GIÚP ĐỠ Cách tăng khí công char kiếm

TungModer

Binh Nhì
Kiếm có 2 phương thức đánh đó lày chay và skill
Kc1 k thể bỏ vì nó tăng dame. Kc2 là né tránh lv thấp k nên + vì né chưa mạnh ở thời điểm này
Kc3 là liên hoàn phi vũ giúp kiếm ra chiêu liên hoàn khi đánh chay k có tác dụng khi skill nhưng đánh chay
thì nhanh thôi rồi :/
Kc4 hình như là cpvp hay tất sát nhất kick gì đó tóm lại 2 kc này. Cpvp k + khi các kc khác chưa full còn tsnk k ăn thua
vì khả năng tăng chiêu trí mạng.
kc5 hộ thân canh khí giúp giảm 1 nửa sát thương (tác dụng tốt khi pk)
Trí mạng có ra tuy dame to nhưng lại chậm.
Kc tiếp là Di hoa tiếp mộc khi tc2 sẽ có giúp chuyển lực tấn công thành phòng thủ 1 kc đc 0.4 % xác xuất k ăn thua
Quan điểm mình
Đầu tiên + kc1 và kc3 đánh chay sau đó là kc hộ thân canh khí
tất nhiên mỗi kc kia nên + 1 điểm ít nhất để tận dụng tối đa khả năng bạn nhé
mìnnh đang lv 37 và train quái 49 50 dame k cao nhưng full lhpv kiếm chém rất nhanh và chất lượng
sau này đi pk thì tẩy lhpv + htck và cpvp. kiếm lv cao chém chay k ăn thua vì k có tốc công như nin.
chúc bạn thành công :) Kiếm nên dùng vk ép cl hoặc Tc khi lv còn thấp nhé bạn qua 6x thì nện clvc rồi tẩy lhpv.

titanknight

Gia nhập giang hồ
cho mình hỏi kiếm lv 35 thì nên ôp ngọc gì để chém chay, mình full lhpv rồi. mà không biết nên ốp tc hay cl hơn, và tc bao nhiêu thì bằng cl nhỉ ( ví dụ như tấn công 15 chém quái mất máu bằng cl 10 không)
Hỏi thêm là bạn lv 37 kiếm ốp như thế nào, chém quái 50 mất bao nhiêu máu vậy ạ

TungModer

Binh Nhì
tc15 chém quái có thể bằng cl15 tuỳ vào quái bạn đánh vì tc ăn trực tiếp vào máu
ví dụ bạn đánh quái bằng kiếm zin đc 200 máu rồi ép 1v 15 sẽ đc + 15 máu. Chỉ áp dụng đc vs quái trong khoảng lv k
chênh lệch quá cao. Còn 35 ép full tc 15 mà +4 +5 cũng chỉ quất quái 6x 60 máu quái 8x thì 1 máu là cái chắc.
còn công lực là tăng sức mạnh trực tiếp tác dụng vào dame nên skill và chém chay đều ổn nếu k dám + cao
khuyên bạn ốp tc và train tàng tàng đánh quái k chênh lệch quá cao vì ăn chắc 60 máu nếu full tc15.

TungModer

Binh Nhì
còn 1 kc khi lên 6x k thể bỏ qua là hồi liễu thân pháp bạn nhé
kc này quan trọng nhất vs char kiếm nó tăng % dame khi skill
mình ms chơi kiếm nghe mấy bác đi trước ns vậy và bên dzo ac kiếm luôn
ốp hltp

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Max 1, rồi tới hộ thân canh khí ( cái này cũng quan trọng vì tỷ lệ xuất hiện rất cao, có tác dụng giảm 1/2 dame cả khi train quái lẫn khi PK), dư điểm thì tọng vào bách biến thần hành, cuồng phong vạn phá, di hoa tiếp mộc. Lên 6x thì Hồi liễu thân pháp ( cái này quan trọng, tăng dame skill + né skill của đối thủ khi PK. sau op áo choàng op cái này ) 8x thì tăng 8x 9x tăng 9x 10x tăng 10x
Còn cái liên hoàn phi vũ, bạn chém chay thích thì tăng không thích thì thôi, như mình là mình không tăng sau đỡ phải tẩy, vẫn đang chém chay :D

Bên trên