các bác nào gạch đá quăng hết vào đây :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyen Duc

Gia nhập giang hồ
:rolleyes: nói thật là e thấy có 1 số bác như kiểu nịnh nọt bên sever này vậy. nào là nói Dzo làm ăn không ra gì (e thấy cũng là sự thật nhưng mà các bác sang đây khóc làm cl gì) :D nào là test nhanh, nào là ... các kiểu con đà điểu. chẳng liên quan đến e nhưng mà nhìn n ngứa mắt éo chịu được
:oops: sự thật phũ phàng qua time test đó là: 1 tuần loanh quoanh huyền bột - phát rất nhiều code nhưng trung bình chỉ có 4-5 người onl test, lý do đơn giản là vì game mới chưa bóc tem nên hầu như lỗi từ a-z mà hầu như toàn các anh em test tìm lỗi để AD sửa - trong khi đó không hiểu các AD đang test cái gì có bao nhiêu AD test :)) e nói những lời này có gì không phải các bác bỏ qua thực ra cũng muốn chơi nhanh lắm nhưng nếu AD cứ dùng những game thủ để sửa lỗi từ a-z như thế thì không hay tẹo nào chỉ được 1 time là người ta sẽ nản dù là có tâm huyết cũng khó mà trụ nổi - mục tiêu AD là test trong bao nhiêu lâu 1 tuần - 1 tháng hay 1 năm - cần cho a e câu trả lời thuyết phục - chờ đợi trong mỏi mòn thế này khó chịu lắm :))

Ryu

Gia nhập giang hồ
Bộ óc của con người là dùng để suy nghĩ , và trước khi nói 1 cái gì đó thì phải suy nghĩ kỹ xem có nên nói ra không , người xưa có câu , biết thì thưa thốt còn không biết thì dựa cột mà nghe , đã ko biết gì thì lót dép mà hóng . Tôi thấy box dev người ta báo lỗi liên tục , còn bạn làm đc cái gì cho sever chưa ? hay cũng chỉ ngồi đó phán như thánh .
Còn về Admin , bạn có biết rằng team phải thức đêm thức hôm sửa lỗi ko , mỗi 1 bug nó liên quan rất nhiều dòng lệnh , xin lỗi chứ vấn đề này có nói với bạn thì cũng ko hiểu đâu , nói mất công
Test đến bao h thấy ổn thì thôi , giống như bạn ăn cơm vậy , ăn bao h no thì bạn dừng . Bạn ko thấy LK nói là nếu lấy source tàu thì dăm bữa là có sever chơi à , đây là source viết lại của hk korea từ con số 0 nên rất nhiều lỗi , và gamer là những người cực kỳ quan trọng trong công cuộc tìm lỗi , và admin có nhiệm vụ là fix những lỗi đó
Tôi nói bây nhiêu thôi , nói lắm mất công bạn ko hiểu chỉ mỏi tay gõ phím.

Nguyen Duc

Gia nhập giang hồ
ông có test không vậy - ông có muốn chơi không :)) test chậm như thế này thi có mà tết sang năm mới được chơi - đang nói tình trạng chính xác của game + với mod quá ít nên test chủ yếu phụ thuộc vào game thủ trong khi có quá ít người có tâm huyết vào test gì có 4-5 mạng người bao h mới xong=))

phát rất nhiều code : :eek: theo em bít thì có 50 code thui chứ lấy đâu ra mà nhiều

:)) đúng rất ít 50 code nhưng có người giữ 2-3 code nhưng cũng chỉ test được 1 acc - rồi người đi làm - người đi học - reset liên tục - time đâu chỉ để test - khôg nên phụ thuộc quá nhiều vào các anh em tham gia test + nếu số lượng mod test đông + có kinh nghiệm trong chuyện test thì sẽ nhanh hơn rất nhiều =))

Bộ óc của con người là dùng để suy nghĩ , và trước khi nói 1 cái gì đó thì phải suy nghĩ kỹ xem có nên nói ra không , người xưa có câu , biết thì thưa thốt còn không biết thì dựa cột mà nghe , đã ko biết gì thì lót dép mà hóng . Tôi thấy box dev người ta báo lỗi liên tục , còn bạn làm đc cái gì cho sever chưa ? hay cũng chỉ ngồi đó phán như thánh .
Còn về Admin , bạn có biết rằng team phải thức đêm thức hôm sửa lỗi ko , mỗi 1 bug nó liên quan rất nhiều dòng lệnh , xin lỗi chứ vấn đề này có nói với bạn thì cũng ko hiểu đâu , nói mất công
Test đến bao h thấy ổn thì thôi , giống như bạn ăn cơm vậy , ăn bao h no thì bạn dừng . Bạn ko thấy LK nói là nếu lấy source tàu thì dăm bữa là có sever chơi à , đây là source viết lại của hk korea từ con số 0 nên rất nhiều lỗi , và gamer là những người cực kỳ quan trọng trong công cuộc tìm lỗi , và admin có nhiệm vụ là fix những lỗi đó
Tôi nói bây nhiêu thôi , nói lắm mất công bạn ko hiểu chỉ mỏi tay gõ phím.

lên box box dev mà đọc bài của e nhé anh :))) a nói người a nhìn lại bản thân nhé =))

Ryu

Gia nhập giang hồ
lên box box dev mà đọc bài của e nhé anh :))) a nói người a nhìn lại bản thân nhé =))
Tôi ko thấy box dev nên tôi ko đọc đc bài của bạn , ai cũng có thể chờ , vậy tại sao bạn lại không ? , ai cũng không có ý kiến tại sao bạn lại có ý kiến ? Bạn nói người khác thì bạn hãy nhìn vào bản thân bạn . Nếu cảm thấy không chờ đợi đc hoạc quá chán nản bạn có thể tìm sv khác , đó là quyền của bạn . Riêng ý kiến của bạn tôi đã thấy bạn post sai quy định , vậy 1 người ngay cả những nội quy cơ bản của 4rum còn không nắm đc thì tư cách đâu mà bạn nói người khác .

ADzzVoDich

Binh Nhì
Thực sự tui chờ đợi sv này từ khi GameStar bên GVN lập 2pic khảo sát,dù biết còn lâu sv mới open nhưng vẫn vui vẻ chờ tới ngày đc chơi,thế mà cũng hơn nửa năm,chỉ lẳng lặng theo dõi chứ ko ý kiến j,nghĩ là có sao chơi vậy ( vì cũng tin vào thực lực cũng như uy tín của LK),nói thật chỉ mong ước như 1 cài private kha khá để giải trí chứ chẳng hy vọng gì nhiều.Lúc đầu là thế nhưng gần đây hay lúc chưa có 4rum thấy 1 số mem "PR" cho sv thế này rùi thế kia cảm thấy hy vọng nhìu về 1 sv "trong mơ",nhưng thực sự.......Nói thế ko fai chê bai sv đâu nhé,vì nhất định đây sẽ là sv cuối cùng của mình chơi dù có như thế nào đi nữa,cái mình mún nói ở đây là đừng nên kì vọng quá nhiều để rồi thất vọng,cứ suy nghĩ có sao chơi vây là OK.Mỗi lần nghĩ tới việc mấy a e tester gắng sức tìm lỗi cùng AD xây dựng 1 sv tốt nhất có thể để a e chơi thực sư đồng cảm với họ,chỉ nhiêu đó thôi cũng rất đáng để chờ đợi^^!...

wander

Gia nhập giang hồ
Đồng ý với chủ thớt về ý đầu tiên...nhiều thành phần qua đây nói xấu dzo này nọ...ko chơi nữa thì thôi việc ji phải nói xấu sau lưng như thế...nếu sau này có 1 sv khác mới+ hoàn thiện hơn sv này thì em nghi các bác lại chạy qua đó nói xấu sv này mất...lại còn nhiều thành phần tỏ ra rất nguy hiểm... nào là " loãng topic", nào là " mod vào close topic đi", nguy hiểm vc, cứ như là ra lệnh cho ng ta ko bằng:))

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
:rolleyes: nói thật là e thấy có 1 số bác như kiểu nịnh nọt bên sever này vậy. nào là nói Dzo làm ăn không ra gì (e thấy cũng là sự thật nhưng mà các bác sang đây khóc làm cl gì) :D nào là test nhanh, nào là ... các kiểu con đà điểu. chẳng liên quan đến e nhưng mà nhìn n ngứa mắt éo chịu được
:oops: sự thật phũ phàng qua time test đó là: 1 tuần loanh quoanh huyền bột - phát rất nhiều code nhưng trung bình chỉ có 4-5 người onl test, lý do đơn giản là vì game mới chưa bóc tem nên hầu như lỗi từ a-z mà hầu như toàn các anh em test tìm lỗi để AD sửa - trong khi đó không hiểu các AD đang test cái gì có bao nhiêu AD test :)) e nói những lời này có gì không phải các bác bỏ qua thực ra cũng muốn chơi nhanh lắm nhưng nếu AD cứ dùng những game thủ để sửa lỗi từ a-z như thế thì không hay tẹo nào chỉ được 1 time là người ta sẽ nản dù là có tâm huyết cũng khó mà trụ nổi - mục tiêu AD là test trong bao nhiêu lâu 1 tuần - 1 tháng hay 1 năm - cần cho a e câu trả lời thuyết phục - chờ đợi trong mỏi mòn thế này khó chịu lắm :))
Thế bây giờ muốn thế nào ? Admin để dev server chứ ko phải tester. Nếu việc viết 1 game từ A-Z trong vòng 2 tháng như thế này thì bây h con nít học lớp 1 phải biết lập trình hết rồi. Server quan trọng nhất là 2 yếu tố:

• Engine quản lý kết nối.
  • Engine quản lý bản đồ (di chuyển của nhân vật, di chuyển của quái, trí thông minh nhân tạo của quái).
2 tuần này mình mở ra chủ yếu để test hệ thống engine, mấy cái lỗi vật phẩm thực ra fix rất dễ. Nhưng mỗi lần nâng cấp engine nó ảnh hưởng đến code rất nhiều. Ví dụ cái Engine quản lý kết nối khi thay đổi nó đổi tới 80% cấu trúc source code (khoảng 60.000 dòng mã), rốt cục bây h đã ổn định chưa ? Sv test chạy thẳng cẳng gần tuần nay chả phải restart lần nào.

Còn 2-3 ngày nữa là nâng cấp hoàn chỉnh engine quản lý bản đồ, chống hack speed triệt để. Mấy cái chức năng nói thật, 1 ngày 2-3 chức năng cũng được chả có gì khó cả. Quan trọng là nền tảng cơ bản phải mạnh thì mới phát triển được.

Plan test Dev Release cũng vẫn như cũ, kéo dài 3 tuần tức đến ngày 22. Nếu có bất lợi xấu có thể kéo thêm 2-3 ngày là mở Closed Beta. Chậm Dev Release thì sẽ kéo nhanh Closed Beta và Open Beta xuống vì cơ bản đã phải hoàn chỉnh ở kì Dev Release này trước khi mở rộng nhiều người.

Nói chung, anh em nào cảm thấy đam mê, mong muốn góp sức cho sv thì chú tâm vào việc test, còn ko thì bấm nút thôi. Hôm qua mình đi duyệt lại toàn bộ danh sách Tester cũng là vì thế. Đá đít tất cả các anh em dùng acc tester vào chơi bời cho có, để vé test đó cho nhiều anh em khác ko kịp tham gia còn hơn.

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
mình cũng có code test nhưng ko có thời gian, cũng chả share cho ai cả :))
mà mình thấy hình như LK phát code test hơi nhiều thì phải, chứ có thấy bao nhiều người thật sự test đâu :)), toàn vô game để đú
game khá là ít lỗi, bản tàu thì còn về lỗi KC này nọ chứ bản chuẩn bên hàn thì chắc ko có bug gì, hiện tại chỉ còn chờ người nào pro về khoản này là game khá hoàn thiện rồi
chờ đợt test sau để game hoàn thiện hơn :))

tieutuhohan

Gia nhập giang hồ
Thế bây giờ muốn thế nào ? Admin để dev server chứ ko phải tester. Nếu việc viết 1 game từ A-Z trong vòng 2 tháng như thế này thì bây h con nít học lớp 1 phải biết lập trình hết rồi. Server quan trọng nhất là 2 yếu tố:

• Engine quản lý kết nối.
    Engine quản lý bản đồ (di chuyển của nhân vật, di chuyển của quái, trí thông minh nhân tạo của quái).
2 tuần này mình mở ra chủ yếu để test hệ thống engine, mấy cái lỗi vật phẩm thực ra fix rất dễ. Nhưng mỗi lần nâng cấp engine nó ảnh hưởng đến code rất nhiều. Ví dụ cái Engine quản lý kết nối khi thay đổi nó đổi tới 80% cấu trúc source code (khoảng 60.000 dòng mã), rốt cục bây h đã ổn định chưa ? Sv test chạy thẳng cẳng gần tuần nay chả phải restart lần nào.

Còn 2-3 ngày nữa là nâng cấp hoàn chỉnh engine quản lý bản đồ, chống hack speed triệt để. Mấy cái chức năng nói thật, 1 ngày 2-3 chức năng cũng được chả có gì khó cả. Quan trọng là nền tảng cơ bản phải mạnh thì mới phát triển được.

Plan test Dev Release cũng vẫn như cũ, kéo dài 3 tuần tức đến ngày 22. Nếu có bất lợi xấu có thể kéo thêm 2-3 ngày là mở Closed Beta. Chậm Dev Release thì sẽ kéo nhanh Closed Beta và Open Beta xuống vì cơ bản đã phải hoàn chỉnh ở kì Dev Release này trước khi mở rộng nhiều người.

Nói chung, anh em nào cảm thấy đam mê, mong muốn góp sức cho sv thì chú tâm vào việc test, còn ko thì bấm nút thôi. Hôm qua mình đi duyệt lại toàn bộ danh sách Tester cũng là vì thế. Đá đít tất cả các anh em dùng acc tester vào chơi bời cho có, để vé test đó cho nhiều anh em khác ko kịp tham gia còn hơn.

bác LK cần gì giải thích dài dòng , nếu có tâm huyết để chơi thì ở lại chờ, còn ko có thì nhấn nút, lặng đi cho nước nó trong.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Bạn chỉ thấy được những điều chán nản đây là điều mà KTeam đã dự tính từ trước. Chính vì vậy mà những tester toàn là những người gắn bó lâu năm hoặc có lòng nhiệt huyết cao . Những bạn không đáp ứng được yêu cầu đó hay bỏ cuộc quá sớm sẽ ko có những quyền lợi sau này và sẽ bị loại ra ngay trong hôm nay. Còn về việc bạn nói ad ko tham gia test thì bạn nhầm rồi đấy , 12h đêm hay có hôm đến 5h sáng vẫn có người trong team thức cùng tester ghi nhận những bug report và cùng test lỗi đó . Những bước tiến quan trọng trong việc xây dựng server đã tương đối đạt được .
Lộ trình ra mắt game cũng đã thông báo rõ ràng giai đoạn test có thể kéo dài . Tất cả vì một HK hoàn thiện và dài lâu chứ ko phải kiểu ra mắt nữa nạc nữa mở để hốt mớ tiền rồi close .

๖ۣۜKyo๖ۣۜVampire

Gia nhập giang hồ
Sao chú không tham gia test thử? Lúc nào cũng ăn cơm người ta nấu sẵn.Tưởng bỏ tý tiền thì thích nói gì là nói.Dẫm đạp trên công sức của người ta vậy hả?
Người ta cũng cốg gắng hết sức để nhận được thàh quả chứ không phải như bác chỉ biết chỉ trích trong khi éo làm được cl gì cả?
Vậy tốt hơn hết là lượn đi cho nước nó trong.HKGH mất 1 gamer cũng éo chết được đâu nhá

Pink

Thiếu Úy
Đồng ý với chủ thớt về ý đầu tiên...nhiều thành phần qua đây nói xấu dzo này nọ...ko chơi nữa thì thôi việc ji phải nói xấu sau lưng như thế...nếu sau này có 1 sv khác mới+ hoàn thiện hơn sv này thì em nghi các bác lại chạy qua đó nói xấu sv này mất...lại còn nhiều thành phần tỏ ra rất nguy hiểm... nào là " loãng topic", nào là " mod vào close topic đi", nguy hiểm vc, cứ như là ra lệnh cho ng ta ko bằng:))
ko biết có mình trong đó ko ta #:-s

kieuthanhthanh

Gia nhập giang hồ
bác LK cần gì giải thích dài dòng , nếu có tâm huyết để chơi thì ở lại chờ, còn ko có thì nhấn nút, lặng đi cho nước nó trong.
Bác ấy nói thế là đúng rồi. Phải thông não cho một số đứa nữa. Mình không hiểu gì về bên mảng phần mềm vì theo bên kinh tế nhưng biết viết làm cái gì cũng khó cả, đừng nhín cái bên ngoài mà phán. Bắt tay vào thì hỡi ôi mệt mỏi. Mình Hóng SV của LK khá lâu rồi. Nói chung thời gian chưa có thì cứ lên forum mà chém gió hay làm việc có ích. Không thì biến, đừng làm nhục chí mọi người:)
Hi zọng SV nhanh nhanh tí, sang năm lấy vợ rồi, lo vợ con lại không chơi được =((=((

PhenPhet

Gia nhập giang hồ

Ko liên quan thì viết bài này kêu ca cái nỗi gì, ngồi mà chờ thì sao, đúng là rảnh rỗi thường nghĩ ra lắm thứ vớ va vớ vẩn

Người ta nói thế nào thì kệ chứ làm hẳn bài nói này nói nọ

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào tester báo cáo lỗi cho Lk để fix lại
vậy LK muốn nhanh thì phải phụ thuộc vào ng test
Thế nên bây h` Lk mới đang thanh lý môn hộ đó bạn ?
K biết bạn biết tin này chưa ?

Pink

Thiếu Úy
có mi đó :)) ráng hưởng thụ đi =))
híc híc mình có bao giờ tạo topic fang dzo đâu nói chung là dzo nó làm ăn ra sao thì kệ nó ko nên qa 4rum # nói xấu người ta có gì thì vô thẳng sân nhà người ta mà nói chứ đừng qua sân khách nói xấu người ta . Đó là tiêu chí của mình . Còn về phần vô tỏ ra nguy hiểm bắt chủ topic close topic thì chưa hề . mình chỉ vô nói nhỏ nhẹ thôi vd : chưa thấy topic nào nhảm lờ như vầy v..v =)) .

zNumb

Gia nhập giang hồ
sv có thể đến t8 CB cũng được vì mọi người cần 1 sv hoàn thiện hơn là khi OP ra rồi lại lê la kêu ka lỗi này nọ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên