THẢO LUẬN Có 1 sự lạm phát k hề nhẹ =))

SwordToy

Gia nhập giang hồ
Quan điểm của tui là tui thích sv ngày xưa, à mà Kteam cũng nói đó là tiêu chí và cố gắng hạn chế tới mức tối đa có thể !
Tôi có ý kiến gì phản bác rằng bên nào đúng bên nào sai không =)z, mấy người mang cái ảo tưởng của SV pri khác vào cái SV này và đòi thể hiện bản thân thì có ai trách không, mỗi người một vẻ, tài sắc vẹn toàn thì sao chê bai hay chỉ trích người khác =)z, người ta chỉ nói quan điểm bản thân thôi, chậc khổ nạn quá =)z, mấy người không nghĩ xíu xíu cho mấy bọn người đang cắm đầu cắm cổ giúp mấy người join game 1 cách hoàn hảo kia kìa, sao k tập trung góp ý cho họ lỗi này lỗi kia :)), cái trước mắt tiền bạc chưa là vấn đề đâu
- Kệ cnó đi " Bà Tám " =]] quan tâm làm gì mấy đứa xàm lông :)).... chơi game vui vẻ là đc rồi :))

longkonsl

Banned
Hôm qua sơ sơ farm từ 12h đêm tới 6h sáng : 1k3 Mật = 260k gold - Gold farm quái bán đồ khoảng 250k , được vài viên pt2 - CHT . Mình dùng hết khoảng 15k máu st , sâm st ko nhớ lắm vì hết khá ít
Tổng thu nhập thu về khoảng 600k-700k/6 tiếng . Chi ko biết quy ra thóc ntn @@
Bác farm pt full 8 người hả bác?

longkonsl

Banned
đây nè ai cần = chứng farm thì hỏi bạn này xem. tôi nói các bạn không tin vì tôi farm rồi tôi mới nói chứ không phải tự nhiên tôi nói ra đâu
farm còn nhặt đc đồ + CHT bán nữa chứ k phải tính mỗi tiền farm Q. farm Q chỉ là 50% thôi
pt có thể kiếm người farm cùng k nhất thiết phải onl 4 máy farm 8 acc cả. chỉ cần 1 máy 2 acc farm chung với 4 người. trên nhóm pt đầy người tuyển farm kìa
Cứ coi như tiền bạn bán CHT+ đồ đc 1m nhé. Còn Q đc 2m= 10000 Cái mật gấu? Trung bình 9s ra 1Q gấu? mình nghĩ điều ngày khó. Mà chắc chắn 1 ngày CHT+ đồ k đc 1m rồi

Green

Binh Nhì
Đấy là được khuyên "Học cách chấp nhận" đấy. ;) ;)) , chuẩn bị sách túi thăng chức, cũng k góp nổi cây 3m =)z
Cái gì chấp nhận được thì chấp nhận, còn ko chấp nhận được thì....... thôi :D:))
32 trong túi có chín chăm ka thôi nà, đừng nói 35 mua 3m xài :">, nhìn là biết a ko đẹp trai rồi đúng không :))

longkonsl

Banned
kaka ngày trước chưa cho log 2cc em có cây trường thương cường hóa 2 muốn chuyển qua acc khác phải chạy chui vào 1 xó nào đó rồi vứt xong log nhanh acc kia ra lấy mà vẫn bị mất :(
Cmnl =)) ngày xưa mình nhớ có set 2x CH 4 mà cả xóm mượn cày hết acc này đến acc khác có cái áo chú rể ai cũng thích. cả con diều hâu nữa =))

Nobody

Binh Nhất
Bác farm pt full 8 người hả bác?
Bạn nghĩ là đc? Cần mình tính cho bạn xem ko. Mình nghĩ cả pt đc 3-4m thì ok chứ 1acc thì k thể
Dựa theo tính toán thôi . pt full 8 người mình farm đc chừng ấy gold trong 6 tiếng . Mình cũng ko tranh luận nhiều . Đừng tính cua trong lỗ . Bạn muốn biết nó có thật hay không thì cứ xắn tay áo lên rồi test .
4m thì ko đc nhưng 2-3m thì ...

ParkJiChan

Gia nhập giang hồ
Server hiện này chưa lên 35 nhiều nên chưa thể nói được quá nhiều về vụ "lạm phát" này
- Log 8 acc để farm 3 4m 1 ngày như mấy ông nói thì được bao nhiêu người làm và đủ khả năng làm? Như mình thấy thì đa số chỉ chơi 1 hoặc 2 acc thôi. Ai farm được thì là do bỏ công sức ra kiếm được ngần ấy và đó là phần thưởng của họ.
- Tính việc ép 1 cây vk 3m ( chưa nói 5m) đủ mạnh ( full TC, +5 +6,...) để đủ sức cày từ 35 lên 60 thì tốn bao nhiêu nhỉ ? Mình chưa tính đồ thủ nha, đồ mỗi mốc 40 50 60 có chắc là mấy bác không phải op lại 1 set, nên nhớ server này không có đồ thuê, không phải ai cũng áo găng giày full PT + 5 +6 đâu, bác nào bảo ép full set 35 để train lên 60 không đổi đồ thì bác làm thử rồi up hình cho mình xem nha, chứ mình là éo tin đâu. OP đồ lỡ mà hụt phát mấy bác lại chả phải ngồi farm cả ngày để bù lại
- Đã học kinh tế thì quy luật cung - cầu chắc ai cũng phải biết nhỉ? Giờ gold mất giá vì số đông người chơi chưa quá cần đến nó ( Top server được bao nhiêu người 35 nhỉ, trên tổng server là bao nhiêu người ?), ngoài ra cần nhiều yếu tố khác như là: Người ta chủ yếu mua máu sâm ST để farm, có cái auto để treo 24/24, server nhiều người đã đi làm chơi lại nên nạp nhiều @ vào,....
- Gold đang trên đà phát triển để tiến đến "điểm cân bằng" trong thang đo giá trị của nó, còn điểm cân bằng nó cao hay thấp lúc đó hẵng nói tới "lạm phát".
- À mà thực ra thì khi học về lạm phát ta sẽ biết được nó cũng đó lợi ích đấy, nếu ta duy tri được mức lạm phát nằm trong khoảng 1%-2% thì nó giúp thúc đẩy thị trường đấy
Kí tên
Từ một thằng từng học môn kinh tế học cho hay

Last edited:

longkonsl

Banned
Dựa theo tính toán thôi . pt full 8 người mình farm đc chừng ấy gold trong 6 tiếng . Mình cũng ko tranh luận nhiều . Đừng tính cua trong lỗ . Bạn muốn biết nó có thật hay không thì cứ xắn tay áo lên rồi test .
4m thì ko đc nhưng 2-3m thì ...
Bạn ơi mình có đọc qua bài lạm phát hôm qua. và có tuyển team full người farm bãi gấu cổng ST đây sau 24h. đc 3v CHT + 200k đồ rác còn Q gấu đc 1000 cái = 200k?

Bên trên