[ dame quái ] cần ý kiến về tấn công quái

Tăng Tấn Công như vậy có được không ?

• Số lượng người bầu chọn
    20

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Exp kinh nghiệm thì như đầu đợt test là đẹp rồi
Thêm cái buff dame cho quái sướng rồi sướng nữa :D
Kéo dài thanh Exp ra kéo gấp 4,5 lần ấy train cho vui vì đơn giản có auto
Thấy giống chút xíu gì đó AS hồi sinh rồi, mong cho mọi người thâu tính và suy nghĩ cho kĩ .

Rong9Dau

Gia nhập giang hồ
thật, lần đầu thấy admin nói 1 câu chuối cả nải, xưa bắt đầu tham gia test, mình toàn đồ trắng đi train, mãi sau 20 mới biết có thể hợp thành ép đồ, rồi cũng chẳng có ngọc mà ép, toàn hợp thành +1 +1 rồi đem cường hóa +2 là hết ngọc, tiền cũng chẳng còn, nhất là giai đoạn 1-35. Còn hiện bây giờ mặc áo +6 gần như full mấy cái còn lại mà train ngang cấp còn ko nổi nữa là, đang 72 train 65 vẫn ko cắm nổi quá 3-4h, ở đây đa phần tập trung sinh viên người đi làm, nói là chơi chứ thật ra cũng cắm acc rồi làm việc, học hành chứ chẳng ai rãnh thi thoảng lại vào check acc rồi đi mua máu, mình sinh viên thôi cũng thấy cách vài tiếng lại vào mua sâm máu cực kì mất thời gian với tập trung. đó là nói chuyện trước khi tăng rate ép đồ với buff dd cho quái, còn bây giờ số đồ có thể ép lên +7 từ khi tăng rate chắc cũng vài mống là cùng.
Admin đâu phải là người rành toàn bộ về game.
Nếu thế thì mở Server test làm gì.
Cái này la góp ý thôi

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Lâu rồi vào thấy og phán 1 câu chuối cả nãi.
Đa phần ai cũng chinh chiến HKGH nhiều rồi cũng biết.

Quái từ 1~35, vd huyền bột nó dame def ít, nhưng qua 35+ nó khác, hơn nhau hơi bị nhiều, rồi qua 60 nó cách 1 khoản to đùng ra, lên 8x thì nó lên mây og mèo à, sau đó ko cần bàn nữa
ko tin mặc set 9x + 6 ra bãi đá xem, ko có áo full + 10 quái tát vỡ mặt

Vấn đề og nói là +7, nhưng nó chả có gì cả ngày xưa + 5 còn solo tới 6x luôn,vì mặt bằng quái lúc này ngang sức nếu đồ + thấp.

Và có thể hiểu nôm na là ntn:
<35: đồ đạc + 3 4 áo + 6 là quái gãi
35~60: áo + 6 đồ full quái cũng gãi,
60~80: áo ful + 6 trở lên, tay chân full + giáp full opt ít nhất là pt 5 thì quái mới có gãi, tuy nhiên quái 71 ~79 thì nhiêu đó nó vẫn tát 100 máu là ít
80: đồ ko full + 8, quái tát vỡ mồm

Còn cách tính này dễ hơn, cứ 10 cấp thì số opt + số ch phải + thêm 1 vd: lv 10 thì đồ full 1 +1, lv 20 thì full 2 +2 ,......

Tất cả những thứ trên ko bao gồm lak, phù hay buff dp.

Chốt
Bài dài nhưng ko có số liệu cụ thể và chính xác nên ko có giá trị cho lắm về mặt tham khảo.

Mình chỉ tính đến việc train ngang cấp, set +5 ảnh hưởng thế nào, +6, + 7 ra sao với quái cùng cấp, chênh 1-2 cấp, chênh 5 cấp. Trên từng range level 35-40, 40-50.

Tất nhiên mình có số liệu thống kê chính xác đến từng milimet những gì các bạn đánh ra như: tốc độ đánh quái theo từng level quái, level người, ảnh hưởng dame def vân vân :)

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Bài dài nhưng ko có số liệu cụ thể và chính xác nên ko có giá trị cho lắm về mặt tham khảo.

Mình chỉ tính đến việc train ngang cấp, set +5 ảnh hưởng thế nào, +6, + 7 ra sao với quái cùng cấp, chênh 1-2 cấp, chênh 5 cấp. Trên từng range level 35-40, 40-50.

Tất nhiên mình có số liệu thống kê chính xác đến từng milimet những gì các bạn đánh ra như: tốc độ đánh quái theo từng level quái, level người, ảnh hưởng dame def vân vân :)
Vấn đề ở đây là bt thôi, nếu ai chơi những ngày cuối của sv ass ngày xưa khi x5 x10 thì đừng hỏi farm vượt cấp, với tình hình đồ đạc + cao tiền bạc dư dả thì đó là bt og à, nhưng sv mới ra tiền bạc khan hiếm thì chả có mấy ai đập dc đồ + 7 vs rate tồi tàn của offical đâu, và hãy để đó là phần thưởng xứng đáng cho mấy anh tài dám đập, như vậy mới là có kẻ này người kia, chứ og fix kiểu này thì chả mấy chốc, mấy ng` bỏ tiền đập đồ làm gì ?.

Hoặc mua dc của ng` khác thì cũng chả hơn là bao nhiều khi vẫn bị quái táng méo mồm ?

"Chuyện nhỏ này nó lại đem đến cảm giác nhảy cầu or vinh quang cho thằng đập og à"

Kazard Kullz

Binh Nhất
SET +5 6 7 và ốp Full gì cũng rất quan trọng. Dù SET 4x +7 ốp full PT 2 thì cũng chỉ + thêm khoảng ~40 DEF mỗi món, riêng áo +7 thì ~80 def (cái nãy nhớ k rõ, khá lâu rồi ko chơi đồ 4x). Nếu 1 thanh niên 4x ko mặc đồ ra cho quái 5x vã thì cũng mất khoảng 500~600 máu thậm chí còn hơn (tùy char), mặc đồ vô thì cũng chỉ giảm đc khoảng 200~300 máu.
Chỉ tính sơ bộ thì lượng máu phải chịu này cũng ngốn không ít gold của mấy thanh niên cày cuốc rồi. Huống chi ko phải ai ai cũng gom đủ ngọc ốp full món này món kia rồi lại lên tới +5 +6 hay +7.
Quảng thời gian đầu nên nới lỏng tí cho dễ thở tránh tình trạng nhiều người ốp rớt đồ ko train nổi nản game.

trumjoker

Binh Nhì
op xịt thì train quái lv thấp, mắc gì nghỉ game:D

trail quái vượt quá lv thì điểm kỹ năng không đủ để học, lv nào đánh quái lv đó thì hay =))

Last edited:

0904848149

Binh Nhất
op xịt thì train quái lv thấp, mắc gì nghỉ game:D

trail quái vượt quá lv thì điểm kỹ năng không đủ để học, lv nào đánh quái lv đó thì hay =))
Nói như kiểu thần điêu vậy, sao k nghĩ là 1 mem mới chơi chẳng hạn thì việc ốp đồ mà cường hóa cực khó, ngay cả t nhiều lúc điên cuồng vi tạch đồ, dame quái to >> trian hao máu >>> ngốn tiền mua máu>>> k dành dụm đc để chuẩn bị cho thăng chức để mua 1 cây vũ khí, riêng t đợt trian khi lv1 lên đến 35 k có đc 2m trong ng để mua kiếm 3m đó là t thuộc thể loại chắt chiu từng xu từng hào , chưa kể đồ t toàn đồ trắng trạch trian đến 5x mới dành dụm đc ít để ốp cái tay cái chân thôi đó ,chứ k phải như bh lv thấp đc ng khác cho tiền tha hồ đập đồ trian đâu.

ZayQ

Gia nhập giang hồ
đúng rồi, như thời AS mới mở sv ý, đồ trắng sạch =)))
lụm đc viên pt 2 pt 3 là chắt chiu để có tiền hợp thành, tiền hợp thành cũng đắt vl luôn =))

0904848149

Binh Nhất
các bác đừng cay cú vs đao kiếm tếu là ổn =))
Căn bản là không có tiền để mà chơi ấy chứ có tiền để chơi thì chẳng có gì đáng nói ở đây cả, nên nhớ trian nhặt rác không bn , ta trian lên 35 trong ng chỉ có 2m và nguyên sét đồ trắng gom đc chưa đến 30 viên cht nha, không phải dễ ăn như các cô cậu lập nick mới chơi đc ad fat tiền rồi tiền tiêu như nước hiện giờ đâu, có giỏi chơi từ khi vừa tét đoạn đầu ai cũng như ai toàn lv 1 k ai cho tiền ai thì hãy nói.

Độc Bá Dâm

Binh Nhất
Nói như kiểu thần điêu vậy, sao k nghĩ là 1 mem mới chơi chẳng hạn thì việc ốp đồ mà cường hóa cực khó, ngay cả t nhiều lúc điên cuồng vi tạch đồ, dame quái to >> trian hao máu >>> ngốn tiền mua máu>>> k dành dụm đc để chuẩn bị cho thăng chức để mua 1 cây vũ khí, riêng t đợt trian khi lv1 lên đến 35 k có đc 2m trong ng để mua kiếm 3m đó là t thuộc thể loại chắt chiu từng xu từng hào , chưa kể đồ t toàn đồ trắng trạch trian đến 5x mới dành dụm đc ít để ốp cái tay cái chân thôi đó ,chứ k phải như bh lv thấp đc ng khác cho tiền tha hồ đập đồ trian đâu.
khóc ít thôi tao từng phải phi shop cái kiếm 5m9 (chắc là vk 5m đầu tiên của sv) để có tiền mua máu đây =)))

0904848149

Binh Nhất
khóc ít thôi tao từng phải phi shop cái kiếm 5m9 (chắc là vk 5m đầu tiên của sv) để có tiền mua máu đây =)))
Bọn nó có trian ngay từ đầu đâu mà hiểu cảm giác, vào xin tiền chí chóe rồi thích thể hiện ta đây pro, đệt có tài lập 1 acc khác luyện lại và đừng xin ai 1 xu cắt nào dù là viên pt 3 , trian tự lấy ngọc tự ốp đồ đi rồi hãy phát biểu hổ báo.

Bán Muối

Gia nhập giang hồ
Căn bản là không có tiền để mà chơi ấy chứ có tiền để chơi thì chẳng có gì đáng nói ở đây cả, nên nhớ trian nhặt rác không bn , ta trian lên 35 trong ng chỉ có 2m và nguyên sét đồ trắng gom đc chưa đến 30 viên cht nha, không phải dễ ăn như các cô cậu lập nick mới chơi đc ad fat tiền rồi tiền tiêu như nước hiện giờ đâu, có giỏi chơi từ khi vừa tét đoạn đầu ai cũng như ai toàn lv 1 k ai cho tiền ai thì hãy nói.
cố gắng log 2 acc đi anh bạn :P ai cũng như ai thôi trả bắt đầu từ tay ko :v

0904848149

Binh Nhất
cố gắng log 2 acc đi anh bạn :P ai cũng như ai thôi trả bắt đầu từ tay ko :v
Ok log 3 acc vẫn đc, vấn đề chính đây là tét có cặp nhẫn nữa nha, k có cặp nhẫn thì khổ nữa, còn việc 1 máy 2 3 nick thì k phải ai cũng có 1 con pc ngon lành để chơi 1 lần 3 acc như ông ( tao có cả pc cả laptop nhưng chỉ chơi 1 acc ), đừng đem tài sản của mình đấu tố vs việc của cả các thành viên game khác. Có ng hoàn cảnh k tốt họ sẽ chỉ chơi đc 1 acc nếu yêu game thôi .

SoulOfWind

Gia nhập giang hồ
Ok log 3 acc vẫn đc, vấn đề chính đây là tét có cặp nhẫn nữa nha, k có cặp nhẫn thì khổ nữa, còn việc 1 máy 2 3 nick thì k phải ai cũng có 1 con pc ngon lành để chơi 1 lần 3 acc như ông ( tao có cả pc cả laptop nhưng chỉ chơi 1 acc ), đừng đem tài sản của mình đấu tố vs việc của cả các thành viên game khác. Có ng hoàn cảnh k tốt họ sẽ chỉ chơi đc 1 acc nếu yêu game thôi .
Máy t cùi 3 acc vẫn chạy vèo vèo :)) ( mua có 1tr5 ) =))

quang.leky

Gia nhập giang hồ
Chia sẽ kinh nghiệm.
Lúc mình mới chơi. thật sự ko biết cái lệnh lên lv 35. Cày ngu người lên đc lv 20 (thật sự lúc đấy lên diễn đàn đọc cũng thấy có auto này nọ.tại đi làm rồi nên khi thấy có auto là vui lắm :D. Nhưng vẫn ko biết bật auto như thế nào.)
Sau gặp cô bé tên Phươngae giúp cho vào guil. mấy anh em trong guil giúp đồ mới train đc.
Lúc đấy lv35 chỉ mang 2 cái giáp tay + giày + giáp. op pt 5,6 ch +4. mới có thể train quái 35 (chứ ko thì quái lv 25 đánh cũng ko đc). Mang đồ như thế thì chỉ train đc quái 35 thôi. dù lên lv 4x. Thời gian đầu khi lên 4x rất khó vì ép đồ ko đc. ấn tượng đầu khi mình ép đồ là từ +3 lên +4 rồi ep xịt mất đồ liên tục. Sau này đọc mới biết là phải ép đồ mồi. đến giờ cũng chỉ ép đc đồ +5 chứ chưa ép đc đồ +6.(có 1 cái áo 3x +6 nhưng ko có op :v)
phải sau khi ép đc cái áo 4x lên +4 mới có thể train = cấp (lúc lv 4x) .Nói chung là khi vào chơi thì hơn 50% đồ mình có đc là nhờ mọi người có lv cao hỗ trợ. đến giờ mình 5x rồi. nhưng vẫn train quái 4x(quái lv49) Vì vào động quái 5x train là phải canh mua máu, chứ ko là về thành liền.
Còn về mấy món đồ +7 thật sự thì đến giờ là 5x rồi mà mình vẫn chưa ép đc món nào +7.+6 thì mới đc 1 món.
Cái vũ khí 35 cũng chỉ lên đc +5 thôi.ko dám ép nữa. đánh từ 35 lên 50 lượm đc 2 món vũ khí 5m của Cung với Đại Phu. trong khi mình chơi Thương. thì làm gì đủ lực mà ép cây thương 5m lên +6. mất cái thì lấy gì sài.Công nhận là xin mấy ông trong guil là sẽ có thôi. nhưng xin gì nữa khi tự đứng đc rồi. ý mình là để ép đồ lên +5,+6 đối với mình là rất khó.Chứ đừng nói đến +7.
Mấy ông nên vui vì có nhiều người tâm huyết bỏ tiền vào sv test để + đồ lên cao. Bây giờ lại lấy mấy người đấy ra làm mặt bằng chung để tăng dame def quái thì ai chơi. hay là muốn ai ai cũng phải bỏ tiền vào mới chơi đc.Còn ko thì bỏ mấy cài bùa 1~3 đi xem có ai dám cường hóa nữa ko. lúc đấy thì khỏi lo train vượt cấp.
Nhưng dù sao thì cũng vui khi thấy ông ADMIN khá vui tính :D

Bên trên