Big Event - Quảng bá YulgangVN trên facebook, nhận quà Open Beta

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Để nói cho mấy bạn phản đối event này nè.

Thứ nhất game sắp close beta nên cần thu hút nhiều người chơi. Giờ vào game nhìn thấy ít người có ai muốn chơi lâu dài ko. Việc thu hút người chơi là việc rất quan trọng, chả lẽ các bạn không nhìn được tầm quan trọng của nó. Vì theo thời gian người chơi sẽ luôn ít đi chứ không có tăng lên. Tốc độ ít đi phụ thuộc vào cách quản lí của Game, tuy nhiên nếu có 1 xuất phát điểm quá ít ỏi thì sẽ chẳng thể nào tạo thành cộng đồng được ?

Thứ 2 là chuyện kiếm like không đàng hoàng. Kể cả có làm thế nào đi nữa thì những người tham gia cũng sẽ kiếm like từ bạn bè rồi mới thế này thế nọ. Mình có vào face của từng người 1 và thấy rất nhiều cm như kiểu: game gì đấy, bao giờ ra mắt.... Thế là mục đích của event đã được thực hiện.

Thứ 3 là chuyện event có hiệu quả hay không. Qua event này mình chỉ cần có thêm tầm vài trăm người biết đến, 50 người chơi yulgangvn là sever sẽ đông thêm rồi. 1 người có 1000 like mà có được tâm 1-200 like từ bạn bè là tốt lắm rồi..

Thứ 4 là chuyện giải thưởng, mình thấy giải thưởng cũng hết sức bt. Sau này vào open beta game các bạn hoàn toàn có thể nhận được 1 đôi btkc 3 chỉ nhờ tham gia những event kiểu viết truyện, làm thơ trên 4rum. Chắc các bạn đã quen với kiểu event của các NPH khác với giá trị giải thưởng ít ỏi rồi nên khi thấy event có vẻ dễ ăn lại đâm ra shock.

Thứ 5 là chuyện hack like và like cho nhau: nếu dễ ăn như các bạn nói thì giờ đã có người được 5k like rồi chứ không chỉ có 1k nhé...

Cuối cùng những người tham gia và trúng giải là ai? Đều là các lão làng của 4rum và cống hiến rất nhiều cho cả game và diễn đàn bời vì họ hoạt động rất năng nổ và là các cá nhân nổi bật. Chính vì thế mà họ có nhiều bạn bè giúp đỡ và có số like cao hơn những người khác là chuyện hết sức bt. Phần thưởng dành cho họ hoàn toàn xứng đáng

Cuối cùng là Event bao giờ cũng có mặt trái của nó, ví dụ như các event farm item thì tạo điều kiện cho những người chơi được nhiều acc, event 4rum thì bất lợi cho những người không lên diễn đàn bao h. Event thả boss thì những người mới, yếu chả được hưởng lợi gì... Nói chung mình làm gì cũng đều tính toán từ a-z rồi mới làm chứ không phải làm cho vui nên các bạn cũng đừng có lo....

Mjracle

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Minh là mình thấy co nhìu bạn Gato rồi đấy nếu thích thì bỏ giải :-/ !
Nếu các bạn Noi người # hack like sao các bạn không hack đi :-/ ! Hay chưa đũ khả năng ? Hay là mình bất lực sinh ra ghét thằng giỏi hơn mình :-/
Nếu Gato thì rất dơn Giản Kiến Cmn nghị lên 1 là bỏ giải , 2 là chơi lại từ đầu Ok ! dừng có ở đó Mà ý kiến này nọ
T thấy 1 chuyện hết sức dơn giản Thằng nào noi không tín T , add yahoo T chứng cmn mjnh cho xem :-/ ! Xem dễ biết và được biết ! Đễ biết minh dằng nằm ơ chỗ nào rồi so đo với người #
Ghet nhất mấy dứa Noi móc xiên nhau :-&

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
Mấy bạn up cái bài trên kia của mình thường xuyên cho mấy bố kia đọc nhé. Thỉnh thoảng lại vào giải thích 1 lần mệt lắm...

Em nghĩ Event mang tính chất Vừa Thu hút game vừa thư giãn . Mang tính chất giải trí . Cho nên anh giải thích làm gì cho nó mệt . Phần Thưởng cũng chỉ là 1 áo choàng có màu sắc . và 1 số phụ trợ . ( Chỉ co 5k like là có BT KC 1) Nhưng chỉ có đúng 1 người duy nhất cũng ko đáng kể . Anh cứ dậy mà làm . Em ủng hộ anh nhiệt tình ! ( Dù chưa có cái giải nào :(( )

Bên trên