THẢO LUẬN Góc góp ý : giải pháp nào train cho train kênh pk

minhnguyenvt04

Gia nhập giang hồ
Đang ngồi ngắm nhân vật train thì nảy ra một vài ý tưởng , chỉ mang tính chất tham khảo và chủ quan cá nhân , còn gì thiếu xót xin được đóng góp ý kiến , vì một Yulgang phát triển hơn nữa :)

Như mọi người đã biết , vấn đề kill auto đã không còn xa lạ gì ở các kênh pk với nhiều lý do
+ Ân oán cá nhân
+ Farm vh
+ Buồn buồn kill chơi
blah blah ...

Về mặt tích cực :
Là đặc trưng của game không thể không có , giúp những chơi có thiên hướnng " Phá cách " , " Nổi loạn " tìm niềm vui , giải quyết ân oán cá nhận , farm vh cho nhân vật và đặc biệt là kích thích người chơi đầu tư để tìm thằng kill mình trả thù nhai đầu nó -.-....

Về mặt tiêu cực :
Những người chơi game này ắt hẳn toàn 8x 9x gắn bó từ thời AS , nên với độ tuổi hiện tại , họ nuôi đam mê nhưng cũng phải dành thời gian cho công việc , gia đình , không thể canh máy

Treo k1 thì thọt exp , treo pk " cố đấm ăn xôi " thì ôm cục tức , lúc nào cũng thấp thỏm , treo k10 thì một số người kinh tế không cho phép .

Trong khi đó , sv mình là 1 sv luôn muốn giữ bản sắc , giúp người chơi ôn lại được những kỷ niệm xưa nên tiến độ cày lv thọt so với các sv khác , những người họ muốn thưởng thức game 1 cách chân thật chậm rãi thì không sao , họ không ngại kill auto lắm , nhưng với những người farm gold , những người đang đua top , đua cấp để hơn thua trên chiến trường thì lại là 1 ác mộng . Đặc biệt là những người 1 ngày nhai pill sll , max pill exp mà bị kill nằm thành 2 3h pill thì cay cú phải biết .

==> nản , chán , lười cày tiếp , bỏ game ... blah blah

xét trên 2 phương diện đó , em mới chợt nghĩ , làm sao để dung hòa cả 2 vấn đề trên , để ai cũng được việc . Nên chơt lóe lên 1 ý nghĩ , chỉ là mới nghĩ ra ,tầm nhìn chưa được sâu rông , mang tính chất đóng góp giúp game phát triển , mong có sai sót xin bỏ qua :

Tạo ra 1 item có tên đại loại là :
" Kim Bài Miễn Tử "

Tác dụng : khi mang trong người , khi hành tẩu giang hồ bị trọng thươnng sẽ thay thế 1 mạng của người sử dụng , giới hạn 30p 1 lần " Các hành động khi sử dụng vẫn giữ nguyên ( số lượng sử dụng : 10 lá bài )
Giá tham khảo : 200@ - 300@

Nói nôm na : khi bạn có là bài này , khi bị kill auto , nó sẽ tự động trừ 1 lá phù bạn có , người kil sẽ vẫn được võ huân , nhưng giới hạn trong 30p hay 15p gì đó sau khi lá phù trước xài , lá sau mới được xài , trong thời gian hồi , bạn sẽ không bị kill auto

Bác nào farm vh vẫn có thể farm , bác nào cay cú thì cứ canh 30p chạy qua phang nó cho nó tốn tiền , blah blah ,

Xin hết ý kiến ạ !
Mong được anh em đóng góp ý kiến , mong không gây war

minhnguyenvt04

Gia nhập giang hồ
Tác dụng : khi mang trong người , khi hành tẩu giang hồ bị trọng thươnng sẽ thay thế 1 mạng của người sử dụng , giới hạn 30p 1 lần " Các hành động khi sử dụng vẫn giữ nguyên ( số lượng sử dụng : 10 lá bài )
Giá tham khảo : 200@ - 300@

Đoạnn này ý của mình là bác nào đang train thì các hoạt động train vẫn diễn ra bt , không bị gục , mất auto , mà chỉ bị mất lá bài kia :)

5972E24

Gia nhập giang hồ
Góp ý một tí :
Thứ 1 : max dc pill thì ctp chỉ là chuyện muỗi .
Thứ 2 : đa số các bác hay than chỉ là tiền ích mà thích *** thơm m , k có tiền k có thời gian . thế thì đi làm đi học đi các bạn à game làm gì .
Thứ 3: vật phảm đấy ý là được nhưng cũng k dc , vì khi ra thì đông đảo các bác sẽ kêu gào hút máu .

minhnguyenvt04

Gia nhập giang hồ
Góp ý một tí :
Thứ 2 : đa số các bác hay than chỉ là tiền ích mà thích *** thơm m , k có tiền k có thời gian . thế thì đi làm đi học đi các bạn à game làm gì .
Thứ 3: vật phảm đấy ý là được nhưng cũng k dc , vì khi ra thì đông đảo các bác sẽ kêu gào hút máu .
Số 1 : Với các bác max pill train k10 mình không nói r -.- nói là mấy bác không có ý định cho CTP ấy .
Số 2 : hì , cái này mình không biết nói ntn , nhưng đam mê là 1 thứ gì đó khó tả lắm , đặc biệt là đam mê từ thời nhỏ

Số 3 : 200@ cũng không phải số tiền lớn mà bác nhỉ -.-

5972E24

Gia nhập giang hồ
Số 1 : Với các bác max pill train k10 mình không nói r -.- nói là mấy bác không có ý định cho CTP ấy .
Số 2 : hì , cái này mình không biết nói ntn , nhưng đam mê là 1 thứ gì đó khó tả lắm , đặc biệt là đam mê từ thời nhỏ

Số 3 : 200@ cũng không phải số tiền lớn mà bác nhỉ -.-
thế đấy , nhưng 1000% là kêu gào .

DaiKa

Binh Nhì
Cài lệnh non pk exp -30% . Nghĩa là train map pk ở kenh pk bị giảm 10% so vs kenh thường như vậy là dc để giải quyết vấn đề bãi train !

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Góp ý một tí :
Bác này tóm gọn chuẩn. Vấn đề là chỉ là như thế thôi kiểu gì cũng hút máu. Pill đã rẻ vẫn muốn rẻ hơn... Bán bằng gold thì bảo ko đủ tiền mua :))) Một server mình nghĩ free everything chắc hợp hơn.

Whisper

Binh Nhất
Mình nghĩ phải có những thành phần rảnh rảnh kill auto thì sv nó mới sôi động đc ^^ đôi khi thức dậy thấy sml nằm thành tức lắắm nhưng nghĩ lại thấy cũng ko là vấn đề :))

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Mình nghĩ phải có những thành phần rảnh rảnh kill auto thì sv nó mới sôi động đc ^^ đôi khi thức dậy thấy sml nằm thành tức lắắm nhưng nghĩ lại thấy cũng ko là vấn đề :))
Có vài thành phần như thế, nhưng túm chung cuối cùng chỉ có 2 loại:

Clone farm chuyển VH cho acc 9.

Rãnh rổi sinh nông nổi phá làng phá xóm cho vui, 1 thời gian sau ngẫm lại phí công sức lại thọt lv, train không yên ổn vì kẻ thù quá nhiều.

Và cả 2 thành phần đó đều out game sau 1 thời gian ngắn vì vô số lý do .....=))=))=))=))

Whisper

Binh Nhất
Có vài thành phần như thế, nhưng túm chung cuối cùng chỉ có 2 loại:

Clone farm chuyển VH cho acc 9.

Rãnh rổi sinh nông nổi phá làng phá xóm cho vui, 1 thời gian sau ngẫm lại phí công sức lại thọt lv, train không yên ổn vì kẻ thù quá nhiều.

Và cả 2 thành phần đó đều out game sau 1 thời gian ngắn vì vô số lý do .....=))=))=))=))
Mình nghĩ là vì đam mê thôi :)) còn chuyệện farm VH thì chắc là ko đáng :))

BigBoys

Binh Nhất
12h khuya mình bị skill auto tức giận chạy ra NMH skill vài thằng cho bỏ ghét:)). Lúc 3h sáng bị thằng ở NMH trả thù, sáng mở mắt ra về làng dưỡng sức. Đ.M vẫn vui đấy thôi... Tao thề là méo bỏ sót thằng Tà Phái nào lãng vãng trước mặt, cay cú lắm rồi =))=))=))

minhnguyenvt04

Gia nhập giang hồ
12h khuya mình bị skill auto tức giận chạy ra NMH skill vài thằng cho bỏ ghét:)). Lúc 3h sáng bị thằng ở NMH trả thù, sáng mở mắt ra về làng dưỡng sức. Đ.M vẫn vui đấy thôi... Tao thề là méo bỏ sót thằng Tà Phái nào lãng vãng trước mặt, cay cú lắm rồi =))=))=))
tôi là người ông dd dùm nè =))

Hochoi

Binh Nhì
Tiện đây cho hỏi, tôi bị kill nhiều quá, ốp set PK ful 76,74,75,72, áo + 7, set +6 để train mà nó kill vẫn toi như thường. Hỏi: Có thể ốp sét PK xịn hơn để nó kill không chết không (Tôi đao 84, nó đại phu 82, đồ nó quá lởm, trượng ốp 25,26 + 4)

NQP

Gia nhập giang hồ
auto 2h30~3h sáng nhé, báo thức ez.

thanh127

Binh Nhì
ak đây ông này lâu lâu soi lại acc vừa kill lại thấy tên big này :))

Bên trên