THẢO LUẬN % drop mm1% 10% tiền =]]]

Jigsaw

Gia nhập giang hồ
Bình quân fam 1 ngày 20m thêm cái áo thì cho là 30m lãi 10m 1 ngày. Áo giá 1b5 fam 150 ngày hoà vốn tính ra là 5 tháng. Chả thấy lãi chỗ nào. Chỉ có áo mm 4% ms đáng để bỏ ra ngần đấy tiền

Masya

Binh Nhất
Tính theo jigsaw là chuẩn 1 ngày lợi nhuận từ áo đem lại 10m sau 5 tháng sẽ hoàn vốn => quá lâu. Nhưng ko như các tài sản cố định ngoài đời thực, cái áo này nó ko có hao mòn(TK 214), nên nếu sau 5 tháng hòa vốn các bạn vẫn nắm trong tay một tài sản có giá 1b5 và số lãi 1b5 lũy kế :D với điều kiện lạm phát sev ở mức 0 :D và các chính sách của admin ko làm tác động đến giá cả của cái áo. Lý thuyết là vậy còn đến lúc đó bán ai mua hay không lại là 1 câu chuyện khác :D

IceFrog

Binh Nhì
Thế tôi nói sai à bác? Đọc lại kĩ xem chưa gì đã phản biện rồi bác đeo áo +10 đc 15 20m còn tôi cũng tính ra 11m5 chưa kể đồ bác vip mà. Bác k hiểu thuyết tương đối à? Ở đây chỉ tính lợi nhuận do cái áo tạo ra mà bác tưởng tổng gold farm đc thì thua :)))
nếu 1 ngày farm 22m thì chắc chắn nó phải trên 7x và có team tốt hoặc như t pt đp solo sup78 1 ngày vẫn hơn 20m gold chưa tính đồ đạc ngọc. Vậy như m` nói, 22m gold mà bán đồ 15m còn 7m gold thì tao thách cả cái sv này đứa nào dám đứng ra vỗ ngực xưng tên 1 ngày farm chỉ được 7m gold và 15m tiền bán đồ vào shop-đó là cái điều phi lí ở sv này, gold có thể có nhưng drop đồ như thế thì chẳng bao giờ có. 15m là 15c áo 80, 50c áo 70. đơn giản thế thôi, còn tính thêm nhặt ngọc giá trị thì bỏ đi, không phải ngày nào cũng như ngày nấy.
Còn nếu tính theo về lâu về dài, 1c áo full 10%+10 trị giá 3tr ~~ 2b. mỗi ngày tăng thêm 20-30m tùy vào cách farm, vậy mỗi tháng tăng 900m, sau 10 tuần là lấy lại vốn và tiếp đó là sinh lời. Vậy đầu tư không đúng ở chổ nào???

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Qua các phân tích của các chuyên gia kinh tế, dự là ngọc 10% sẽ lên giá tiếp hy vọng cán mốc 150m.

Đao fram quá siêu, sao các topic bán đao 7x ++> ngày càng xuất hiện nhiều, và ngay cả bác Matrix tiềm lực kinh tế hùng hậu cũng rao bán cặp áo full tiền +6.

Như IceFog bàn nếu muốn làm 1 acc như vậy cả áo choàng + set + vũ khí không dưới 3b.

Chả lẽ có con máy chạy 1 acc sao, làm 2 acc hết 6B = 9m - 10m VNĐ:((:((:((+ con máy cùi 1m =11m

Ngày bình quân 50m, tối thiểu 4 tháng mới hòa vốn (với 1 điều may mắn là cái áo choàng không tụt giá thảm hại như vũ khí 5m 17m>:)>:) + giá gold ổn định như hiện nay)

Có điều gì đáng để:-?:-?:-? không ta.

Còn đầu tư nhà nghèo như em cũng kiếm xấp xỉ như trên nếu em siêng năng=))=))=))

4 máy cùi + 8 acc kiếm 42 - 5x đồ xịn treo rừng trúc = 4 M VNĐ + 2M VMĐ set và vũ khí cho bầy đó, party nhóm 2 con

Nhắm mắt ngày cũng 48-50m, mà xuất đầu tư chỉ bằng 1/2 + chi phí trả thêm max 250K-300K tiền điện cho 3 máy so với phương án trên.

Chuyện nhặt đồ quý hên xui kể như trúng số đi=))=)), nhiếu bác than từ ngày đầu đến giờ chưa thấy nhặt được món gì đáng giá:((:((:((

kenvin0113

Binh Nhì
nếu 1 ngày farm 22m thì chắc chắn nó phải trên 7x và có team tốt hoặc như t pt đp solo sup78 1 ngày vẫn hơn 20m gold chưa tính đồ đạc ngọc. Vậy như m` nói, 22m gold mà bán đồ 15m còn 7m gold thì tao thách cả cái sv này đứa nào dám đứng ra vỗ ngực xưng tên 1 ngày farm chỉ được 7m gold và 15m tiền bán đồ vào shop-đó là cái điều phi lí ở sv này, gold có thể có nhưng drop đồ như thế thì chẳng bao giờ có. 15m là 15c áo 80, 50c áo 70. đơn giản thế thôi, còn tính thêm nhặt ngọc giá trị thì bỏ đi, không phải ngày nào cũng như ngày nấy.
Còn nếu tính theo về lâu về dài, 1c áo full 10%+10 trị giá 3tr ~~ 2b. mỗi ngày tăng thêm 20-30m tùy vào cách farm, vậy mỗi tháng tăng 900m, sau 10 tuần là lấy lại vốn và tiếp đó là sinh lời. Vậy đầu tư không đúng ở chổ nào???
Thôi em méo tranh luận với bác nữa , đơn giản là chỉ tính tiền sinh lời từ cái áo đằng này bác tính tổng gold farm được ??
áo nào mà ngày cho sinh lời đc 20 > 30m ? 10 tuần hoàn lại vốn thì em lại vái bác = cụ :)) . Tính như ông trên kia là đúng. Tối thiểu là phải 5 tháng mới hoàn lại đc vốn với đk farm chăm chỉ + ko bị kill + những điều kiện tốt nhất để famr gold . còn k thì 1 năm =]]

huynhthinh

Binh Nhất
nếu 1 cái áo full tiền 1b5 . ý của bác jigsaw thì sau 5 tháng mình sẽ lấy đc 1b5 đó + vs cái ac đang mặc trên ng nữa là 1b5 .. vậy thì cứ sau này bắt đầu từ 5 tháng đó ms có lời
mà theo mình đc biết thì cứ đánh đi =)) .. chẳng bh lỗ đâu :3

OneOfAKind

Thượng Sĩ
train ở éo đâu mà 1 ngày toàn 30m 40m ghê thế
pt mình ôm động cả ngày trời mới đc 10m trừ đi mẹ 5m tiền sâm còn đc có 5m

Hữu Thông

Binh Nhì
@@ xem mấy anh chị cmt hay quá
Góp chút hiểu biết về fam gols sv này
Bản thân tui đang fam gold có 2 em njn
- njn 59 ac trắng +6 fam solo mc tầng 3 thôi 22h đến 7h30 hôm sau dc 8m gold chưa tính item và full ô lần ( 12h trưa ) 1 ngày giao động 10 - 15m hên xu xui do item nhặt được ( ak vũ khí cùi 3m9 +6 thôi ) .
- njn 74 ac trắng +6 fam pt khoãng thời gian như trên dc 6 -7m ctp tầng 2 item thì thôi xem như không dc gì, toàn rác và chỉ dc tầm 10 item ( hàng 11m9 +7 dame = 17m full op +6 )
=> njn fam gold lợi hơn đao vì không tốn sâm

babybaboon

Binh Nhì
@@ xem mấy anh chị cmt hay quá
Góp chút hiểu biết về fam gols sv này
Bản thân tui đang fam gold có 2 em njn
- njn 59 ac trắng +6 fam solo mc tầng 3 thôi 22h đến 7h30 hôm sau dc 8m gold chưa tính item và full ô lần ( 12h trưa ) 1 ngày giao động 10 - 15m hên xu xui do item nhặt được ( ak vũ khí cùi 3m9 +6 thôi ) .
- njn 74 ac trắng +6 fam pt khoãng thời gian như trên dc 6 -7m ctp tầng 2 item thì thôi xem như không dc gì, toàn rác và chỉ dc tầm 10 item ( hàng 11m9 +7 dame = 17m full op +6 )
=> njn fam gold lợi hơn đao vì không tốn sâm
Ở đây toàn thánh, lanh chanh cái gì về vườn đi, nông dân mà so với đại gia :T

Jigsaw

Gia nhập giang hồ
Nin fam vẫn tốn máu nhé. Kiếm fam cả năm chỉ về khi full hòm. Bán ngược lại máu cho NPC nữa. Tốc độ fam của kiếm cũng ngang ngửa nin :)

Bên trên