THẢO LUẬN Cần lắm 1 sv mới phiên bản cũ 9.0

TungTeo

Gia nhập giang hồ
Tình hình là chơi sv như kiểu vừa chơi vừa fix lỗi , đa số mọi người giờ cũng đang chán kiểu vậy .
Tôi thấy bản cũ đa số lỗi đã đc fix và ổn định nên cần thêm 1 sv mới phiên bản cũ để mọi người có thể tận hưởng mà ko phải lo về dis lag.

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
Tình hình là chơi sv như kiểu vừa chơi vừa fix lỗi , đa số mọi người giờ cũng đang chán kiểu vậy .
Tôi thấy bản cũ đa số lỗi đã đc fix và ổn định nên cần thêm 1 sv mới phiên bản cũ để mọi người có thể tận hưởng mà ko phải lo về dis lag.
- Trước khi bạn post bài thì nên tìm hiểu trước nguyên nhân ..
1/ Hiện tại lag ko phải là do lỗi sever mạng đến ..
2/ Tất cả các nhà mạng cung cấp dịch vụ đều bị ảnh hưởng chứ ko riêng gì YulgangVN , đây là tình trạng chung.
- Bây giờ là năm 2017 rồi .. Chứ đâu phải năm 2012 mà bạn cứ sài Version củ làm sao đầy đủ chức năng .
- Và 1 số cái còn hạn chế ko thể đưa vào sử dụng dc ..

TungTeo

Gia nhập giang hồ
ý mình muốn là 2 sv song song, sv hiện tại bây giờ và sv sau sẽ là bản đã đc fix tất cả của sv trước .

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Ngày xưa phiên bản 2.x còn có đủ chức năng nói gì 9.0 lại k đủ
lag diss là lỗi của sv cứ đổi cho mạng?? thế bảo trì fix cái gì?

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Ngày xưa phiên bản 2.x còn có đủ chức năng nói gì 9.0 lại k đủ
lag diss là lỗi của sv cứ đổi cho mạng?? thế bảo trì fix cái gì?
Vấn đề cả 2 ko thể đơn giản nói là gì được. Vì nếu đơn giản team đã fix chặt chẽ luôn rồi. Kiểu như mạng chỉ cần delay 1 tí, là dẫn đến lượng packet bị dồn, dẫn đến lag. Bảo trì là cố gắng tối ưu tất cả có thể, làm song song với yêu cầu nhà mạng nâng cấp, mở port v.v.v Chứ đâu thể ngồi nhìn chờ vào nhà mạng được ?

Bản 2.x hay bản bao nhiêu đi nữa, tụi nó đều có vấn đề về nhiều thứ, đơn cử bản 14 này khác với 9.0 cái gì, chắc ngồi kể cả ngày chưa hết. Đơn cử cái quan trọng nhất anh em ko biết, nhưng ở phần nền tảng là quái di chuyển theo cả tọa độ Z, có tốc độ và điểm đi điểm đến đàng hoàng (do server control, ko thể gửi bậy được). Như version trước là chỉ cần gửi tọa độ đích (2 trục X và Y ko có Z) do đó ko mất công tính toán tọa độ chuẩn xác.

Mỗi lần gặp sự cố thế này team ko ngồi chơi đâu, cứ thấy bảo trì là chứng tỏ đang fix sml luôn, và đang nóng lòng hơn ai hết. 5 cái events lớn chuẩn bị sẵn mà vẫn chưa dám ra đây :(

TungTeo

Gia nhập giang hồ
Không cần vội. Cứ xem tình hình đêm nay thế nào đã. Ai tâm huyết k đủ thì next. Vẫn còn nhiều trụ sắt ở đây mà lo gì
1 - tâm huyết là 1 người 2 3 máy rồi tự kỉ à . chơi game là để giải nên càng đông người thì càng vui và càng mang tính chất cạnh tranh cao .
2 - đa số chơi game này là "ôn lại tuổi thơ" nên ai cũng lớn đều phải lo công việc và gia đình mà dis lag hoài thì ảnh hưởng nhiều lắm . Như tôi chẳng hạn treo acc đi làm mà cứ 30' hoặc 1t tiếng lại phải teamview xem có dis ko , có bảo trì đột xuất ko thấy ko tập trung đc
3 - phiên bản cũ qua bao đợt fix thì gần như hoàn thiện thì update phiên bản mới rồi lại quang phiên bản cũ vô kho vậy thì có quá lãng phí ko?
Ví dụ như phiên bản 14 nầy Kteam đã phải vật lộn nhiều khi thức đêm để fix lỗi thì theo lộ trình sẽ update phiên bản mới nữa , tận hưởng chưa đc nhiêu lâu thì lại đến với phiên bản mới mà có đảm bảo là phiên bản mới sẽ ko lỗi ko . Lại quang bản 14 vô kho thì hãy để sv mới tận hưởng cái bản hoàn thiện đó có phải hay hơn ko . Nên sv mới sẽ đi sau sv hiện tại 1 phiên bản để ko lãng phí công sức Kteam đã fix lỗi .

Scyllar

:D :D :D
ơ admin xem vụ di chuyển bằng cách bấm vào bản đồ
huyền bột tàm tạ
tam tà ra ngoài thành mới di chuyển được, nhưng chỉ bấm đc đến ngã 4 chạy đến mê cung mà ko bấm vào trong được
liễu thiện phủ cũng phải ra ngoài thành mới bấm đc

Orochi

Binh Nhất
Hôm qua mình với twam ngồi canh đến 3h sáng có gì đâu bạn? Mạng nước ngoài hay vN và kênh mấy?
đêm qua mjh cũg bị dis, sao mà vào 1 lần khó khăn bà cố lun, rồi bị thêm cái du. k lưu lại cai dat game nữa, thoát game ra vào lại skill mất hết. teamvie cai dat lai game dum cai Boss :(

OhChick

Gia nhập giang hồ
Vấn đề cả 2 ko thể đơn giản nói là gì được. Vì nếu đơn giản team đã fix chặt chẽ luôn rồi. Kiểu như mạng chỉ cần delay 1 tí, là dẫn đến lượng packet bị dồn, dẫn đến lag. Bảo trì là cố gắng tối ưu tất cả có thể, làm song song với yêu cầu nhà mạng nâng cấp, mở port v.v.v Chứ đâu thể ngồi nhìn chờ vào nhà mạng được ?

Bản 2.x hay bản bao nhiêu đi nữa, tụi nó đều có vấn đề về nhiều thứ, đơn cử bản 14 này khác với 9.0 cái gì, chắc ngồi kể cả ngày chưa hết. Đơn cử cái quan trọng nhất anh em ko biết, nhưng ở phần nền tảng là quái di chuyển theo cả tọa độ Z, có tốc độ và điểm đi điểm đến đàng hoàng (do server control, ko thể gửi bậy được). Như version trước là chỉ cần gửi tọa độ đích (2 trục X và Y ko có Z) do đó ko mất công tính toán tọa độ chuẩn xác.

Mỗi lần gặp sự cố thế này team ko ngồi chơi đâu, cứ thấy bảo trì là chứng tỏ đang fix sml luôn, và đang nóng lòng hơn ai hết. 5 cái events lớn chuẩn bị sẵn mà vẫn chưa dám ra đây :(
Cố lên bạn.Team mình vẫn tiếp tục ủng hộ Kteam :-bd:-bd:-bd

Bên trên