Bạn nghĩ rate drop thế nào sẽ giúp duy trì ổn định và tránh lạm phát?

Bạn nghĩ rate drop thế nào sẽ giúp duy trì ổn định và tránh lạm phát?

• Số lượng người bầu chọn
    133

kenyami7

Gia nhập giang hồ
hình như keyami7 k theo dõi topic kia . Có người muốn nhanh 6x cham còn tu 6x tro len và đã dc thưỡng gach SLL
Thông cảm mình chỉ biết sv ngày hôm nay, nhưng qua đánh giá cá nhân mình thấy sv rất đáng để chờ đợi.
Đối với mình thì nhanh hay chậm ko còn là vấn đề nữa.
Nhưng mà để lên 10x trong 1 năm rồi thêm 1 năm để lên 130 thì quả khó là tưởng tượng nỗi.
Trong khi quy luật cuộc sống là chạy tới mà mình thấy cứ chăm chút vào cấp thấp nhiều quá đôi lúc cũng ko phải tốt lắm, đúng là khi còn thấp thấp rất vui, nhưng vui sao = cùng lập team đánh phó bản, sao vui = những trận war G và war 9 tà.
Theo như mình biết thì sv ko bán ngọc exp, và drop cũng thấp. Thì tâm lý ng` như mình có thể chịu nổi còn những ng` khác liệu họ có chịu nổi ko.
Chắc trong đây ai cũng đã chơi HK AS rồi chắc ai cũng nhớ cảnh tượng thiếu tiền mua máu, sâm chứ.
Lần nữa bạn thông cảm mình chỉ nói thế, mình biết đến sv muộn mọi ng` cứ ném đá, mình nhận nhưng ko chấp nhận văng tục nhé.:)

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Càng thấp càng tốt
Chứ theo mình nghĩ tỉ lệ đồ cao, hoặc trung bình thì sẽ dẫn đến hiện tượng bão hòa
Càng khó mới sướng !

MrShj

Thượng Úy
Thông cảm mình chỉ biết sv ngày hôm nay, nhưng qua đánh giá cá nhân mình thấy sv rất đáng để chờ đợi.
Đối với mình thì nhanh hay chậm ko còn là vấn đề nữa.
Nhưng mà để lên 10x trong 1 năm rồi thêm 1 năm để lên 130 thì quả khó là tưởng tượng nỗi.
Trong khi quy luật cuộc sống là chạy tới mà mình thấy cứ chăm chút vào cấp thấp nhiều quá đôi lúc cũng ko phải tốt lắm, đúng là khi còn thấp thấp rất vui, nhưng vui sao = cùng lập team đánh phó bản, sao vui = những trận war G và war 9 tà.
Theo như mình biết thì sv ko bán ngọc exp, và drop cũng thấp. Thì tâm lý ng` như mình có thể chịu nổi còn những ng` khác liệu họ có chịu nổi ko.
Chắc trong đây ai cũng đã chơi HK AS rồi chắc ai cũng nhớ cảnh tượng thiếu tiền mua máu, sâm chứ.
Lần nữa bạn thông cảm mình chỉ nói thế, mình biết đến sv muộn mọi ng` cứ ném đá, mình nhận nhưng ko chấp nhận văng tục nhé.:)

Đóng góp ý kiến là tốt , mình cũng thich kiểu tranh luận , k văng tục , k chưởi bới , xúc phạm .
Còn chuyện lên LEver , mình cũng cày , bạn cũng cày ... và Sv này dc lâp khi các Anh em cũ muốn Lk giúp anh em " 1 vé về tuổi thơ " và chúng ta sẽ tồn tại lâu dài , mình cũng muốn lên LV nhanh lắm . Nhưng chỉ sợ cái gì đến quá nhanh sẽ ra đi quá nhanh .

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Đóng góp ý kiến là tốt , mình cũng thich kiểu tranh luận , k văng tục , k chưởi bới , xúc phạm .
Còn chuyện lên LEver , mình cũng cày , bạn cũng cày ... và Sv này dc lâp khi các Anh em cũ muốn Lk giúp anh em " 1 vé về tuổi thơ " và chúng ta sẽ tồn tại lâu dài , mình cũng muốn lên LV nhanh lắm . Nhưng chỉ sợ cái gì đến quá nhanh sẽ ra đi quá nhanh .
Nhanh hay ko thì do cảm nhận của mỗi người thôi, x1 ko nhanh vs ng này nhưng nhanh với ng` khác, và HK chúng ta lúc trước cấp cao ko có chuyện gì làm ngoài pk thì giờ có rất nhiều thứ khác điển hình là đi phó bản và làm job.
Còn rate và drop thì khá khó, vì nếu quá thấp đồ rớt ít nhưng khi rớt thì lại 1 mon ko dùng dc, Nhưng rớt nhiều thì lạm phát và mất cân bằng.
Như vậy nếu tỷ lệ giảm dần thì khả quan hơn :
- Về drop vd: 1x 30%, 2x 29%, 3x 28% --) 10x còn 20% chẳng hạn.
- Về rate exp thì ta có thể bán 1 viên ngọc 50k exp duy nhất trong shop, vì khi lên 6x viên đó chả là bao so với đánh mod nữa
Và mình thấy với khả năng của Kteam thì chúng ta hoàn toàn có thể tổ chức 1 cuộc công thành chiến như các game khác luôn cũng dc.
AE chúng ta thảo luận làm sao cho HK thành 1 game mở chứ đừng có đóng lại như ngày trước.
Theo như những gì mình biết thì HK bên hàn hỗ trợ exp rất khủng (ko lầm thì có cả ngọc 1b exp), vì để lên dc cấp cao đi các phó bản và các hoạt động mới thì vô cùng khó khăn nếu ko có mấy thứ đó hỗ trợ. Chưa kể khi lên dc các mốc 10x + thì việc chế đồ và đập 1 bộ chuẩn + mạnh là ko phải dễ.
Ko biết ae nghĩ thế nào về quái map "gì ấy" mà mod đông 1 đám tụ lại, mod đánh vào nhân vật ko quá 200 thì để train dc ở chổ đó thôi bạn mất bao nhiêu time để dc nguyên set như thế.

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Nhanh hay ko thì do cảm nhận của mỗi người thôi, x1 ko nhanh vs ng này nhưng nhanh với ng` khác, và HK chúng ta lúc trước cấp cao ko có chuyện gì làm ngoài pk thì giờ có rất nhiều thứ khác điển hình là đi phó bản và làm job.
Còn rate và drop thì khá khó, vì nếu quá thấp đồ rớt ít nhưng khi rớt thì lại 1 mon ko dùng dc, Nhưng rớt nhiều thì lạm phát và mất cân bằng.
Như vậy nếu tỷ lệ giảm dần thì khả quan hơn :
- Về drop vd: 1x 30%, 2x 29%, 3x 28% --) 10x còn 20% chẳng hạn.
- Về rate exp thì ta có thể bán 1 viên ngọc 50k exp duy nhất trong shop, vì khi lên 6x viên đó chả là bao so với đánh mod nữa
Và mình thấy với khả năng của Kteam thì chúng ta hoàn toàn có thể tổ chức 1 cuộc công thành chiến như các game khác luôn cũng dc.
AE chúng ta thảo luận làm sao cho HK thành 1 game mở chứ đừng có đóng lại như ngày trước.
Theo như những gì mình biết thì HK bên hàn hỗ trợ exp rất khủng (ko lầm thì có cả ngọc 1b exp), vì để lên dc cấp cao đi các phó bản và các hoạt động mới thì vô cùng khó khăn nếu ko có mấy thứ đó hỗ trợ. Chưa kể khi lên dc các mốc 10x + thì việc chế đồ và đập 1 bộ chuẩn + mạnh là ko phải dễ.
Ko biết ae nghĩ thế nào về quái map "gì ấy" mà mod đông 1 đám tụ lại, mod đánh vào nhân vật ko quá 200 thì để train dc ở chổ đó thôi bạn mất bao nhiêu time để dc nguyên set như thế.
Công thành chiến thì cái này giống war Bang rồi bác ơi
war bang có thể do GM tổ chức, có giải thưởng đàng hoàng,
hoặc là tự phát
Trong game vẫn có TLC đó thôi bác ?

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Công thành chiến thì cái này giống war Bang rồi bác ơi
war bang có thể do GM tổ chức, có giải thưởng đàng hoàng,
hoặc là tự phát
Trong game vẫn có TLC đó thôi bác ?
Bạn nói ra là biết bạn ko biết gì cả, bạn biết thế nào là công thành và thế nào thủ thành ko.
War G chỉ là hình thức hạ tất cả mem của đối phương đơn thuần thôi, còn công thủ thành thì lại khác bạn nhé( phong vân chiến trường là 1 loại công thủ thành đấy ạ ), Công thành chiến thì có chiến thuật và kế hoạch rõ ràng ko phải gặp là bem từ A~Z đâu.
Còn TLC nó chỉ thỏa mãn yêu cầu PK thường ngày thôi, chứ thực sự nó chả có tính chiến thuật dc bạn.
Nhưng còn lâu mới bàn đến vụ này h thì những thứ khác cần hơn như rate, drop, và 1 số rate khác.

3 bích đánh trước

Gia nhập giang hồ
Tốt nhất là nên theo ý kiến 1, cái gì khó kiếm thì nó mới có giá trị. Như bên dzo nhà nhà người người đều có vk max của giai đoạn xài cả thì hơi chán.

MrShj

Thượng Úy
mình thích đánh sơn tặc mà phải pt mới vui .

p/s : may ban thao luận ve cai gi trong topic này thế , đọc lại tiêu đề dùm pà kon ơi

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Tỉ lệ rớt đồ thì cứ để như AS cũ là chuẩn. Nếu các bạn cảm thấy khó khăn quá thì cứ lên diễn đàn ý kiến và GM sẽ thuận theo số đông. Chỉnh cái này mất vài phút bảo trì là xong ấy mà nên anh em cứ yên tâm mà chơi đi, ở đây gamer là thượng đế nên GM sẽ làm bất kì điều gì nếu thấy có ích cho cộng đồng.

Comnet

Gia nhập giang hồ
Mình từng chơi HK AS gần 1,5 năm, tuy thế thì mình lại chưa từng vượt qua được ngưỡng 35 :((
Vì thế mà mình không thể hiểu nổi cái khái niệm "1 tháng 6x" của các bạn
Thậm chí còn có người nghĩ đến "up 6x trong 1-1,5 tuần" =.="
Vấn đề này nhiều bạn tự nhận "Sinh viên nghèo" nhưng dám đầu tư hẳn 20/24 hay thậm chí 24/24 vì cái mục tiêu "1 tháng 6X" để rồi cuối tháng nhìn cái hóa đơn tiền điện thì "Nghèo" đi cũng phải!
Các bạn cho rằng từ 1x lên 6x chỉ là thời gian vô nghĩa?
Tuy mình chỉ là tiểu tốt, nhưng mình hiểu thế nào là giá trị của sức mạnh! Hồi 2006 mình luôn thèm thuồng dù chỉ là cái ngưỡng 4x, đôi khi người ta chỉ nhìn vào cái đích đến mà không thấy cái tươi đẹp của đường đi! =.="
Thay vì đòi hỏi phải lên 8x cho nhanh để còn Job phó bản bla bla bla.... tại sao không thể góp ý kiến để từ 35 trở đi là đã có việc khác để làm thay vì cắm mặt train như thế?
Và cái cách Up như các bạn muốn, thì mình tính toán nó như này:
Thời gian đầu:
HB tràn ngập,
sau 2 3(hay 4 5) tháng up 6x cả, HB ngoài tác dụng như "Cái chợ" thì chả có ai (hoặc rất ít) người quay lại đó
rồi sau nửa(or một) năm, nhà nhà 8x >>, bạn sẽ có cái Dzo game thứ 2 =.="
Tất cả đều trên phương diện LVL, Mod đừng đáp gạch em, vì nhiều ngươi trong đây coi thường cái giai đoạn <6x quá nên em phải lên tiếng cho nó!
Còn ai muốn chém lại thì cứ Quote, mình tiếp :3 :3

oO_Thinh_Oo

Gia nhập giang hồ
Để đưa sever đến tiêu chí của 1 sever ổn định và tránh lạm phát, các bạn hãy nêu ý kiến của mình về rate drop của sever.
Bởi vì mình từng biết qua rất nhiều sever official phần lớn có tỷ lệ drop đạo cụ khá cao, dẫn đến việc farm gold rất dễ dàng, gold mất giá nên chỉ cần dollar thần chưởng thì gamer sẽ trở thành bá đạo. Do vậy nếu giữ được giá gold, chúng ta sẽ không phụ thuộc hay sợ hãi quá vào "dollar thần chưởng".

1. Tỷ lệ drop đạo cụ cực thấp, hàng xịn thì cực hiếm.
2. Tỷ lệ drop đạo cụ thấp khá thấp, nhưng cũng không quá khó khăn
3. Tỷ lệ drop trung bình cho từng loại item, chất lượng item rớt theo cấp độ quoái (vd: quoái 35 rớt vk 600k dễ hơn quoái 3x, quoái 60 rớt vk 5m dễ hơn quoái 5x).

p/s: nêu ý kiến không spam trong topic này nhé :)
phương án 1 . với đk tỉ lệ Ch +4 phải 90% :P chứ Đồ ít mà còn Ch xịt liên khúc nữa . chắc hát bài : "Thêm 1 lần đau " =))

leekiller1996

Gia nhập giang hồ
Mình từng chơi HK AS gần 1,5 năm, tuy thế thì mình lại chưa từng vượt qua được ngưỡng 35 :((
Vì thế mà mình không thể hiểu nổi cái khái niệm "1 tháng 6x" của các bạn
Thậm chí còn có người nghĩ đến "up 6x trong 1-1,5 tuần" =.="
Vấn đề này nhiều bạn tự nhận "Sinh viên nghèo" nhưng dám đầu tư hẳn 20/24 hay thậm chí 24/24 vì cái mục tiêu "1 tháng 6X" để rồi cuối tháng nhìn cái hóa đơn tiền điện thì "Nghèo" đi cũng phải!
Các bạn cho rằng từ 1x lên 6x chỉ là thời gian vô nghĩa?
Tuy mình chỉ là tiểu tốt, nhưng mình hiểu thế nào là giá trị của sức mạnh! Hồi 2006 mình luôn thèm thuồng dù chỉ là cái ngưỡng 4x, đôi khi người ta chỉ nhìn vào cái đích đến mà không thấy cái tươi đẹp của đường đi! =.="
Thay vì đòi hỏi phải lên 8x cho nhanh để còn Job phó bản bla bla bla.... tại sao không thể góp ý kiến để từ 35 trở đi là đã có việc khác để làm thay vì cắm mặt train như thế?
Và cái cách Up như các bạn muốn, thì mình tính toán nó như này:
Thời gian đầu:
HB tràn ngập,
sau 2 3(hay 4 5) tháng up 6x cả, HB ngoài tác dụng như "Cái chợ" thì chả có ai (hoặc rất ít) người quay lại đó
rồi sau nửa(or một) năm, nhà nhà 8x >>, bạn sẽ có cái Dzo game thứ 2 =.="
Tất cả đều trên phương diện LVL, Mod đừng đáp gạch em, vì nhiều ngươi trong đây coi thường cái giai đoạn <6x quá nên em phải lên tiếng cho nó!
Còn ai muốn chém lại thì cứ Quote, mình tiếp :3 :3
Hồi trước mình cũng vậy, dụ mấy đứa bạn chơi chung acc mà hơn cả năm mới up được 35, lúc đó cả đám vui như tết
Còn về rate đồ thì mình nghĩ nếu là phương án 1 thì nên để +4 dễ dàng hơn, còn các + sau thì như cũ

hungyx

Gia nhập giang hồ
Hồi trước mình cũng vậy, dụ mấy đứa bạn chơi chung acc mà hơn cả năm mới up được 35, lúc đó cả đám vui như tết
Còn về rate đồ thì mình nghĩ nếu là phương án 1 thì nên để +4 dễ dàng hơn, còn các + sau thì như cũ
pác nói có quá ko thế . 1 năm mới lên được 35 :eek: . tôi nhớ trước lên đến 58 mới được sờ vào cái đao 5m . mừng rơi cả nuớc mắt

hungyx

Gia nhập giang hồ
Lúc đó mới lớp 3 lớp 4, mỗi ngày được chơi 1h là cao :(

:P à . lúc đó tớ đi học chuyên nghiệp rồi . nghiền quá nói dối mama lất 7 lít đi chơi game . phải nói là pt chỗ sơn tặc là nhiều kỉ niệm nhất . lại còn cái vụ x2 lúc đó mới mở map liễu thiện phủ nữa chứ.

Bên trên