THẢO LUẬN Bản tin 5 giây nữa cuối tháng 11/2017 yulgangvn

Masya

Binh Nhất
Phóng viên cũ nghỉ nên tôi viết, vì văn yếu nên ngắn .

• TLC 2: Chính thắng
  • TLC 3: Chính thắng
  • TLC 4: Tà thua
  • Cân bằng class: Ko ai kêu nên ổn
  • Ngoài map pk: Kill auto nhiều
  • Trong map nonpk: 95% dân số sev
  • Diễn đàn: chán hơn trước
  • Fb: chửi nhau nhiều
  • Boss bang: Tà từ huề đến thắng, thua 1 trận, tại ko ai đi.
  • Thị trường mua bán: hơi buồn.

Các tính năng mới:

• Danh sư cao đồ: rất hay
  • Event độc..bại: khá hay
  • Thông báo drop item hiếm: cũng hay
  • Giờ vàng bán hàng: cũng được

=> nhìn chung: cũng ok

Đề xuất:
Làm cho thị trường mua bán hết buồn - Giải pháp: không có.
Nên có event dựa trên drop quái map pk.

Gửi đến các ad của sev: chúc ACE vui.
Gửi đến các antifen: don't fking care.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mong có nhiều bài viết bổ ích như này...
đọc thấy rất thú vị
nhưng có vài chỗ góp ý nhá

• Cân bằng class: Ko ai kêu nên ổn ( vẫn có chút gì đó, tại họ mệt vì phải giải thích nên đa phần họ ko muốn nói )
    • Diễn đàn: chán hơn trước (chuẩn)
    • Thị trường mua bán: hơi buồn. (quá chuẩn)
  • TLC 2: Chính thắng
  • TLC 3: Chính thắng
  • TLC 4: Tà thua
  • Cân bằng class: Ko ai kêu nên ổn ( vẫn có chút gì đó, tại họ mệt vì phải giải thích nên đa phần họ ko muốn nói )
  • Ngoài map pk: Kill auto nhiều
  • Trong map nonpk: 95% dân số sev ...
  • Diễn đàn: chán hơn trước
  • Fb: chửi nhau nhiều
  • Boss bang: Tà từ huề đến thắng, thua 1 trận, tại ko ai đi.
  • Thị trường mua bán: hơi buồn. (chuẩn)

Các tính năng mới:
  • Danh sư cao đồ: rất hay
  • Event độc..bại: khá hay
  • Thông báo drop item hiếm: cũng hay
  • Giờ vàng bán hàng: cũng được
còn lại ko có thêm ý kiến gì vì thấy khá đúng

bgl

Gia nhập giang hồ
cái Cân bằng class vì những ng có tâm huyết với char đó thì cảm giác thấy " thiếu thiếu, sai sai" ở đâu đó, mà k có bằng chứng cụ thể thì chịu :D

Whisper

Binh Nhất
chờ đợi 1 động thái gì đó từ Kteam về vấn đề buôn bán - 1 vấn đề muôn thủa ở bất cứ 1 tựa game nào - 1 vấn đề cứu sống toàn nhân loại
lạy chủa tôi, a di đphò

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
chờ đợi 1 động thái gì đó từ Kteam về vấn đề buôn bán - 1 vấn đề muôn thủa ở bất cứ 1 tựa game nào - 1 vấn đề cứu sống toàn nhân loại
lạy chủa tôi, a di đphò
Vấn đề là các bạn muốn bán lại đồ, mà bán cho ai bây giờ? - Người mới
Các bạn muốn bán với giá cách đây 1 thập kỉ, và các bạn muốn có nhiều người mới hơn vào chơi và mua lại giá ấy.
Cùng lúc đó, các bạn muốn mua đồ cho set tiếp theo với giá rẻ, và mong muốn cái giá đấy sau này bán lại vẫn phải đắt mới được.

THAM.

canhcuago

Gia nhập giang hồ
Vấn đề là các bạn muốn bán lại đồ, mà bán cho ai bây giờ? - Người mới
Các bạn muốn bán với giá cách đây 1 thập kỉ, và các bạn muốn có nhiều người mới hơn vào chơi và mua lại giá ấy.
Cùng lúc đó, các bạn muốn mua đồ cho set tiếp theo với giá rẻ, và mong muốn cái giá đấy sau này bán lại vẫn phải đắt mới được.

THAM.
Đúng quá! một chữ tham. Hãy cho đi dù chưa chắc nhận lại đc từ người mình cho nhưng chắc chắn sẽ nhận đc niềm vui. Càng nhiều newbie chơi càng có cơ hội kill auto sml tụi nó và lại đông đúc lúc nhúc thôi.

tamahomeyeu123

Gia nhập giang hồ
mun thi truong mua ban on thi xin gia fix lai
mong ad cho xin lai bang gia hien tai cua cac loai ngoc clvc thuong or cc ,phong thu, ulpt cac loai de de buon ban kich cau buon ban hon chu cho` gia nhieu dua ko biet gia mo` met lam

Masya

Binh Nhất
chào mn mình viết y như dàn khung để tôn trọng tác giả cũ và tuyệt nhiên ko thiên vị bên nào nữa lời. Mong mn đừng hiểu lầm ý

IceFrog

Binh Nhì
đang nói là TLC toàn thua mà sắp tới nếu còn hỗ trợ gì nữa thì anh em bất mãn dài dài
chỉ là câu trên ngắn gọn súc tích quá, ai đọc thấy nhột thì hỏi lại nên phải viết lại câu dưới :D
Nói thì nói cho đúng.
Lý do thua tlc là gì?? Là do G.M buff tăng 20% dd cho chính hay là do chính build đồ đều, và tà thua riết rồi nản xong ko thèm build nữa để mặc cho số phận ai làm gì làm và sau đó lên đây khóc : do hỗ trợ vài cục TTĐ cho lv35 nên tà thua và bất mãn ????
và nhắc lại cái câu tôi tô đậm bên trên : quá khứ - hiện tại thì G.M hỗ trợ gì cho chính???

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
đang nói là TLC toàn thua mà sắp tới nếu còn hỗ trợ gì nữa thì anh em bất mãn dài dài
chỉ là câu trên ngắn gọn súc tích quá, ai đọc thấy nhột thì hỏi lại nên phải viết lại câu dưới :D
A nói thế này bọn e - tà đừng buồn. Nếu cứ so đo hơn thua thế này thì bọn e kiểu gì cũng rời sân chơi sớm hay muộn mà thôi vì bọn e ko muốn sân chơi đó phát triển. Bọn e nghĩ sao nếu sau này chỉ toàn Tà và lúc đó TLC hay chợ búa thị trường sẽ còn lại gì? Nếu số lượng 9 mà gấp đôi thì a cũng sẽ làm điều tương tự cho bên Tà thôi vì đó là chuyện a phải làm - là cân bằng số lượng.

Còn chất lượng là chuyện của bọn e. A chưa bao h nhúng tay vào chuyện chất lượng bao giờ.

Đây là hiệp khách giang hồ, là nơi sống sau xô sóng trước. Mình tin ngày nào còn có người đam.mê thì ắt thời thế sẽ tạo anh hùng dù là chính hay tà thôi.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Nói thì nói cho đúng.
Lý do thua tlc là gì?? Là do G.M buff tăng 20% dd cho chính hay là do chính build đồ đều, và tà thua riết rồi nản xong ko thèm build nữa để mặc cho số phận ai làm gì làm và sau đó lên đây khóc : do hỗ trợ vài cục TTĐ cho lv35 nên tà thua và bất mãn ????
và nhắc lại cái câu tôi tô đậm bên trên : quá khứ - hiện tại thì G.M hỗ trợ gì cho chính???
cứ hở nói lên ý kiến là cứ mặc định là khóc
riếc chả ai thèm cmt...
thôi ko tranh luận với bác nữa, em đuối rồi

Bên trên