Cho em hỏi chút.

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
tình hình là em cũng tính bỏ Dzo để về với vietnam quê hương tôi. nhưng mà em nghe nói sever Yugangvn là 1 sever lậu , và không có bản quyền , em không hiểu gì những vấn đề đó nên em muốn hỏi thật thà 1 câu là : Yulgangvn có bản quyền không? có hợp pháp không? có đảm bảo về tương lai lâu dài hay không?.

em và các bạn em đang để ý và tính gia nhập YGvn . ^^.

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
em đang lo lắng là không biết bộ phận của UGvn có đáp ứng đủ nhu cầu của game thủ hay không. chứ tình hình là sever vẫn đang trong tình trạng bị trì hoãn , có vẻ không chuyên nghiệp. và có 1 điều em hoài nghi là ai cũng nói YGvn tốt hơn Dzogame nhưng mà chưa chơi thử tại sao nhiều người lại khẳng định như thế... @@.

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
:) ko shok ai cả , tìm hiểu tí là sẽ rõ thui
mình nghĩ là khi mở ra 1 sever game thì phải mua bản quyền game , mà nếu ko mua bản quyền mà kinh doanh thì là vi phạm pháp luật rồi đúng ko?. cái mình muốn biết là sever này có bản quyền không? có hợp pháp ko? có đảm bảo chơi lâu dài không , hay là mở ra rồi không bao lâu lại đóng của vì bị công an truy lùng. trả lời như vậy cho mình và các bạn khác biết để còn có quyết định nên đầu tư hay không.

Tuấn Scorpion

Gia nhập giang hồ
dzạo này thấy bên dzo có 1 lứa mới tạo acc chơi lại , lứa này đa phần là chơi thích khách. chắc là chơi thử . :D khoảng mấy chục người gì đó. ^^.

Portgas D.Ace

Con chó của LK
tình hình là em cũng tính bỏ Dzo để về với vietnam quê hương tôi. nhưng mà em nghe nói sever Yugangvn là 1 sever lậu , và không có bản quyền , em không hiểu gì những vấn đề đó nên em muốn hỏi thật thà 1 câu là : Yulgangvn có bản quyền không? có hợp pháp không? có đảm bảo về tương lai lâu dài hay không?.

em và các bạn em đang để ý và tính gia nhập YGvn . ^^.

Của em đây
Click
Click

SuperFeel

Gia nhập giang hồ
Từ cuối năm 2010 đến nay, việc không cấp phép cho game online nội địa đã khiến các game không phép tràn lan.

Thoáng hay chặt là ở khâu cấp phép
Ngày 1/9/2013, Nghị định 72/2013/NĐ-CP (Nghị định 72) về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng sẽ chính thức có hiệu lực. Nghị định được kỳ vọng sẽ giúp DN kinh doanh game online tháo gỡ khó khăn, góp phần hạn chế tác động tiêu cực, mặt trái của game online tới xã hội.

Sở dĩ nói việc quản lý game theo Nghị định 72 khá thoáng là do sau 3 năm cấm, không cấp phép cho game online, Nghị định 72 đã đồng ý cấp phép trở lại. Đây là tin tốt cho các đơn vị sản xuất, phát hành game nội địa làm ăn chân chính. Lâu nay, do lợi nhuận lớn, nhiều DN lén lút phát hành game online lậu có nội dung không lành mạnh gây ảnh hưởng xấu tới xã hội và các DN sản xuất, phát hành game online Việt Nam.

parkjlchan

Ra Game nhanh nhé anh! ^^
Vậy anh Lion_King với Kteam có thể tự viết ra game HKGH ak? Ít nhất thì cũng phải biết lấy mã nguồn từ đâu chứ.
Theo nguồn tin của mình là lấy nội dung từ HK của hàn ( nơi phát hành), và viết lại toàn bộ cả code lẫn chữ tiếng việt. Có thể nói gần như là tự viết ra, an tâm nhé

Bên trên