[ dame quái ] cần ý kiến về tấn công quái

Tăng Tấn Công như vậy có được không ?

• Số lượng người bầu chọn
    20
sv test sao k nới lỏng cho ae dể thở hơn.sv test vô địch mình từng thấy.
thế này sao test các lv cao hơn nổi, sao k chỉnh quái từ 5x hay ...x trở xuống dame nhỏ hơn quái5 x hay.... trở lên nhiều nhiều tý. chẳng hạn là quái 49 dame mình 100 hp.... con 5x dame 300 hp chẳng hạn , luc đó mún train thi phải cần team và quan trọng la phải có df. như thế thì làm gi co chuyện hất hui df dc.....
train vượt cấp, mun train vậy đâu phải dễ. phải đầu tư lắm mới thế..... mình k đầu tư thi train quái = lv hoặc nhỏ hơn.... còn các chú có điều kiện đầu tư thi vượt cấp thôi.... làm gi mờ phải tránh..............
cái đáy la khi open.. còn bây h....... ..... đang test cũng mong sv fixx hết các lỗi..... nếu mún thế thì cần ae test đê thấy các lỗi ấy.. mờ h` căng thẳng thế này , có vẻ hơi bị lâu.............. BQT xem sét lai.... và đây cũng là y kiến cá nhân thôi... nếu có chém, các bác nhẹ tay giùm..........................:-s:-s

Kazard Kullz

Binh Nhất
Train vượt cấp thì cứ hạn chế trên dưới 10Lv là đc rồi. Còn dame def của quái thì nên dựa vào drop gold và iteam mà sever định áp dụng. Drop thấp dame quái ko thể quá lớn, Pill có thể hỗ trợ 1 phần nhưng không phải mãi mãi. Lúc trước mình chỉ mới test Cung đến lv 29 và thấy dame def quái ở huyền bột thế là ổn rồi :))

Rong9Dau

Gia nhập giang hồ
2 tay 1 chân 6x full 7,8 CH5
Áo full 4 CH 6
Lv 65
Char Thương
Đánh có con hổ thôi. Sáng giờ mất cũng cả 10-20% exp.
Thật sự cần coi lại.

TieuTayTa

Gia nhập giang hồ
Tăng dame quái lên như vậy ko hợp lý,vì kéo theo sau nó là cả 1 hệ lụy đằng sau
Hiện tại là test nên sau mỗi đợt bảo trì AD lại bơm gold đền bù cho a e nên a e mới có chút gọi là dư giả để op đồ mát gas train quái vượt cấp nói chung là đủ mọi cách để up nhanh
Sau này ỌP thì làm có có khoản đền bù gold như vậy nữa.Nên nếu có tăng dame quái thì cũng mong AD tăng tỷ lệ thành công của ốp đồ lên chứ
Theo ý kiến của riêng mjk tăng dame quái thì ( Phải ) tăng tỷ lệ thành công op đồ
Nếu ko cứ để như cũ cho nó đẹp.......!

Bibiaibio

Gia nhập giang hồ
giờ việc cắm auto train quái kể cả thấp lvl hơn là ko thể, vậy có 2 trường hợp
1. party đánh quái, thật sự giờ tìm được tầm 5>7 người ~ lvl, chơi thường xuyên để pt là khá khó, chưa kể sv chưa ổn đinh, đang chơi lag dis v.v
2. bán máu solo quái, ko biết bán bao nhiêu thận cho đủ, chơi 15p về mua máu 1 lần, ko có thời gian, lên lvl quá chậm > gamer nản
ngoài ra mình còn thấy các điểm ko hợp lí trong cmt #1 của Tiểu Hương
1. tránh trường hợp solo vượt cấp. Ủa mình ko hiểu sao lại phải tránh solo vượt cấp? sợ ae lên lvl quá nhanh hay sao? ngược lại mình thấy nên khuyến khích. Sv hiện tại vẫn trong quá trình test. Nếu ae tester chơi có thể nên lvl nhanh 1 chút sẽ tạo cảm hứng, động lực trian tiếp, hơn nữa lên lvl cao còn có điều kiện kiếm tiền hơn các lvl thấp. Có những lỗi, ví dụ lỗi Q, nếu ko lên lvl thì sao đc làm mà biết có lỗi? Chưa kể ae tester ko phải ai cũng ngồi bên máy cả ngày đc, việc kiếm pt khá khó theo mình nói bên trên, nên solo là sự lựa chọn phù hợp nhất.
2. tăng đúng theo official. Theo mình thấy trong thời điểm hiện tại thì chưa nên, vì còn nhiều tính năng của official mà sv YGvn chưa có, vd 2 cái áo choàng + 4 5 cũng cho 1 lượng def kha khá, rồi các chỉ số tăng thêm từ pet, kết hôn, đệ tử, chí tôn phù...? sv mình chỉ hơn có btkc4 nhưng ngoài char thương có kc tăng def ra đc hưởng chút lợi, các char khác chắc quỳ rồi, mà def ảnh hưởng rất nhiều đến solo quái
3. để đp ko bị hắt hủi. Theo mình thấy đp chưa bao giờ bị hắt hủi. Pt nào cũng cần ít nhất 1 đp, tốt hơn là 2 1 buff 1 chiến + dd, nếu nhiều hơn 2 thì có thể có 2 đp chiến trở lên. Char đp mình thấy cũng ko ít người chơi?

Tóm lại mình không ủng hộ tăng dam def cho quái như hiện tại.
Tạm thời mình cũng sẽ off game đến khi sửa lại chỉ số cho game vì ko thể train đc.
Thân!
Mình cũng thấy không nên tăng dame.
Nếu mới chơi từ lv 1 thì đâu có tiền nhiều đâu mà quái thì dame to nữa,đánh sao nỗi,thiệt thòi. Rồi khi lên được lv cao rồi thì cũng không còn tiền đâu để mà ốp đồ đạc vũ khí,tại phải mua máu hết tiền rồi.Quái thì cấp càng cao chắc tăng dame càng nhiều @@,vậy là cũng phãi uống máu liên tục,không ốp đồ đạc gì được.
Còn nữa,train vượt cấp để nhanh lên level để test những lỗi khi ỡ level cao nữa chứ tại sao lại tránh trường hợp train solo vượt cấp chứ . Train solo cũng cực khổ lắm chứ bộ,phãi đầu tư set đồ def thiệt cao (tốn rất nhiều tiền) rồi mới dám solo,1 mình đánh cả đàn quái 5-7 con mà,bị quái ăn hiếp thì đúng ^^!

Rong9Dau

Gia nhập giang hồ
Đợi LK add pill , AC guild, đầy đủ rồi tính lại vụ tăng damage sau đi. Giờ vẫn còn lờ mờ quá. :(

Rong9Dau

Gia nhập giang hồ
tạm thời để dmg quái như trc kia đi. Khi nào có đầy đủ đồ đạc rồi lúc đó quyết định tăng hay k

Cục Cứt Ngây Thơ

Gia nhập giang hồ
để nguyên như vậy hoặc giảm 1 ít thì đúng hơn chứ đừng tăng vì bây giờ vẫn đang test Gold được hỗ trợ nên đồ đạc chẳng may ốp xịt lại có Gold để ốp lại nên DP ít người chơi là đúng chứ khi OP rồi, Gold không được tài trợ nữa lúc đó chắc chắn trong 1 team sẽ phải cần ít nhất 1 DP lúc đó DP sẽ rất quan trọng trong team train.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
anh em cứ từ từ bàn luận, vẫn là test nên chưa quyết định tất cả đâu. Tuy nhiên nói đi cũng nói lại, 1 số bạn đơn cử level 45, đi train quái 50 nhận dame có 1 máu (đồ +7) mình nghĩ là ko ổn.

ZayQ

Gia nhập giang hồ
anh em cứ từ từ bàn luận, vẫn là test nên chưa quyết định tất cả đâu. Tuy nhiên nói đi cũng nói lại, 1 số bạn đơn cử level 45, đi train quái 50 nhận dame có 1 máu (đồ +7) mình nghĩ là ko ổn.
đồ +7 cũng là do được buff tiền lên thôi chứ nếu OP kiếm đâu ra tiền up +7 <5x anh?
Hên hên cũng mười mấy m là ít

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
+7 ko dễ, nhưng cỡ đây nên đánh quái bằng hoặc hơn 1-2 level thì chấp nhận đc, đằng này 5 level có 1 máu :( vậy +6 chắc farm hơn 3-4 level ko mất xu máu nào à?

ChiBeep

Gia nhập giang hồ
+7 ko dễ, nhưng cỡ đây nên đánh quái bằng hoặc hơn 1-2 level thì chấp nhận đc, đằng này 5 level có 1 máu :( vậy +6 chắc farm hơn 3-4 level ko mất xu máu nào à?
muốn mất gold khi chơi thì nhiều cách lắm, LK có thể bán auto theo ngày mỗi ngày 1m đi, h tăng damage quái ko chỉ là khiến người chơi mất tiền mua máu, mà còn hạn chế khả năng chơi rất nhiều, phần lớn ae ở đây đều chờ game 3, 4 năm r, tức là nghĩ đơn giản số người tuổi ngoài 20 khá nhiều, công việc bận rộn, đâu phải học sinh sinh viên có nghỉ hè cả ngày cắm mặt bên máy đc đâu, r đi cả ngày về tối đến log game thấy quanh quẩn 1, 2 tuần vẫn lvl 4x, 5x chán lắm chứ, vui vẻ gì mà test nữa. Sv thì cũng ko phải là đông đảo gì, lượn quanh thành HB có vài mống chết phù về, hay đi ốp đồ, xong lại đi train, làm gì đc thú vui dạo quanh shopping ngắm người, ngoài cái vui khi nhìn nv up lvl từng ngày thì còn có gì vui nữa. Tăng damage quái để tăng cường việc pt train kéo mọi người gần nhau hơn? Mình nói thật những người quen biết nhau có pt chung hết cả, 1 số người ko có nhiều người quen hay lvl lệch rất khó xin pt, trong khi gamer phần lớn pt xong auto đi làm việc, chức năng tìm pt thì hoạt động còn kém hiệu quả (ko biết LK check chưa chứ lúc nào find pt cũng chỉ ra 1 cái pt mặc dù biết chắc chắn còn có pt khác, còn gửi yêu cầu pt chả biết thằng chủ pt có nhận đc ko)...
Cả ngày lượn vào game chỉ chạy qua chạy lại, nhiều khi bảo cố đi train nhưng lvl 53 vào quái 51 52, có buff def damage đầy đủ, hơn 400 def mà quái vẫn vả 5x máu, cảm giác thất vọng làm sao, lại out...

edit: 2, 3 hôm trước thì còn thấy sv 2, 3 vạch, chả biết thật hay ảo, h vào thì lúc nào cũng 1 vạch mà lượng người chơi giảm rõ, nhìn bảng G thì thấy, mong game ko phải tình trạng chưa ra đã chết :'(

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Lâu rồi vào thấy og phán 1 câu chuối cả nãi.
Đa phần ai cũng chinh chiến HKGH nhiều rồi cũng biết.

Quái từ 1~35, vd huyền bột nó dame def ít, nhưng qua 35+ nó khác, hơn nhau hơi bị nhiều, rồi qua 60 nó cách 1 khoản to đùng ra, lên 8x thì nó lên mây og mèo à, sau đó ko cần bàn nữa
ko tin mặc set 9x + 6 ra bãi đá xem, ko có áo full + 10 quái tát vỡ mặt

Vấn đề og nói là +7, nhưng nó chả có gì cả ngày xưa + 5 còn solo tới 6x luôn,vì mặt bằng quái lúc này ngang sức nếu đồ + thấp.

Và có thể hiểu nôm na là ntn:
<35: đồ đạc + 3 4 áo + 6 là quái gãi
35~60: áo + 6 đồ full quái cũng gãi,
60~80: áo ful + 6 trở lên, tay chân full + giáp full opt ít nhất là pt 5 thì quái mới có gãi, tuy nhiên quái 71 ~79 thì nhiêu đó nó vẫn tát 100 máu là ít
80: đồ ko full + 8, quái tát vỡ mồm

Còn cách tính này dễ hơn, cứ 10 cấp thì số opt + số ch phải + thêm 1 vd: lv 10 thì đồ full 1 +1, lv 20 thì full 2 +2 ,......

Tất cả những thứ trên ko bao gồm lak, phù hay buff dp.

Chốt

vampire545

Gia nhập giang hồ
thật, lần đầu thấy admin nói 1 câu chuối cả nải, xưa bắt đầu tham gia test, mình toàn đồ trắng đi train, mãi sau 20 mới biết có thể hợp thành ép đồ, rồi cũng chẳng có ngọc mà ép, toàn hợp thành +1 +1 rồi đem cường hóa +2 là hết ngọc, tiền cũng chẳng còn, nhất là giai đoạn 1-35. Còn hiện bây giờ mặc áo +6 gần như full mấy cái còn lại mà train ngang cấp còn ko nổi nữa là, đang 72 train 65 vẫn ko cắm nổi quá 3-4h, ở đây đa phần tập trung sinh viên người đi làm, nói là chơi chứ thật ra cũng cắm acc rồi làm việc, học hành chứ chẳng ai rãnh thi thoảng lại vào check acc rồi đi mua máu, mình sinh viên thôi cũng thấy cách vài tiếng lại vào mua sâm máu cực kì mất thời gian với tập trung. đó là nói chuyện trước khi tăng rate ép đồ với buff dd cho quái, còn bây giờ số đồ có thể ép lên +7 từ khi tăng rate chắc cũng vài mống là cùng.

Bên trên