THẢO LUẬN Có nên mở cành cây bos cho tc 3 4 hay ko???

meanboy

Binh Nhì
Event đua top nạp tiền hay tiêu tiền? Phần thưởng giá trị ra sao để kích cầu? Mình cần 1 plan cụ thể thay vì chỉ nói chung chung thế này.
Nếu tui là 1 thành phần trong tổ chức game thì tôi sẽ xây dựng cho bạn cách phát triển game. bây giờ tôi chỉ là gamer thì chỉ tận hưởng gamer. bạn là 1 trong các người sáng lập ra game thì bạn có trách nhiệm bỏ chất xám ra để suy nghĩ chứ. Nếu bạn trả lương cho tôi thì tôi sẽ bán chất xám cho bạn.

natsuPF

Binh Nhất
Cái bạn nói là mình " chém gió" bạn biết gì về khả năng kinh tế của tôi mà kêu toi chém gió.
bạn đang nói đến vân đề mất cân bằng, bạn đánh bao nhiêu boss để có 2 cây 17m? khi nào bạn đánh 2 3 con mà ra 2 cây 17m thì đó là vấn đề ! tối nói chém gió là theo tôi hiểu từ thông tin bạn đưa ra, nêu bạn bảo săn 50 con boss ra 2 cây vk 17m thì tôi nói làm gì? bạn chăc cũng biết "" Không có công bằng tuyệt đối"" nên có chơi có chịu thôi bạn à! chào

namdinh

Binh Nhì
1 cây vũ khi 71m hiện giờ đặt mua giá khoảnng 7 tr vnd; 1 cai btkc 2 = tầm 3tr/c (btkc 3 thì chưa biết định giá ntn), viên clvc 30% = 700 - 900k vnd. 1 sức cuốn hút chó anh em nào chơi sổ xố. nếu boss ra mà giá trị ko tương xứng thì liệu ai sẹ mua. chẳng lẽ đanh boss kiếm vk

bạn không thích cũng đâu cần vô đây đọc rồi bình luận :))
71m thì 7m VND giờ còn 4m VND bác thích hay ko thích bác ko thích thì em ko cmt nữa haha, còn vấn đề tràn lan đâu như bác nghỉ

meanboy

Binh Nhì
bạn đang nói đến vân đề mất cân bằng, bạn đánh bao nhiêu boss để có 2 cây 17m? khi nào bạn đánh 2 3 con mà ra 2 cây 17m thì đó là vấn đề ! tối nói chém gió là theo tôi hiểu từ thông tin bạn đưa ra, nêu bạn bảo săn 50 con boss ra 2 cây vk 17m thì tôi nói làm gì? bạn chăc cũng biết "" Không có công bằng tuyệt đối"" nên có chơi có chịu thôi bạn à! chào
thưa bạn, 50 cây boss ko chỉ lụm 2 cây vk t đã op đâu bạn? còn rất nhiều thứ. và tất cả mọi người cũng thấy vũ khi 5m 17m hiện giờ có con hiếm nữa ko??? đó là cái trước mắt rồi. bằng chứng rõ ràng rồi.

meanboy

Binh Nhì
Nói chung topid này nhầm thảo luận. có những cái thấy được và những cái không thấy được. không có ai là làm 1 cái gì ra hoan toànn chính xác. Nhiều tổ chức vẫn phá sản thôi. Dù có tính toán rất kỹ.

MrShj

Thượng Úy
Nói nhiều mất hay , minh chỉ update giá 1 chút ntn là ai cũng hiểu :

Trước boss :
vk 5m = 25-30m Sau bos : 5m -10m
Ab 1 : 600k / cái . sau boss : 300k ( tới giờ đang ngóc lên dc 330k -350k)
VK 17m : 200 -300m : sau boss : 100m năn nỉ ỷ ôi .
vk 11m : 6-7m : sau boss : bán chán quá quang shop 3m5 cho nhanh .
Ngoc PT : giảm giá sâu , làm giảm số lượng người ra NPC rút ( NPC có bán nên cung quá cầu nên bi sút giá )
clvc : giảm k nhiều , NPC k có bán , có boss như hạn gặp mua rào .
ULPT : đang rất khan hiếm NPC k bán , có boss như hạn gặp mua rào .
Trang sức 6x cùi : bán k ai mua , 1 phân giải , 2 quăng shop .
Nhẫn cl 5 : từ 100m về 25m / cái .

Mình chỉ có chút ý kiến là : Boss ra cứ ra , cân nhắc về drop/rate là dc .
Tại sao boss tc 2 bán đắt như tôm tươi ??
Vì : giá thị trường khi đó đang cao ngất , đánh 1 con boss kiểu gì cũng huề => Lời . K có đường lỗ .
Nên : boss tc3 -4 nên có chiều hướng cho lỗ đi 1 chút , gamer đánh lỗ sẽ it fam , và đương nhiên Item sẽ k có chuyện tràn lan .

meanboy

Binh Nhì
dzo gì ở đây, trả lời vào câu hỏi đi,ko liên quan kaka
ý t nói dzo là 1 bằng chứng, lấy sai lầm của người khác mà làm kinh nghiệm của bản thân, đừng tự đưa mình vào trồng, Nếu bán boss TC 3 4( loại boss này thường ra đồ giá trị rất cao, lụm vũ khi cui bán là có gold rồi) không giới hạn thì tầm 1 tháng sẽ xuất hiện bao nhiêu cây vk 48m 71m. game này ko chỉ 1 người chơi, 1 ngày ca sever ăn 100 con boss (có khi hơn). tỷ lệ rơi đồ ntn. rồi 1 tuần 1 tháng ( hỏi xem có tràn lan ko). Bạn cứ X lên

meanboy

Binh Nhì
Nói nhiều mất hay , minh chỉ update giá 1 chút ntn là ai cũng hiểu :

Trước boss :
vk 5m = 25-30m Sau bos : 5m -10m
Ab 1 : 600k / cái . sau boss : 300k ( tới giờ đang ngóc lên dc 330k -350k)
VK 17m : 200 -300m : sau boss : 100m năn nỉ ỷ ôi .
vk 11m : 6-7m : sau boss : bán chán quá quang shop 3m5 cho nhanh .
Ngoc PT : giảm giá sâu , làm giảm số lượng người ra NPC rút ( NPC có bán nên cung quá cầu nên bi sút giá )
clvc : giảm k nhiều , NPC k có bán , có boss như hạn gặp mua rào .
ULPT : đang rất khan hiếm NPC k bán , có boss như hạn gặp mua rào .
Trang sức 6x cùi : bán k ai mua , 1 phân giải , 2 quăng shop .
Nhẫn cl 5 : từ 100m về 25m / cái .

Mình chỉ có chút ý kiến là : Boss ra cứ ra , cân nhắc về drop/rate là dc .
Tại sao boss tc 2 bán đắt như tôm tươi ??
Vì : giá thị trường khi đó đang cao ngất , đánh 1 con boss kiểu gì cũng huề => Lời . K có đường lỗ .
Nên : boss tc3 -4 nên có chiều hướng cho lỗ đi 1 chút , gamer đánh lỗ sẽ it fam , và đương nhiên Item sẽ k có chuyện tràn lan .
quá chính xác. bằng chứng chỉ 1 tuần thôi mà đó là boss tc 2 ( loai boss cùi thôi) h TC 3 4 thì giá trị lại khác

natsuPF

Binh Nhất
- ý kiến của tôi như vầy "" Không có chuyện mua cái IP7 20m 1 năm sao bán lại vẫn 20m"".
- Kteam sẽ không ngu mà bóp nát cái trứng vàng của mình.

namdinh

Binh Nhì
ý t nói dzo là 1 bằng chứng, lấy sai lầm của người khác mà làm kinh nghiệm của bản thân, đừng tự đưa mình vào trồng, Nếu bán boss TC 3 4( loại boss này thường ra đồ giá trị rất cao, lụm vũ khi cui bán là có gold rồi) không giới hạn thì tầm 1 tháng sẽ xuất hiện bao nhiêu cây vk 48m 71m. game này ko chỉ 1 người chơi, 1 ngày ca sever ăn 100 con boss (có khi hơn). tỷ lệ rơi đồ ntn. rồi 1 tuần 1 tháng ( hỏi xem có tràn lan ko). Bạn cứ X lên
bác lấy số liệu ghê thật, boss chưa ra mà, kteam vào đọc hay hơn

meanboy

Binh Nhì
- ý kiến của tôi như vầy "" Không có chuyện mua cái IP7 20m 1 năm sao bán lại vẫn 20m"".
- Kteam sẽ không ngu mà bóp nát cái trứng vàng của mình.
nói chuyện với bạn hoàii vẫn ko ra được nhỉ. bạn đọc so sánh giá trước và sau đi. tuy là boss cui trong 1 tuần thì giá cả đã có sự chệch lệch rồi. h ra boss tc 3 4 thì không khác gì dzo như bây giờ.

MrShj

Thượng Úy
Tôi không muốn cưới 1 cô gái chỉ bỏ ra 2 ngày để tán tỉnh đã xiêu lòng .
Tôi vẫn sống với 1 cô vợ mà phải giặt đồ cho nó nó mới cho ngủ cùng .
Cái gì cũng có giá của nó , muốn dc ngủ tôi phải bỏ 6 triệu mua máy giặt , còn giặt tay thì mệt vl còn sức mẹ đâu mà làm ăn gì nữa .
cho nên ... mấy đứa cty tôi cuối năm trúng máy giặt tôi nhìn nó bằng nửa con mắt =))

meanboy

Binh Nhì
Quan điểm của mình không thay đổi thì đc đừng mong thay đổi được quan điểm của người khác. tôi không thể thay đổi cách nhìn của các bạn và tôi chỉ lắng nghe người thành công hơn tôi :)). Tào tháo còn có tri kỷ, Bác hồ còn có kẻ thù . :)) Lê Văn Luyện vẫn có người cảm thông. 0

Enies

Hạ Sĩ
Mấy ông cứ phóng đại mọi thứ lên :)):))
Làm như đánh boss dễ ăn ngọc clvc 27 28 29 30, ulpt 7x 8x
Đừng quên 8x vẫn drop ngọc 24 25 26 ulpt 5x 6x nhé
Và còn 1 điều nữa đó là đồ rơi ra từ boss là ngẫu nhiên là may mắn và Kteam có thể kiểm soát được
Boss lần trước mở đợt khuyến mãi nên cảm giác nó rẻ, giờ hết khuyến mãi giá boss chưa biết ntn =))=))

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Quan điểm của mình không thay đổi thì đc đừng mong thay đổi được quan điểm của người khác. tôi không thể thay đổi cách nhìn của các bạn và tôi chỉ lắng nghe người thành công hơn tôi :)). Tào tháo còn có tri kỷ, Bác hồ còn có kẻ thù . :)) Lê Văn Luyện vẫn có người cảm thông. 0
Nói nhiều làm gì bác? Khi mà đồ chưa ra, chưa có thống kê lời hay lỗ mà comment như đúng rồi được cũng hay :(

Bên trên