Chọn nhân vật phù hợp để pk ... ?!

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
PK đánh chay là nhàm chán - Đúng. Còn lại mình khó giải thích quá! Mỗi người suy nghĩ khác. Hướng dẫn chút cho máy gamer chơi lần đầu hoặc tính cách giống mình thôi. Cảm ơn bạn.
PK đánh chay nhàm chán - thôi thì mấy thằng chơi cung vs njnja nó ngán từ 3 đời rồi bạn :)
kẹp pk chay là 1 trong những cái kẹp đòi hỏi kĩ thuật cao nhất đấy- hơn cả kẹp skill ( do ko có delay )- nó ảo diệu đến mức chả biết mình kẹp đc mấy cái rồi :))
đơn giản là vầy : chủ động mình mạnh hơn nó, cá lớn ăn cá bé ngu ko gì ;) - bị động : mình yếu hơn nó nên ko dám đánh -nó đánh nhiều quá nên ức chế đánh lại

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Ở server mình các class được cân bằng với nhau , sao cho mọi class đều có thể PK được và hạn chế tối đa chuyện one hit chết , trừ khi chênh lệch quá lớn . Đang có kiến nghị skill 5 rage của Ninja có tỷ lệ thành công nhất định chứ ko phải 5 rage là chết. Riêng khoản đánh chay thì sẽ ko còn vụ lag đánh chay dồn dame nữa . Bù lại sẽ được buff CLVC. Hơn nữa server mình có kẹp skill :)

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Ở server mình các class được cân bằng với nhau , sao cho mọi class đều có thể PK được và hạn chế tối đa chuyện one hit chết , trừ khi chênh lệch quá lớn . Đang có kiến nghị skill 5 rage của Ninja có tỷ lệ thành công nhất định chứ ko phải 5 rage là chết. Riêng khoản đánh chay thì sẽ ko còn vụ lag đánh chay dồn dame nữa . Bù lại sẽ được buff CLVC. Hơn nữa server mình có kẹp skill :)
có kẹp skill + up lvl chậm, chắc là sẽ xuất hiện lại rất nhiều Thương + Đại phu đây :D

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
cày lv sẽ cực khổ và gian nan, lúc bắt đầu mở HKEU ( bản offical nhé ) ai cũng nói vậy.
sau 1 đêm dân VN mình từ 35 đến 5x đủ cả , sv này ko ngoại lệ nỗi đâu :))

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
mặc đồ trắng oánh quái ko hà =))) nhưng bên HKUS nó có hỗ trợ member nữa hay sao mà. vs cả item tăng exp các kiểu nữa. Bên này chắc mấy item đó nên hạn chế lúc mới mở game :D

QuyVoSau

Gia nhập giang hồ
Nói như c này thì có kẹp skill nhưng k còn kẹp chay cho các char chơi chay, Liệu có ổn k đây

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Nói như c này thì có kẹp skill nhưng k còn kẹp chay cho các char chơi chay, Liệu có ổn k đây
Vẫn ổn bình thường bạn ơi, chơi bên sv SEA đâu có ai biết kẹp chay đâu nhưng các clas đánh chay vẫn khỏe đấy thôi, sang bên Dzo mới có cái vụ kẹp chay này rồi ai cũng kẹp đến lúc bỏ kẹp thì kêu giời kêu đất =))) trong khi lúc chưa có thì chả ai ý kiến gì

QuyVoSau

Gia nhập giang hồ
Vẫn ổn bình thường bạn ơi, chơi bên sv SEA đâu có ai biết kẹp chay đâu nhưng các clas đánh chay vẫn khỏe đấy thôi, sang bên Dzo mới có cái vụ kẹp chay này rồi ai cũng kẹp đến lúc bỏ kẹp thì kêu giời kêu đất =))) trong khi lúc chưa có thì chả ai ý kiến gì
sự # nhau giữa các SV thì tôi k nói
Ý tôi nói ở đây là char skill thì có kẹp skill rồi, còn các char chơi chay lại k dc kep chay
c đọc lại nhưnhg j tôi nói đã, chưa j đã cươi ngạo nghễ rồi. thật khó hiểu

TieuLinh

Gia nhập giang hồ
các char đều có skill để kẹp chẳng hạn như ninya có hut rage nếu có thêm kẹp chay nữa thì bá cmn đạo lun :D

hiepmctc

Binh Nhất
EU exp như của dzo thôi, vừa vào thì đc thuê đồ tất tần tật ... mình nói thật một ngày chơi có 7-8 tiếng mà giờ đã 80 ...lên exp cũng khá nhanh...thời AS cũng 8x nhưng đến tận 2 năm =))

hiepmctc

Binh Nhất
Hồi đó còn chưa biết gì. Lâu quá cũg ko tốt!
ừm ngoài việc cầy cuộc game này còn chủ yếu đến tính cộng đồng chứ k p lv ko...PK với op đồ là điểm nhấn của game này....nên AD có nhìu tổ chức PK với hợp sức đánh quái...chứ đừng lên vết xe đổ của mấy sv kia chỉ toàn event exp, btkc1-2, ngoc 30%.... event k tính đoàn kết và toàn cấm mặt đi train

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
sự # nhau giữa các SV thì tôi k nói
Ý tôi nói ở đây là char skill thì có kẹp skill rồi, còn các char chơi chay lại k dc kep chay
c đọc lại nhưnhg j tôi nói đã, chưa j đã cươi ngạo nghễ rồi. thật khó hiểu
Đọc rồi mới cmt đấy chứ, chẳng qua chưa cmt kỹ nên ông ko hiểu. Bên SEA hồi đầu vẫn có kẹp skill bình thường chứ nó ko fix, và các class đánh thường như ninja hay cung thì chả có ai kẹp chay cả nhưng vẫn giết đc ng bằng đánh thường, vẫn chả thấy kêu ca gì đâu :| Còn sang bên dzo từ lúc phát hiện ra cái kẹp chay nên ms ỷ lại vào nó thôi :)

loanle

Gia nhập giang hồ
ừm ngoài việc cầy cuộc game này còn chủ yếu đến tính cộng đồng chứ k p lv ko...PK với op đồ là điểm nhấn của game này....nên AD có nhìu tổ chức PK với hợp sức đánh quái...chứ đừng lên vết xe đổ của mấy sv kia chỉ toàn event exp, btkc1-2, ngoc 30%.... event k tính đoàn kết và toàn cấm mặt đi train
Uk. Đúng rồi đó. Hồi chơi dzo tui cắm mắt chỉ train và train. Tới khi không bik mình chơi vì thú vui gì. Tự động chán, nghĩ game. Phải để các gamer thở nữa. Chứ cứ ra event hút máu kiểu kiếm tiền và exp nhàm chán. Nên tổ chức các event mang tính cộng đồng !!!

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Uk. Đúng rồi đó. Hồi chơi dzo tui cắm mắt chỉ train và train. Tới khi không bik mình chơi vì thú vui gì. Tự động chán, nghĩ game. Phải để các gamer thở nữa. Chứ cứ ra event hút máu kiểu kiếm tiền và exp nhàm chán. Nên tổ chức các event mang tính cộng đồng !!!
Nhớ cái hồi AS có event GM thả vk xong đi lượm ấy, toàn 11m 7m lâu lâu đc cái 17m mà nó bắt chạy tứ tung map HB =)) kêu tập trung ở sơn tăc xong nó thả ở bãi vũ nữ =))

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
Đọc rồi mới cmt đấy chứ, chẳng qua chưa cmt kỹ nên ông ko hiểu. Bên SEA hồi đầu vẫn có kẹp skill bình thường chứ nó ko fix, và các class đánh thường như ninja hay cung thì chả có ai kẹp chay cả nhưng vẫn giết đc ng bằng đánh thường, vẫn chả thấy kêu ca gì đâu :| Còn sang bên dzo từ lúc phát hiện ra cái kẹp chay nên ms ỷ lại vào nó thôi :)
TRẬN ĐẤU KINH ĐIỂN GIỮA CHICHI VÀ THIÊN HẠ VÔ SONG LÚC ẪY ĐÃ CHỨNG MINH RẰNG NJNJA KO CẦN KẸP SKILL, CHỈ CẦN ĐÁNH TAY THÔI CŨNG ĐỦ GIẾT NGƯỜI KHÁC, NJNJA 9X ĐẤU VS ĐAO 10X :))

Bên trên