Cách build kc thương !!!

huynhtuankha

Binh Nhất
thấy mấy ae cũng hỏi về cái này nhiều thôi thì góp chút sức mọn cho ae, ko dám ns là rành rọt về thương nhưng kinh nghiệm chơi thương thì 7 năm r` nhé :D ae có thể yên tâm vs cách nâng này :))

Sơ lược về khí công của thương:
KC1: tăng def 1def/1d
KC2: tăng % máu hồi phục khi sài HP 1.5%/1d
KC3: tăng khả năng xuất chiêu liên hoàn (đánh chay)
KC4: tăng khả năng crit dame (đánh chay)
KC5: tăng thời gian nộ thêm 3s/1d
KC6: tăng HP 8HP/1d (sau khi TC1)
KC7: tăng CLVC 1.5%/1d và tăng đồng thời KC3 KC4 0.5%/1d (TC2 - KC vip của thương)
KC8: tăng 3ULPT/1d (TC3)
KC9: tăng lượng nộ nhận dc 0.1%/1d (TC4 - nghe có vẻ ít nhỉ :)) nhưng là KC vip đó vì sao tí ns sau)
KC10: nhảy def lên 20%, xác xuất ban đầu 5% và tăng 0.5%/1d (chỉ xảy ra vs PVP thì phải) (KC lv90)
KC11: tăng sức mạnh khi nộ 1%/1d (TC5 - KC cũng cực vip của thương)

Cách nâng:
1 ->21: max KC5
21 ->35: 14d KC1
35 ->45: max KC7
45->48: max KC1
48 ->58: max KC2 hoặc KC6 đều dc
58 ->68: nâng max 1 trong 2 KC còn lại ở trên
68 ->78: max KC8
78 ->80 dư 4d nâng vào 1 trong 2 KC3 và KC4 (nâng cho hết điểm chứ thật ra chẳng dùng tới)
từ 8x trở đi có KC nào max KC đó :)

***giải đáp chút thắc mắc về KC9 nhiều bạn sẽ hỏi tại sao chỉ có 0.1%/1d mà lại là KC vip :)) mình xin tl lun là nếu bạn nâng max thì sẽ 20d = 2%, vậy 2% này làm dc gì rất to đấy mình xin dc giải thích như sau: bt các char khác khi nhảy nộ là 5%/1 lần nhảy thương cũng vậy khi chưa có KC này, nhưng nếu có sẽ cộng trực tiếp vào lượng nộ nhận dc tức là nếu max 1 lần nhảy nộ thương nhận 7% thay vì 5% như các char khác.
Giờ chúng ta so sánh:
các char khác: 5%/1 lần -> 20 lần -> nộ
thương khi max 20: 7%/1 lần -> 15 lần -> nộ
nào giờ thấy 2% nó lớn chưa :>

Kay

Gia nhập giang hồ
Hướng dẫn build mà viết thế này còn sơ sài lắm thím, ví dụ: tên của các khí công? lv bao nhiêu thì đú được khí công 10?

Còn vụ cách tăng thì tùy mỗi người thôi, max nộ theo bác ngon nhưng chắc gì max def ko ngon :D với cả càng về sau thì các char đều rất thoải mái con gà mái về điểm kc nên đừng tăng bừa vào những kc vô dụng là được rồi :D

Lượn qua topic cmt vui thôi chứ HKGH nó lâu đời lắm rồi nên những vẫn đề này hầu như ai cũng nắm, ai chưa nắm chắc cũng qua mấy sv off như Dzo ngó hình kc, skill các kiểu :)) còn sv mình thì hình như og LK viết lại chuẩn hết các kc theo hướng riêng ấy, chưa chắc giống bọn khác đâu :D

huynhtuankha

Binh Nhất
Hướng dẫn build mà viết thế này còn sơ sài lắm thím, ví dụ: tên của các khí công? lv bao nhiêu thì đú được khí công 10?

Còn vụ cách tăng thì tùy mỗi người thôi, max nộ theo bác ngon nhưng chắc gì max def ko ngon :D với cả càng về sau thì các char đều rất thoải mái con gà mái về điểm kc nên đừng tăng bừa vào những kc vô dụng là được rồi :D

Lượn qua topic cmt vui thôi chứ HKGH nó lâu đời lắm rồi nên những vẫn đề này hầu như ai cũng nắm, ai chưa nắm chắc cũng qua mấy sv off như Dzo ngó hình kc, skill các kiểu :)) còn sv mình thì hình như og LK viết lại chuẩn hết các kc theo hướng riêng ấy, chưa chắc giống bọn khác đâu :D
tên thì mình ghi KC-123 gì đó cho nhanh, còn lv mấy có KC nào mình có ghi rõ ràng mở ngoặc cuối dòng mà bạn o_O mình có bảo max def trc' ko ngon đâu (_ _")

Bên trên