Cắm lap chơi game

daiacma

Gia nhập giang hồ
tùy dòng nữa bạn . bạn đưa tên mới biết được chứ nói asus thì chung chung quá . sao trả lời được:-s

[NVT]_vt

Gia nhập giang hồ
mình có thằng bạn nó có cái máy macbook air late 2010 ram 4g, hg bit nó có cắm đc 2 acc tron tru k,no cug cỏe 2 duo nhu may of minh,cac ban tu van dum xin dug nem da e mu cong nghe

daiacma

Gia nhập giang hồ
mac thì không nên cắm nha bạn. nó chơi thì mượt hơn vì dùng ổ ssd và có card rời nhưng nó nóng lắm. lap nào càng mỏng thì chơi lâu sẽ càng nóng nha bạn .

daiacma

Gia nhập giang hồ
mình k có mac để test nên k dám tư vấn đâu ^^! =(( mình chỉ cho cách bạn test nha .tải 1 phần mềm đo nhiệt độ <google> sau đó bật game vào chơi khi nào thấy nhiệt độ lên cao từ 75-80 trở lên thì k nên cắm lâu nữa .còn cứ 70 trở xuống thì cứ thoải mái nha bạn. game nhẹ thì cả ngày k sao game nặng thì 2-3h nên nghỉ tùy game mà coi máy mình chịu được bao lâu

[NVT]_vt

Gia nhập giang hồ
mình k có mac để test nên k dám tư vấn đâu ^^! =(( mình chỉ cho cách bạn test nha .tải 1 phần mềm đo nhiệt độ <google> sau đó bật game vào chơi khi nào thấy nhiệt độ lên cao từ 75-80 trở lên thì k nên cắm lâu nữa .còn cứ 70 trở xuống thì cứ thoải mái nha bạn. game nhẹ thì cả ngày k sao game nặng thì 2-3h nên nghỉ tùy game mà coi máy mình chịu được bao lâu
thanh nhju nhe

concun

Gia nhập giang hồ
theo hiểu biết nông cạn của cún đây!!! :o3

cấu hình chung (co thể gọi là tạm bợ để tham khảo so sánh): i5 thế hệ 2 trở đi - vga intel hd3000 - ram 4gb 1066-1333 (windows 7) & 2gb 1066-1333 (windows xp) - mạng càng cao càng ngon

nhìn chung, hầu hết laptop (bất kể thương hiệu) chạy xử lý i5 (thế hệ 2 trở lên, lấy i5 vì có hổ trợ công nghệ tăng tốc) + xử lý màng hình intel hd3000 đã đủ game rồi!!! :D (giá mới tầm ~11tr, hàng xài rồi ~8tr với phân khúc hàng hình ~14" - 15,6"). Dòng series i thế hệ 2 chạy ram với bus 1333mghz (1 số ít vẫn chạy 1066, không rõ là do bọn bán đổi ram để hạ giá thành hay không!?) vẫn đâu cần phải lo lắng, miễn sao ram chạy 2 kênh là được (cụ thể 2 thanh ram 1gb + 1gb > 1 thanh 2gb => ta đang xét về luồng dữ liệu nhanh chậm chứ không xem về dung lượng) dù gì thì cứ lấy ram 4gb làm chuẩn. Ngoài ra còn gồng cái hệ đièu hành nữa (cún thấy nhiều ông, lap i5 ram 2gb chơi cái windows 8 luôn ... rồi la toán lên là chơi game chậm, lag ... xem ra, win7 còn lết nói gì ... ...). Cuối cùng, cái đường truyền mạng nữa chứ, xài trọn gói đi ... khuyết kích dùng gói 375k/tháng + dùng cáp (vạn bất đắt dỹ thì wifi)

ở đây, cún không bát bỏ i3 & những dòng core2 duo, core duo ... chúng ta cần nhìn nhận 1 điều: chơi game lúc nào? (đông người, giờ cao điểm ... lag đấy), chơi bao lâu?(chạy càng lâu máy nóng hiệu xuất giảm, tuổi đời giảm), giảm thiểu đồ họa hay hình ảnh gam cũng là 1 biên pháp nhưng bù lại mát đi cảm giá phê ... tóm lại không khuyết khích [-X

* do đa phần điều dùng xử lý intel nên cún không nhắc đến amd (amd phenom 2 = intel i5) :-o

daiacma

Gia nhập giang hồ
hehe cún làm 1 bài cho mọi người có cái nhìn tổng quát nhưng mình bổ sung 1 chút theo biết của mình ~:>
+ bạn lấy i5 thế hệ 2 làm chuẩn khá hay nhưng tại sao lại quan tâm đến thương hiệu. vì người ta thiết kế laptop cho công việc lấy tính cơ động nên hi sinh sức mạnh và khả năng thoát nhiệt nhưng mình lại đem sử dụng cho mục đích cắm game hoàn toàn là lấy điểm yếu của nó mà sử dụng (nên đừng chửi nhà sx ^^!) thấy nó nhanh hỏng lại chửi . ít ra asus và dell vẫn được đánh giá cao hơn 1 chút so với các thương hiệu khác ở độ bền (nhưng hàng công nghệ luôn có tính hên xui cái này vái ông bà trước khi mua máy #:-s)
thứ 2 là giá cả: nếu mua mới thì cũng mức giá 11tr có thể chọn thế hệ 3 tốt hơn nha (hàng cũ cũng thế).
thứ 3 hệ điều hành cún nói rất chính xác là máy tính sử dụng là phải gánh cái hệ điều hành nên các bạn ram 2G nên đầu tư thêm 1 thanh 2G nữa .Đừng ép máy phải gồng lên mà chạy nó sẽ nóng đấy . game online thường chiếm ram nên đừng tiếc khi đầu tư nha ^^! (giờ ram cũng rẻ mà ).
thứ 4 đúng là không bảo các dòng i3 core 2 không chơi được vì có nhiều con chạy ngon hơn hoặc hiệu năng 85-90% củai5 ấy chứ đừng có nghĩ i5 là xịn hơn i3 hoặc core 2 nha còn tùy con nào nữa ( giống như i5, i3, core 2 là lớp 9, 8, 7 thằng học ngu lớp 9 đừng so sánh với hs giỏi lớp 8 7 nha =)) ) nên khi các bạn hỏi cứ nói core 2 mà k nói tên thì chỉ trả lời chung chung được thôi #:-s
thứ 5 :hãy thương cái máy để có cái mà chơi cố gắng đừng ép nó quá>> mất sức là die .ví dụ khi cắm auto ko chơi thì min cấu hình hết (ai nhìn mà để đẹp) lúc nào chơi thì chỉnh lại .cảm thấy nó nóng quá thì cho nó nghỉ 2-3h . ưu tiên cho nó cái quạt :D
Chúc máy các bạn theo hết sự nghiệp vang dội giang hồ của các bạn \:D/

Sang_King

Gia nhập giang hồ
cho cái tên máy được ko bạn. với bạn muốn cắm 1 hay 2 acc
asus K53sc i3
+ CPU : Intel® Core® i3-2310M Processor (3M Cache L3, 2.1GHz).
+ RAM: 2GB DDR3 Memory
+ HDD : 500Gb SATA.
+ Optical Drive : DVD-Super Multi DL drive.
+ Display : 15.6" 16:9 HD (1366x768) LED Backlight.
+ VGA : NVIDIA® GeForce® 520M with 1GB DDR3 VRAM, Intel HD family
+ Wireless : IEEE 802.11b/g/N.
+ OS : Win 7

Bên trên