CHAR DAO TLC4 CÓ MANH KHÔNG

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
topic thảo luận về char Đao , các cmt sai topic đã bị del .
Lần sau các bạn chú ý tên topic trước khi cmt nhé ! cám ơn đóng góp của các bạn !

mabuthan

Gia nhập giang hồ
Trước as mình để đao đi tlc 3. 17m +8. Sét 7x full 40 +6 7.pk Cũng chả ngán chú nào. Ngán mỗi mấy chú 8x đồ full 80. K quật lại đc. :))

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Theo mình biết về char đao thì. Char đao thì chỉ ngon khi chêch lệch dame giữa bạn và def đối phương cao 1 tí, tức là bạn đánh người khác khoảng 1k hoặc 1k5 + càng tốt (ở TLC4 chắc không khó khi có skill 94). Vì char đao ưu điểm nhất không phải là def cao, mà là tỉ lệ crit (chí mạng = skill) cao và crit dame + đến 50-70% dame
Nếu ngược lại bạn gặp người def cao, mà bạn đánh nó 400-500 giọt thì potay. Vì dame cơ bản char đao thấp hơn các char khác không nhìu- cũng không ít

sweet_memory

Gia nhập giang hồ
Theo mình biết về char đao thì. Char đao thì chỉ ngon khi chêch lệch dame giữa bạn và def đối phương cao 1 tí, tức là bạn đánh người khác khoảng 1k hoặc 1k5 + càng tốt (ở TLC4 chắc không khó khi có skill 94). Vì char đao ưu điểm nhất không phải là def cao, mà là tỉ lệ crit (chí mạng = skill) cao và crit dame + đến 50-70% dame
Nếu ngược lại bạn gặp người def cao, mà bạn đánh nó 400-500 giọt thì potay. Vì dame cơ bản char đao thấp hơn các char khác không nhìu- cũng không ít
À con số 50-70% thì theo mình có lẽ ko chính xác. 2 cái khí công bá khí phá giáp + chân vũ tuyệt kích cũng xuất hiện thì có lẽ khi max ít nhất phải tầm 300%.

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
À con số 50-70% thì theo mình có lẽ ko chính xác. 2 cái khí công bá khí phá giáp + chân vũ tuyệt kích cũng xuất hiện thì có lẽ khi max ít nhất phải tầm 300%.
Không bít đúng không. Theo mình nhớ 2 kc crit là:
1. Chân Vũ Tuyệt Kích (kc6x): tỉ lệ ra =10% + 1% nhân số kc. Và crit 50% dame sát thương đối phương so với dame gốc
2. Kc 8x là gì mình quên tên rồi: tỉ lệ ra =5% +0.5% nhân số kc (không chắc lắm). Và crit 20% dame sát thương
Tổng cao nếu crit dame cao nhất chỉ có 70% so với dame gốc. Còn Bá Khí Phá Giáp thì mình nhớ không có tác dụng crit khi đánh skill thì phải

sweet_memory

Gia nhập giang hồ
Không bít đúng không. Theo mình nhớ 2 kc crit là:
1. Chân Vũ Tuyệt Kích (kc6x): tỉ lệ ra =10% + 1% nhân số kc. Và crit 50% dame sát thương đối phương so với dame gốc
2. Kc 8x là gì mình quên tên rồi: tỉ lệ ra =5% +0.5% nhân số kc (không chắc lắm). Và crit 20% dame sát thương
Tổng cao nếu crit dame cao nhất chỉ có 70% so với dame gốc. Còn Bá Khí Phá Giáp thì mình nhớ không có tác dụng crit khi đánh skill thì phải
Khí công nhiều khi dịch ko chuẩn đâu. Bạn test phát ra ngay. Cứ ra skill quái rồi test dame thấp nhất và cao nhất là ra ấy mà. Chênh lệch nhiều lắm.

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
Khí công nhiều khi dịch ko chuẩn đâu. Bạn test phát ra ngay. Cứ ra skill quái rồi test dame thấp nhất và cao nhất là ra ấy mà. Chênh lệch nhiều lắm.
Mình không dám nói bậy đâu. Sau 10x thì không cũng biết, chứ mình trian + đi pk lv99 bên Nam Lâm cũng ~ nữa năm, test chắc không nhầm đâu. Max chỉ có 70% dame thui. Khi crit có hiện chữ trên đầu nên dễ biết.
Cũng có thể Dzogame dịch sai kc Bá Khí Phá Giáp, kc này mình cũng chả hiểu lắm

sweet_memory

Gia nhập giang hồ
Mình không dám nói bậy đâu. Sau 10x thì không cũng biết, chứ mình trian + đi pk lv99 bên Nam Lâm cũng ~ nữa năm, test chắc không nhầm đâu. Max chỉ có 70% dame thui. Khi crit có hiện chữ trên đầu nên dễ biết.
Cũng có thể Dzogame dịch sai kc Bá Khí Phá Giáp, kc này mình cũng chả hiểu lắm
Bá khí phá giáp đại khái là phá giáp của quái hoặc đối phương, tức là def đối phương yếu đi. Dẫn đến dame mình cao. Theo chiều ngược lại của chân vũ tuyệt kích tức là nhảy dame của mình.
Tóm lại 2 skill đó bản chất khác nhau( 1 cái giảm def đối phương, 1 cái tăng dame của mình) nhưng đều dẫn đến tăng dame mình đánh.
HK dzo tôi ko rõ nhưng HKAS tôi skill quái bằng skill 60 khi CPVP chỉ tầm 400 nhưng nhảy max lên tới hơn 1K.
Nói đâu xa giải HK chí tôn bên dzo tôi có xem clip quay lại Sylar đánh raver thì phải. bình thường 3 4K nhảy dame 9K.

Bao anh

Gia nhập giang hồ
Mình nghe người ta đồn là Đao + Đại phu chỉ là bàn đạp cho các phái khác lên lv cũng như tiền! Híc nghe mà thấy buồn! Có phải vậy không? Ai tư vấn giúp với

Heo Háo Sắc

Gia nhập giang hồ
Đao ko hề íu nhé, đầu tư đồ bthg thì Dam hơi cùi chút khi gặp bọn def cao
Còn chơi hàng nóng thì khá là bá đạo
Đao con dùng để farm tiền nuôi các char khác ^^
Đại phu thì fai chơi hàng nóng mới thật sự bốc, Dam bá đạo lắm @@

MoNoKuRo

Banned
Nếu ai ghiền đao thì cứ chơi theo lối này bảo đảm 1 là bá đạo , 2 là ko giết dc nó thì nó cũng ko giết dc mình , 3 là từ từ mà nhờn với đối phương cho đến chết : như các bro đã phân tích thì nếu dame 2 đối phương ko chênh bao nhiu thì theo cách của mình đao nắm chắc phần thắng , nếu def đối phương cao quá mình kill ko nổi thì khả năng đối phương kill dc mình là rất thấp đến lúc đó cứ từ từ mà nhờn hên xui 3 kepk ra 3 crit + 1 xã nữa thì...
Không vòng vo nữa đó chính là đầu tư sm , khi pk cố gắng dc cái dd của dp là 1 , bồi nguyên đơn là 2 , 1 cặp btsm 200 lv 100 + pét chuột , 3 con đệ tử bậc 1 , đao 71m max +8 . Nếu làm đúng như vậy thì...10x tc 5 rồi còn ngán chứ đừng nói ji mấy char khác! 1 nó chết , 2 ko ai chết , 3 vờn nó đến chết...hê hê kinh nghiệm từ 2 acc đao lv 100 tlc 4 ASS ngày xưa.

Bên trên