Chơi hiệp khách sao cho đúng với tình yêu HKGH?

toiyeucaobang

Gia nhập giang hồ
Chào các bạn. HKGH không chỉ là một trong những game online đầu tiên vào thị trường Việt Nam. Nó đến cũng nhanh và ra đi cũng nhanh. Đúng không gì là tồn tại mãi mãi cả, game rồi cũng sẽ có lúc đóng cửa khi không thể phát triền và đem lại lợi nhuận cho NPH.​
- Game online đầu tiên mình chơi là Mu và game thứ 2 là mình chơi là hiệp khách. Sau khi hk của asiasof đóng cửa mình cũng chơi rất nhiều game nhưng thực sự có lẽ tuổi càng lớn dần nên thực sự các game khác không có ý nghĩa với mình nữa, qua tuổi chơi rồi nên thấy game nó nhàm chán mất thời gian vô cùng.​
-Nhưng với tình yêu hiệp khách thì khác. Trong 7 năm qua cũng có lúc mình muốn sống lại dù chỉ là vài phút của tuổi thơ đam mê game, có một chút gì đó phiêu lưu, có những buổi cùng những hiệp khách khác rong chơi hết tam tà , liễu chính, đánh rắn đánh hổ... ,lag mạng đi cả 1 tiếng ngồi net( thời đó không có máy tính và train tay nên mỏi mắt chóng mặt là xong) Không biết các bạn có giữ lại những hành ảnh từ buổi đầu chơi HK không? Mình thì còn giữ nhiều lắm, từ cái lúc mà có thể chạy mà bụi bay mù mịt phía sau lưng, rồi dành dụm mãi tiền ăn sáng mới tậu được con pet hổ ( dễ thương quá) ... rồi những event ( đặc biệt là event trao áo choàng , khi được GM thông báo nhận giải rồi pt đưa đến một quả đồi để trao áo.... Không biết ai còn nhớ cái event cuối cùng của game hk asiasof không nhỉ ) , hì nói đến đây tuổi thơ cảm giác như trở lại.​
- Mục đích bài viết này là mình muốn tìm kiếm một vài anh em, người bạn or một G nàm đó tâm huyết thực sự với game HK, tất nhiên trainnig, giúp đỡ nhau trong bang... là phải có. Ngoài ra mình muốn tìm bạn nào chung đam mê làm clip, hay chụp hình, dựng thành cốt truyện kiếm hiệp, Viết kịch bản để làm những bộ phim lưu giữ làm kỷ niệm... Mình rất muốn làm quen với các bạn nào có chung sở thích đó. :D( đợt này HKYULVN ra mắt mình muốn mọi thứ lại là những trải nghiệm mới, với bạn bè mới....một ekip Làm clip, dựng phim với nhân vật trong game.) Ai chung ý tưởng cho game thêm ý nghĩa thì làm quen nha ;)).​
Đây là một vài hình ảnh cho sự khởi đầu mới. Chúc yulgangvn sẽ đi đúng con đường mà bao hk tâm huyết, không đi theo những vết xe đổ của các NPH trước đây. Chúc các bạn có tình yêu HK mãi mãi và trong sáng :). Đừng đặt quá nặng vấn đề cày quốc sao cho PK phải thắng, phải đốt thật nhiều tiền, phải bá đạo giang hồ , Phải auto 24/24, Phải giàu nhất HK, Phải là vô địch thiên hạ, Phải là cường đô la của HK....​
Hãy trải nghiệm, có thể bạn chỉ là lv 20 - 30 khi mà các pro đã 90 - 100. Nhưng 20 - 30 mà bạn có những hình ảnh, những trải nghiệm thú vị. không nỏ qua những cảnh đẹp khắp nơi, lưu lại hình ảnh clip.... Tôi nghĩ đó mới là chơi game tìm niềm vui thực sự. Và chắc với a em hkgh thì đó là phiêu lưu, là trải nghiệm, là kết nhiều bằng hữu trên con đường khám phá .. là điều quan trọng. Chứ đừng để game ( die gọi, die call , ra ngoài có việc die call. Buồn lắm ).. hihi. tất nhiên lv cao , khỏe ai cũng muốn nhưng HK hay và tình yêu với gamer đã chơi HK lâu năm thì đó chính là những gì mình nói ở trên.​
Cùng chờ và trải nghiệm từ đầu nhé các gamer thân yêu. Love hiệp khách. ;)).​
Cảm ơn các bạn đã bỏ ra chút time quý báu đọc những dòng của mình viết. tks.​
Tặng các bạn vài tấm hình Tóm tắt một câu chuyện dài tập, cốt truyện tuy không mới nhưng là 1 ý tưởng dài tập và nhiều bất nghờ....Hi vọng HKyulgangvn ra mắt mình sẽ có cơ hội hoàn thành nó, nếu có thêm các bạn cùng ý tưởng, ekip chuyên nghiệp ;)).
Tu luyện
Luyện tập cho binh lính
Bắt đầu ra chiến trường - Kết giao bằng hữu năm châu
Phô diễn kỹ năng
Đối thủ gục ngã dưới chân anh
Trở về gặp người vợ hiền đứng chờ bao năm trong time ra trận
Niêm vui khôn tả....... thể hiện rõ trên khuôn mặt
LOVE HIỆP KHÁCH
Với tình yêu HK mình sẽ chơi vậy, còn các bạn? các bạn chơi game hk với mục đích gì? chia sẻ nhé ;))

hiepmctc

Binh Nhất
Thật sự mà nói, đọc được mấy chữ thấy dài quá nên kéo nhanh xuống coi hình =)) ai giống tui ko
P/S thanks sự tâm huyết của bác ^^

Stone_Kids

Gia nhập giang hồ
Chào các bạn. HKGH không chỉ là một trong những game online đầu tiên vào thị trường Việt Nam. Nó đến cũng nhanh và ra đi cũng nhanh. Đúng không gì là tồn tại mãi mãi cả, game rồi cũng sẽ có lúc đóng cửa khi không thể phát triền và đem lại lợi nhuận cho NPH.
- Game online đầu tiên mình chơi là Mu và game thứ 2 là mình chơi là hiệp khách. Sau khi hk của asiasof đóng cửa mình cũng chơi rất nhiều game nhưng thực sự có lẽ tuổi càng lớn dần nên thực sự các game khác không có ý nghĩa với mình nữa, qua tuổi chơi rồi nên thấy game nó nhàm chán mất thời gian vô cùng.
-Nhưng với tình yêu hiệp khách thì khác. Trong 7 năm qua cũng có lúc mình muốn sống lại dù chỉ là vài phút của tuổi thơ đam mê game, có một chút gì đó phiêu lưu, có những buổi cùng những hiệp khách khác rong chơi hết tam tà , liễu chính, đánh rắn đánh hổ... ,lag mạng đi cả 1 tiếng ngồi net( thời đó không có máy tính và train tay nên mỏi mắt chóng mặt là xong) Không biết các bạn có giữ lại những hành ảnh từ buổi đầu chơi HK không? Mình thì còn giữ nhiều lắm, từ cái lúc mà có thể chạy mà bụi bay mù mịt phía sau lưng, rồi dành dụm mãi tiền ăn sáng mới tậu được con pet hổ ( dễ thương quá) ... rồi những event ( đặc biệt là event trao áo choàng , khi được GM thông báo nhận giải rồi pt đưa đến một quả đồi để trao áo.... Không biết ai còn nhớ cái event cuối cùng của game hk asiasof không nhỉ ) , hì nói đến đây tuổi thơ cảm giác như trở lại.
- Mục đích bài viết này là mình muốn tìm kiếm một vài anh em, người bạn or một G nàm đó tâm huyết thực sự với game HK, tất nhiên trainnig, giúp đỡ nhau trong bang... là phải có. Ngoài ra mình muốn tìm bạn nào chung đam mê làm clip, hay chụp hình, dựng thành cốt truyện kiếm hiệp, Viết kịch bản để làm những bộ phim lưu giữ làm kỷ niệm... Mình rất muốn làm quen với các bạn nào có chung sở thích đó. :D( đợt này HKYULVN ra mắt mình muốn mọi thứ lại là những trải nghiệm mới, với bạn bè mới....một ekip Làm clip, dựng phim với nhân vật trong game.) Ai chung ý tưởng cho game thêm ý nghĩa thì làm quen nha ;)).
Đây là một vài hình ảnh cho sự khởi đầu mới. Chúc yulgangvn sẽ đi đúng con đường mà bao hk tâm huyết, không đi theo những vết xe đổ của các NPH trước đây. Chúc các bạn có tình yêu HK mãi mãi và trong sáng :). Đừng đặt quá nặng vấn đề cày quốc sao cho PK phải thắng, phải đốt thật nhiều tiền, phải bá đạo giang hồ , Phải auto 24/24, Phải giàu nhất HK, Phải là vô địch thiên hạ, Phải là cường đô la của HK....
Hãy trải nghiệm, có thể bạn chỉ là lv 20 - 30 khi mà các pro đã 90 - 100. Nhưng 20 - 30 mà bạn có những hình ảnh, những trải nghiệm thú vị. không nỏ qua những cảnh đẹp khắp nơi, lưu lại hình ảnh clip.... Tôi nghĩ đó mới là chơi game tìm niềm vui thực sự. Và chắc với a em hkgh thì đó là phiêu lưu, là trải nghiệm, là kết nhiều bằng hữu trên con đường khám phá .. là điều quan trọng. Chứ đừng để game ( die gọi, die call , ra ngoài có việc die call. Buồn lắm ).. hihi. tất nhiên lv cao , khỏe ai cũng muốn nhưng HK hay và tình yêu với gamer đã chơi HK lâu năm thì đó chính là những gì mình nói ở trên.
Cùng chờ và trải nghiệm từ đầu nhé các gamer thân yêu. Love hiệp khách. ;)).
Cảm ơn các bạn đã bỏ ra chút time quý báu đọc những dòng của mình viết. tks.

Tặng các bạn vài tấm hình Tóm tắt một câu chuyện dài tập, cốt truyện tuy không mới nhưng là 1 ý tưởng dài tập và nhiều bất nghờ....Hi vọng HKyulgangvn ra mắt mình sẽ có cơ hội hoàn thành nó, nếu có thêm các bạn cùng ý tưởng, ekip chuyên nghiệp ;)).
Tu luyện
Luyện tập cho binh lính
Bắt đầu ra chiến trường - Kết giao bằng hữu năm châu
Phô diễn kỹ năng
Đối thủ gục ngã dưới chân anh
Trở về gặp người vợ hiền đứng chờ bao năm trong time ra trận
Niêm vui khôn tả....... thể hiện rõ trên khuôn mặt
LOVE HIỆP KHÁCH
Với tình yêu HK mình sẽ chơi vậy, còn các bạn? các bạn chơi game hk với mục đích gì? chia sẻ nhé ;))
kill đẹp

rennamon

Gia nhập giang hồ
tui cũng thích HK trở lại giống như vậy.nhớ hồi xưa ngồi cày game 2 3 tiếng lên đc có 5% mà bị về làng....điên lên tính tiền đi về luôn....rồi vài ngày cũng quay lại chơi....ôi một thời!!=))

viaibacdau

Binh Nhất
mènh giống chủ thớt . chỉ có ắn tượng w hiệp khách chơi và đam mê hk từ năm 2008 tới h vẫn ko thay đổi

Bên trên