Bữa thấy trên mạng có bài này cũng hay, thấy tội các anh GM thật :D

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Đọc trên gamek lâu lắm rồi , làm công ăn lương ko từ mọi thủ đoạn , 1 là bạn chấp nhận chơi bẩn để đạt đc mục đích , dĩ nhiên dù ko muốn cũng phải làm vì bị nhiều áp lực , 2 là như anh GM trên , nghỉ việc.

LovinU

Binh Nhì
Bài hay thiệt ! Anh LK mà như vầy ha ! cả đám tập trung chở dầu ăn lại thộng ass... lúc đó đừng có mà khóc nhá :rolleyes:

Kim

Gia nhập giang hồ
anh ấy đã rất chân thật.... 1:có thể lương tâm anh ấy đã cắn rứt... 2:hoặc đã có quá nhiều tiền rùi sau đó thú thật để mọi người gọi anh là hero :D.................. ý kiến thui các bác thấy cái nào đúng 1 hay 2........... nhưng vẫn hoang nghênh tinh thần ấy:):)

kenzii

Gia nhập giang hồ
cái gì cũng có cái lý của nó thôi, mún duy trì một cái gì đó .. phải bỏ ra tâm huyết tiền bạc .. nhưng đả bỏ ra rồi .. phải lấy lại .. lấy lại ở đây thì các bạn cũng bít rùi.. :D

Fantasy

Binh Nhì
Mình thì nghĩ công việc gì cũng thế, phải lươn lẹo tí mới sống nổi, như công an cũng tùy chú, có chú lâu lâu mới làm cuộc nhậu hay làm cái phong bì "gọi là", có chú thì suốt ngày đàn đúm, gái gú, ăn nhậu, nhận tiền không cần cả phong bì=> đi thi nhắm mắt thì cũng đậu...Mấy chú lái xe tải thì cái xe có 5 tấn quất 1 lần 20 tấn xi măng...Anh GM như bài viết của chủ threat vừa đề cập, chắc anh này "chưa quen" với môi trường mới, hoặc anh ta sống quá tình cảm, hoặc vì lý do khách quan nào đó...nên quyết định nghỉ việc, chứ như mấy "Anh Em" bên dzogame, nuốt của Shj 1 lần xấp xỉ 20 củ mà vẫn tỉnh như mủ cao su, có sao đâu nhỉ>:). Người ta có câu : "biết ít thì sống lâu" mà, cứ im im mà sống thôi anh em ạ, đời mà, ai cũng thấy con trâu nó chướng con mắt, nhưng có mấy ai dám "đạp trâu thay lợn đâu", nói đi nói lại vẫn còn đó những người còn biết tự vấn bản thân mình và tâm sự 1 cách công khai với mọi người để mặc dư luận phán xét, còn biết cắn rứt lương tâm về những gì mình đã làm... chưa cần biết họ có thành đạt trong cuộc sống hay không, nhưng chắc chắn họ sẽ không lo lắng sẽ thiếu người ủng hộ mình trong những lần vấp ngã trên đường đời!

Break

Gia nhập giang hồ
Mình thì nghĩ công việc gì cũng thế, cũng lươn lẹo tí mới sống nổi, như công an cũng tùy chú, có chú lâu lâu mới làm cuộc nhậu hay làm cái phong bì "gọi là", có chú thì suốt ngày đàn đúm gái gú, ăn nhậu, nhận tiền không cần cả phong bì=> đi thi nhắm mắt cũng đậu...Mấy chú lái xe tải thì cái xe có 5 tấn quất 1 lần 20 tấn xi măng...Anh GM như bài viết của chủ threat vừa đề cập, chắc anh này "chưa quen" với môi trường mới, hoặc anh ta sống quá tình cảm, hoặc vì lý do khách quan nào đó...nên quyết định nghỉ việc, chứ như mấy "Anh Em" bên dzogame, nuốt của Shj 1 lần xấp xỉ 20 củ mà vẫn tỉnh như mủ cao su, có sao đâu nhỉ>:). Người ta có câu : "biết ít thì sống lâu" mà, cứ im im mà sống thôi anh em ạ, đời mà, ai cũng thấy con trâu nó chướng con mắt, nhưng có mấy ai dám "đạp trâu thay lợn đâu", nói đi nói lại vẫn còn đó những người còn biết tự vấn bản thân mình và tâm sự 1 cách công khai với mọi người để mặc dư luận phán xét, còn biết cắn rứt lương tâm về những gì mình đã làm... chưa cần biết họ có thành đạt trong cuộc sống hay không, nhưng chắc chắn họ sẽ không lo lắng sẽ thiếu người ủng hộ mình trong những lần vấp ngã trên đường đời!
Kết thím này nói chuyện. Hợp với ý của ta. Đúng thật, mình không bương trải thích nghi với môi trường thì khó sống lắm. Sống mà cứ tình cảm thì ở cái thị trường to lớn này thì thật sự là không được, mình quá thật thà thì chắc chắn sẽ bị lợi dụng thôi.

xTieuTamTieu

Gia nhập giang hồ
Thấy thằng GM này vẫn non lắm ....
Câu này của Bựa Nhân tui rất đồng ý. XH bây h chứ không phải ngày xưa, đồng tiền lúc nào cũng trên tất cả.
Gamer cần tiếng trong game, sever, anh tất nhiên phải nạp tiền. Cung vs cầu mà, anh muốn mình VIP, No1 thì chắc chắn anh phải bỏ tiền ra là chắc chắn rồi. Chơi game để giải trí san sẻ niềm vui h ít lắm.
AE quăng gạch mình chịu.

TheGameC3

Binh Nhì
Câu này của Bựa Nhân tui rất đồng ý. XH bây h chứ không phải ngày xưa, đồng tiền lúc nào cũng trên tất cả.
Gamer cần tiếng trong game, sever, anh tất nhiên phải nạp tiền. Cung vs cầu mà, anh muốn mình VIP, No1 thì chắc chắn anh phải bỏ tiền ra là chắc chắn rồi. Chơi game để giải trí san sẻ niềm vui h ít lắm.
AE quăng gạch mình chịu.
uk thì cb gạch đi :)) nói đúng thì nhiều nhưng câu cuối là hoàn toàn sai rồi bạn "Chơi game để giải trí san sẻ niềm vui h ít lắm." nên suy nghĩ lãi đi

TuHeresy

Binh Nhất
Những bài khá dài mình rất ít khi đọc. Nhưng sau khj đọc bài này mình có 1 sự cảm thông nào đó với Game Master. Cũng k hĩu nổi nữa. Nhưng bài viết rất hay và đáng để đọc

Bên trên