REPORT Cần lời giải thích !!!

SuperCover

Trung Sĩ
222222222.png Untitled.png

- không phải khóc lóc gì chứ mình dame từ đầu, được 1 lúc thì ông này vô ks. Trong khi dame mình lên quái 1k7. Dame ông ý lên quái hình như 1k. Thế quái nào boss die ông ấy kill trong khi mình dame được 1 lúc + dame to hơn mà lại bị ks kiểu này.
@Huyết Ban Nick check hộ e chứ sml tìm được con boss còn bị ks kiểu này là thế nào ???

hoaianh1994

Gia nhập giang hồ
Nghe giải thích nè bạn trẻ, it's me ks :)). Đánh quái mà dụ quái ra quái tầm quái hoạt động quái nó sẽ trở về và đánh người gần nhất đồng nghĩa là người chịu dame quái sẽ nhận thưởng. Chương trình game nó lập trình sẵn vậy rồi :)). Thật chất cái event này có chỗ nào giành cho 5x ko :D, hay vừa ra khỏi cổng lại bị 6x 7x giết mặc dù chỉ ăn đc 1vh. Tìm ra con thật thì cũng bị nhảy vào ks. AD nên xem lại vấn đề này ^^. Cái sân chơi này chẳng qua chỉ giành cho top nhanh up 8x thôi. Thôi mơ mộng nhé ^^

SuperCover

Trung Sĩ
Nghe giải thích nè bạn trẻ, it's me ks :)). Đánh quái mà dụ quái ra quái tầm quái hoạt động quái nó sẽ trở về và đánh người gần nhất đồng nghĩa là người chịu dame quái sẽ nhận thưởng. Chương trình game nó lập trình sẵn vậy rồi :)). Thật chất cái event này có chỗ nào giành cho 5x ko :D, hay vừa ra khỏi cổng lại bị 6x 7x giết mặc dù chỉ ăn đc 1vh. Tìm ra con thật thì cũng bị nhảy vào ks. AD nên xem lại vấn đề này ^^. Cái sân chơi này chẳng qua chỉ giành cho top nhanh up 8x thôi. Thôi mơ mộng nhé ^^
I don’t care. Nói như ông thì bọn ks nhau thằng dame to ==> quái sẽ ưu tiên đánh người dame to. Thế sao vẫn bị ks mất trong khi dame lại là to nhất.
- còn event đã nói là người gây dame “ to nhất” sẽ được nhặt mình chỉ quan tâm vấn đề này. Và mình dame to nhất trong 2 người cớ sao lại k được.
@Huyết Ban Nick

hoaianh1994

Gia nhập giang hồ
Nếu đứng chịu dame và ko dụ quái vượt tầm hoạt động của nó thì dame to nhất đc hưởng. Nếu dụ quái vượt khỏi tầm hoạt động thì nó thì nó sẽ lao vào đứa gần tầm hoạt động nhất. Tầm hoạt động ở đây là khi quái xuất hiện quái chính là tâm O và quái sẽ bị giới hạn 1 phạm vi bán kính R nào đó ( ko xác định đc do ko phải người lập trình) nếu bạn chạy xa hơn khoảng R đó thì nếu có 1 người khác gây dame thì nó sẽ tiến đến người gần nhất phạm vi của nó và lúc đó mình là đứa đứng chịu dame và bớm máu, thì phần thưởng thuộc về mình. Quái nó có một giới hạn sẽ hoạt động bình thường như event nói, bán kính quái sẽ tiến tới 1 khoảng cách nào đó, còn vấn đề dụ quái tiến xa hơn bán kính R thì lúc đấy R được xác định ở vô cùng thì vấn đề khác sẽ xảy ra. Đơn nhiên AD làm sao giải thích rõ vấn đề này trên event đc :D . Tôi nói thì bạn I don't care, để ad giải thích mới chịu. Cái này ai chơi HK lâu năm sẽ rõ :)))

SuperCover

Trung Sĩ
Nếu đứng chịu dame và ko dụ quái vượt tầm hoạt động của nó thì dame to nhất đc hưởng. Nếu dụ quái vượt khỏi tầm hoạt động thì nó thì nó sẽ lao vào đứa gần tầm hoạt động nhất. Tầm hoạt động ở đây là khi quái xuất hiện quái chính là tâm O và quái sẽ bị giới hạn 1 phạm vi bán kính R nào đó ( ko xác định đc do ko phải người lập trình) nếu bạn chạy xa hơn khoảng R đó thì nếu có 1 người khác gây dame thì nó sẽ tiến đến người gần nhất phạm vi của nó và lúc đó mình là đứa đứng chịu dame và bớm máu, thì phần thưởng thuộc về mình. Quái nó có một giới hạn sẽ hoạt động bình thường như event nói, bán kính quái sẽ tiến tới 1 khoảng cách nào đó, còn vấn đề dụ quái tiến xa hơn bán kính R thì lúc đấy R được xác định ở vô cùng thì vấn đề khác sẽ xảy ra. Đơn nhiên AD làm sao giải thích rõ vấn đề này trên event đc :D . Tôi nói thì bạn I don't care, để ad giải thích mới chịu. Cái này ai chơi HK lâu năm sẽ rõ :)))
bạn bị ngáo à, trường hợp mình ngừng gây dame thì như bạn là đúng, còn mình vẫn gây dame đến khi Boss die, quai chạy qua lại giữa 2 người và bạn kêu là nó đứng lại đánh bạn, suy nghĩ diễn giải hay phết nhưng bớt thêm mắm muối vô nhé. Nên nhớ dame mình vẫn luôn to hơn( sẽ ưu tiên chạy về mình), và nếu quái đã ra khỏi bán kính thì bạn cũng ở ngoài bán kính và cũng như mình:)) đó là nếu như cái suy nghĩ của bạn là đúng, (và nếu không có lời xác nhận từ GM thì đó chỉ là suy đoán của bạn ok???)

SuperCover

Trung Sĩ
@Lion_King a like e mừng quá cơ mà có vẻ Ad HBN bận đi chơi bồ bịch gì mà hông thấy rep rồi a vô thông não giúp e với chớ 15% exp cũng 1/2, 1/3 ngày train chưa kể tốn mớ STP tìm boss@@~

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
boss đánh ai thì đồng nghĩa với quyền ưu tiên thuộc về người đó. trường hợp này là tính tổng lượng dame. Nếu chết thì sẽ mất quyền ưu tiên.

hoaianh1994

Gia nhập giang hồ
khi quái ra khỏi tầm hoạt động quái sẽ có tính hướng tâm, Tổng lượng dame sẽ tính từ lúc quái hướng tâm nhé ^^, quái sẽ ưu tiên người đứng gần tâm nhất ^^

SuperCover

Trung Sĩ
boss đánh ai thì đồng nghĩa với quyền ưu tiên thuộc về người đó. trường hợp này là tính tổng lượng dame. Nếu chết thì sẽ mất quyền ưu tiên.
Nếu a nói là tính tổng lượng dame và nếu die mất quyền v. E dame từ đầu, dame to nhất, lại không die sao lại mất quyền ưu tiên?????
khi quái ra khỏi tầm hoạt động quái sẽ có tính hướng tâm, Tổng lượng dame sẽ tính từ lúc quái hướng tâm nhé ^^, quái sẽ ưu tiên người đứng gần tâm nhất ^^
đã ngoài vòng thì ai cũng như ai. Lm s ông bk tâm ở đâu mà tự nhận mình gần hơn?? Vs cả đánh nó chạy qua lại chứ nó ở ngoài R mà nó đứng lại đánh ông dc mới vl đấy.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Nếu a nói là tính tổng lượng dame và nếu die mất quyền v. E dame từ đầu, dame to nhất, lại không die sao lại mất quyền ưu tiên?????

đã ngoài vòng thì ai cũng như ai. Lm s ông bk tâm ở đâu mà tự nhận mình gần hơn?? Vs cả đánh nó chạy qua lại chứ nó ở ngoài R mà nó đứng lại đánh ông dc mới vl đấy.
E có dẫn quái vượt phạm vi ko?

SuperCover

Trung Sĩ
E có dẫn quái vượt phạm vi ko?
Ví dụ có lure quái ra khỏi tầm. K tính dame trước đó thì dame trên hit, dame trong 1 mốc time nhất định ví dụ 1s để tính lại tổng dame ai to nhất thì e vẫn là người to nhất chứ nhỉ. Vì cả 2 đều đứng ngoài phạm vi, và cùng target đanh đến khi boss die chứ e cũng hk hề die hay ngừng đánh

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Trong phạm vi tính tổng dame, dẫn quái ngoài phạm vi, lão mèo tính dame cuối kết liễu boss=))=))=))=)).

Xin chia buồn cùng bạn, hẹn may mắn lần sau[-O<[-O<[-O<

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Trong phạm vi tính tổng dame, dẫn quái ngoài phạm vi, lão mèo tính dame cuối kết liễu boss=))=))=))=)).

Xin chia buồn cùng bạn, hẹn may mắn lần sau[-O<[-O<[-O<
Chính xác hơn mỗi khi quái đi ra khỏi phạm vi và quay về đều reset all dame để tính target mới. Cơ chế này theo game đã gần 2 năm rồi nhé.

SuperCover

Trung Sĩ
Chính xác hơn mỗi khi quái đi ra khỏi phạm vi và quay về đều reset all dame để tính target mới. Cơ chế này theo game đã gần 2 năm rồi nhé.
Uhm nếu v có thể áp dụng boss cành nhỉ? Mà boss này a chỉnh không có def. Bọn skill toàn bị nin ks. Đã v mấy con như cầm k có kết hợp nữa. Sao không để đánh boss 1 máu như đợt boss tmc a?

Bên trên