Em mới chơi char đao và hỏi vài điều

Vũ

Gia nhập giang hồ
vs skill AOE lợi fam lv vs fam tiền cho e ? cách thức fam tiền đc hok ạ?
fam tiền thì có cần pt thêm 1 dp nữa hok fam 1 mình có sao hok ạ

ductjen

Gia nhập giang hồ
char nào train mà ko cần dp, ko máu ăn kinh khủng
cách thức thì pt thôi, nhóm 2 dp là chuẩn, cắm auto đi ngủ

Narcirius

Gia nhập giang hồ
muốn fam tiền thì đầu tư cái set đẹp đẹp + túi + máu + sâm @ :)) nếu có dp thì sắm cái túi với set đồ thường thường là dc :)) ngày xưa cũng có lúc fam tiền bằng char đao nhưng thực tình là không pro với lại bản tính lười nên không dám chém bão . . .

Vũ

Gia nhập giang hồ
cảm ơn mọi người
cho em ? từ fam tiền ở lv nào là hiệu quả nhát nghe nói là lên 8x vào động phải hok ạ

Pearl

Gia nhập giang hồ
Sắm set đồ khỏe tý, và cặp áo full tiền ;)) có thêm 1 dp pt là tốt nhất vừa dd, buff vừa tăng rơi đồ ;))
55 có skil tank thì lên mê cung t3, lên 6x qua bãi gần cầu đá tvm, 7x~8x t2 hqđ. 8x~ 9x bãi đá TNQ hoặc lên t3 hqđ, rừng trúc ;;)

XssTTssX

Gia nhập giang hồ

Thứ 1 : skill AOE của char Đao dùng để train Lv và Fam đồ thỳ rất hợp lý so với các train còn lại
Thứ 2 : Bạn cần hợp đồ Tốt Tốt chút để khống thôi rất chết ( giảm exp khoang 7% trở suống)
Thứ 3 Fam Đồ và Tiền thì bạn nên chọn quaí Ngang hoặc thấp hơn lv hợp lý hơn
Thứ 4 : pt thì sẽ chia sẻ exp và tiền ...( bạn có thể chơi thêm 1 acc dp để buff và dame def ) thì acc đao sẽ lên lv nhanh hơn

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Thứ 1 : skill AOE của char Đao dùng để train Lv và Fam đồ thỳ rất hợp lý so với các train còn lại
Thứ 2 : Bạn cần hợp đồ Tốt Tốt chút để khống thôi rất chết ( giảm exp khoang 7% trở suống)
Thứ 3 Fam Đồ và Tiền thì bạn nên chọn quaí Ngang hoặc thấp hơn lv hợp lý hơn
Thứ 4 : pt thì sẽ chia sẻ exp và tiền ...( bạn có thể chơi thêm 1 acc dp để buff và dame def ) thì acc đao sẽ lên lv nhanh hơn

Như bạn này cmt. Đao cần 1 set ngon (ko bị quây chết) và 1 cây đao... (ko cần ngon).

Và như thế ta có 2 cách là train 1 mình và pt thêm dp, tuy nhiên sv chúng ta sẽ giống như assiasoft vì thế nên ko quá mạnh như dzo có thể tank solo liên tục nhiều giờ.

Cho nên cách pt thêm dp khả thi hơn và hiệu suất sẽ cao hơn. vì nếu dp cho mặc AC full tiền thì ko chê vào đâu dc.

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Farm thì đao là nhất , và tùy vào drop của từng sever mà chọn bãi thích hợp , bãi ngon nhất có lẽ là vip 67 gần đường vào động bên 9
Đao cần 1 set đồ tương đối càng khủng càng tốt để đỡ tiền mua máu , vì aoe nên rất tốn máu , cắm auto cho đp đứng buff là ổn

hiepmctc

Binh Nhất
Nếu là sv mới và drop thấp thì..... đao từ lv 1 -> 59 chỉ đánh chạy và đame nhỏ bé => người ta k chuộng pt đao lắm. Đã từng bị hắt hủi như thế, nó thà chọn kiếm chứ k thèm pt đao (_ _")

Pink

Thiếu Úy
Nếu là sv mới và drop thấp thì..... đao từ lv 1 -> 59 chỉ đánh chạy và đame nhỏ bé => người ta k chuộng pt đao lắm. Đã từng bị hắt hủi như thế, nó thà chọn kiếm chứ k thèm pt đao (_ _")
hehe sv mới mở chơi đao mà ko có bạn bè lập 1 team mà đi lông nhông xin PT thì chỉ có xác cmn định . kinh ngiệm sương máu vì đã từng bị như ông =)) . Cho nên ai muốn chơi đao thì rủ 5 6 đứa lập 1 team chứ đi lông nhông xin PT thì xác định là còn lâu mới có team vì mình cũng như người ta cầm key thì ghét pt đao dưới 55 lắm đánh yếu vê lờ =P~

hiepmctc

Binh Nhất
hehe sv mới mở chơi đao mà ko có bạn bè lập 1 team mà đi lông nhông xin PT thì chỉ có xác cmn định . kinh ngiệm sương máu vì đã từng bị như ông =)) . Cho nên ai muốn chơi đao thì rủ 5 6 đứa lập 1 team chứ đi lông nhông xin PT thì xác định là còn lâu mới có team vì mình cũng như người ta cầm key thì ghét pt đao dưới 55 lắm đánh yếu vê lờ =P~
Đúng, đame vk nó to vật vã mà đánh chay với skill thì cứ như là..... Còn 1 vụ nữa là đi train nó lập cả pt toàn cũng chỉ có 2 ĐP, tui chơi cung vào tham gia lên % vèo vèo @@ K đc hổ trợ như bên dzo k biết mấy char ninja với đao lang thang sống sao :-??

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Đúng, đame vk nó to vật vã mà đánh chay với skill thì cứ như là..... Còn 1 vụ nữa là đi train nó lập cả pt toàn cũng chỉ có 2 ĐP, tui chơi cung vào tham gia lên % vèo vèo @@ K đc hổ trợ như bên dzo k biết mấy char ninja với đao lang thang sống sao :-??
Mặt bằng chung giai đoạn đầu thì phải chịu thôi ai cũng thích lên nhanh.

kennou

Gia nhập giang hồ
1/ Blade + hlr chỉ đc cái trụ bãi chưa hẳn đã farm nhanh, 1 pt full vẫn là ok nhất (trường hợp nhận đc 100% exp và gold)
2/ Chọn bãi nữa, ko phải bãi quái cao thì gold ngon đâu :)

Bên trên