SV khi SV chưa mở game , chưa cho dowload game , chưa đăng ký dc Account game . Mà chủ yếu quảng bá trên việc : bắn tin vào các gamer HKGH đang chơi tại các tất cả các SV hiện tại như : Dzo , Homeviet , US , VuaHk ....
Tuy nhiên k tán thành Spam tuyên truyền , cố ý gây tranh cãi với cộng đồng game HK tại các 4room HK . Như vậy sẽ gây mất hình tượng nhà Phát hành , mất tiếng thơm của SV chúng ta cùng nhau xây dựng .

2> Quảng bá dựa trên tinh thần bắn tin với Status : Sv sắp ra mắt . Chứ chưa hoàn thiện , cho nên k cần bàn cãi là SV này tốt hơn Dzo , ngon hơn Homeviet .. Bla bla .

3> Sau đợt test và fix lỗi toàn bộ , chúng ta sẽ khẩn trương và ráo riết tuyên truyền giúp nhau quảng bá tại nhiều nơi : FB , web game cộng đồng , Zingme ....

4> Hãy luôn nâng cao tinh thần tự giác về PR , vì càng nhiều gamer , SV ỗn , chúng ta càng có lợi . Đừng nghĩ đến việc hơn thua về vé test . Vì nếu bạn thật sự hiễu nhiều về game , bạn sẽ biết mình nên làm gì trong đợt test , chủ yếu là tìm lỗi Q , lổi thăng chức , test hợp thành , cường hóa , các chức năng Map , hệ thống , thông tin nhân vật , skill , Khí công .
Rất nhiều thứ k hoàn toàn là hoàn thiện , nên cần cac gamer hiểu gamer nhiều cùng nhau test game để chúng ta hoàn thiện cùng nhau .

5> Sv LK mỡ trên tiêu chí vì cộng đồng , cố gắng phục vụ theo ý kiến số đông . Cho nên chúng ta cố gắng phụ dc 1 tay 1 cân vào việc gì thì hãy cố gắng , mọi người vì mình , thì cũng nên đáp lại 1 chút thành ý , dù rất nhỏ nhưng ý nghĩa .

6> Hoan nghênh các bạn kêu gọi , mời mọc , rủ rê lôi kéo , hay kề dao vào cổ các gamer đang chơi tại các SV khác sang đây , nhưng trong tinh thần là Pm riêng .
Một người rủ dc 1 người thì Sv này sẽ đông dân gấp đôi thôi . rủ dc 2 3 thì các bạn quả thật như 1 nguyên soái .

Đợt test Đầu tiên bắt đầu từ ngày 30-6 , và hứa hẹn sau đó sẽ còn 1 đợt test nữa và sẽ nhiều người tham gia hơn . Mong mọi người cố gắng hơn nữa , cùng nhau xây dựng 1 Sv chung , k phải cho riêng ai . Chung tay nào các bạn !

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
đừng nên vào sv người ta mà tuyên truyền, ko họ kéo qua bên đây gạch đá thì phiền, nuớc sông ko phạm nước giếng
nên dựa vào vào các 4rum cộng đồng thì hay hơn, bên GVN đã có kha khá người chơi rồi

XiaoTi

Binh Nhất
đừng nên vào sv người ta mà tuyên truyền, ko họ kéo qua bên đây gạch đá thì phiền, nuớc sông ko phạm nước giếng
nên dựa vào vào các 4rum cộng đồng thì hay hơn, bên GVN đã có kha khá người chơi rồi
đúng rồi có nhiêu chơi bây nhiêu. không nên qua sv ngta khích bác nhau. 2 bên hỗn chiến chẳng có lợi lộc gì cả.

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Sang bên diễn đàn dzo game thấy mấy bác post ảnh banner quảng cáo lấy 10 điểm + thì bị mấy đứa khác nó chửi ko ra cái j`! =))~~ may ko phải mình =))~~~

MrShj

Thượng Úy
Sang bên diễn đàn dzo game thấy mấy bác post ảnh banner quảng cáo lấy 10 điểm + thì bị mấy đứa khác nó chửi ko ra cái j`! =))~~ may ko phải mình =))~~~

cái chiêu đầu tiên của mình là inbox các gamer đang online , chỉ ngồi canh cái danh sách gamer online là inbox .
Cho nên mới bị fix đó :(

vantienhd

cái chiêu đầu tiên của mình là inbox các gamer đang online , chỉ ngồi canh cái danh sách gamer online là inbox .
Cho nên mới bị fix đó :(
Giờ nó fix ko cho đặt chữ ký vs ko cho inbox đúng ko =))~~~ Các bác spam nhiều quá! Làm các cháu nó sợ! =))~~~~~

MrShj

Thượng Úy
Giờ nó fix ko cho đặt chữ ký vs ko cho inbox đúng ko =))~~~ Các bác spam nhiều quá! Làm các cháu nó sợ! =))~~~~~

k sữa dc chữ ký , còn inbox thì sẽ bị báo lỗi Full hòm thư .
Có mấy thằng cũng Pr bị ban nik , phải log clone vào cmt , thế mà cũng ti toe là mình trong sạch . Tôi làm tôi nhận thẳng , có ai chém dc đâu .

vantienhd

Mình có ở bên đó post, nhưng hôm đó event được mở lúc đêm hay sao ý =))~~ vào post hơn chục bài mà ko có ma náo click vì đêm rồi, 2 tiếng sau có MOD lên ban nick vì lý dó tuyên truyền sever pri =))

CoUtBangGia

Gia nhập giang hồ
cái điều cuois cùng khỏi phải nói,=.=" sv chưa mở có mây đứa trong lớp kêu qua chơi, ko chơi chung thì xử đẹp, mà chơi có đồ gì pro ko share cũng xử lun... sợ khiếp,lôi kéo bạn bè bằng cách pm riêng tôt nhất, các hiệu quả cao...:) like cho A shj

sugus012

Gia nhập giang hồ
k sữa dc chữ ký , còn inbox thì sẽ bị báo lỗi Full hòm thư .
Có mấy thằng cũng Pr bị ban nik , phải log clone vào cmt , thế mà cũng ti toe là mình trong sạch . Tôi làm tôi nhận thẳng , có ai chém dc đâu .
bác Shj thì ác rồi, có tên có tuổi, ae cũng nể đôi phần mà :D
thôi, thông báo cái coi giờ mấy k điểm rồi đại ka? :)
chỉ hi vọng có vé đợt close thui.

Gladiator

Hạ Sĩ
Thực ra tóm được mấy cái nick yahoo của những bc những bang hội lớn và lâu đời ..làm công tác tư tưởng , dụ dỗ họ là đủ full server ^^

MrShj

Thượng Úy
bác Shj thì ác rồi, có tên có tuổi, ae cũng nể đôi phần mà :D
thôi, thông báo cái coi giờ mấy k điểm rồi đại ka? :)
chỉ hi vọng có vé đợt close thui.

Lúc đầu Test game rất cần gamer hiểu biết và chủ yếu test , chứ nhiều bạn chỉ chăm lo thõa mãn tò mò thì công việc sẽ chậm trê , sau này lỗi liếc chúng ta gặp nhiều đấy .

@ Long : Like cho cách khá hay !

sugus012

Gia nhập giang hồ
thế thì, m hợp có vé test quá ùi :D. nói về HKGH, bảo hiểu biết nhiều thì k dám, nhưng cũng có khá nhiều kiến thức. biết + chơi game này từ 2006 ùi mà :).bên dzo lên 97 mà k có đầu tư thêm (sv) đi TLC 4 gặp Linhnhi nó bá quá. nản nên ms bỏ game. nghĩ cũng tiếc mà cũng bỏ gần năm rồi :D

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Time test bản Dev dự kiến sẽ là 2 3 tuần tùy vào mức độ báo cáo lỗi của các bạn . Về PR thì thời điểm này là quá thích hợp rồi , hạn chế qua các 4rum khác tranh cãi như bạn chủ topic nói , sever có ngon hay ko thì tự mỗi chúng ta chơi và cảm nhận , mỗi sự đóng góp của các bạn dù là nhỏ nhất cũng sẽ giúp sever hoàn thiện hơn , hướng tới 1 sever offical của chính chúng ta.

MrShj

Thượng Úy
up lên cho tinh thần tự giác đóng góp của các gamer nào !
Cùng nhau xây dựng 1 SV của chúng ta nào .

cloudy

Gia nhập giang hồ
đợt test cho lên lv theo mốc đi , lv 35 rồi 60 rồi 80 , rồi 100 y
ngày cuối cùng á
để vào test tất cả các kill và xem char nào ba la ba la tùm lum
nói chung là để test tất cả á
ngày cuối thôi chứ mấy ngày đầu thì train cho lên lv lâu như b,thường
Q tất cả để mem cùng test
ngày cuối hả cho mốc 35 60 80 100 test

Bên trên